ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกวดหน้าใส  (อ่าน 3602 ครั้ง)

AKB48MK2

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
ตะกวดหน้าใส
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 03:41:58 PM »
ตะกวดหน้าใส หงุดหงิดครับเสียอารม์มาก กับการที่ช่วยเหลือคนเดือดร้อน  เหตุการเกิดจาก ผมจ้างน้องไปงานชาปณกิจคุณย่าของเพื่อน และพาไปเปลี่ยนชุดทานอาหารมื้อดึกวันเสาร์ที่3 5000 บาท  ตัวน้องแอ๊นท์น่ารักมากครับหลังจากทานข้าวกันเสร็จผมเลยเสนอขอดูแลน้องเค้าเพราะเห็นบอกว่าเดือดร้อนจากทางบ้าน ด้วยหน้าตาหน้ารักอันใสชื่อของน้องเค้าผมก็นัดเค้ามาเจอกันเมื่อวันที่4ที่ผ่านมา และตกลงกันเรื่องดูแลน้องเค้าที่ร้านThe dork ที่มั่นคง น้องเค้าขอเดือนละ30000 น้องก็พูดคุยกันเละเปิดเกรดน้องเค้าให้ดูผ่านเว็บของมหาลัยเค้าวันนั้นคุยกันหลายเรื่องแล้วน้องเค้าขอให้จัดการเรื่องเงินให้น้องเค้าจำนวนเต็ม ผมก็ตกลงหลังจากนั้นเพราะคิดว่าเป็นเด็กดีคงไม่มีอะไรมาก แล้วเรา  ก็ไปขึ้นห้องเสร็จ แล้ว  หลังจากเสร็จแล้ว ก็แยกย้ายกันกลับ ระหว่างนั้นก็คุยกันตามปกตินะ ยังคุยถึงเรื่องไปดูบอลโลกที่รัชเชียกัน   พอผ่านไปถึงวันที่6/3/2018 ผมเปิดไลน์จะทักไปชวนทานข้าว. ไลน์ปิดการใช้งานแล้ว  ผมโทรไปก็ไม่รับสาย ตอนนี้ผ่านล่วงเลยมา1วันแล้วโทรติดแต่ไม่รับและไม่ติดต่อกลับ   มั่นใจว่าโดนแน่นอน  คอนโดน้องเค้าอยู่แถวย่านพระราม9 ไม่รู้ว่าไครในจะโดนหลอกเหมือนผมรึปล่าว   ส่วนใครอยากได้ข้อมูลน้องเค้าIBนะครับ ถ้าส่วนใหนให้ได้ผมให้ได้ครับ  คิดไปคิดมาตัวเองนี่ง่าวแท้ พลาดกับเรื่องง่ายๆ

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
Re: ตะกวดหน้าใส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 03:51:22 PM »
 ถ้าจ่ายไปเต็มทั้งเดือนก้อโดนแน่ครับ
 **11**

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 04:05:17 PM »
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ หากคุณโดนน้องเขาหลอกจริงๆ แต่ถ้าเขาติดต่อกลับมา และมีเหตุผลที่อะิบายได้ แล้วคุณคิดว่าฟังขึ้น ก็ลองพิจารณาดูใหม่
สำหรับคนที่คิดว่าการให้เงินก่อนทั้งเดือน คือการโดนหลอก หมายความว่าคุณมีประสบการณ์มาแล้ว หรือเปล่า ถ้าไม่ใช่ ก็ขอความกรุณาอย่าเหมารวม ไม่ได้หมายความว่าจะไม่มี แต่มันไม่ได้หมายความถึงทุกคนจะเป็นแบบนั้น ถ้าคุณคิดจะค้าน โปรดพิจารณาใหม่ แล้วถามผู้รู้ทั้งหลายว่าผมเป้นใครในเวปนี้ คงไม่ต้องชี้แจงนะครับ ถามว่าผมเคยโดนหลอกไหม เคยครับเยอะมาก เจอน้องที่ดีๆ บ้างไหม เคยครับ ก็หลายคน แล้วการมาเขียนเหมือนสมน้ำหน้าคนอื่น มันสมควรไหมที่จะทำ หัดมีน้ำใจกับคนอื่นบ้าง เพราะคุณไม่รู้หรอกว่า คุณจะเจออะไร แล้วจะมีใครคอยสมน้ำหน้าคุณบ้างหรือเปล่า สร้างเพื่อนดีกว่าสร้างศัตรูนะครับ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 04:05:40 PM »
ง่าวแท้..

ศัพท์นี้ ท่านได้แต่ใดมา คระ  55555555555++
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

smile.coffee

• Full Member
  • People Like This 49
  • แค่เธอดูแลด้วยรักและปลาทู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 06:40:46 PM »
ทำตัวแบบนี้มันน่านัก ส่งผลให้น้องๆคนดีๆต้องโดนระแวงหรือหาดูแลยากขึ้น เห้อออ  **19**
ไม่สวยพอให้คุณหลงใหล มีแต่ความสดใสให้คุณหลงรัก

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 07:16:33 PM »
ทำตัวแบบนี้มันน่านัก ส่งผลให้น้องๆคนดีๆต้องโดนระแวงหรือหาดูแลยากขึ้น เห้อออ  **19**
ช่ายยยยยย....จะโอเงินค่ากาแฟยิ้ม  ที่ทั้งหอมทั้งหวานมาชิมก็ลังเลเนอะ.... **25**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

smile.coffee

• Full Member
  • People Like This 49
  • แค่เธอดูแลด้วยรักและปลาทู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 09:21:35 PM »
ช่ายยยยยย....จะโอเงินค่ากาแฟยิ้ม  ที่ทั้งหอมทั้งหวานมาชิมก็ลังเลเนอะ.... **25**

ขออภัยกาแฟยิ้มแก้วนี้บูดแล้วค่ะ  **12**
ไม่สวยพอให้คุณหลงใหล มีแต่ความสดใสให้คุณหลงรัก

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 08, 2018, 12:04:14 AM »

ขออภัยกาแฟยิ้มแก้วนี้บูดแล้วค่ะ  **12**
บูดได้...ก็กลับมาดีได้....สู้ๆครับ...
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 08, 2018, 01:45:22 AM »
พิกัดคอนโดด น่าจะตามหาไม่ยาก  **30**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 08, 2018, 09:07:29 AM »
      ทำใจสบายๆ ครับ ผ่านไปแล้วก็ผ่านไป คิด่าบางทีเราก็ต้องซื้อของแพง หรือของปลอม
บางทีได้ของสมราคา และบางทีได้ของถูก คนที่โกงเราไปวันนึงก็จะมีสิ่งที่ทำให้เค้า
ต้องโดนในแบบที่เค้าทำกับคนอื่น ท่านก็เป็นคนดีและมีรายได้ไม่น้อย เก็บความพร้อมไว้เจอคน
ที่เหมาะสมคุ้มค่าดีกว่าครับ สัมภเวสีตัวนั้นกรวดน้ำให้มันไปเถอะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา