ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่แพ้ถุงยางมีจิงๆหรอคะ  (อ่าน 2626 ครั้ง)

Pingpong187

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
คนที่แพ้ถุงยางมีจิงๆหรอคะ
« เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 05:36:33 AM »
ตามหัวข้อเลยคะ หนูสงสัยมานานแล้ว
พี่ดูแลหนูคนก่อน บอกว่าตัวเองแพ้ถุงยาง
ขอไม่ใส่ หนูพยายามคุยกับพี่เขาดีๆ พี่เขาก็โกรธหนูแล้วเลิกกันไปเลย เป็นข้ออ้างรึป่าวหรือยังไง

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
Re: คนที่แพ้ถุงยางมีจิงๆหรอคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 08:01:58 AM »
1.มีจริง
2.อาการคัน ผื่น เป็นได้ทั้งผช.และหญิง
3.เกิดจากแพ้สารเคลือบหรือแพ้ยาง
4.มีทางแก้ถ้าคิดจะใช้ เช่นปรึกษาแพทย์ หรือ เสิร์จหาชนิดของถุงยาง ประเภทยางหรือสารเคลือบ
5.ส่วนใหญ่ เป็นข้ออ้าง
6.ถ้าเรื่องแค่นี้โกรธ หรือ เลิก ผมว่าน้องโชคดี ควรไสหัวมันไปตั้งแต่ตอนมันโกรธ
7.ตอนนี้ มีน้องที่รู้จักแต่ไม่เจอมานาน2คน ไลน์มาขอให้ช่วยเพราะท้องแล้วผช.ทิ้ง
ข้ออ้างพวกมันในตอนมีความสัมพันธ์คือแพ้ถุงยาง
8.พี่ที่ดีเขาเข้าใจแน่นอนแต่ถ้าแสดงอาการไม่พอใจ มันแสดงถึงความชั่วร้าย ดีไม่ดีเสี่ยงทั้งโรค ทั้งท้อง (แต่ถ้าจะยอม ให้พี่ผช.ไปตรวจเลือดก่อนว่าปลอดHIV ส่วนตัวน้องกินยาคุม แต่ก็ยังมี%พลาดนะ)
หาใหม่และขอให้เจอพี่ที่ดีครับ
 **38**

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 08:34:11 AM »
1.มีจริง
2.อาการคัน ผื่น เป็นได้ทั้งผช.และหญิง
3.เกิดจากแพ้สารเคลือบหรือแพ้ยาง
4.มีทางแก้ถ้าคิดจะใช้ เช่นปรึกษาแพทย์ หรือ เสิร์จหาชนิดของถุงยาง ประเภทยางหรือสารเคลือบ
5.ส่วนใหญ่ เป็นข้ออ้าง
6.ถ้าเรื่องแค่นี้โกรธ หรือ เลิก ผมว่าน้องโชคดี ควรไสหัวมันไปตั้งแต่ตอนมันโกรธ
7.ตอนนี้ มีน้องที่รู้จักแต่ไม่เจอมานาน2คน ไลน์มาขอให้ช่วยเพราะท้องแล้วผช.ทิ้ง
ข้ออ้างพวกมันในตอนมีความสัมพันธ์คือแพ้ถุงยาง
8.พี่ที่ดีเขาเข้าใจแน่นอนแต่ถ้าแสดงอาการไม่พอใจ มันแสดงถึงความชั่วร้าย ดีไม่ดีเสี่ยงทั้งโรค ทั้งท้อง (แต่ถ้าจะยอม ให้พี่ผช.ไปตรวจเลือดก่อนว่าปลอดHIV ส่วนตัวน้องกินยาคุม แต่ก็ยังมี%พลาดนะ)
หาใหม่และขอให้เจอพี่ึที่ดีครับ
 **38**
ถูต้องทุกประการครับ
เดี๋ยวมีแบบไม่ใช่ยาง มาขายแล้วนะครับ
 **11**

fqmm1974

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 10:41:02 AM »
มีจริงไหม? ก็คงต้องตอบว่ามีจริงครับ

แต่ก็มีคนจำนวนไม่น้อยที่ไม่ได้แพ้จริง แต่ไม่ชอบใช้และนำมาเป็นข้ออ้างในการขอมีอะไรกับน้องๆแบบไม่ใส่ถุงยางครับ

ถ้ากังวลก็ควรยืนยันว่าให้ใส่ครับ เพราะสุขภาพของเรา เราติดโรคอะไรขึ้นมา (หรือท้อง) พี่เขาจะมาดูแลเราไปตลอดชีวิตหรือเปล่าครับ?

IBA

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 11:07:37 AM »
ให้เค้าใช้ sakami 0.002 ครับ แพงหน่อยแต่มันไม่ได้ทำมาจากยางเหมือนถุงยางทั่วไป เหมาะสำหรับคนแพ้ถุงยาง

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 12:08:02 PM »
ระวังนะ บางคน hia นะ เยๆ อยู่.. ..

เปลี่ยนท่า เราไม่เห็น  แอบดึงออก ก็มียยยย์ เน่ออออร์ววว์

ปล. คนที่บอกว่า แพ้ถุงยาง นี่ข้ออ้างทั้งนั้น !  อย่าไปเชื่อ.. **11**

**11** **34** **08**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 12:21:09 PM »
ให้เค้าใช้ sakami 0.002 ครับ แพงหน่อยแต่มันไม่ได้ทำมาจากยางเหมือนถุงยางทั่วไป เหมาะสำหรับคนแพ้ถุงยาง

sagami บางมากนะฮุ..

เค้าว่า okamoto003 ดีก่า..
กะ durex แอรี่ อิอิ  กล่องละ 2 ชิ้น ..
ปล. มิใช่หน้าม้า นะคะ  **11**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

ความทรงจำ

• Newbie
  • *
  • People Like This 23
  • โลกสดใส ด้วยรอยยิ้มของเธอ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 01:41:06 PM »
แพ้ถุงยางมีจริงครับ
แต่แก้ด้วยการใส่ถูงยางที่เขียนว่า latex free ครับ
ถ้าบอกว่าแพ้แล้วจะสด 100%ครับ==>ตอแหล

ขอให้โชคดีครับ
ความสุขอยู่รอบๆตัวเรา...
อยู่ที่เราจะคว้ามันไว้มั้ย...

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 03:17:46 PM »
น้องคิดถูกแล้วค่ะที่ไม่ยอม
พี่ที่ดีและรับผิดชอบ เขาจะต้องหาทางแก้ไขปัญหาของตัวเขาเอง
ไม่ทำให้น้องไม่สบายใจและเดือดร้อน

ปล. แต่ถ้าจ๋องเจอพี่แพ้ถุงยางมานี่ จ๋อง Happy เลยนะ
เพราะจ๋องจะใช้ท่าไม้ตายปลิดวิญญาณพี่แทน
พี่ก็สบายตัว จ๋องก็สบายใจ
 41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

งงอะดิ

• Full Member
  • People Like This 69
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 10:58:33 PM »

ปล. แต่ถ้าจ๋องเจอพี่แพ้ถุงยางมานี่ จ๋อง Happy เลยนะ
เพราะจ๋องจะใช้ท่าไม้ตายปลิดวิญญาณพี่แทน
พี่ก็สบายตัว จ๋องก็สบายใจ
 41

อยากจะโดน ปลิด สักแปบนึงอ่ะ

ช่วยหน่อยนะ  นะ 

**36**