ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมถึงเลือก ..คนนี้ ต้องตอบอย่างไรหรา ถึงจะเข้าใจ  (อ่าน 3625 ครั้ง)

jason84

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ไม่จำเป็นต้องมีเหตุผลหรอกครับ ยินดีด้วยครับ **06**

เวลาที่เราเจอใครแล้วเรารู้สึกดี  รู้สึกว่าคนนี้แหละ ..ใช่เลยสำหรับเรา   บางทีมันก็หาเหตุผลมาสมัครฟีฟ่า55อธิบายไม่ได้เหมือนกันนะ  ถ้าตอบว่าเลือกเพราะ เค้าดีกับเรา  หลายๆ คนที่เคยเจอ ก็ดีกับเราเช่นกันแล้ว ทำไมเราถึงไม่เลือกคนเหล่านั้นหล่ะ  เพราะความรักมันไม่ใช่เพียงแค่ความดี

ถ้าจะตอบแบบกำปั้นทุบดิน ก็น่าจะประมาณว่า คนที่ใช่ มันก็คือ ใช่  มั้ยหล่ะ  มันไม่ได้ต้องการเหตุผลใดๆ มาอธิบายถึงความรู้สึกที่เกิดขึ้น  ว่าใช่เพราะอะไร

หลายๆ คนถามเราว่า ทำไมเราถึงเลือกดูแลน้องคนนี้   และหลายๆ คนเช่นกันก็ถามน้องว่าทำไมถึงเลือกเรา เราดีกว่าพี่คนอื่นๆ ตรงไหนหรา

ขอใช้พื้นที่ตรงนี้ตอบให้ทราบเลยหล่ะกันว่า เราทั้งสองคนตัดสินใจคบกันเพราะเราถูกใจซึ่งกันและกัน ตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้นัดเจอกันโดยบังเอิญ  ดังนั้นไม่ต้องหลังไมค์มาถามว่าเลือกคนนี้เพราะอะไร  ทำไมถึงต้องเป็นคนนี้ อีกนะครับ

ขอบคุณอีกครั้งในความห่วงใย

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
ยินดีด้วยนะคะ  **06**

jr2230

• People Like This 103
เสียใจกะสาวๆที่ ตัวเลือกดีๆเลิศๆหายไปอีกหนึ่ง
และขอแสดงความยินดีครับ เพราะ คู่แข่งของหนุ่มในนี้หมดไปอีกหนึ่งเช่นกัน 555+++
 **10**

IBA

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
love is like a jigsaw puzzle. The pieces will find themselves when they are right for each other.

ยินดีกับพี่และน้องด้วยครับ  **36**

U_smile_I_smile

• People Like This 28
  • Alone again and again and again
โมเม้นท์นี้ ตามหากันต่อไป ^^

ยินดีด้วยนะคะ
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
โมเม้นท์นี้ ตามหากันต่อไป ^^

ยินดีด้วยนะคะ

เอาใจช่วยให้หาเจอไวไว นะครับ

มิตรภาพที่ไม่ได้เริ่มต้นด้วยเงิน จะมีพัฒนาการเร็วกว่าครับ ลองดู

**24**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
บุพเพ มันคือเรื่องจริงครับ

เจอน้องมามากมายหลายคน ถ้าไม่ใช่เคมี มันจะไม่รู้สึกอะไรเลย ต่อให้สวยขนาดไหนก็ตาม

แต่ถ้ามีวาสนาต่อกัน ไม่ว่ามากหรือน้อยก็จะรู้สึกได้ทันที และจะไม่ปล่อยให้เธอหลุดมือไปตั้งแต่วันแรกๆที่พบกัน

หลังจากนั้นวาสนาจะกำหนดเองว่าเราจะได้อยู่กันนานเพียงใด

ทุกวันนี้ยัังคิดถึงคนที่เรามีวาสนาต่อกันเพียงระยะเวลาสั้นๆ

"เป็นเช่นนี้"