ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย พี่ผู้หวังดีในคราบซาตาน!!  (อ่าน 2006 ครั้ง)

คุณหนูตัวแสบ

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
เตือนภัย พี่ผู้หวังดีในคราบซาตาน!!
« เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 04:44:35 AM »

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า เราเข้ามาหาคนดูแลในนี้ด้วยเหตุผลบางอย่าง และเปนครั้งแรกที่ตัดสินใจจะหา มีคนแอเมาร่วม200 ก้อพยายามเฟ้นหา และเลือกคนที่คิดว่าน่าจะ macthing กับเราได้มากที่สุด แต่ละคนยื่นเรทมาที่ 20-60k /month เราพยายามตัดคนที่คิดว่าไม่ใช่ออก จากหลักร้อย เหลือหลักสิบ เหลือหลักหน่วย  ใช้เวลาคุยอยู่ร่วมสัปดาห์ คนนัดเจอก้อไม่รับนัด เพราะกลัว
จนตัดสินใจที่จะรับนัดพี่คนนึง เขาใช้ชื่อว่านนท์ สูง 175/65ผิวสองสี บอกว่าทำธุรกิจเฟอร์นิเจอร์ส่งออก ยุย่านปทุม เป็นคน สุขุมวิท ลูกชายคนเดียว คอนโดยุ่แถวทองหล่อ ก้อคุยกันตลอดเหมือนจะดีมาก ตัดสินใจจะเจอกันต้นเดือน เราก้อตื่นเต้น เพราะกลัวเจอคนไม่ดีแบบที่ใครๆเคยเจอ แต่ส่วนนึงก้อคิดว่าจากดารุย การใช้เวลาไม่น่าพลาด ยอมที่จะปฏิเสธคนอื่นอีกเยอะแยะมากมาย แต่พอถึงเวลา จู่ๆ “ ลบไลน์” หายจากวงโคจร ทิ้งไว้ประโยคสุดท้ายว่า แล้วเจอกันครับ เอ้ยอะไร งง ถ้าไม่ชัวร์จะมาคุยทำไมให้เสียเวลา คือเสียความรู้สึกมาก จากแบบไม่ทันตั้งตัว นึกอีกแง่ดีนะที่เรายังไม่ทันเสียอะไรไปนอกจากเสียความรู้สึก ฝากเตือนสาวๆคนอื่นด้วยละกันคะ ความรู้ดี คำพูดดี ในคราบผู้ดีบางทีก้อวัดอะไรไม่ได้เลย Fucking shot!!

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
Re: เตือนภัย พี่ผู้หวังดีในคราบซาตาน!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 07:56:25 AM »
เท่าที่รู้และปสก.ส่วนตัว

1.น้องที่มักได้พี่ดูแลนั้นมักมีรูปแบบนี้
1.1.ลงรายละเอียดครบ ไม่ต้องคุยมาก พี่ๆที่คิดหาจริงแค่อ่านถ้าเขาพอใจมักนัดเลย(พี่เค้าก็ไม่ได้มีเวลาว่างมากพอจะคุยไปเรื่อยๆหรอกครับ) หรือ
1.2.เริ่มจากการจ้างเที่ยวพอพี่ๆได้เจอตัวตนถ้าพอใจก็มักตกลงกัน

2.ผ่านการตกลงดูแลแล้วก็ไม่ได้หมายความว่าน้องๆจะอยู่รอดปลอดภัย ยังมีเล่ห์กลอีกมากมายที่น้องๆต้องเสียนำตาเสียความรู้สึกอีก

