ผู้เขียน หัวข้อ: N_N :) ~ นิทานหลังม่านหมอก ~  (อ่าน 3880 ครั้ง)

nine_nine

• Hero Member
  • People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
N_N :) ~ นิทานหลังม่านหมอก ~
« เมื่อ: มีนาคม 21, 2018, 05:54:58 PM »
 **02**

ม่านหมอกมุมิจัง         เจ้าเอย
ม่านยังมิรูดเลย          เจ้าข้า
ม่านสนิท เจ้ามาเคาะ    ข้าชอบ
บ่สนิท เจ้าเคาะ เเบบนี้  คนเห็น
..................................

มันก็เป็นเวลา ค่ำ หน่อยๆ
ที่ผมเเละเธอขับรถมาตามทางที่คุ้นเคย.. **10**
เลี้ยวเข้าถนนรอง เพื่อไปสัมมนาเชิงปฏิบัติการ ที่บ้านกล้วย..

..รถญี่ปุ่นสีขาวอีกคัน ขับตามเรามาติดๆ ..เขาจะมาตามหาเบาะแสคดีหวย30ล้าน หรือเขาจะตามเรา..โดยอัตโนมัติ
ผมกลับรถทันที..ปล่อยให้เขาขับไปก่อน..ผมวนรถอีกรอบ เเละคิดในใจ ว่า ..คงเป็น พี่น้อง ใน
Wlg นั่นเเหละ ที่มาสัมมนาเหมือนกัน.. 41

..ผมขับขึ้นชั้นบนของอาคาร
..ห้องสัมมนาด้านซ้ายมือเต็มหมด..คงเหลือเเต่ห้องที่เเถมถั่วด้านขวา..ผมขับเข้าไปตามที่เจ้าหน้าที่โบกให้..
ผมให้เธอเข้าไปก่อนเเละผมก็
ตามเธอเข้าไป.. **02**

ที่กั้นระหว่างห้อง ที่นี่ ดูเป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม เเละอยากให้ลูกค้าผูกมิตรกันมาก ..เพราะเป็นเพียงผ้าใบ
มีช่องไฟให้มองเห็นเเละทักทายกันได้สะดวก..
ได้แต่หวังว่า จะไม่เจอคนรู้จัก.. **25**
m a k e    l o v e     n o t     w a r

slow

• People Like This 2111
Re: N_N :) ~ นิทานหลังม่านหมอก ~
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2018, 08:18:06 PM »
สวัสดีครับพี่ nine_nine
งานสัมมนาเยอะหรอครับพี่...หายไปนาน

**40**

nine_nine

Re: N_N :) ~ นิทานหลังม่านหมอก ~
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2018, 09:16:27 PM »
สวัสดีครับพี่ nine_nine
งานสัมมนาเยอะหรอครับพี่...หายไปนาน

**40**
สวัสดีครับ พี่ slow
มัวแต่พาคุณยายไปสัมมนาครับ
เเหะๆ **25**

พี่slow สบายดีนะครับ ?
m a k e    l o v e     n o t     w a r

งงอะดิ

• Full Member
  • People Like This 69
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2018, 11:34:56 PM »

สงสัย ห้องสัมนา ห้องใหญ่ชั้นล่าง ที่ท่าน nine เคยใช้ประจำน่าจะเต็มเพราะเป็นเวลาพลบค่ำ
เลยต้องสัมนากันห้องเล็กชั้นบน

ไม่ทราบ ท่าน nine ลองใช้ห้องสัมนาเวทีมวยรึยังครับ เห็นว่าตื่นเต้นดี

**04** **04**

conan1412

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2018, 11:59:16 PM »
ตื่นเต้นดีแท้ ท่าน

nine_nine

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 11:11:02 AM »

สงสัย ห้องสัมนา ห้องใหญ่ชั้นล่าง ที่ท่าน nine เคยใช้ประจำน่าจะเต็มเพราะเป็นเวลาพลบค่ำ
เลยต้องสัมนากันห้องเล็กชั้นบน

