ผู้เขียน หัวข้อ: 1st บะหมี่ไข่ลุงเฉื่อย  (อ่าน 1433 ครั้ง)

smile.coffee

• Full Member
  • People Like This 49
  • แค่เธอดูแลด้วยรักและปลาทู
1st บะหมี่ไข่ลุงเฉื่อย
« เมื่อ: มีนาคม 14, 2018, 11:52:23 PM »
สิงอยู่ในเว็บก็นานแต่ไม่เคยเขียนการบ้านสักที .. ค่ำนี้นั่งกินบะหมี่ จู่ๆก็นึกถึงพี่คนนึง เลยอยากจะมาเขียนไว้ให้เป็นความทรงจำที่ดี

20/2/61 สามทุ่มนิดๆ หลังจากเหน็ดเหนื่อยจากการเรียนและการเดินทาง ความหิวก็เริ่มกัดกิน ท้องไส้มันก็ปั่นป่วนไปหมด นึกคึกลงโพสชวนพี่ๆไปทานมื้อดึก หลังจากนั้นไม่นานก็มีพี่อ.ชวนไปทานบะหมี่(ของโปรด) แถวเอกมัย ด้วยความหิวก็ตกลงไปในทันที ความโชคดีมันอยู่ท่ีว่าบ้านเราอยู่ใกล้ๆกัน ถนนเส้นเดียวกัน ห่างกันแค่9ซอย รถติดนิดๆแต่ก็มาถึงอย่างไว เจอพี่อ.ครั้งแรก พี่น่ารัก ี มากกกก สูง ขาว ตัวแอบกลมนิดๆ ใส่นาฬิกาหันหน้าปัดเข้าข้อมือด้านในแบบที่เราชอบใส่ด้วย  **39**

>> skip มาถึงร้านบะหมี่ สั่งบะหมี่ต้มยำแห้งแบบที่พี่อ.แนะนำ รอน้านนาน ระหว่างรอก็ได้พูดคุยทำความรู้จักกัน จึงได้รู้ว่าเคยเรียนมหาลัยเดียวกันและก็เป็นเด็กซิ่วเหมือนกัน รุ่นต่างกันประมาณ10รุ่น  **21**
บะหมี่มาเสิร์ฟ น่ากินมั่กๆ บะหมี่ไข่สมชื่อ มีไข่ยางมะตูมที่น้องด.ไม่ชอบก็เลยยกให้พี่อ.ไปทั้งฟอง แต่พี่อ.ก็น่ารัก ถามน้องกลับจะกินไข่ขาวมั้ย พอน้องบอกกิน พี่ก็รีบแกะให้ทันที
อ. : อิ่มมั้ย? ดูเหมือนจะไม่อิ่มนะ
ด. : ยังไม่อิ่ม หยักกินน้ำเต้าหู้
อ. : แถวนี้ไม่มีร้านเลย กินผัดไทยมั้ยล่ะ หรือจะหมูสะเต๊ะ
ด. : หมูเต๊ะค่ะ
จัดไปหมูเต๊ะ 15ไม้ และดูเหมือนว่าน้องด.จะกินเยอะกว่าพี่อ.หลายไม้เลย
อ. : อิ่มยัง? อยากกินไรอีกมั้ย?
ด. : หยักกินน้ำเต้าหู้ (ยังไม่ล้มเลิก)
อ. : แถวนี้ไม่มีเลย งั้นไปหาไรกินในเซเว่นมั้ย?
ด. : ไปๆ ไปเว่นๆ
ข้ามถนนไปก็เจอเว่นแล้ว เข้าเว่นปุ้ป เกาะตู้ไอติมเลยค่าา
ด. : หยักกินไอติม
อ. : ไม่สบายอยู่ กินได้เหรอ?
ด. : ได้ๆหายแล้ว
อ. : .....................
จัดเลยไอติมรสแอปเปิ้ล กลิ่นหอมชื่นใจ นั่งแทะไอติมในรถไป คุยกันไป เจอด่านตำรวจแต่ไม่โดนเรียก พี่อ.ก็บอกว่า ‘เนี่ยะ เป็นเพราะน้องกินไอติมแน่เลย ตำรวจเลยไม่เรียก วันหลังกินมั่งดีกว่าจะได้ไม่โดนเรียก’ อ่อจ้ะ กวนเนาะ
>> skip ตี1กว่าๆ ขับรถถึงบ้าน ก่อนลงรถ
ด. : ขอบคุณนะคะที่พาไปทานของอร่อยๆ แต่วันนี้ยังไม่อิ่มนะ เพราะยังไม่ได้กินน้ำเต้าหู้ (ยังอีกๆ)
อ. : 5555 ได้ๆ หาร้านไว้เลย ไว้ไปกัน
ด. :
ไม่สวยพอให้คุณหลงใหล มีแต่ความสดใสให้คุณหลงรัก

Re: 1st บะหมี่ไข่ลุงเฉื่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2018, 11:55:59 PM »
จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่ได้กินเลยน้ำเต้าหู้ ไลน์ที่ใช้ติดต่อพี่มีปัญหา ถ้าได้แวะมาอ่านก็ทักทายกันได้นะคะ  ขอบคุณสำหรับมื้อดึกนะคะ

*ลงดึก เขียนงงๆ ขออภัยด้วยค่าาา  **21**
*ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ เพราะหิวมาจึงซัดไปซะก่อน  **25**
ไม่สวยพอให้คุณหลงใหล มีแต่ความสดใสให้คุณหลงรัก

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2018, 09:33:55 AM »
      ทริปกินจริงๆ ....คาดว่าพี่เค้ายังกระเพาะครากอยู่มังครับ
เดี๋ยวเค้าดีขึ้นคงมาพาน้องไปทานน้ำเต้าหู้นะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2018, 08:50:27 AM »
      ทริปกินจริงๆ ....คาดว่าพี่เค้ายังกระเพาะครากอยู่มังครับ
เดี๋ยวเค้าดีขึ้นคงมาพาน้องไปทานน้ำเต้าหู้นะครับ

ก็หวังว่าจะเป็นอย่างนั้นค่ะ เดินผ่านร้าน้ำเต้าหูทีคิดถึงคืนนั้นทู้กที  **25**