ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์จ้างเที่ยวครั้งแรกของผม  (อ่าน 3446 ครั้ง)

IBA

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
แชร์ประสบการณ์จ้างเที่ยวครั้งแรกของผม
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 07:59:16 PM »
สวัสดีเพื่อนๆสมาชิก WLG ครับ นี่เป็นกระทู้แรกของผม จริงๆแอบดูเวปนี้มานานแล้ว แต่เพิ่งไดเป็นสมาชิก
ผมอยายุ30+ หน้าตาโอเค ธรรมดาๆพอดูได้ ก่อนหน้านี้ก็เที่ยวมาแล้วแทบจะทุกอย่าง เลาน์ ร้านชิล อ่าง เล่นSkout ฯลฯ ส่วนใหญ่พอได้ไลน์น้องๆแล้วก็ชวนออกมาเที่ยวกันข้างนอกตลอด แต่ยังไม่เคยลองจ้างน้องๆที่รับจ้างเที่ยวแบบนี้

หลังจากดูที่น้องๆโพสรับงานไว้ ก็ไม่ค่อยได้ข้อมูลอะไรมาก เพราะส่วนใหญ่น้องลงรายละเอียดน้อยมาก แต่ก็มีบางคนที่ทิ้งไอดีไว้เลยลองแอดดู ก็เห็นรูปบ้าง ไม่เห็นบ้าง จนมาเจอน้องคนนึงที่มีรูป ก็โอเคลองทักน้องไป ก็ซักพักใหญ่จนน้องตอบกลับมา น้องก็ให้รายละเอียดการรับงาน แต่ก็ยังไม่ได้คุยอะไรกันมาก เหมือนน้องก็ยุ่งๆเลยตอบช้า ทำให้ขาดช่วง ผมก็ไม่ได้อะไร ก็เข้าในว่าน้องคงมีคนทักไปเยอะ แต่รายละเอียดที่น้องให้มาก็ชัดเจนดี แถมน้องอยู่ใกล้ๆกันด้วย(แถวรามอินทรา) ก็กะว่าวันไหนว่างๆจะลองนัดน้องดู

ผ่านไปซัก2วัน น้องก็ทักมาถามเรื่องการสมัครสมาชิกเวปนี้ บอกว่าเพื่อนอยากสมัตรแต่ทำไม่เป็น ผมก็ตอบน้องไป เลยได้มีโอกาศคุยกัน น้องก็คุยสนุกดี มีแอบบอกผมว่าถ้าว่างๆก็จ้างน้องได้นะ ตอนนั้นประมาณ3ทุ่ม ผมเลยบอกน้องไปว่างั้นออกมาเจอกันเลยมั๊ย น้องก็ว่างๆอยู่พอดี เลยได้เจอกันที่ตลาดหัวมุม

เดี๋ยวมาต่อครับ  **34**

IBA

• **
Re: แชร์ประสบการณ์จ้างเที่ยวครั้งแรกของผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 09:41:23 PM »
เราเจอกันที่ร้านชิล น้องมานั่งรออยู่ก่อนแล้ว ผมมาถึงน้องเห็นก็โบกมือทักมาก่อนเลย
ลืมบอกไปว่า ก่อนเจอกัน ผมเห็นแค่รูปโปรไฟล์ในไลน์ของน้อง ไม่ได้ขอรูปน้องเพิ่ม แต่จากที่น้องบอกมาว่าขาว ตัวเล็ก บวกกับรูปก็ดูไม่ได้ใช้แอปเยอะมาก ผมจึงตัดสินใจมาเจอเลยโดยไม่ขอรูปเพิ่ม และแล้วก็เหมือนพระเจ้าจะอวยพรผม ตัวจริงน้องน่ารักมากครับ คุยเก่ง ดูแลผมดีมาก เราก็สั่งเบียร์ กับของทานเล่นมากินกัน

เราคุยกันถูกคอมาก น้องบอกว่าแอบเขิลผมนิดหน่อย เพราะตัวจริงผมดูเด็กกว่าที่น้องคิด  **34**
กินกันไปซักพักจนร้านจะปิด ก็เลยไปเดินเล่นดูของกันนิดหน่อย น้องก็มาจับมือผม น้องมือนิ่มมาก....กกก  41
จนตลาดจะปิด ก็เลยเดินกลับไปที่รถ ระหว่างนั้นเชือกรองเท้าน้องหลุด ผมเลยก้มไปผูกให้ น้องมีเขิลอีกรอบ  **34**
วันนั้นก่อนมาเจอน้องผมไปงานมีทติ้งกลุ่มรถมา รถที่ขับไปวันนั้นเป็นรถเก่าอายุ30กว่าปี แต่น้องก็ไม่มีท่าทีรังเกียจรถผมเลย ถ้าเป็นสาวๆส่วนใหญ่ก็คงมองว่าไอ้นี่มันขับรถอะไรมา เก่าจัง (แต่รถผมก็สะอาดนะ) **30**