3.ผมเองไม่มีปสก.ดูแลแต่รูปแบบมันก็คล้ายๆนะคือไม่เคยตกลงดูแลใครมีแต่เมื่ออ่านพบรายละเอียดที่น้องระบุและภาพที่เกิดในใจว่าใช่ก็จะทักและจะขอรายละเอียดเพิ่ม(ถ้ายังไม่ชัดเจนในบางเรื่องแต่ถ้าน้องๆลงสั้นๆ ผมจะทำเพียงสองอย่างคือไม่ทักเลยหรือทักเพื่อขอรายละเอียดแต่ทั้งหมดน้องๆไม่คิดตอบ รู้ว่าประโยคสั้นๆที่ขอไปอาจไปเข้าข่ายที่น้องๆไม่ยอมรับ 555++)ถ้าได้ข้อมูลครบในเบื้องต้นก็จะตกลงนัดเจอเลยไม่คุยมากมายอะไรเพราะน้องที่ชวนคุยไปเรื่อยๆก็มักจะเป็นพวกหลอกโอน หลอกนัด ส่วนระยะเวลาที่คุยไม่แน่นอนขึ้นกับการตอบของน้องๆแต่ถ้าถามว่าคุยกี่ครั้งเกือบทั้งหมดคุยไม่เกิน2ครั้ง ครั้นเมื่อนัดเจอ 100%ที่พบกันผมมักไม่เลือกที่จะดูแล(ผมเลือกมากเองแหละ)แต่หลังจากนั้นก็คุยกันตลอด(ส่วนใหญ่เป็นน้องๆทักทายมาขอความช่วยเหลือ)

4.ที่มักมีสายสัมพันธ์ยาวมาจนถึงปัจจุบันคือน้องๆที่มักทักทายมาเองโดยผมเองไม่รู้ว่าน้องๆหาดูแลหรือไม่(อาจเป็นเพราะลักษณะการแสดงความเห็นทำให้น้องๆเชื่อใจ) เมื่อน้องๆทักมาส่วนใหญ่ผมก็มักทักตอบ(มีบ้างที่พบว่าจะไม่แฟร์ต่อน้องๆก็มักตัดบทแต่ก็จำยูสน้องๆได้และถ้าพบว่ามีโอกาสจะตอบแทนน้ำใจที่ให้เกียรติทักมาโดยมักจะช่วยเหลือเป็นกรณีๆโดยที่น้องๆไม่ได้ร้องขอใดๆ)
ส่วนน้องที่ผมสนใจก็จะทักคุยกันไปสักระยะ ถ้าผมรู้สึกดีก็มักจะมีการนัดเจอหลังจากนั้นก็มีความสัมพันธ์กัน ผูกพันในระดับหนึ่ง ช่วยเหลือกันมีสายสัมพันธ์กันมาจนถึงปัจจุบัน(ไม่รู้ว่าเรียกว่ากิ๊กได้มั๊ยเพราะต่างฝ่ายต่างไม่มีใครแต่คบกันคล้ายพี่น้องคล้ายเพื่อนคล้ายแฟนที่ลึกซึ้ง)และจะเจอกันเมื่อน้องๆอยากเจอและทักมา(ผมเป็นทางเลือกสุดท้ายของน้องๆอะครับ 555++)

ที่มาบอกเล่าปสก.ส่วนตัวแค่ต้องการยกตัวอย่างให้น้องจขกท.ใช้เปรียบเทียบนะครับไม่มีเจตนาอะไรแอบแฝงและจะได้รู้จักในอีกรูปแบบหนึ่ง
ขอให้โชคดีกับการค้นหาต่อไปนะครับ
 **38**

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
Re: เตือนภัย พี่ผู้หวังดีในคราบซาตาน!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 01:07:25 PM »
การจะดูแลใครสักคน มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อน พอๆกับการที่เราจะคบใครสักคนคะ

ใจเย็นๆค่อยๆหานะคะ หลายคนมีผิดหวัง แต่ก็มีอีกหลายคนที่สมหวัง

เป็นกำลังใจให้คะ!!!

ufo_catcher

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2018, 12:40:02 AM »
น่าสงสารจัง เป็นกำลังใจให้นะครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2018, 09:00:32 AM »
      พี่เค้าตื่นขึ้นมาวันที่นัดน้องไว่ แล้วเกิดจำได้ว่าเค้าชอบผู้ชายด้วยกันครับ
ตอนนี้ไประเริงสุขกับพี่โหน่ง ทำใจให้สบายครับ คิดว่าเค้าไปที่ชอบๆ แล้วนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

orawran_ka

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2018, 12:51:48 PM »
น่าจะจัวหัวเป็น "ซาตานในคราบผู้หวังดีหรือป่าว"

**34** **34** **34**