ไม่ทราบ ท่าน nine ลองใช้ห้องสัมนาเวทีมวยรึยังครับ เห็นว่าตื่นเต้นดี

**04** **04**
ยังไม่เคยใช้เวทีมวยเลยครับ พี่เป๊ก
เป็นยังไงมั่งครับ เล่าหน่อย
น่าสน! 41
อิอิ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 01:27:35 PM »
     ไปที่นั่น ซักวันคงเจอผมบ้างแน่ๆ ห้องสัมมนาที่บ้านกล้วย สวยหรู ี มีผ้าห่ม และอ่างน้ำ
ชอบมากครับ เห็นท่านมาส่งการบ้านก็ดีใจครับ แสดงว่ายังสุขกาย สบายใจดี
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

nine_nine

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 06:10:45 PM »
ตื่นเต้นดีแท้ ท่าน
ไว้จองห้องสวีทกัน ดีไหมครับ ท่านconan 41

nine_nine

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 06:17:14 PM »
     ไปที่นั่น ซักวันคงเจอผมบ้างแน่ๆ ห้องสัมมนาที่บ้านกล้วย สวยหรู ี มีผ้าห่ม และอ่างน้ำ
ชอบมากครับ เห็นท่านมาส่งการบ้านก็ดีใจครับ แสดงว่ายังสุขกาย สบายใจดี
ครับ พี่ kaptan ผมเอง เเละ คุณยายของผม สบายดีครับ **04**
ผมก็เเอบเข้ามาส่องบ้าง
เห็นพี่kaptan ยังคงมาให้คำเเนะนำดีๆกับน้องๆ
เห็นพี่ตะวัน ยังคงมาหยอดมุขขำๆเรื่อยๆ
เห็นพี่ๆน้องๆยังตั้งกระทู้คึกคัก ก็มีความสุขไปด้วยครับ 41

nine_nine

**02**

ม่านหมอกมุมิจัง         เจ้าเอย
ม่านยังมิรูดเลย          เจ้าข้า
ม่านสนิท เจ้ามาเคาะ    ข้าชอบ
บ่สนิท เจ้าเคาะ เเบบนี้  คนเห็น
..................................

มันก็เป็นเวลา ค่ำ หน่อยๆ
ที่ผมเเละเธอขับรถมาตามทางที่คุ้นเคย.. **10**
เลี้ยวเข้าถนนรอง เพื่อไปสัมมนาเชิงปฏิบัติการ ที่บ้านกล้วย..

..รถญี่ปุ่นสีขาวอีกคัน ขับตามเรามาติดๆ ..เขาจะมาตามหาเบาะแสคดีหวย30ล้าน หรือเขาจะตามเรา..โดยอัตโนมัติ
ผมกลับรถทันที..ปล่อยให้เขาขับไปก่อน..ผมวนรถอีกรอบ เเละคิดในใจ ว่า ..คงเป็น พี่น้อง ใน
Wlg นั่นเเหละ ที่มาสัมมนาเหมือนกัน.. 41

..ผมขับขึ้นชั้นบนของอาคาร
..ห้องสัมมนาด้านซ้ายมือเต็มหมด..คงเหลือเเต่ห้องที่เเถมถั่วด้านขวา..ผมขับเข้าไปตามที่เจ้าหน้าที่โบกให้..
ผมให้เธอเข้าไปก่อนเเละผมก็
ตามเธอเข้าไป.. **02**

ที่กั้นระหว่างห้อง ที่นี่ ดูเป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม เเละอยากให้ลูกค้าผูกมิตรกันมาก ..เพราะเป็นเพียงผ้าใบ
มีช่องไฟให้มองเห็นเเละทักทายกันได้สะดวก..
ได้แต่หวังว่า จะไม่เจอคนรู้จัก.. **25**

...เพราะมีเพียง น้ำ1ขวดน้อย ..โค้กอีก1 ..เเละเเถมถั่วที่เอาชื่อมาเเอบเเซวผม ว่า ..จิ๊กโก๋เเก่....
ทุกครั้งก่อนเข้าสัมมนา เราจึงต้องแวะซื้อเสบียง ที่7/11 มาด้วย 2ถุงใหญ่..