ก็ได้ไปส่งน้องที่คอนโด จ่ายค่าขนม ก่อนแยกกันน้องบอกว่าพี่ถึงบ้านแล้วบอกหนูด้วยนะ ผมก็ยิ่งรู้สึกดี และแอบดีใจอีกอย่างตรงที่น้องบอกว่าไม่เคยให้ใครมาส่งเลย มีพี่คนแรก  **06**
จนกลับถึงบ้าน ผมก็ไลน์ไปคุยกับน้องต่อซักพัก สรุปเรานัดกันว่าพรุ่งนี้ตอนเย็นเราจะเจอกันอีกเพื่อไปดูหนังกัน  **34**

IBA

• **
Re: แชร์ประสบการณ์จ้างเที่ยวครั้งแรกของผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 10:40:50 PM »
ทีแรกตั้งใจว่าจะเล่าเรื่องที่ไปดูหนังกับน้องด้วย แต่มาคิดดูแล้ว มัมมีโมเมนท์ที่เป็นความรู้สึกดีๆ แอบฟินเล็กๆของผมกับน้อง ที่คิดว่าไม่เล่าดีกว่า ขอเก็บไว้แค่ในใจของเราสองคนก็พอ ที่เล่ามาขนาดนี้ถ้าน้องผ่านมาเห็นก็คงรู้แล้วว่าเป็นพี่  **34**

เลยขอสรุปว่าประสบการณ์จ้างเที่ยวครั้งแรกของผม(และครั้งที่2แบบติดๆกันเลย  **30**) มีความดีงาม ประทับใจผมมากครับ ทำให้คนที่ผ่านอะไรมาประมาณนึงแบบผม ได้กลับไปรู้สึกเหมือนเป็นวัยรุ่นตอนกำลังเริ่มจีบสาวๆ ต่างจากการไปแบบอื่นๆมากครับ รู้สึกว่าเราได้ละเมียดละไมไปกับบรรยากาศของการสร้างความสัมพันธ์ด้วยกันกับน้อง

เรียกว่าทำให้ผมเริ่มชอบการเป็นพี่จ้างเที่ยวเลยล่ะครับ จากที่เมือก่อนก็เคยคิดว่าใครมันจะมาเสียเวลาแค่จ้างคนมาเที่ยว มากินข้าวดูหนังเป็นเพื่อนฟะ 555 **30**

ขอบคุณน้องมากที่ทำให้พี่มีความรู้สึกดีๆตั้งแต่ครั้งแรกที่เริ่มเป็นพี่จ้างเที่ยวนะครับ  **38**

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 11:58:17 PM »
ดีใจด้วยค่ะ ที่เจอน้องถูกใจ  **36**

สงสัยว่าต้องมีครั้งที่ 3 4 5  **34**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 09:43:19 AM »
ท่าน จขกท เริ่มมาจ้างเที่ยวแบบนี้ แนะนำว่า
ตั้งงบประมาณเพื่่อการนี้ไว้นะครับ
เอาเฉพาะส่วนหนึ่งของ"เงินส่วนเกินเหลือจากความจำเป็น"มาเที่ยว
เพราะถ้าท่านไม่ตั้งงบและใจแข็งเข้าไว้ และท่านเป็นพี่ดีๆ(คิดว่าท่านเป็น)จะได้เจอน้องดีๆน่ารักที่คาดไม่ถึงว่าจะมีอีกมาก
ถ้าบริหารเงินไม่เป็นฉิบหายได้ง่ายๆ น้องดีๆสวยๆน่ารักๆและเดือดร้อนในเรื่องสมควรกินเงินเราได้นิ่มๆเลยครับ
แต่ถ้าเรามีงบไว้ เวลาให้ก็ไม่เสียดายและเราก็ไม่ลำบากเดือดร้อนใดๆ ห้ามใช้เกินงบทุกกรณี

