ผู้เขียน หัวข้อ: เคยคาดหวังความจริงใจจากพื้นที่สีเทากันมั้ยคะ  (อ่าน 2405 ครั้ง)

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
ในความคิดของสมาชิกใหม่หลายๆ ท่านที่เข้ามา ณ ที่แห่งนี้
คิดว่า เราสามารถหามิตรภาพดีๆ จริงใจ แบบที่ไม่เน้นเรื่องเงิน ได้มั้ยคะ ทั้งความสัมพันธ์ แบบเพื่อน พี่น้อง แฟน กิ๊ก ฯลฯ

สมาชิกเก่าๆ เรารู้คำตอบกันอยู่เนาะ  **34**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
Re: เคยคาดหวังความจริงใจจากพื้นที่สีเทากันมั้ยคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2018, 12:33:50 PM »
Serendipity

#ไปเจอมาจากหนังสือเล่มนึงค่ะ

**06**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

Aunny.aun

• People Like This 277
Re: เคยคาดหวังความจริงใจจากพื้นที่สีเทากันมั้ยคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2018, 01:10:42 PM »
น่าจะมี นะ คิดว่าคงมีคนสนใจอยู่ระดับนึง
แต่จะถูกใจ สานสัมพันธ์กันไปได้แค่ไหน ก็อีกเรื่องนึง

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

U_smile_I_smile

• Full Member
  • People Like This 28
  • Alone again and again and again
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2018, 09:20:25 PM »
มักจะมีเรื่องราวดีๆหรือสิ่งดีๆซ่อนอยู่ในที่ที่เราไม่คาดคิดเสมอค่ะ ^^
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2018, 09:40:50 PM »
มันแค่หายากไปหน่อยล่ะมั้ง **30**

ทางนี้เจอเยอะแยะเลย อยู่ที่ว่าเรารู้จักให้ รู้จักแบ่งปันหรือเปล่า
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

ใบไหม

• People Like This 64
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2018, 07:43:44 PM »
คิดว่ามีในระดับนึงมั้งคะ เพียงแต่อาจจะมีเส้นขีดไว้ ว่าสนิทได้ระดับไหน ความต้องการตรงกันมั้ย

k p i2 z

• People Like This 81
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2018, 02:47:55 AM »
ต่อให้พื้นที่สีอะไร
เป็นคนดีก็เพียงพอคะ

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 18, 2018, 04:58:14 PM »
คนที่มีความจริงใจ ไม่ว่าอยู่พื้นที่ไหน ก็มีความจริงใจ

**38** **38**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

ufo_catcher

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 18, 2018, 09:57:45 PM »
ก็น่าจะมี แต่คงหายากพอสมควรนะฮะ

Napapak

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 12:56:54 AM »
ก็เคยคาดหวัง แล้วก็ผิดหวังค่ะ 5555 ตอนนี้ก็ไม่คาดหวังอีกแล้ว