..ที่นี่ ..ท่านสามารถเลือกชำระร่างกาย ด้วย สบู่ 2เเบบ2กลิ่น..
...กลิ่นสบู่ก้อนราคาถูก
..เเละ สบู่เหลว กลิ่นกล้วย!! **34**
ใช่ครับ..สบู่ กลิ่นกล้วย
หอม..ฉุย..ติด ..ทน ..นาน..
หอมฉุย..ทนนาน ..จนท่านอาจมีปัญหา ตอนจะผ่าน ด่าน ตม. **25**

เพื่อความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สิน ผมเลือกใช้สบู่ก้อน เสมอ..

..เหมือนที่ พี่kaptan บอก..
ผ้าห่มไม่ต้องเช่า..ข้าวเช้าไม่ต้องซื้อ..เเถมมีอ่างน้ำ อุ่นๆไว้ลวกไข่ ออนเซ็น รับประทาน.. **32**

..หลังจาก ผมเเละเธอ ช่วยกันลวกไข่ออนเซ็น เตรียมสำรับพร้อมให้เธอรับประทาน ที่เตียง เเล้ว..จู่ๆ ก็มีเสียง “ตื๊ดด..ตื๊ดด.......ตื๊ดด..ตื๊ดด.....ตื๊ดด..ตื๊ดด.....”ดังต่อเนื่อง ยาวนาน...เราต่างหันไปคว้าโทรศัพท์มาดูพร้อมกัน..เงยหน้ามาสบสายตากัน..ต่างคนต่างถาม..”เสียงโทรศัพท์ใคร?”...อึ้ง ทอง กี่ ไป5วินาที ..อ้าว!! เเล้วนี่มันเสียงโทรศัพท์ใคร..
เสียงสั่นของโทรศัพท์ ยังคงดังอยู่ใกล้ๆ ..ดังเเบบจิกๆ.. **08**
ผมเเละเธอ ยกหมอนขึ้นมา ล้วงดูใต้หมอน ..ซอกเตียงด้านหัวเตียง ..ใต้ผ้าห่ม.. **40**
...เสียงสั่นโทรศัพท์ หายไป..
หรือเสียงมันจะมาจากห้องข้างๆ?..ไม่น่านะ..อีมม..ช่างมันเหอะ...เธออยากรับประทานไข่ออนเซ็นเเบ๊ว.. 41
..ok..
<..เข้าที่ **24**
<..ระวัง **04**
>..ตื๊ดด..ตื๊ดดดด......ตื๊ดด..ตี๊ดด.....ตื๊ดด..ตื๊ดด......... **12**

เสียงสั่นของโทรศัพท์ดังขึ้นอีกครั้ง!!..เราต่างหันไปดูโทรศัพท์ของตัวเองให้แน่ใจ..เเล้วเธอก็ร้องขอให้ผมยกฟูกเพื่อดูใต้ฟูก..
ผมนึกถึงฉากในหนังสยองขวัญ...โอ้ พระเจ้า!!.. **07**
ไม่อยากยกฟูก อะ..ถ้าเจอเหมือนในหนัง จะทำไง...
เเต่เธอก็ร้องขอผมอีกครั้ง..
ผมยกฟูกด้านขวาขึ้น..
ค่อยๆเเง้มมม...ค่อยๆเเง้มม...โชคดี ไม่เจออะไรเหมือนในหนัง..เสียงสั่นโทรศัพท์ ยังคงดัง..เสียงมันดังตรงนี้..บนเตียงนี้ ..ใกล้ๆ..
ไม่ใช่จากห้องข้างๆ เเน่นวล..
เราสบตากันอีกครั้ง..สายตาเราบ่งบอก..ว่า เรากลัว อะ .. **08**
มั่นสั่นอย่างสม่ำเสมอ..อย่างอดทน..อย่างจิกๆ..
..เเล้ว..สักพัก เสียงสั่นก็เงียบลง..
..เห้อ...ชีวิต.. **01**
..เธอใช้โอกาสนั้นรวบรวมสมาธิ รับประทาน ไข่ออนเซ็น
จนเรียบร้อย..ก่อนที่เสียงสั่น
โทรศัพท์ จะตามมาสั่นสะเทือน ความรู้สึกของเราอีกครั้ง...

