ผู้เขียน หัวข้อ: ลานะคะ พี่ดูแลที่แสนดี  (อ่าน 3860 ครั้ง)

Preechapnu

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
Re: ลานะคะ พี่ดูแลที่แสนดี
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 12:51:09 PM »
พี่ก็พยายามตามหาน้องทุกวันครับ แต่ก็ไม่มีช่องทางใดเลยที่จะสามารถติต่อน้องได้ครับ ได้แต่คิดถึงครับ

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 02:03:59 PM »
เก็บความทรงจำดีๆ ไว้เป็นกำลังใจเวลาท้อนะคะ

ยินดีด้วยนะคะกับว่าที่บัณฑิต

conan1412

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 05:16:19 PM »
ดีใจกับอนาคตที่น้องพยายามสร้างมันขึ้นมา และ เป็นกำลังใจ ให้ก้าวข้ามความรู้สึกไปได้นะครับ
พื้นฐาน น้องน่าจะเป็นเด็กดี มีความคิดที่ดี พี่เชื่อว่าถ้าพี่ท่านนั้นได้ผ่านมาอ่าน เขาต้องภูมิใจในตัวน้องแน่นอนครับ
พี่ท่านนั้นก็คงจะเป็นคนที่มีความดีเป็นที่ตั้งเช่นกัน ขอให้ทั้งสองพบเจอแต่สิ่งดีๆ คนดีๆ เข้ามาในชวิตตลอดไปครับ

ส่วนเราเมื่อไหร่จะเจอน้องที่ดี น่ารักๆ บ้าง 555+

vagabond

• **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 08:40:05 PM »
ดีใจกับน้องด้วยนะครับ ที่เจอพี่ที่ดี
ดีใจกับน้องด้วยที่ได้การช่วยเหลือที่ดี
ดีใจด้วย ที่น้องผ่านช่วงเวลาที่ยาก
ดีใจที่เรียนจบ

อ่านแล้วรู้สึกอมยิ้มหน่อยๆกับความรู้สึกของน้องที่พยายามถ่ายทอด

และเศร้าแทนพี่แสนดีคนนั้น ที่จู่ๆสิ่งที่พยายามทำก็กลายเป็นอากาศไป

ไม่ใช่พี่คนนั้น เพราะเพิ่งจะ 40 ครับ
แต่หลายครั้งที่พยายามดูแลน้องอย่างดี แล้วพบว่าพอช่วยแล้วก็มีเหตุให้หายไป

เซ็งแทนเลยครับ
Status ไม่หาใดๆแล้ว
อยู่เงียบๆดีที่สุด
26/08/2022

gujabin

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 20, 2018, 06:41:51 AM »
ดีใจด้วยครับ ที่เจอพี่ดีๆ
จากนี้ขอให้น้องเจอแต่เรื่องดีๆ ครับ

Toh_BTS

• People Like This 34
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 20, 2018, 07:40:44 AM »
ยอดเยี่ยมคนับ

IBA

• **
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 20, 2018, 11:16:30 AM »
เคยเจอเหตุการณ์ที่คล้ายๆกับแบบนี้มาเหมือนกันครับ เข้าใจดีว่ามันเป็นเรื่องของความสัมพันธ์ของคน2คนที่บางทีก็ยากจะอธิบาย  **12**

ในทุกๆความสัมพันธ์มันมีที่มาที่ไปของมันเอง คน 2 คนที่ต่างก็มีสิ่งที่ขาด ได้มาเติมเต็มซึ่งกันและกัน ถึงแม้จะเป็นช่วงสั้นๆ แต่ก็ทำให้เราได้เรียนรู้ แลกเปลี่ยน และเติบโตขึ้น  (บางคนก็อาจจะรู้สึกหนุ่มขึ้น   **34**)

เรื่องแบบนี้มันไม่มีผิดหรือถูก คนที่รู้สึกมากกว่าก็เจ็บมากหน่อย แต่ที่แน่ๆไม่มีใครไม่เจ็บ
คงทำได้แค่ยอมรับกับสิ่งที่มันเป็นไป การยอมเจ็บสั้นๆ บางทีก็ดีกว่าปล่อยให้ปวดไปนานๆ  **24**

ยินดีและเป็นกำลังใจให้กับ จขกท. สำหรับการเริ่มต้นใหม่ในอีกก้าวของชีวิต
และขอให้พี่ที่แสนดีท่านนั้นได้พบกับน้องสาวผู้โชคดีคนต่อไปเร็วๆนี้ครับ   **38**

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 20, 2018, 12:29:33 PM »
สำหรับพี่ดูแลที่แสนดี  คงต้องทำใจให้หนักแน่นมาก ๆ
ความสัมพันธ์ที่ค่อนข้างเปราะบาง และห้วงเวลาสั้น ๆ
กับน้องดูแล  ได้แต่ส่งผ่านสิ่งดี ๆ ให้กับน้องเพียงเท่านั้น
เมื่อถึงเวลา ก็ต้องจากกันตามวาระ

เพราะเราคือเส้นขนาน (ตามนิยามของ จขกท)
ที่สุดท้ายไม่มีวันได้มาบรรจบกัน

เป็นกำลังใจให้พี่ดูแล  ให้มีพลังใจที่เข้มแข็ง
พร้อมส่งผ่านสิ่งดี ๆ ให้น้องคนต่อ ๆ ไป

เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก   
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Pokemon

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 21, 2018, 01:10:03 AM »
อ่านแล้วรู้สึกดีครับ

Blue Templar

• People Like This 37
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 21, 2018, 05:26:12 PM »
แม้จะเขียนแล้วอ่านี...
แต่”พี่คนนั้น” คงไม่รู้สึกดีแน่นอน..
ไม่ว่าจะวันที่หายไป หรือ วันที่ออกมาขอบคุณหน้าเวป...

ตั้งใจอยู่แล้วที่จากลาจาก..แต่ควรจากให้ดีกว่านี้นะ