ผู้เขียน หัวข้อ: น้องเสียใจมั้ย  (อ่าน 9259 ครั้ง)

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
Re: น้องเสียใจมั้ย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 06:24:29 PM »
เสียใจมั้ย เสียใจนะ  **07**แต่ทำอะไรได้มั้ย....... ตอบเลย ม่ายยล่ายยย **13**
เพราะเงินก็ยังเป็นปัจจัยสำคัญอยู่5555+  **30** ถึงไม่ได้เดือดร้อนอะไรมากมาย แต่ก็ไม่ได้รวย/// สถานะอาจเหมือนเดิมแต่ความรุ้สึกคงไม่เหมือนเดิม เป็นประเภทชอบอะไรที่ศิลเสมอกัน.... **25**
ต่อให้คบกันในเวปหรือไม่ในเวปยังไงก็มีโอกาสไปหาคนอื่น ขนาดมีภรรยที่แท้ทรู ยังแอบได้เล้ยยย  นับประสาอะไรกับคนอื่นไม่อยากสำคัญตัวเองมาก แต่ก็ยังสำคัญอยู่ 5555 เจอคนแบบไหนก็ปรับไปแบบนั้น เหมือนกิ้งก่าเปลี่ยนสี เปลี่ยนทั้งสี เปลี่ยนทั้งเลเวล
 **12**
.......
ขออนุญาตไปล้องฮ้ายย แพร๊พพพพ....

เออออก็ไม่ได้รวยเลือกมากไม่ได้ ยิ่งไม่สวยด้วยยิ่งแล้วใหญ่
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

magiggunna

• Full Member
  • People Like This 31
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 06:31:12 PM »
ถ้าเจ้าของกระทู้คิดแบบนี้ ลองคิดย้อนไปนะครับว่าภรรยาตัวจริงของพี่ที่ดูแลเขาจะคิดแบบเดี่ยวกับเราไหม

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 06:35:56 AM »
มาเอากะเค้าหน่อย  **02**

ในมุมผม ผมว่าถ้ามีคนคบแล้วยังไปนัดคนอื่นอีกนั้น. สำหรับผมเฉยๆนะ ถ้าไปแบบแค่กินข้าว หรือเที่ยวธรรมดา เพราะว่าในที่แห่งนี้ตัวผมคงจะไม่สามารถเป็นเจ้าของเค้าได้เลย แม้ว่าบางทีใจอยากจะเป็นก็ตาม

แต่โดยส่วนตัวถ้าผมมีใครคบก็คงตัดคนอื่นๆออกหมด ไม่ใช่ว่าเกรงใจใคร แต่เป็นเรื่องของความขี้เกียจมากกว่า. ขี้เกียจไปเจอคนใหม่ๆให้วุ่นวายชีวิต โดยปกติก็มีนิสัยไม่ค่อยอยากจะไปรู้จักใครใหม่ๆเพราะมันจะไม่รู้สึกกันเองคุ้นชินกันทำให้รู้สึกไม่สะบายตัว

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 09:19:55 AM »
มาเอากะเค้าหน่อย  **02**
.......

น้องอะไรชื่อประหลาด"กะเค้าหน่อย"
แต่ที่สุดพิลึกคือ น้องทำใจแบบไหนยอมให้ท่านpop2000เอา...
เฮ่ออออ.....แค่นึกยังสยอง  **36** **08** **07**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 09:31:41 AM »
ถ้าเจ้าของกระทู้คิดแบบนี้ ลองคิดย้อนไปนะครับว่าภรรยาตัวจริงของพี่ที่ดูแลเขาจะคิดแบบเดี่ยวกับเราไหม

ตัวจริงที่บ้าน มีไว้ให้พี่ๆ เค้าเทิดทูน อย่าดึงเค้ามาเล่นกะเราเลยค่ะ เป็นของต้องห้ามของเวปนี้

**34**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 11:52:47 AM »

ตัวจริงที่บ้าน มีไว้ให้พี่ๆ เค้าเทิดทูน อย่าดึงเค้ามาเล่นกะเราเลยค่ะ เป็นของต้องห้ามของเวปนี้

**34**

ตามนี้ครับ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ เอาไว้กราบไหว้ อย่านำมาพูดถึงที่นี่ครับ
หรือถ้าท่านไหนคิดแบบนี้ ย้ายเวปเถอะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 12:06:14 PM »

**34**

ตามนี้ครับ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ เอาไว้กราบไหว้ อย่านำมาพูดถึงที่นี่ครับ
หรือถ้าท่านไหนคิดแบบนี้ ย้ายเวปเถอะครับ

เห็นด้วยว่าประเด็นนี้ไม่เกี่ยวข้องกับคนที่บ้านแต่อย่างใด

ถามว่า น้องเสียใจมั้ย  ถ้าเป็นน้องดูแล
ผมว่าเสียใจทุกคนแหละ มากน้อย
แตกต่างกันไปตามความรู้สึกที่มีต่อกัน
อาจจะโกหกตัวเองว่า ไม่เลย ฉันรับได้
แต่เอาเข้าจริง คนเราหวงของกันทุกคน
บางคนอาจจะรู้สึกเสียหน้า แทน เสียใจ

แม้แต่พี่ดูแล หากน้องไปนัดรับคนอื่น
ถามว่า  "พี่ดูแลเสียใจมั้ย"
เอาแค่ประเด็นความรู้สึกนะครับ

อย่าเอาประเด็นคนจ่ายตังค์ ทำงัยก็ได้

**25** 

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

magiggunna

• People Like This 31
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 04:38:19 PM »
ประเดนคือพี่เขามีตัวจริงอยู่แล้วยังหาใหม่ แล้ว น้องเป็นคนที่เขามาดูแลจะหวังว่าเขาจะไม่เปลี่ยนหรือหาคนเพิ่มหรือครับ สักวันก็ต้องแยกกันนอกเสียจากตัวพี่ดูแลจะโสดสนิทจริงๆ ฉนั้นทำใจไว้ดีที่สุด ให้ใจได้แต่ต้องรับความจริงให้ได้ด้วย

smile.coffee

• People Like This 49
  • แค่เธอดูแลด้วยรักและปลาทู
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 10:47:43 PM »
เสียจายยย แต่ม่ายแคร์ (แบบนี้รึเปล่าน้าา)
ไม่สวยพอให้คุณหลงใหล มีแต่ความสดใสให้คุณหลงรัก

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 03:12:10 PM »
จ๋องว่า ไม่ว่าพี่หรือน้อง ถ้าเป็นเรื่องความรู้สึกก็คงเสียใจกันทั้งนั้นล่ะค่ะ
แต่ขอบเขตของความสัมพันธ์มันบังคับให้ไม่แสดงออกมาเท่านั้นเอง

ส่วนตัวจ๋อง แค่เริ่มคุยกัน แล้วพี่ไปคุยกับคนอื่น จ๋องก็เศร้าแล้ว
เพราะการเริ่มคุยของจ๋องมันคือการแสดงถึงการยอมรับในความสัมพันธ์ระดับเริ่มต้น
ไม่ต้องพูดถึงขั้นอื่นๆ
 **07**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..