ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านครั้งแรก "วันนึงฉันเดินเข้าโรงหนังไปเจอเสือดำ"  (อ่าน 1548 ครั้ง)

mm.muay

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ช่วงเวลารอประชุมงานกับลูกค้า
เลยขอส่งต่อความรู้สึกดีดีจากการจ้างเที่ยว
จากความอยากดูหนังblack panther
จากการซุ่มอ่านเว็บนี้มานาน
เลยลองโพสหาพี่น่ารักจ้างเที่ยวดู
มีพี่ตกเป็นเหยื่อหมวยมา2คนที่เราไปเที่ยวกันสำเร็จ
หมวยเป็นคนตอบไลน์ค่อนข้างช้าจะมาจ้างเที่ยวก็ตอนว่างจากงาน เลยพลาดโอกาสเจอพี่ๆหลายคน
แต่พี่2คนนี้อาจเพราะใจตรงกันเราเลยนัดกันได้ 41
วันนี้ขอเล่าถึงพี่คนแรกก่อน
พี่คนแรก เรานัดเจอกันที่ห้างแห่งนึงค่ะ
หมวยมาถึงก่อนพี่เค้า แอบกลัวว่าจะไม่มาตามนัด
แต่พี่เค้าน่ารักมากส่งหลักฐานมาทางไลน์ตลอด
ว่าถึงตรงไหนแล้ว ส่งรูปยืนยันการจองตั๋วหนัง
อาหมวยคนนี้ก็อุ่นใจ แต่มือนี้เย็นมากตื่นเต้นๆ
รออีกประมาณ20นาทีพี่ก็มาถึงหน้าตาใจดี
พูดเพราะชวนคุยเก่งค่ะ แต่แอบเห็นพี่เค้ามีสายเข้าตลอด
การคุยกันเลยขาดๆหายๆ คุยไปก็เขินไป
แถมพี่เค้าชมว่าแต่งตัวดีนะ เขินหนักเลยค่ะ
แต่พี่เค้าคุยสนุกอาหมวยก็เลยผ่อนคลาย
ผลัดกันถามว่าทำไมถึงมาจ้างเที่ยว
คำตอบพี่เค้าคือ งานเยอะมีเวลาก็อยากเจอน้องน่ารักๆ
คำตอบหมวยคือ อยากลอง อยากได้ค่าขนมพิเศษ
ก็บางทีมันเครียดจากงานนี้ค่ะ

ถึงเวลาเข้าโรงหนัง อาการเกร็งอาการเขินมาหนักเลย
นั่งแนบชิดกันแบบนี้ อาหมวยมือใหม่คนนี้เกร็งสุดๆ
พี่เค้าถามว่าจับมือได้มั๊ย หมวยก็ได้แต่ยิ้ม^^
พี่เลยบอกหมวยว่า นั้นน้องจับมือพี่จะได้ไม่ดูว่าพี่ลวนลาม
อันนี้เป็นกลวิธีอย่างนึงหรือเปล่านะ แต่ก็น่ารักดี
หนังสนุกจนลืมเขิน แต่พี่เค้าขอตัวไปคุยมือถือบ่อยมาก
สุดท้ายหนังผ่านไปแค่60%พี่เค้าก็ขอตัวมีงานด่วน
พร้อมให้ค่าขนมใส่มือ บอกให้เราดูหนังให้จบนะ
วันนั้นเลยรู้สึกเสียดายมากๆเลย
พี่เค้ายังไลน์มาถามเป็นระยะ หนังสนุกมั๊ย
หนังจบยังไงมาเล่าให้ฟังบ้าง กลับบ้านหรือยัง
ถือว่าเป็นความประทับใจสุดๆเลย
ใกล้ได้นัดกันรอบ2แล้ว รอพี่เค้ากลับมาจากตปท.
ลงนัดกันเป็นวันเสาร์คงไม่มีงานมากวนอีกนะ
ไว้มีโอกาสจะมาลงการบ้านกับพี่คนที่2ค่ะ

สุดท้ายนี้ขอบคุณพี่น่ารักๆที่ทักกันมา
บางทีหมวยตอบช้าจริงๆอันนี้จะลองปรับปรุงนะคะ
บางคนหมวยไม่กล้าแอดหรือรับนัด
เพราะพี่บางคนดูน่ากลัว **25**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
    ดีใจด้วยครับ น้องเปิดรอบปฐมฤกษ์ด้วยความสำเร็จเป้นอย่างดี เจอพี่ที่นิสัยดีซึ่งแปลว่าน้องก็ต้องน่ารักด้วย
ขอให้เจอพี่ๆ ที่ทำให้น้องมาส่งการบ้านดีๆ นี้อีกนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

mm.muay

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
    ดีใจด้วยครับ น้องเปิดรอบปฐมฤกษ์ด้วยความสำเร็จเป้นอย่างดี เจอพี่ที่นิสัยดีซึ่งแปลว่าน้องก็ต้องน่ารักด้วย
ขอให้เจอพี่ๆ ที่ทำให้น้องมาส่งการบ้านดีๆ นี้อีกนะครับ

ถือว่าเป็นโชคดีจริงๆค่ะ
อยากโชคดีแบบนี้ไปนานๆ
มีคนเอ็นดูแบบนี้อีก 41
ขอบคุณมากนะคะ

conan1412

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
ดีใจด้วยนะครับ เจอคนดีๆ เทคแคร์กันยาวๆ

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
ยินดีด้วยครับที่ได้เจอพี่ที่น่ารัก

**36**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า