ผู้เขียน หัวข้อ: น้องเสียใจมั้ย  (อ่าน 9274 ครั้ง)

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
Re: น้องเสียใจมั้ย
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 10:33:24 AM »
หัวข้อนี้น่าสนใจ
ตัวเราเองเพิ่งคุยกับแฟนมาเมื่อกี้นี้เลย เกี่ยวกับประเด็นนี้เนี่ยแหละ
ว่าเค้าให้ตัวเองไปจ้างน้องๆเที่ยวได้นะ

ถ้าถามว่าเสียใจไหม——เราตอบเลยว่าไม่ค่ะ

กติกาง่ายๆ แค่บอกก่อนไป จะทำอะไรก็บอกสักหน่อย
แต่ถ้าแอบไปนี่จะเสียใจมาก
เพราะคบกับเรา เราใจกว้างและมีเหตุผลพอ
จะมาหลบๆซ่อนๆทำไม
ดีซะอีก ได้ช่วยคนที่เดือดร้อนจริงๆด้วย
เงินพันสองพันก็มีค่านะ อยู่แบบประหยัดจริงๆได้เป็นอาทิตย์เลย
เราก็เคยเดือดร้อนมาก่อนตรงจุดนี้เราเข้าใจความรู้สึกดี
น้องบางคนอาจจะเป็นแนวเดียวกับเราที่ไม่รับงานแรง
ที่ชอบแนวจ้างเที่ยวมากกว่า
เรามาอยู่จุดนี้ จุดที่ไม่เดือดร้อนแล้ว
ถ้าอันไหนพอจะอะลุ่มอล่วยได้ก็อะลุ่มอล่วยกันไป
ส่วนคุณแฟนก็นะ ไม่อ่ะ เค้าไม่ไป๊ ไปทำไมเค้ามีตัวเองอยู่แล้ว
เราก็อื้มมมม จ้ะ ดีแล้ว

ถ้าถามว่าไม่กลัวเค้าไปเกินเลยกันหรอ
หรือแบบสานสัมพันธ์กันต่อไรงี้
ก็มีบ้างนะ แต่เรามั่นใจว่าเรารักและเข้าใจเธอมากกว่าคนนั้นแน่นอน
เธอจะทิ้งคนที่เข้าใจเธอไหมล่ะ ถ้าทิ้งลงก็เอาเล๊ยยย เค้าไม่เป็นไร เค้าโอเค๊  **07**

แหม... มั่นใจผุด ๆ เลยนะ  **30**
.....ผมมือบอน....เข้ามาทำสีแดงๆตรงที่สะกดผิดนะครับ
ปล.1  เออ..."สะกดไม่ตรงกับที่คิดในใจ"...ส่วนเรื่องวรรณยุกต์เสียงสูง-ต่ำ ผมวิจารณ์ไม่ได้ ผมตกภาษาไทย 
     2 มือบอนเพราะความอิจฉากำเริบคราบบบบบ....... **25**

ท่านโดยบ่อยอะดิ?    **30**

ฝังจายยยยย.  **24**

บัวบุรา

• Hero Member
  • People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 12:25:51 PM »
ตัวเราเองเพิ่งคุยกับแฟนมาเมื่อกี้นี้เลย เกี่ยวกับประเด็นนี้เนี่ยแหละ
ว่าเค้าให้ตัวเองไปจ้างน้องๆเที่ยวได้นะ

ถ้าถามว่าเสียใจไหม——เราตอบเลยว่าไม่ค่ะ

กติกาง่ายๆ แค่บอกก่อนไป จะทำอะไรก็บอกสักหน่อย
เพราะคบกับเรา เราใจกว้างและมีเหตุผลพอ
ดีซะอีก ได้ช่วยคนที่เดือดร้อนจริงๆด้วย
เงินพันสองพันก็มีค่านะ อยู่แบบประหยัดจริงๆได้เป็นอาทิตย์เลย
เราก็เคยเดือดร้อนมาก่อนตรงจุดนี้เราเข้าใจความรู้สึกดี
น้องบางคนอาจจะเป็นแนวเดียวกับเราที่ไม่รับงานแรง
เรามาอยู่จุดนี้ จุดที่ไม่เดือดร้อนแล้ว
ถ้าอันไหนพอจะอะลุ่มอล่วยได้ก็อะลุ่มอล่วยกันไป
ส่วนคุณแฟนก็นะ ไม่อ่ะ เค้าไม่ไป๊ ไปทำไมเค้ามีตัวเองอยู่แล้ว

