ผู้เขียน หัวข้อ: คำว่า"รัก"สำคัญมากไหมค่ะ ?  (อ่าน 2221 ครั้ง)

Napapak

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
คำว่า"รัก"สำคัญมากไหมค่ะ ?
« เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 01:26:29 AM »
คือ...เรามีพี่ดูแลอยู่
เราจะคุยกันตลอด เขาชอบถามบ่อยๆว่าตอนนี้เทอรักชั้นไหม ?(เราตอบ อือ) มากรึยัง ?(ไม่รู้สิ) คิดถึงชั้นไหม ? (ก็คิดนะ) แล้วเขาก็มานอยด์ๆ เหมือนชวนทะเลาะ ชั้นไม่สัมผัสได้เลยว่าเทอรักชั้น พูดโน้นนั่นนี่ เราทะเลาะกันเรื่องนี้ทุกอาทิตย์ จนเราก็เหนื่อย เขาก็เหนื่อย เคยพูดกันอย่างจริงจังครั้งหนึ่งว่าจะยังไงไปต่อหรือจะเลิก แล้วก็ลองไปต่อ ก็ปัญหาเดิมๆ
คือเราเป็นคนไม่ชอบพูดคำหวานๆ รู้สึกอะไรจะไม่ค่อยแสดงออก วันไหนเขาเงียบก็จะรู้สึกแปลกๆ เหมือนกัน
เราไม่อยากทะเลาะกับเขา แนะนำทีค่ะ

Black coffee

• Full Member
  • People Like This 55
Re: คำว่า"รัก"สำคัญมากไหมค่ะ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 10:34:18 AM »
ถ้าไ่มกล้าที่จะแสดงออก   ก็หาวิธีสื่อสารในแนวที่น้องถนัด ให้พี่ท่านนั้นเข้าใจความรู้สึกของตัวน้อง

การบอกรัก หรือ ความคิดถึง เป็นสิ่งที่ดีและสวยงามนะ 

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: คำว่า"รัก"สำคัญมากไหมค่ะ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 11:43:27 AM »
คำพูดที่ดูไร้ความหมาย
แต่เต็มไปด้วยความยิ่งใหญ่

**24**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 12:55:10 PM »
คำพูดมันไม่สำคัญเท่าการกระทำ
 **07**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 01:12:13 PM »
คำพูดมันไม่สำคัญเท่าการกระทำ
 **07**

ก็จริงนะที่ว่า คำพูดมันไม่สำคัญเท่าการกระทำ
แต่ถ้ารักเค้าจริง ทำไมถึงไม่กล้าพูดหล่ะ
หรือว่าอายตัวเอง ที่จะพูดออกไป

**25**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 01:32:33 PM »
   ขอตอบแบบคนในเวปนี้นะครับ
ถ้าเค้าดุแลเรา ถ้าเราต้องพึ่งพาเค้า
จะตลบแตลง แกล้งทำอะไรบ้างก็ทำเถอะครับ
แม้เราจะไม่ใช่คนแนวนั้นก็ตาม

มันเหมือนเราต้องทำให้เค้าพอใจเรานั่นแหละ
แต่...ถ้าคนเรารู้สึกดีต่อกันจริงๆ มันสัมผัสได้จากความรู้สึก
การกระทำที่เราแสดงออกต่อกันนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

smile.coffee

• Full Member
  • People Like This 49
  • แค่เธอดูแลด้วยรักและปลาทู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 01:36:40 PM »
สำหรับบางคน เขาคงอยากฟังคำว่า’รัก’ที่มาจาความรู้สึกจริงๆข้างในใจ  **21**
ไม่สวยพอให้คุณหลงใหล มีแต่ความสดใสให้คุณหลงรัก

Napapak

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 03:48:39 PM »
ขอบคุณค่ะ

แต่มาคิดดูแล้วว่าคงจะเลิก
เขาคงเหนื่อย เราก็เหนื่อยแล้ว
เดือนละครึ่งแสนจะหาได้จากไหน?

destinaja

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 39
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 04:08:28 PM »
    ไม่เกี่ยวกับ จขกท. น้องดูแลบางคนนานๆไปก็แสดงความเฉยชา (สงสัยมีแฟน)

พี่ดูแลรู้สึกได้ว่าไม่มีใจให้  สุดท้ายก็ต้องปล่อยไป  **38**

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 04:14:26 PM »
คำว่า "รัก" สำหรับผู้ชาย ส่วนใหญ่ มันสำคัญมากนะครับ
เขาจะไม่บอกผุ้หญิงพร่ำเพรื่อว่ารัก หากเขาไม่ได้รักจริง และไม่ได้ต้องการเธอเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตจริงของเขา
ยกเว้นผู้ชายเจ้าชู้ พวกนี้ จะพูดทุกอย่างที่ต้องพูด เพื่อที่จะให้ได้ผู้หญิงที่เขาอยากได้ เพียงเท่านั้น ไม่ได้มีความจริงใจไร
สำหรบผู้ชายในเวปนี้ คำว่า "รัก" ที่จะให้ผู้หญิง ในเวปนี้ มันจะพร่ำเพรื่อแค่ไหน ต้องเอาไปพิจารณาเอาเอง
ส่วนผู้หญิง คำว่า "รัก" มันมีความหมายแค่ไหน บอกไม่ได้ เพราะไม่ใช่
แต่การที่ ผู้ชายยอมช่วยเหลือผุ้หญิงคนหนึ่ง ด้วยเงินจำนวนมากพอสมควรในเวปนี้ ไม่ว่าเขาจะ "รัก" หรือไม่ มันไม่ได้เป็นประเด็น แต่ประเด็นอยู่ที่ว่า เมื่อเขาจ่าย เขาอยากได้ ในสิ่งที่ดีต่อใจเขา ถ้าเขาไม่ได้ และผู้หญิงไม่ใช่คนที่เขา "รัก" จริงจัง ถึงเวลา เขาเบื่อ เขาก็ไป หาใหม่ดีกว่า คนที่ยอมทำทุกอย่าง กับสิ่งที่เขาช่วย ยังมีอยู่เยอะแยะ
ผุู้หญิงที่ได้รับการช่วยเหลือจากผู้ชายในเวปนี้ ลองถามตัวเองก่อนไหม สิ่งที่เขาให้ มันมากพอ มันดีพอ ไหม เขาช่วยเหลือมากแค่ไหน ใส่ใจคุณมากแค่ไหน กับการที่คุณควรหวานใส่เขาสักหน่อย หรือว่าคุณคิดว่า คุณสามารถหาคนอื่น ที่จะช่วยเหลือคุณได้แบบเดียวกับเขา ถ้าคุณคิดว่าคุณสามารถหาได้ ก็เดินไปจากเขาครับ เขาอาจจะโมโห เสียใจ แต่สักวัน เขาก็จะทำใจได้ แล้วก็หาใหม่ คนใหม่ อาจจะดีต่อใจเขามากกว่าคุณ โดนที่เขาไม่ได้ต้องช่วยเหลือเธอคนนั้นเท่ากับคุณก็ได้ แล้วเธอคนนั้น อาจจะีกว่าคุณด้วยซ้ำไป
จริงใจมากหน่อย ใส่ใจบ้าง จะเป็นไร