ผู้เขียน หัวข้อ: วอนพี่จ้างเที่ยวโปรดเข้าใจ  (อ่าน 1953 ครั้ง)

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
วอนพี่จ้างเที่ยวโปรดเข้าใจ
« เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 10:39:21 AM »
เชื่อว่าในการรับงานของน้องที่รับจ้างเที่ยวแต่ละครั้ง ทุกคนจะบอกกับพี่ๆเสมอว่าลิมิตของการถูกเนื้อต้องตัวสามารถทำได้มากน้อยขนาดไหน
แต่หลายๆครั้งที่โดนคุณพี่ขอแพคเกจเสริม ทางเราก็ได้แต่ปฏิเสธไปว่าไม่สะดวก รบกวนคุณพี่หาน้องคนใหม่ที่เค้าโอเคตามงานนั้นๆนะคะ
แต่คุณพี่ก็ยังเร้าหรืออยู่ ทำให้เราไม่สะดวกใจที่จะคุยต่อ
แต่ด้วยความที่เราเป็นคนที่ไม่ block ไลน์ลูกค้าเด็ดขาด ด้วยกลัวเสียมารยาท ก็ได้แต่คอยปฏิเสธไปในทุกครั้งที่คุยกัน
ครั้นจะให้ต่อว่ายิ่งไม่ทำ เพราะไม่อยากให้ถูกนำไปพูดถึงในทางไม่ดี

สิ่งสำคัญที่ต้องการจะสื่อในกระทู้นี้ คือ รบกวนคุณพี่ทักหาน้องที่รับงานตามที่คุณพี่ต้องการก่อนเถอะนะคะ
เพราะทางเราเองก็ไม่ค่อยสบายใจกับการที่จะต้องปฏิเสธพี่ซักเท่าไหร่
อีกอย่างเราจะได้ไม่เสียเวลาทั้งสองฝ่าย
พี่เองก็ได้น้องที่ตรงงาน ถูกใจ
น้องเองก็จะได้บริการในส่วนของตัวเองได้เต็มที่เนอะ

ขอบพระคุณค่ะ
I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: วอนพี่จ้างเที่ยวโปรดเข้าใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 11:47:03 AM »
มีคุณพี่หลายๆท่านอ่านหนังสือเกินโควต้าไม่ได้..ถ้าอ่านเกินวันละ8บรรทัดจะลงแดงตาย...
ก็คงไม่อ่านที่น้องเขียน...

พี่ๆเก่าๆมักบอกเสมอว่าเจอกันให้รับเงินก่อนตอนเจอหน้า....และก่อนเจอตกลงให้ชัดเจนก่อนว่าทำอะไรแค่ไหน
ถ้าพี่ทำเกินที่ตกลง ก็บอกแบบสุภาพว่าทำเกิน..สวัสดี...แล้วเดินออกมาเลย..
เล่นในนี้เราไว้ใจตัวเองครับ...ไม่ได้ไว้ใจคนอื่น

นกที่เกาะกิ่งไม้ไม่กลัวตกเพราะกิ่งหัก
นกไม่ได้วางใจว่ากิ่งจะไม่หัก
แต่วางใจในปีกนกเองว่าถ้ากิ่งไม้หักมันบินได้

น้องๆรับเงินก่อนตอนเจอหน้าก็จะเป็นนกที่บินได้ครับ...
ส่วนพวกที่คุยไม่รู้เรื่องก็ไม่ต้องไปเจอครับ...ไม่มีนกไม่มีกิ่งไม้จะมีอะไรหักอะไรตกได้ที่ไหน

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Salayer01

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
    • วิเคราะห์บอล คืนนี้
Re: วอนพี่จ้างเที่ยวโปรดเข้าใจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 11:54:28 AM »
คนไทยไม่ค่อยจะอ่านหนังสือที่มีประโยชน์กัน

ชม้อยชม้าย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 12:37:32 PM »
มีคุณพี่หลายๆท่านอ่านหนังสือเกินโควต้าไม่ได้..ถ้าอ่านเกินวันละ8บรรทัดจะลงแดงตาย...
ก็คงไม่อ่านที่น้องเขียน...

