ผู้เขียน หัวข้อ: Sorrow holds tight to those who will not let go.  (อ่าน 1344 ครั้ง)

Pingpingping

• Full Member
  • People Like This 57
Sorrow holds tight to those who will not let go.
« เมื่อ: มีนาคม 14, 2018, 07:24:17 AM »
ไม่ได้เขียนการบ้านนานมากๆค่ะ มีใครนึกถึงเราบ้างมั้ยน๊าา  **34** **34**

เนื่องจากไปทำงานเต็มตัวเดินทางบ่อยขึ้นด้วยส่วนนึง

ยิ่งโตขึ้นยิ่งต้องรู้จักรับผิดชอบมากขึ้น

ต้องจัดแจงเวลางานเวลาเรียนหมั่นเข้าคอร์ทต่างๆเพื่อเติมความรู้สิ่งใหม่ๆให้กับตัวเอง

อยู่เรื่อยๆ แต่ยังคิดถึงบ้าน wlg หลังนี้อยู่เสมอ ถึงภายนอกบ้านหลังนี้เปนสีเทาแต่อีกมุม

นึงมันมีความอบอุ่นซ่อนอยู่ ปิงขอบคุณค่ะที่ปิงมีโอกาสได้เจอพี่ดีๆ ถึงปิงไม่ค่อยได้

รับจ้างเที่ยวแร้ว ยังมีโอกาสได้เจอพี่ชายดีๆที่เปนห่วงเปนใยอยู่ตลอด ถามสารทุกข์

สุกดิบ ไม่ใช่แค่จ้างเที่ยวแร้วจบ แต่พี่ๆทำให้ปิงเหนว่าความปรารถนาดีของพี่ๆยังเมตตา

ปิงเอนดูปิงเหมือนเคย ล่าสุดไปเจอพี่ทานนึง พี่ยังเปนผุ้ชายที่มีทัศนคติที่ดีเหมือนเดิม

คอยบอกคอยสอนคอยกล่าวตักเตือนปิงทั้งการใช้ชีวิตการทำงานแระการปล่อยวาง พี่

สอนปิงเสมอๆว่า อะไรที่มันหนักอย่าเข้าไปแบก แต่ก่อนปิงค่อนข้างเซ้นท์ซิทิฟเวลา

ได้ยินใครกล่าวหาหรือว่าให้โดยที่ไม่เคยเจอหน้าเราไม่เคยรู้จักเราแร้วมาตัดสินเรา แระ

ยอมรับว่าปิงก้อทุกข์กับสิ่งเหล่านี้ เปนใคร ใครก้อไม่พอใจทั้งนั้นถูกมั้ยคะ แต่พี่ก้อสอน

ให้เลือกจำแต่สิ่งดีๆคนดีๆ ใครจะหูเบาไร้สมองอย่าไปให้ราคาเค้า พี่ยกตัวอย่าให้ปิงฟัง

ว่าสมมุติเจอ20คนไม่ดี2คนเราก้อดีแร้ว ทุกวันนี้ดีใจมากถ้าวันนั้นไม่ได้ก้าวขาเข้ามาใน

บ้าน wlg แห่งนี้ปิงคงไม่มีโอกาสได้เจอพี่ๆบางท่านบางคนปิงเคารพรักเหมือนญาติผุ้

ใหญ่รักเหมือนพี่ชาย ขอบคุณที่ยังอยู่ในไลน์ปิง ขอบคุณที่คอยถามไถ่คอยห่วงใย

ขอบคุณที่ไม่หายไป

ไหนค่ะ ดีใจนะที่ได้รู้จักพี่ ไว้พี่ว่างไปเม้ามอยกันอีกนะ มาบ่นปิงอีกนะ **36** **36**