<..ไป๊ปป..กิน ไข่ออนเซ็น~~~ 41
.................................
เเล้วเสียงสั่นนั้น ก็ยังคงปริศนา
สำหรับเรา..
รอเราเข้าไปค้นหามันอีกครั้ง....... **40**

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 12:24:03 AM »
รออ่านภาคต่อไปค่ะ **30**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

nine_nine

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 02:56:15 PM »
41
ขอบคุณ น้องเเนนนี่ ที่เข้ามาทักทายนะครับ
สบายดี นะครับ  **04**

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 10:18:37 PM »
41
ขอบคุณ น้องเเนนนี่ ที่เข้ามาทักทายนะครับ
สบายดี นะครับ  **04**

ยังอยู่ดีมีสุข น้ำหนักพุ่งขึ้นค่ะ แค่เวลามาเม้าท์มอยมีน้อยลง
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 27, 2018, 12:26:48 AM »
อยากไปห้อง สัมนา บ้างจัง  **02** **02**

อิอิ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 27, 2018, 06:22:48 AM »
อยากไปห้อง สัมนา บ้างจัง  **02** **02**

อิอิ

ป่ะ. ไปสัมมนากัน.  **06**

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 27, 2018, 02:13:35 PM »
อ่านกระทู้ท่านพี่แวบแรก บอกว่าสัมมนาที่บ้านกล้วย...
จ๋องก็ไปคิดถึงแถวๆบ้านกล้วย-ไทรน้อย
คิดไปคิดมาหลายตลบ ...

เอ... แถวบ้านกล้วย-ไทรน้อย มีสถานที่แจ่มๆด้วยเหรอเนี่ย
ทำไมจ๋องถึงพลาดย่านนี้ไปได้...
 **40**

พออ่านมาถึง สบู่เหลวกลิ่นกล้วย...
อ๋อ................................
ที่คุ้นเคยนี่เอง
 **34**

แช่น้ำอุ่นในอ่างกล้วยนี่... มันหอมละมุน สามชม. ไม่เคยพอนะคะ
พูดแล้วก็คิดถึงกล้วยยยยยยยยย ฝุดๆ
 41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

nine_nine

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 27, 2018, 02:34:59 PM »

อิอิ
โห!!
น้อง Aunny ทำผ้าเช็ดหน้าหล่น!!
Pm.น้องคง ล่ม เเบ๊ว
อย่าเเซงคิว นะครับ หนุ่มๆ 41

nine_nine

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 27, 2018, 02:37:21 PM »

อิอิ

ป่ะ. ไปสัมมนากัน.  **06**

เอาห้องติดกัน นะครับ พี่pop **04**

nine_nine

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 27, 2018, 02:44:01 PM »
อ่านกระทู้ท่านพี่แวบแรก บอกว่าสัมมนาที่บ้านกล้วย...
จ๋องก็ไปคิดถึงแถวๆบ้านกล้วย-ไทรน้อย
คิดไปคิดมาหลายตลบ ...

เอ... แถวบ้านกล้วย-ไทรน้อย มีสถานที่แจ่มๆด้วยเหรอเนี่ย
ทำไมจ๋องถึงพลาดย่านนี้ไปได้...
 **40**

พออ่านมาถึง สบู่เหลวกลิ่นกล้วย...
อ๋อ................................
ที่คุ้นเคยนี่เอง
 **34**

แช่น้ำอุ่นในอ่างกล้วยนี่... มันหอมละมุน สามชม. ไม่เคยพอนะคะ
พูดแล้วก็คิดถึงกล้วยยยยยยยยย ฝุดๆ
 41

จริงๆเเล้ว เราน่าจะจัดmeeting กันที่นี่ เลยนะครับ 41
คุณน้องจ๋อง..
สมช เเต่ละท่าน ต่างคุ้นเคย เเละเป็นแขกประจำของที่นี่กันทั้งนั้น..

ว่าเเต่ คุณน้องใช้สบู่กลิ่นกล้วย ! นี่ ผ่าน ตม. ได้ยังไง
งง จุง  **40**