ผู้เขียน หัวข้อ: อาการถอนนิโคติน มันทรมานมากเหมือนกันนะเนี่ย  (อ่าน 2726 ครั้ง)

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
เราตั้งใจเลิกสูบบุหรี่แบบหักดิบ ตั้งแต่วันที่ 1 มีค ที่ผ่านมา จนวันนี้ครบ 10 วันแล้ว  แปลกแต่จริงว่า ในช่วง 2-5 วันแรกซึ่งน่าจะเกิดอาการถอนนิโคติน กลับรู้สึกเฉย ๆ   แต่มาเมื่อวาน กับ วันนี้ กลับรู้สึกถึงอาการถอนนิโคตินมากกว่า เรียกได้ว่าเสี้ยนยาสุด ๆ
  **01** 

ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมคนที่สูบบุหรี่ส่วนใหญ่ถึงไม่สามารถเลิกได้ หากใจไม่เข้มแข็งพอ  สำหรับเรา เราจะพยายามเลิกให้สำเร็จเพื่อใครคนหนึ่ง

**36**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
Re: อาการถอนนิโคติน มันทรมานมากเหมือนกันนะเนี่ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2018, 03:28:51 PM »
ให้กินโจ็กหมู หมดแรงเมื่อไหร่ก็หายอยากเอง

smile.coffee

• Full Member
  • People Like This 49
  • แค่เธอดูแลด้วยรักและปลาทู
Re: อาการถอนนิโคติน มันทรมานมากเหมือนกันนะเนี่ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2018, 03:43:00 PM »
สู้ๆค่ะ ปกลจห.
ไม่สวยพอให้คุณหลงใหล มีแต่ความสดใสให้คุณหลงรัก

COACH

• People Like This 107
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2018, 03:54:57 PM »
ผมเป็นคนหนึ่งที่ "ใจไม่แข็งพอที่จะเลิกจากนิโคติน"  พยายามใช้ใจหลายรอบ แต่ก็พ่ายแพ้ตลอด

ฝากถึง ใครคนหนึ่ง ที่ จขกท.ตั้งใจจะเลิกและห่างจากนิโคติน

การลด ละ เลิก จะมีผลกระทบในด้านอารมณ์ที่เกิดขึ้นตามมา (ช่วงระยะะสั้น)

อยากให้  "ใครคนหนึ่ง" มองที่เจตนาและความตั้งใจ อาจจะมีการเหวี่ยง วีน งุงิ งุ่มง่ามบ้าง  อย่าถือโกรธเป็นอารมณ์นะ เป็นผลจากการถอนนิโคติน

จุดเริ่มต้นและจุดประสงค์หลักของความตั้งใจในการลด ละ เลิก ก็เพื่อ "ใครคนหนึ่ง"

เป็นกำลังใจให้ถอนให้สำเร็จนะครับ 

• เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2018, 04:19:51 PM »
ผมเป็นคนหนึ่งที่ "ใจไม่แข็งพอที่จะเลิกจากนิโคติน"  พยายามใช้ใจหลายรอบ แต่ก็พ่ายแพ้ตลอด

ฝากถึง ใครคนหนึ่ง ที่ จขกท.ตั้งใจจะเลิกและห่างจากนิโคติน

การลด ละ เลิก จะมีผลกระทบในด้านอารมณ์ที่เกิดขึ้นตามมา (ช่วงระยะะสั้น)

อยากให้  "ใครคนหนึ่ง" มองที่เจตนาและความตั้งใจ อาจจะมีการเหวี่ยง วีน งุงิ งุ่มง่ามบ้าง  อย่าถือโกรธเป็นอารมณ์นะ เป็นผลจากการถอนนิโคติน

จุดเริ่มต้นและจุดประสงค์หลักของความตั้งใจในการลด ละ เลิก ก็เพื่อ "ใครคนหนึ่ง"

เป็นกำลังใจให้ถอนให้สำเร็จนะครับ

ขอบคุณมากครับ ที่ให้กำลังใจ  มันยากจริง ๆ เวลาที่มันออกอาการ
เห้อ.... จะรอดมั้ยนะ แต่จะพยายามให้ถึงที่สุดครับ

**25**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2018, 09:09:31 AM »
      เป็นแรงใจให้อีกคนนึงครับ เลิกได้..ต่อไปเราเอาชนะทุกอย่างได้ไม่ยากอีกแล้วล่ะครับ
ขอให้น้องคนที่น่ารักๆ คนนั้นมาดูแลพี่เค้าให้เข้มแข็งตลอดไปนะครับ..สู้ๆ ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2018, 10:35:57 AM »
      เป็นแรงใจให้อีกคนนึงครับ เลิกได้..ต่อไปเราเอาชนะทุกอย่างได้ไม่ยากอีกแล้วล่ะครับ
ขอให้น้องคนที่น่ารักๆ คนนั้นมาดูแลพี่เค้าให้เข้มแข็งตลอดไปนะครับ..สู้ๆ ครับ

ขอบคุณครับพี่กัปตัน

**25**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2018, 11:00:48 AM »
เอาใจช่วยครับ.....
ออกกำลังกายมากๆครับ......

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2018, 12:02:04 PM »

**38**

ขอบคุณครับ พยายามไปเจอน้องบ่อย ๆ อยู่ครับ

**32**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2018, 12:24:05 PM »

**38**

ขอบคุณครับ พยายามไปเจอน้องบ่อย ๆ อยู่ครับ

**32**
ช่วยเพิ่มแรงจูงใจครับ.....
เอาว่าถ้าท่านทำไม่สำเร็จ....น้องเปลี่ยนมาคบผม....555 **11**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