ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งแรกที่โพสต์กับพี่คนแรกที่เจอ  (อ่าน 3992 ครั้ง)

U_smile_I_smile

• Full Member
  • People Like This 28
  • Alone again and again and again
ครั้งแรกที่โพสต์กับพี่คนแรกที่เจอ
« เมื่อ: มีนาคม 11, 2018, 08:41:56 PM »
เริ่มจากเหงาๆ สิ่งสถิตอยู่ในเว็บนี้มาซักพัก อ
ก็อยากลองตั้งโพสต์เองบ้าง แต่ก็ไม่กล้าซักที วันนี้วันหยุดทั้งทีๆหนๆก็ต้องไปดูหนังคนเดียวอยู่แล้ว เอาน่าลองดูซักครั้งแล้วกัน ถ้าไม่มีใครทักมาก็ไม่เป็นไร แค่ไปดูคนเดียวแบบทุกครั้งเท่านั้นเอง
หลังจากโพสต์ไป มีพี่ๆน่ารักๆ ทักทายมาหลายคน แต่สะดุดตาพี่คนนึงมาก พี่เขาขอไลน์ติดต่อกลับ แต่ไม่ให้ไลน์ตัวเองอ่าา แต่น้องสนใจพี่นะ เลยให้ไลน์ไป แต่ๆๆๆ ไม่แอดมาซ้ากกกกที เลยแอดไลน์พี่คนอื่นๆไว้ สามสี่คน บางคนน้องทักไป ก็เงียบใส่ บางคนทักไปก็ตอบกลับมาสามสี่คำก็หาย สงสัยน้องไม่ใช่  **01**
แต่มีพี่คนนึงคุยสนุก น่าสนใจ ที่สำคัญอยู่ใกล้ๆกันด้วย เลยตกลงนัดกับพี่คนนี้ทันที
ระหว่างทางพี่คนแรกที่น้องรอกลับแอดไลน์มาหา และจะออกมาเจอ น้องก็งุงิใส่นิดหน่อย 555 บอกว่าเสียใจจุงรอตั้งนานไมแอดมา ก็คุยกันถูกคอ น้องขี้อ้อน พี่ชอบคนอ้อน เปคกันไป แต่ต้องหน้านะคะ ครั้งนี้พี่ที่น้องนัดมาแล้วน๊าา
พี่มาถึงก็ไปซื้อตั๋วหนังกันพี่ให้น้องเลือกที่นั่ง จริงๆน้องอยากนั่ง opera chair (อิอิ) แต่บอกว่าแล้วแต่พี่ค่ะ พี่เลือก honeymoon ก็โอเคนะคะ แล้วก็ไปทานข้าวรอกันนิดหน่อย น้องลืมว่าปรับเครื่องมือจัดฟันมา กินไรไม่ค่อยได้ ปวดฟันมาก พี่ก็ใจดีมากเช่นกัน ถามไถ่อาการ ถึงเวลาก็เข้าโรงหนังกัน วันนี้คนเยอะมาก ดูหนังเกือบครึ่งเรื่อง น้องเริ่มรู้สึกว่าไม่ได้แล้ว ฟิลมันไม่ได้อ่ะ อยากได้ฟิลแฟนแบบฟินฟิน พี่ก็ไม่ยอมจับมือน้องซักที **34** เอาน่ารุกก่อนจะเป็นไรไป พี่อยากขี้อายทำไมอ่ะ  **30** จ้า เอามือไปกอดแขน
แล้วเอาเอียงหัวซบไหล่พี่เลยจ้าา (รู้สึกกลัวตัวเอง) พี่เลยจับมือน้อง ลูบหัว ลูบหูกันไป ฟิลแฟนมาเต็ม ทีนี้กอดปขนจับมือกันไม่ปล่อยเลย 555 แน่ะๆ พี่แอบเอามือน้องไปหอมอีกตะหาก น้องฟินนค่าา  (หุหุ กลัวตัวเองมากขึ้นกว่าเดิม)
หนังจบมีนัดน้องล่วงหน้าจะพาไปาว (ท้องฟ้าจำลอง) หรือนัดหลังเลิกงานเจอกันบ้าง น้องก็โอเคค่าา ^^  มีครั้งแรกที่เจอ ก็ต้องมีครั้งแรกที่จากเนอะ แล้วพบกันใหม่นะคะ  **38**

รวมๆประทับใจในความเป็นสุภาพบุรุษของพี่นะคะ ขอบคุณมากค่ะ  **26**

แต่เข้าใจพี่เขานะคะ ไม่ได้จ้างเที่ยวนี่เนอะ แค่นัดกันออกมาดูหนัง จะทำอะไรก็คงกลัวดูไม่ดีเพราะไม่ได้ตกลงอะไรกัน ^^  (อีนี่อยากได้ฟิลแฟนเองแหละ)  **35**

~~เรื่องราวดีดี เกิดขึ้นได้จากที่ที่ไม่คาดคิดจริงๆสินะ~~
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<

smile.coffee

• People Like This 49
  • แค่เธอดูแลด้วยรักและปลาทู
Re: ครั้งแรกที่โพสต์กับพี่คนแรกที่เจอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2018, 09:10:13 PM »
พี่น่ารักจุงง เจนเติ้นแม๋นสุดๆ  **02**
ไม่สวยพอให้คุณหลงใหล มีแต่ความสดใสให้คุณหลงรัก

• Alone again and again and again
Re: ครั้งแรกที่โพสต์กับพี่คนแรกที่เจอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2018, 09:41:45 PM »
พี่น่ารักจุงง เจนเติ้นแม๋นสุดๆ  **02**

ใช่เลยค่ะ เค้าซะอีกที่แกล้งพี่ ^^
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2018, 09:51:01 PM »
ถ้าพี่ผ่านมาเจอ ขอบคุณนะคะ ^^

Black coffee

• People Like This 55
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2018, 10:05:17 PM »
ยินดีด้วยๆ 

รออ่านการบ้านนัดต่อไปนะ   41

ufo_catcher

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2018, 10:44:05 PM »
อ่านแล้วรู้สึกดีจังเลยครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 11, 2018, 10:54:50 PM »
น้องก็รอนัดต่อไปอยู่ค่ะ ^^

ยินดีด้วยๆ 

รออ่านการบ้านนัดต่อไปนะ   41

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 11, 2018, 10:56:10 PM »
ช่ายม่ะๆ  แต่น้องนี่ดูน่ากลัวเนอะ 555

อ่านแล้วรู้สึกดีจังเลยครับ

k p i2 z

• People Like This 81
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2018, 12:15:46 AM »
ถือว่าโชคดีนะคะที่เจอพี่ที่ดี..เอาใจช่วยจ๊ะ
บางทีคนที่ใช่ก็มาโดยไม่รู้ตัว ^^

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2018, 09:05:53 AM »
       เห็นกระทู้น้องตั้งแต่เริ่มตั้ง แต่ไม่กล้าทักไป เพราะพี่แนวจ้าง ไม่ใช่แนวไม่จ้าง
ดีใจด้วยครับที่เจอพี่ที่น่ารักๆ ขอให้เจอพี่ๆ น่ารักแบบนี้เยอะๆ ครับ จะได้ฟินๆ ไม่เหงาอีกต่อไป
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 12, 2018, 10:16:05 AM »
บางทีการหาเพื่อนเที่ยว โดยไม่ได้ตั้งอยู่บนพื้นฐานเรื่องเงิน
ทำให้ได้เจอกับมิตรภาพดี ๆ มากกว่านะครับ

**24**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 12, 2018, 02:03:33 PM »
ใช่ค่า เมื่อเช้าพี่เขายังมามอนิ่งน้องอยู่เลยค่ะ  **36**

ถือว่าโชคดีนะคะที่เจอพี่ที่ดี..เอาใจช่วยจ๊ะ
บางทีคนที่ใช่ก็มาโดยไม่รู้ตัว ^^

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 12, 2018, 02:05:31 PM »
น้องไม่จ้าง แต่พี่อยากจ้าง น้องก็ยินดี๊ยินดี คิคิ  **30** **34**

เห็นกระทู้น้องตั้งแต่เริ่มตั้ง แต่ไม่กล้าทักไป เพราะพี่แนวจ้าง ไม่ใช่แนวไม่จ้าง
ดีใจด้วยครับที่เจอพี่ที่น่ารักๆ ขอให้เจอพี่ๆ น่ารักแบบนี้เยอะๆ ครับ จะได้ฟินๆ ไม่เหงาอีกต่อไป

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 12, 2018, 02:12:34 PM »
ใช่ค่ะ น้องคิดว่า การที่น้องจะได้เจอพี่ที่ดีๆ น้องต้องเริ่มต้นจากความจริงใจ ทำตัวให้น่ารัก ไม่ใช่หลอกลวง วันนึงถ้าน้องเดือดร้อนจริงๆ น้องรู้ว่าพี่ๆจะไม่ทอดทิ้งกัน ^^ 

บางทีการหาเพื่อนเที่ยว โดยไม่ได้ตั้งอยู่บนพื้นฐานเรื่องเงิน
ทำให้ได้เจอกับมิตรภาพดี ๆ มากกว่านะครับ

**24**

destinaja

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 39
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 12, 2018, 09:15:41 PM »
ยินดีด้วยกับมิตรภาพที่ไม่เกิดจากเงินน้องคงได้เจอกันบ่อยๆแน่..ผมก็เจอน้องที่ไม่ยอมรับค่ารถค่าขนม(น้องไม่เดือดร้อน)
     ช่วงแรกๆเจอกันเกือบทุกสัปดาห์ ทานข้าว ดูหนัง(น้องชอบ)ผ่านมาเกือบ3 ปีแล้ว    ยังมีมิตรภาพที่ดีต่อกัน
          ไปทะเลก็หลายครั้งน้องอาสาขับรถให้ด้วยสบายเลย...แต่กว่าจะกล้าจับมือน้องดูหน้งครั้งที่สิบมั้ง
                ครั้งหล้งจากนั้นน้องกอดแขนไม่ปล่อย ฟินอะ.. มิตรภาพที่ไม่ใช้เงินจะยั่งยืนเสมอ **06**

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 12:28:05 AM »
ยินดีด้วยกับมิตรภาพที่ไม่เกิดจากเงินน้องคงได้เจอกันบ่อยๆแน่..ผมก็เจอน้องที่ไม่ยอมรับค่ารถค่าขนม(น้องไม่เดือดร้อน)
     ช่วงแรกๆเจอกันเกือบทุกสัปดาห์ ทานข้าว ดูหนัง(น้องชอบ)ผ่านมาเกือบ3 ปีแล้ว    ยังมีมิตรภาพที่ดีต่อกัน
          ไปทะเลก็หลายครั้งน้องอาสาขับรถให้ด้วยสบายเลย...แต่กว่าจะกล้าจับมือน้องดูหน้งครั้งที่สิบมั้ง
                ครั้งหล้งจากนั้นน้องกอดแขนไม่ปล่อย ฟินอะ.. มิตรภาพที่ไม่ใช้เงินจะยั่งยืนเสมอ **06**

ใช่ค่ะ  มิตรภาพดีๆเราสามารถสร้างขึ้นด้วยตัวของเราเองได้เสมอ ^^