ถ้าถามว่าไม่กลัวเค้าไปเกินเลยกันหรอ
ก็มีบ้างนะ แต่เรามั่นใจว่าเรารักและเข้าใจเธอมากกว่าคนนั้นแน่นอน
เธอจะทิ้งคนที่เข้าใจเธอไหมล่ะ ถ้าทิ้งลงก็เอาเล๊ยยย เค้าไม่เป็นไร เค้าโอเค๊  **07**

แหม... มั่นใจผุด ๆ เลยนะ  **30**
.....ผมมือบอน....เข้ามาทำสีแดงๆตรงที่สะกดผิดนะครับ
ปล.1  เออ..."สะกดไม่ตรงกับที่คิดในใจ"...ส่วนเรื่องวรรณยุกต์เสียงสูง-ต่ำ ผมวิจารณ์ไม่ได้ ผมตกภาษาไทย 
     2 มือบอนเพราะความอิจฉากำเริบคราบบบบบ....... **25**

พี่ตาหวานที่รัก. กลับบ้านเราเถอะค่ะ
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

ความทรงจำ

• Newbie
  • *
  • People Like This 23
  • โลกสดใส ด้วยรอยยิ้มของเธอ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 04:10:10 PM »
เสียใจแน่นอนครับ

มีพี่ดูแลแล้วก็คงไม่ได้เจอกันแค่ 1 หรือ 2 วัน ฉนั้นความผูกพันธ์ต้องเกิดขึ้น
ต่อให้น้องใจกว้างอย่างมหาสุทร แต่ในใจลึกๆก็ต้องมีความเศร้าอยู่ครับ

ถ้าคิดจะเป็นน้องดูแลต้องทำใจครับ

**07** **07** **07**

(ปล. พี่ดูแลก็เศร้าเป็นนะครับ)
ความสุขอยู่รอบๆตัวเรา...
อยู่ที่เราจะคว้ามันไว้มั้ย...

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 05:40:34 PM »
เปนคำถามที่ดี..เราอยากตอบ555

ถ้าในสถาณการณ์แบบนี้
คนนอก คงบอกว่า ตราบใด
ที่พี่ยังดูแล และให้เงิน ก็อย่าได้คิดอะไร
เอาเงินไว้ เวปก็เปนแบบนี้ล่ะ จะให้ใจทำไม
คิดไรมาก ทำหน้าที่ของเราให้ดีก็พอ
บลาๆๆๆๆ

แต่จะบอกว่า...
ถ้าน้องที่เฉยๆกับเรื่องนี้ แปลว่า
น้องไม่ได้แคร์พี่เรย คบแค่เงิน
แค่งานให้จบๆไปเท่านั้นล่ะ 
แค่ xไปละเอาตังมา แอ๊บๆเฟคๆ จบ
ไม่แปกนะ เพราะพี่บางคนก็
"ไม่น่าพิสวาส"เท่าไหร่

แต่ส่วนตัวของเรา...
ก่อนดูแล เราจะตกลงกับพี่ก่อน
จะดูว่าพี่แนวไหน ส่วนตัวชอบพี่
ที่"ดูแลเปนคนๆไป" ได้เดกแร้ว
ก็ไม่ต้องมายุ่งกับเวปอีก

ซึ่งพี่ที่คบก็เปนแบบนี้
เพราะเราจะบอกพี่ว่า ถ้าพี่นัดใคร
รึจ้างใครในเวป เราจะเลิกทันที..
เพราะเราเสียความรู้สึก ใครดูแลเรา
เราให้ใจ เราคบคนเดียว เราหวง!!!!
และเราจะไม่ยอม ทับซ้อนใคร
-นอกจาก เมียพี่- เราเปนคนแบบนี้

แต่ถ้าเจอพี่ที่แบบว่า
ออกตัวมาก่อนว่า พี่คบหลายคนนะ
พี่ชอบความหลากหลาย สายเพลย์บอย
ชอบแนวฮาเรม เปลี่ยนกลิ่น อะไรแบบนี้
เราจะไม่เอาแต่แรก55 แต่ถ้าเราไม่มีใครเอา
แบบจำเปนต้องให้เค้าดูแลจริงๆ
เราก็คงคบแบบส่งๆๆ ไม่ให้ใจอ่ะ
แต่ไม่อยากเอาเรย กลัวโรคด้วย
บ่องตรง

ถ้าเจอพี่ดีๆ...
ไม่แปลกที่เราจะให้ใจ เปนธรรมดา
รักไม๊คงไม่ เพราะถ้าไม่ให้เงิน
คงไม่คบ(พอดีเปนคนตรง)
แต่ชอบมากกก อันนี้แน่นอน
ประเดนคือ .. มาดูแลแร้ว
เราก็ให้ใจดิ หวงด้วย เกิดไปเจอ
ใครที่ถุกใจกว่า แร้วเทเรา
เราก็นกอ่าดิ...เหอๆๆ

แอบระบายความนัย
เผื่อมีใครผ่านมาอ่าน
 **34**
คิดเหมือนกันหลายประเด็นเลยค่ะ พี่บางคนดีมากๆเราก็ต้องให้ใจเป็นธรรมดา
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

TiBBieee

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 05:44:18 PM »
จุดมุ่งหมายหลักที่ผมเข้ามาหาน้องๆในเว็บแบบนี้เพื่อหาควาสุขใจ
ยังไม่เคยดูแลใครแบบมีการตกลงเงิ่อนไข
ส่วนใหญ่จะจ้างเป็นคราวต่อน้องที่คิดคบไปยาวๆคนเด่ว
ผมเองจะเลือกมากมีเงิ่อนไขมากไม่มั่นใจไม่เลือกใครแต่ถ้าเลือกเจอใครก็พยายามจะเป็นพี่ที่ดีที่สุดในวันนั้นหรือตลอดเวลาที่คบเพื่อให้น้องๆรู้สึกดี
เมื่อถึงคราวที่ต้องจากกันน้องๆส่วนใหญ่ก็ยังคงพยายามติดต่อมา ถ้าช่วงที่ติดต่อมานั้นยังไม่ได้คบใครก็ถือว่าผมยังมีสิทธิที่จะเลือกเจอใครก็ได้ ช่ายมั๊ยครับ? ถือว่าไม่ผิด(โดยพยายามไม่ให้น้องท่านอื่นรุ้)?

เคสสมมุติที่อยากสอบถามความเห็นของน้องๆ(ยังไม่เคยเกิดขึ้นจริง)
เพราะว่าน้องๆที่เคยเจอนั้นส่วนใหญ่เวลาเดือดร้อนมักจะติดต่อมาขอความช่วยเหลือ ทีนี้ถ้าน้องๆติดต่อมาในขณะที่ผมได้ตกลงดูแลน้องคนหนึ่งไปแล้ว โดยที่ผมเองไม่อยากขาดการติดต่อกับน้องๆเก่าๆที่เคยช่วยเหลือมา จะเรียกว่าคุ้นเคยและเผื่อการดูแลล้มเหลว เวลาน้องๆติดต่อมาขอความช่วยเหลือและได้พูดคุย ได้พบ ได้ช่วยเหลือ ไม่มีXนะ อย่างกีสุดแค่ทานข้าว ตรงนี้จะเป็นการทำผิดต่อน้องที่เราดูแลหรือไม่ ทำให้เสียใจหรือไม่ (เคสเหล่านี้จะไม่มีเรื่องXมาเกี่ยวแค่พูดคุย ปรึกษาและช่วยเหลือเรื่องเงินเท่านั้น ผมไม่นิยมมีไรๆกับใครๆในขณะที่คบหรือได้ดูแลใครสักคนแล้ว)

อยากสอบถามความเห็นเพื่อว่าจะได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นว่าควรจะหาน้องดูแลดีมั๊ย
ขอบคุณครับ

ถ้าคบพี่ใจดีแบบพี่ป็อบแล้วถึงขึ้นมีความรู้สึกดี ทิพอกแตกตายพอดีถ้าพี่กินข้าวกะสาวอื่น

ในกรณีนี้ต้องรู้ก่อนแหล่ะว่าพี่ของเราเป็นแบบใหน ถ้าเป็นคนใจบุญแบบพี่ป็อบทิพคงไว้ใจให้ไปทานข้าวได้ ค่ะ

TiBBieee

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 05:47:21 PM »
ชอบกระทู้นี้ครับคืออยากรู้ว่าน้องๆแต่ละท่านรู้สึกกันอย่างไรที่พบว่าพี่ดูแลไปนัดเจอน้องๆคนอื่น
จะเข้ามาติดตามอ่านเรื่อยๆครับ
ขอบคุณครับ

เมาท์กันอยู่ประเด็นนี้เลยค่ะเลยเป็นที่มาของกระทู้เลย  หลายคนอาจรู้สึกแต่ที่ไม่แสดงออกทิพคิดว่าคงกลัวพี่เบื่อ

TiBBieee

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 05:54:53 PM »

55555 ไม่เป็นไร๊ อยู่ด๊ายยยยยยยยย ไม่เสียใจเล้ยยยยยย  **01**

TiBBieee

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 05:56:31 PM »
สำหรับพี่ ถ้าแบบจ้างเที่ยว ไม่มีอะไรเกินเลย โอเคนะ
เพราะบางคนก็อาจจะเป็นพี่น้องที่รู้จัก คุ้นเคยกันมาก่อน

แต่ถ้างานแรง ไม่โอเคอ่ะ ไม่โอเคมากๆ ด้วย เพราะตกลงกันไว้แล้ว
ยังดีที่คนของเรายังพอไว้ใจได้ (รึเปล่าฟระ  **03** )
ก็เลยไม่ค่อยมีปัญหาอะไร

ถ้ามาออกตัวว่าพี่จะไม่นัดใครอีกแล้วมาแอบนัดเนี่ยยย จะเรียกค่าทำขวัญให้หนักเลย คงเสียขวัญเอามากๆ

TiBBieee

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 06:02:25 PM »
จริงแล้วตอนแรก ไม่ได้อยากมาตอบ เพราะเป็นหัวข้อที่น้องผู้ฆญิงที่มีคนดูแล หรือมีคนคบ มาตอบให้ความเห็น แต่ในมุมมองของคนที่ดูแลน้องๆ มาหลายคน (ไม่ได้จะคุย) จะขอบอกอย่างนี้นะครับ
1. ปัจจุบันที่ดูแลอยู่น้องคนที่ดูแลมานานที่สุดเกือบสี่ปีแล้ว ยังดูแลอยู่
2. น้องส่วนใหญ่ที่รับดูแลเพิ่ม  พี่จะบอกตรงๆ แต่แรกว่าดูแลหลายคน เพราะพี่ขี้เหงา ตอนนี้ ไม่ค่อยอยากรับดูแลเพิ่มแล้ว เพราะน้องๆ ที่ดูแลอยู่ เริ่มมีปัญหาเยอะขึ้น
3. เมื่อดูแลน้องๆ แล้ว จะพยายามช่วยแก้ไขปัญหาให้เขา แนะนำเขาในเรื่องต่างๆ เท่าที่ทำได้ ทำการบ้านให้ด้วย ถ้าเขาขอให้ช่วย และพอจะทำให้ได้
4. จริงใจกับน้องทุกคน ให้ใจด้วย พอสมควร แต่ก็มีข้อยกเว้นสำหรับน้องบางคนที่รู้สึกดีเป็นพิเศษ
5. เคยถามน้องที่ดูแล ส่่วนใหญ่ ก็ให้ใจพอควร แต่เมื่อเขารู้แต่แรกแล้วว่าเขาอยู่ในจุดไหน เขาก็เข้าใจแต่แรกอยู่แล้ว แล้วน้องๆ ก็รู้ เขาไม่ได้มีเวลาให้กับพี่เหมือนเป็นแฟนอยู่แล้ว เพราะฉะนั้น ตราบใดที่พี่ยังดูแล เขาก็ยังโอเค
พูดมาตลอด คนสองคน จะคบกัน ไม่ว่าจะในรูปแบบไหน มันต้องมีความจริงใจต่อกัน ในระดับหนึ่ง เปิดเผยต่อกัน แล้วก็ชัดเจนว่าความสัมพันธ์คืออะไร เมื่อรู้ตัวว่าเรายืนอยู่ตรงไหนแต่แรก การให้ใจกับคนที่คบ มันไม่ได้ผิด เพราะจะทำให้การพูดคุยดูแลเป็นไปด้วยดี แต่การที่จะรักเขามากมายแบบที่ห้ามตัวเองไม่ได้ ก็ควรต้องคิดเสียก่อนว่าคุ้มค่าไหม กับความผิดหวังที่จะเกิดขึ้น นอกเสียจากว่า เขายังโสดและมีความรู้สึกกับน้องแบบเดียวกัน แต่ก็ต้องทำใจไว้ว่า เมื่อถึงเวลาเขาก้อาจจะเลือกเดินไปจากน้องก็ได้
ฝากไว้ครับ

น่าเสียดายที่มีพี่บางคนที่รู้จักเลือกที่จะไม่พูดตรงๆกับน้อง และน้องหลายคนเลือกที่จะไม่พูดตรงๆกับพี่ อาจจะเพื่อรักษาความรู้สึกของฝ่ายตรงข้าม แต่วิธีที่ดีที่สุดคือความจริงใจที่มีให้กันเนี่ยและ  ของคุณสำหรับความเห็นค่ะ เป็นอีกหนึ่งมุมมองที่ดี

เจ้าเหมียว

• Full Member
  • People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 06:04:00 PM »
ที่เราเสียใจเพราะเราเองที่รู้สึกกับพี่เขา
เสียใจมาก ก็แสดงว่ารู้สึกกับพี่เขามาก
เสียใจนิดนุง ก็รู้สึกกับพี่เขานิดๆ

ถ้าไม่เสียใจเลย มันคงดีกับตัวเรา แต่มันเป็นสิ่งที่ยากมาก ที่จะไม่รู้สึกอะไรกับพี่เขาเลย
จงทำดีจงทำดีจงทำดี