ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมถึงเลือก ..คนนี้ ต้องตอบอย่างไรหรา ถึงจะเข้าใจ  (อ่าน 3628 ครั้ง)

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
เวลาที่เราเจอใครแล้วเรารู้สึกดี  รู้สึกว่าคนนี้แหละ ..ใช่เลยสำหรับเรา   บางทีมันก็หาเหตุผลมาอธิบายไม่ได้เหมือนกันนะ  ถ้าตอบว่าเลือกเพราะ เค้าดีกับเรา  หลายๆ คนที่เคยเจอ ก็ดีกับเราเช่นกันแล้ว ทำไมเราถึงไม่เลือกคนเหล่านั้นหล่ะ  เพราะความรักมันไม่ใช่เพียงแค่ความดี

ถ้าจะตอบแบบกำปั้นทุบดิน ก็น่าจะประมาณว่า คนที่ใช่ มันก็คือ ใช่  มั้ยหล่ะ  มันไม่ได้ต้องการเหตุผลใดๆ มาอธิบายถึงความรู้สึกที่เกิดขึ้น  ว่าใช่เพราะอะไร

หลายๆ คนถามเราว่า ทำไมเราถึงเลือกดูแลน้องคนนี้   และหลายๆ คนเช่นกันก็ถามน้องว่าทำไมถึงเลือกเรา เราดีกว่าพี่คนอื่นๆ ตรงไหนหรา

ขอใช้พื้นที่ตรงนี้ตอบให้ทราบเลยหล่ะกันว่า เราทั้งสองคนตัดสินใจคบกันเพราะเราถูกใจซึ่งกันและกัน ตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้นัดเจอกันโดยบังเอิญ  ดังนั้นไม่ต้องหลังไมค์มาถามว่าเลือกคนนี้เพราะอะไร  ทำไมถึงต้องเป็นคนนี้ อีกนะครับ

ขอบคุณอีกครั้งในความห่วงใย

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ....
ท่านคงไม่สามารถเลือกได้ดีขนาดนี้....โชคชะตาเขาช่วยเลือกนะครับ...
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
ท่านคงไม่สามารถเลือกได้ดีขนาดนี้....โชคชะตาเขาช่วยเลือกนะครับ...
 **38**

ถูกต้องครับ มันเป็นชะตา ฟ้าลิขิต ดังนั้นไม่ต้องสงสัยอีกต่อไปว่า เพราะอะไร ?  ทำไมถึงต้องเป็นคนนี้

**37**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

ufo_catcher

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
แต่แบบนี้ก็เจอบ่อยนะครับ

APHRODIT

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 58
 **38**
น้องก็ไม่ได้ดีพร้อมหรอกค่ะพี่ตะวัน แต่ก็ปฏิเสธไม่ได้จริงๆว่าโชคชะตาปาฏิหาริย์ได้ทำหน้าที่ของมันอย่างสมบูรณ์แบบที่สุด
ว่าก็ว่ากันตามตรงถ้าวันนั้นน้องมีความสุขอยู่แล้ว คงไม่เข้ามาเดินเล่นในเวปนี้ ถึงเราสองคนเจอกันในชีวิตจริงน้องคงเป็นเพียงเด็กฝึกงานที่ไม่มีวันได้พูดคุยกับผู้ใหญ่ระดับพี่เขา หรืออาจเป็นเพียงคนๆหนึ่งที่เดินสวนกันไปแบบไม่รู้จักกัน
เพราะตัวน้องเองไม่มีอะไรเลยที่เป็นสเปคของพี่ A  **25** ทั้งรูปร่างและหน้าตา ที่พี่เค้าเจอผู้หญิงสวยๆแบบเด็กเลาจ์นชื่อดังในกรุงเทพที่สูง165+ ขาว สวยสง่า และผอมเพรียว น้องกลับเตี้ยปุ๊กลุก หน้าตาแป๋วๆเหมือนลูกหมาหิวนม
แต่การที่ได้มาคบกัน และรู้สึกดีๆต่อกันนับเป็นเรื่องที่ดีมากๆเลยค่ะ
น้องไม่คิดไม่ฝันว่าวันนึงน้องจะได้มาอยู่ในจุดนี้ แต่น้องก็เชื่ออย่างนึงนะคะ ว่าถ้าเราทำดีคิดดี สิ่งดีๆก็จะเข้ามาหาเราตามกฎของแรงดึงดู-ดค่ะ น้องเคยน้อยใจ ร้องไห้กับแม่อยู่บ่อยครั้งว่าทำไมเราทำดีแต่ไม่มีใครเห็น ไม่มีใครรัก แบบคน...อย่างนั้น
แต่มาวันนี้รู้แล้วล่ะค่ะ และน้องก็คิดไม่ผิดที่เชื่อฟังคำที่แม่สอน
อุ้ย พิมพ์เพลินมันส์มือฝุดๆ น้องกลับไปอ่านนิยายบุพเพสันนิวาสต่อก่อนนะเจ้าคะ จุ๊บๆ
How long will I love you

As long as stars are above you

And longer,If I can~

pop2000

• People Like This 831
น่าจะเป็นเรื่องทางด้าน วิศวะกรรมเคมี  **02**.   

บวกกับ.  เรื่องฮวงจุ้ย.   **06**. ที่ว่าด้วยความดีมีน้ำใจ. ย่อมทำให้สถานที่นั้นกลายเป็นทำเลที่ดีเยี่ยมไปโดยอัตโนมัติโดยไม่ต้องไปเสียเวลาส่องทิศเพื่อกำกับอะไรเลย.

อยากเจอโมเม้นแบบนี้บ้างจัง  **32**

kaptan

• People Like This 1734
    อะไรที่ต้องใช่มันก็ต้องใช่ครับ คนเราที่จะคบกันได้แบบยาวนานหน่อย ต้องมีบุพเพหรือบุญเก่าร่วมกันมา
ดีใจกับน้องและพี่เค้าครับที่มีความรู้สึกดีๆ ต่อกันแบบนี้ ผมว่าเหตุนึงที่พี่เค้ากับน้องมีความคล้ายๆ กัน
คือความรู้สึกว่าทั้ง 2 คนไม่เอาตัวเองเป็นที่ตั้ง ไม่คิดถึงแต่ความรู้สึก ความต้องการของตัวเองก่อนเสมอ
สิ่งนี้ทำให้ทั้งน้องและพี่เค้าโอนอ่อนต่อกัน แคร์กันซึ่งมันคือหัวใจของการอยู่ด้วยกันครับ
    สาวๆ หลายคนที่คิดแต่ว่าฉันสวย ผู้ชายที่คิดแค่ว่าฉันราย....คนแบบนี้ถ้าคบใครก็ไม่ยืนนานครับ
เพราะเอาแต่ตัวเองเป็นหลักก่อนเสมอ ......คนสวยและคนรวยมีเยอะไปครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Aunny.aun

• People Like This 277
คนที่เราคบไม่ใช่คนที่สวยที่สุด
และคนที่เราคบไม่ใช่คนที่ดีที่สุด
บางอย่างมันก็อธิบายยาก...ว่าทำไมเราถึงเลือกคนนี้
 41 41 41
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

chowkoon

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 14
ยินดีด้วยครับ...

badnbl

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ยินดีด้วยนะครับ