ผู้เขียน หัวข้อ: น้องเสียใจมั้ย  (อ่าน 9269 ครั้ง)

ufo_catcher

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
Re: น้องเสียใจมั้ย
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 18, 2018, 10:11:55 PM »
ที่มีคุยอยู่ก็บอกกันทุกเรื่องนะครับ ไม่ได้เป็นน้องดูแล แค่เคมีตรงกัน
พี่บอกน้องว่า ไปกับน้องคนอื่นนะ
น้องก็บอกพี่ว่า ไปกับพี่คนอื่นนะ
ถึงจะแค่ผูกกันแบบหลวมๆ แต่เอาจริงๆก็เจ็บทุกครั้งที่รู้นะแหละ

overdriveb

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 06:11:48 PM »
เดาว่าน่าจะตกลงกันก่อนที่จะรับดูแลกันนะครับ

ถ้าตกลงแล้วก็ทำตามที่ตกลงกันก็น่าจะพอได้น้า **36** **36**

Nisa428

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 08:06:46 PM »
เสียใจนะ
ถ้าพี่บอกตรงๆ ว่าพาน้องมาคอนโดคนหนึ่ง เราก็จะไม่โกรธ
แต่ถ้าพี่โกหกแล้วจับเราจับได้ เลิกไม่คุยเลย

Ja2222

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2019, 10:39:16 AM »
ถ้าพี่ที่คบรึดูแลของเรา ไปนัดหญิงอื่น ทั้งนัดเที่ยวหรืองานแรง อยากรู้จังว่าลึกๆแล้วเสียใจกันมั้ย ? 

ซึ่งบางคนพี่ก็บอกว่าไปทำอะไรกับใครมา
แต่บางคนไม่ได้บอกแล้วเรารู้เองอะไรทำนองนี้

ทั้งสองกรณีนี้สาวๆเสียใจมั้ยค่ะ

สำหรับทิพต่อให้ระดับความสัมพันธ์ระยะห่างจะแค่ใหนมันเสียใจหมดนะ " เพราะเงินที่พี่ให้นอกจากซื้อความสุขแล้วมันซื้อความเจ็บปวดไปจากเราไม่ได้ซะหน่อย "

ตอบหน่อยอยากรู้ 55

เขาบอกว่าไม่เคยเข้าเว็บนี้อีกแล้ว แต่ที่จริงเข้ามาพิมพ์สร้างความเชื่อถือในเว็บ  ไม่รู้ว่าไปไหนหรือปล่าว แต่ทำอะไรก็รู้อยู่แก่ใจ เราสงสัย แต่ไม่ได้ตาม และไม่ถาม แต่คนมันจะรู้ก็ต้องมีเหตุให้ได้รู้ แล้วบอกเลยว่า เสียใจมาก อยากหายไปจากโลกนี้ เขาเห็นว่าเราเป็นคนเข้มแข็งมั้ง ถึงได้ทำเราเจ็บสุดๆ  :) ความยุติธรรมคือความไม่ยุติธรรม

วันใหม่

• Full Member
  • People Like This 42
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2019, 12:27:13 PM »
โดยส่วนตัวจะบอกเงื่อนไขของตัวเองชัดเจนไว้ก่อนเลยว่า"ไม่รับพี่ดูแลน้องซ้อน" ฉะนั้น ก่อนจะดูแลกันถ้าพี่รับเงื่อนไขนี้ไม่ได้ จะก้าวขาเข้ามาไม่ได้แต่แรกอยู่แล้ว

ที่มีเงื่อนไขข้อนี้ไว้เพื่อกันคนที่ชอบความสัมพันธ์มั่วๆเข้ามา ทุกคนมีสิทธิ์สกรีนคนที่จะเข้ามาในชีวิตตัวเองไม่ว่าฐานะไหน เคยเจอพี่บางคน(1%)ได้อ่านเงื่อนไขแล้วย้อนกลับมาถามว่า" ทำไมถ้าดูแลกันแล้วพี่จะรับคนอื่นอีกไม่ได้???"

ตอบเลยว่าคุณจะรับจะมีกี่คนก็ได้ค่ะ แต่ไม่ใช่เรา เพราะเราไม่ชอบความสัมพันธ์แบบนั้นค่ะ คนเราไม่เหมือนกัน  ถ้าชอบแบบนั้น ก็แค่ไปหาแบบนั้นค่ะ!!!

