ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย ตะกวด ค่ะ  (อ่าน 2153 ครั้ง)

Wlg9

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
เตือนภัย ตะกวด ค่ะ
« เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 03:20:46 PM »
ตอนแรกจะไม่ตั้งกระทู้ แต่อดไม่ได้จริงๆค่ะ
พฤติกรรมทรามมากๆ
นัดเจอเราที่พระประแดง พอเราไปถึง ขอเปลี่ยนเวลาจากช่วงบ่ายเป็น6โมงเย็น เราก็รอเพราะคิดว่าพี่คงมา แต่แล้วพี่เขาก็มานะคะ แล้วก็ไปต่อ พอเสร็จแล้ว พี่คนนี้พูดจาหาว่าเรื่องมาก แบบนั้นแบบนี้ ให้เรารู้สึกผิด รู้สึกแย่ แล้วพี่บอกจะไปกินข้าว พอซื้อข้าวมา บอกขอตัวไปซื้อน้ำ เราก็นั่งรอ แต่สักประมาน5นาที เราหันไปคือ พี่หายไปแล้ว ไลน์ตามอ่านนะคะ แต่ไม่ตอบ ! แล้วที่ตกลงกันไว้ คือก็หายไปเลย ไม่จ่าย ตอนแรกเราก็รู้สึกผิดว่าตัวเราเองทำกริยาอะไรที่พี่เขาไม่พอใจ พอมาเจอตอนจบ เรารู้เลยว่าเพราะอะไร ?
และถึงแม้ว่าอาจจะมีบางครั้งที่เราเริ่มแปลกใจและพูดออกไปไม่ดี มันก็คงเป็นความไม่ดีเทียบกับสิ่งที่พี่ทำไม่ได้ เพราะมันชัดเจนว่าพี่เขาตั้งใจที่จะไม่จ่ายอยู่แล้ว พี่คนนี้ชื่อไลน์เป็นรูป ลิง ค่ะ บอกว่าทำงานเกี่ยวกับไฟฟ้า ที่ปากน้ำ บอกว่าขับฟอร์จูนเนอ แต่นั่งวินมา บอกว่าเคยดูแลน้องมา 2 คน ทำตัวเหมือนป๋า แต่ว่าแท้จริงก็.... ค่ะ
ก็ที่ออกมาตั้งเพราะเราตั้งกระทู้หาพี่ช่วยอีกครั้ง แล้วพี่คนนี้ดันทักมา และทำพฤติกรรมเดิมๆ เลยอยากออกมาเตือนค่ะ
ไปไกล และโดนหลอกแบบนี้ ไม่อยากให้คนอื่นๆเจอค่ะ ขอลงรูปไลน์พี่เขานะคะ แต่ว่ารูปไลน์ติดผู้หญิงมาอีกคน เราจะขอเบลอผู้หญิงนะคะ เพราะคนที่ผิดคือผู้ชายแค่คนเดียวค่ะ

Key15

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
Re: เตือนภัย ตะกวด ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 06:05:09 PM »
ขอบคุณที่มาเตือนค่ะ

Boreduse

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 11:17:12 PM »
++++++
เราเคยโดนทักมาบ่อยมา ทำตัวป๋าจริง
แต่เราไม่คุยพอดู คนในวงการนี้มีหลายแบบ

ดูแลตัวเองนะคะ เจอพี่ดีๆมีเยอะคะ สู้เป็นกำลังใจให้ ...

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2018, 09:41:52 AM »
     พี่เค้าตั้งใจไปซื้อน้ำจริงๆ ครับ
พอดีเค้าไปเจอคนโดนไฟช็อต พี่เค้าเลยเข้าไปจะช่วย
เอากระเป๋าตังคนนั้นออกมา แต่กลับโดนไฟช็อตเสียชีวิตอนาถที่ตรงนั้นเอง
กรวดน้ำให้เค้าไปเถอะครับ เห็นคนข้างๆ ได้ยินมาว่า ชาติหน้าแกขอเกิดเป็นลิง
จะได้ว่องไวไม่โดนไฟตายเหมือนชาตินี้

ต่อไป ก่อนจะออกไปรับงานกับคนที่ไม่เคยรับกันมาก่อน น้องบอกก่อนไปเจอนะครับว่า
ขอรับค่าขนมก่อนเริ่มงาน และถ้าไปแล้ว พี่คนไหนทำท่ายึกยัก บิดพริ้ว น้องก้ขอกลับเลยครับ
เชื่อเถอะครับว่าคนที่ตั้งใจจะจ่าย เค้าจะเข้าใจและยอมจ่ายได้ก่อนเริ่มงานกันครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Elsa^•^

• Full Member
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2018, 12:56:53 PM »
ให้ 2,000 ขอสด 2 ที โทรหา โทรจิก ตอนนี้ นางบล้อคไลน์ไปแล้วค่ะ

Dark knight

• Full Member
  • People Like This 21
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2018, 10:00:15 PM »
สวะครับ...นึกว่าหมามันเยี่ยวใส่

Wlg9

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2018, 02:30:49 PM »
ตอนนี้มันกลับมาแล้วค่ะ เตือนสาวๆทุกคนนะคะ