ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่แพ้ถุงยางมีจิงๆหรอคะ  (อ่าน 2617 ครั้ง)

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
Re: คนที่แพ้ถุงยางมีจิงๆหรอคะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 04, 2018, 01:00:22 PM »

ปล. แต่ถ้าจ๋องเจอพี่แพ้ถุงยางมานี่ จ๋อง Happy เลยนะ
เพราะจ๋องจะใช้ท่าไม้ตายปลิดวิญญาณพี่แทน
พี่ก็สบายตัว จ๋องก็สบายใจ
 41

อยากจะโดน ปลิด สักแปบนึงอ่ะ

ช่วยหน่อยนะ  นะ 

**36**

หวายยย... แป๊ปเดียวเองเหรอคะ
งั้นจ๋องให้เวลาสักนาทีครึ่งก็น่าจะโอเคใช่มั้ยคะ กิกิ
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

chowkoon

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 05, 2018, 01:43:46 PM »
ถุงยาง ส่วนใหญ่ผลิตมาจาก "ยางพารา" ซึ่งมีวัตถุดิบในการผลิตมากมายในประเทศไทย ในน้ำยางมี "โปรตีน" บางชนิดที่ทำให้บางคนบางท่านเกิดอาการ "แพ้" ขึ้นมาได้ ปัจจุบันมีถุงยางที่ผลิตจาก "ยางสังเคราะห์" ซึ่งก็คือ "โพลียูรีเทน" ไม่ก่อให้เกิดอาการแพ้ และมีขายทั่วไป ผมก็ใช้แบบ "ยางสังเคราะห์" เพราะแพ้ "ยางธรรมชาติ"

myman

• Full Member
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 03:21:11 PM »
มีจริงครับใส่แล้วจะมีอาการคันบางคนจะเป็นผื่นแดงๆ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