ยังไม่เคยเจอเหตุการณ์ที่คนดูแลไปโพส์หาคนอื่น แต่ถ้าเจอก็คือเขาทำผิดเงื่อนไขคือจบ เสียใจแต่ไม่แคร์ "อยากรับสิ่งไหน ก็ให้สิ่งนั้น"

อย่าให้ใครเอาเราไปเทียบกับตัวจริงที่บ้านหรือตัวปลอมที่ไหน เพราะมันคนละส่วนกัน คนที่ถือทะเบียนสมรสอยู่กับคนที่ไม่มีอะไรเลยนอกจากถูกเอาเปรียบ ก็คิดไม่เหมือนกันแน่นอน ฉะนั้นไม่ควรเอาเรื่องนี้มาอ้างเน๊อะ

เป็นผู้หญิงก็เสียเปรียบมากพอแล้ว ถ้าการให้เกียรติกันเล็กๆน้อยระหว่างที่ดูแลกันยังทำไมได้??? ซื่ิอสัตย์ต่อกันไม่ได้??? ปล่อยผ่านคนแบบนั้นไปเถอะค่ะ เชื่อเถอะมีพี่ดีๆ พี่สะอาดๆ ที่ควรค่ากับการให้ใจมากกว่าอีกเยอะ

**34**
If you miss love, that is you miss life.

Ja2222

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2019, 01:46:28 PM »
จุดมุ่งหมายหลักที่ผมเข้ามาหาน้องๆในเว็บแบบนี้เพื่อหาควาสุขใจ
ยังไม่เคยดูแลใครแบบมีการตกลงเงิ่อนไข
ส่วนใหญ่จะจ้างเป็นคราวต่อน้องที่คิดคบไปยาวๆคนเด่ว
ผมเองจะเลือกมากมีเงิ่อนไขมากไม่มั่นใจไม่เลือกใครแต่ถ้าเลือกเจอใครก็พยายามจะเป็นพี่ที่ดีที่สุดในวันนั้นหรือตลอดเวลาที่คบเพื่อให้น้องๆรู้สึกดี
เมื่อถึงคราวที่ต้องจากกันน้องๆส่วนใหญ่ก็ยังคงพยายามติดต่อมา ถ้าช่วงที่ติดต่อมานั้นยังไม่ได้คบใครก็ถือว่าผมยังมีสิทธิที่จะเลือกเจอใครก็ได้ ช่ายมั๊ยครับ? ถือว่าไม่ผิด(โดยพยายามไม่ให้น้องท่านอื่นรุ้)?

เคสสมมุติที่อยากสอบถามความเห็นของน้องๆ(ยังไม่เคยเกิดขึ้นจริง)
เพราะว่าน้องๆที่เคยเจอนั้นส่วนใหญ่เวลาเดือดร้อนมักจะติดต่อมาขอความช่วยเหลือ ทีนี้ถ้าน้องๆติดต่อมาในขณะที่ผมได้ตกลงดูแลน้องคนหนึ่งไปแล้ว โดยที่ผมเองไม่อยากขาดการติดต่อกับน้องๆเก่าๆที่เคยช่วยเหลือมา จะเรียกว่าคุ้นเคยและเผื่อการดูแลล้มเหลว เวลาน้องๆติดต่อมาขอความช่วยเหลือและได้พูดคุย ได้พบ ได้ช่วยเหลือ ไม่มีXนะ อย่างกีสุดแค่ทานข้าว ตรงนี้จะเป็นการทำผิดต่อน้องที่เราดูแลหรือไม่ ทำให้เสียใจหรือไม่ (เคสเหล่านี้จะไม่มีเรื่องXมาเกี่ยวแค่พูดคุย ปรึกษาและช่วยเหลือเรื่องเงินเท่านั้น ผมไม่นิยมมีไรๆกับใครๆในขณะที่คบหรือได้ดูแลใครสักคนแล้ว)

อยากสอบถามความเห็นเพื่อว่าจะได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นว่าควรจะหาน้องดูแลดีมั๊ย
ขอบคุณครับ
สมมุตน้องที่พี่บอกว่าดูแล หรือมีความสัมพันธ์กันอยู่ ไปจ้างเที่ยวกับพี่คนเก่าๆ โดยที่พี่เขาก็ไม่อยากขาดการติดต่อกับน้อง ไปเจอกัน แต่ไม่มีx พี่เชื่อไหมละ เหมือนพี่คนเก่าๆเขาไปเจอกันแล้วอยากช่วยเหลือ เป็นพี่ๆเชื่อไหม แม้กระทั่ง คนที่พี่บอกว่าดูแลอยู่เขามาพิมพ์เล่นในwebแบบพี่ สมมุต พี่ยังจะสนิทใจกับน้องเขามั้ย 555 นี่แหละคำตอบ

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2021, 06:02:57 PM »
ถ้าพี่ที่คบรึดูแลของเรา ไปนัดหญิงอื่น ทั้งนัดเที่ยวหรืองานแรง อยากรู้จังว่าลึกๆแล้วเสียใจกันมั้ย ? 

ซึ่งบางคนพี่ก็บอกว่าไปทำอะไรกับใครมา
แต่บางคนไม่ได้บอกแล้วเรารู้เองอะไรทำนองนี้

ทั้งสองกรณีนี้สาวๆเสียใจมั้ยค่ะ

สำหรับทิพต่อให้ระดับความสัมพันธ์ระยะห่างจะแค่ใหนมันเสียใจหมดนะ " เพราะเงินที่พี่ให้นอกจากซื้อความสุขแล้วมันซื้อความเจ็บปวดไปจากเราไม่ได้ซะหน่อย "

ตอบหน่อยอยากรู้ 55

คหสต  นะครับ ไม่ได้เข้าข้างใคร ไม่ได้โลกสวย

คนเราถ้าอยากให้อีกฝ่ายทำอย่างไรกับตัวเรา 
เราก็ต้องทำในแบบเดียวกันด้วยเช่นกัน
ถามว่าถ้าน้อง ๆ ที่พี่ ๆ ดูแล ไปรับงานจ้างเที่ยว
พี่ ๆ ดูแลจะโอเคมั้ย ไม่ต้องถามถึง คบซ้อน หรอก

ใจเขา ใจเรา ถึงน้องจะเปิดทางให้ ว่าไปจ้างเที่ยวได้นะ
แต่เราก็ไม่ทำหรอก  นอกจากว่าไปปาร์ตี้กันเป็นกลุ่ม
กับน้อง ๆ ที่รู้จักกันมาแล้ว นั่นถือว่าเป็นพี่เป็นน้องกัน

ส่วนตัวถ้าขอคบกับใครแล้ว ใจมีให้เกินร้อย
น้อยก่านั้น เทอกับเรา เพียงแค่คนรู้จักกัน

**24**

ใจแลกใจใช้ได้กับแค่บางคนค่ะ​ พิสูจน์​แล้วด้วยระยะเวลา4ปีกว่า​  **14**
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2021, 06:07:07 PM »
ถ้าเจ้าของกระทู้คิดแบบนี้ ลองคิดย้อนไปนะครับว่าภรรยาตัวจริงของพี่ที่ดูแลเขาจะคิดแบบเดี่ยวกับเราไหม

ตัวจริงที่บ้าน มีไว้ให้พี่ๆ เค้าเทิดทูน อย่าดึงเค้ามาเล่นกะเราเลยค่ะ เป็นของต้องห้ามของเวปนี้

**34**

ตามนี้ครับ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ เอาไว้กราบไหว้ อย่านำมาพูดถึงที่นี่ครับ
หรือถ้าท่านไหนคิดแบบนี้ ย้ายเวปเถอะครับ

เห็นด้วยว่าประเด็นนี้ไม่เกี่ยวข้องกับคนที่บ้านแต่อย่างใด

ถามว่า น้องเสียใจมั้ย  ถ้าเป็นน้องดูแล
ผมว่าเสียใจทุกคนแหละ มากน้อย
แตกต่างกันไปตามความรู้สึกที่มีต่อกัน
อาจจะโกหกตัวเองว่า ไม่เลย ฉันรับได้
แต่เอาเข้าจริง คนเราหวงของกันทุกคน
บางคนอาจจะรู้สึกเสียหน้า แทน เสียใจ

แม้แต่พี่ดูแล หากน้องไปนัดรับคนอื่น
ถามว่า  "พี่ดูแลเสียใจมั้ย"
เอาแค่ประเด็นความรู้สึกนะครับ

อย่าเอาประเด็นคนจ่ายตังค์ ทำงัยก็ได้

**25**

แล้วถ้าน้องที่คบอยู่ไปกับพี่จะเสียใจมั้ยคะ​ เพราะพี่มีคนอื่นแล้วแต่ก็มีน้องไปด้วยไม่ยอมเลิกซักที​   **25**
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!