พี่ๆเก่าๆมักบอกเสมอว่าเจอกันให้รับเงินก่อนตอนเจอหน้า....และก่อนเจอตกลงให้ชัดเจนก่อนว่าทำอะไรแค่ไหน
ถ้าพี่ทำเกินที่ตกลง ก็บอกแบบสุภาพว่าทำเกิน..สวัสดี...แล้วเดินออกมาเลย..
เล่นในนี้เราไว้ใจตัวเองครับ...ไม่ได้ไว้ใจคนอื่น

นกที่เกาะกิ่งไม้ไม่กลัวตกเพราะกิ่งหัก
นกไม่ได้วางใจว่ากิ่งจะไม่หัก
แต่วางใจในปีกนกเองว่าถ้ากิ่งไม้หักมันบินได้

น้องๆรับเงินก่อนตอนเจอหน้าก็จะเป็นนกที่บินได้ครับ...
ส่วนพวกที่คุยไม่รู้เรื่องก็ไม่ต้องไปเจอครับ...ไม่มีนกไม่มีกิ่งไม้จะมีอะไรหักอะไรตกได้ที่ไหน

ที่กล่าวมาทั้งหมดนั้นล้วนแล้วแต่เกิดขึ้นกับพี่ที่ยังไม่ได้เจอค่ะ เพราะแค่ลักษณะการพูดคุยอะไรต่างๆก็ทำให้เราไม่สะดวกใจที่จะเจออยู่แล้ว
แต่ทั้งๆที่เราปฏิเสธไปแล้ว แต่พี่เค้าก็ยังจะสรรหางานใหม่ๆมาเสนอให้เราทำอีก
อย่างที่บอกคือเป็นคนไม่ block ไลน์ลูกค้า ก็ได้แต่ปฏิเสธทุกครั้งไปค่ะ
ส่วนพี่ๆที่ได้มีโอกาสไปเจอมาแล้วนั้น ขอบอกเลยค่ะว่าพี่ๆน่ารักทุกท่าน
น่ารักจนน้องนี่แทบอยากจะเป็นฝ่ายกระโดดกอดพี่ก่อนเลยแหละค่ะ
อย่างไรก็ตามขอบคุณพี่ tawans มากๆนะคะสำหรับคำแนะนำดีๆ ^^

ชม้อยชม้าย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 12:39:43 PM »
คนไทยไม่ค่อยจะอ่านหนังสือที่มีประโยชน์กัน

น้องก็บ่นๆไป ขอบคุณพี่ Salayer01 นะคะที่เข้ามาอ่าน

IBA

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2018, 11:29:41 AM »
น้องเป็นคนที่มีใจรักการบริการ และสามารถจัดการกับพี่ๆที่มีปัญหาได้อย่างสุภาพ และฉลาดครับ
เชื่อว่าน้องสามารถรับมือกับปัญหา และสามารถคัดกรองพี่ๆที่น่ารักได้แน่นอน
คราวหน้าอยากอ่านการบ้านที่น้องได้เจอกับพี่นิสัยดีน่ารักๆบ้างนะครับ ถ้าพี่ๆคนไหนได้ไปเที่ยวด้วยต้องรู้สึกดีมากแน่ๆเลย  **38**

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2018, 11:22:10 AM »
น้องเป็นคนที่มีใจรักการบริการ และสามารถจัดการกับพี่ๆที่มีปัญหาได้อย่างสุภาพ และฉลาดครับ
เชื่อว่าน้องสามารถรับมือกับปัญหา และสามารถคัดกรองพี่ๆที่น่ารักได้แน่นอน
คราวหน้าอยากอ่านการบ้านที่น้องได้เจอกับพี่นิสัยดีน่ารักๆบ้างนะครับ ถ้าพี่ๆคนไหนได้ไปเที่ยวด้วยต้องรู้สึกดีมากแน่ๆเลย  **38**

ขอบคุณมากๆเลยค่ะสำหรับคำชม น้องเองก็หวังเช่นกันค่ะว่าพี่ๆที่มีโอกาสได้เจอน้องเค้าจะแฮปปี้กันทุกท่าน
ส่วนการบ้านมีโอกาสได้เขียนไปแล้วครั้งนึงค่ะ จริงๆแล้วเป็นคนที่บรรยายความรู้สึกผ่านตัวอักษรไม่ค่อยเก่ง เลยไม่ได้เขียนเพิ่มอะไร อีกทั้งอยากให้พี่ๆได้รู้จักตัวตนของน้องผ่านการพูดคุยกันจริงๆมากกว่าด้วยค่ะ ถึงไม่จ้างก็คุยได้นะคะ ยินดีมากๆ ^^
I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.