น้องสวยๆแต่ร้ายๆไม่น่ากลัวครับ พอตั้งสติได้เราก็ไปหาใหม่ที่สวยกว่า
แต่น้องดีๆที่เดือดร้อนนี่บางทีทำใจยากครับ  **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 10:18:59 AM »
ยินดีกับ จขกท ในประสบการณ์ด้านบวกที่ได้รับ
หากวันใดเจอประสบการณ์ด้านลบ ก็อย่าเก็บมาใส่ใจ
บางครั้งคนเราพบเจอกันแค่ด้วยเวลาสั้น ๆ
ทำให้เห็นแต่ด้านดี ๆ ของกันและกันเท่านั้น
ก็เก็บเกี่ยวเอาแต่เวลาที่มีความสุขเท่านั้นพอครับ

**30** [/size][size=78%] [/size]
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

IBA

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 11:15:56 AM »
ดีใจด้วยค่ะ ที่เจอน้องถูกใจ  **36**

สงสัยว่าต้องมีครั้งที่ 3 4 5  **34**

ขอบคุณครับ ผมโชคดีมากที่ได้เจอน้องคนนี้ แล้วตอนนั้นทุกอย่างมันก็ดูลงตัวไปหมดจริงๆ ต้องมีครั้งต่อๆไปแน่นอนครับ **34**

IBA

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 11:23:54 AM »
ท่าน จขกท เริ่มมาจ้างเที่ยวแบบนี้ แนะนำว่า
ตั้งงบประมาณเพื่่อการนี้ไว้นะครับ
เอาเฉพาะส่วนหนึ่งของ"เงินส่วนเกินเหลือจากความจำเป็น"มาเที่ยว
เพราะถ้าท่านไม่ตั้งงบและใจแข็งเข้าไว้ และท่านเป็นพี่ดีๆ(คิดว่าท่านเป็น)จะได้เจอน้องดีๆน่ารักที่คาดไม่ถึงว่าจะมีอีกมาก
ถ้าบริหารเงินไม่เป็นฉิบหายได้ง่ายๆ น้องดีๆสวยๆน่ารักๆและเดือดร้อนในเรื่องสมควรกินเงินเราได้นิ่มๆเลยครับ
แต่ถ้าเรามีงบไว้ เวลาให้ก็ไม่เสียดายและเราก็ไม่ลำบากเดือดร้อนใดๆ ห้ามใช้เกินงบทุกกรณี

น้องสวยๆแต่ร้ายๆไม่น่ากลัวครับ พอตั้งสติได้เราก็ไปหาใหม่ที่สวยกว่า
แต่น้องดีๆที่เดือดร้อนนี่บางทีทำใจยากครับ  **38**

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่ ปรกติผมจะมีงบเพื่อความบันเทิงของทุกๆเดือนไว้อยู่แล้วครับ แต่ขึ้นอยู่กับว่าจะไปใช้ทำอะไร เช่น เที่ยว เลี้ยงน้อง แต่งรถ ซื้อของ ฯลฯ ก็พยายามจะบริหารให้ไม่เกินงบครับ  **25**
แต่ดูๆแล้วช่วงนี้คงเทมาทางนี้แน่ๆ  **30**

IBA

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 11:27:11 AM »
ยินดีกับ จขกท ในประสบการณ์ด้านบวกที่ได้รับ
หากวันใดเจอประสบการณ์ด้านลบ ก็อย่าเก็บมาใส่ใจ
บางครั้งคนเราพบเจอกันแค่ด้วยเวลาสั้น ๆ
ทำให้เห็นแต่ด้านดี ๆ ของกันและกันเท่านั้น
ก็เก็บเกี่ยวเอาแต่เวลาที่มีความสุขเท่านั้นพอครับ

**30** [/size][size=78%] [/size]

ขอบคุณครับพี่ เห็นด้วยกับพี่ครับ เก็บเกี่ยวเอาแต่เวลาที่มีความสุขเท่านั้นพอ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 11:47:08 AM »
ยินดีด้วยครับ ท่านเดินเข้าสู่เส้นทางแห่งความสุขแล้วครับ
ยิ่งประเดิมด้วยน้องน่ารักๆ แบบนี้ ยิ่งถือว่าท่านมีโชคถูกโฉลกกับที่นี่ครับ

มีน้องน่ารักๆ อยู่มากพอสมควรครับ หรือหากเจอที่ไม่น่ารักบ้างก็อย่าเพิ่งเข็ด
หรือเบื่อนะครับ เลือกแต่ที่เราชอบก็พอ

เดาว่าเจอน้อง G.....36 มาหรือเปล่าครับ ผมเดานะ และผมยังไม่เคยเจอน้องคนนี้ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา