ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อไปถึงหน้างาน (ทุกรูปแบบการว่าจ้าง) แล้วเจอน้อง "ไม่ตรงปก" ผู้ชายในนี้ทำไง?  (อ่าน 3625 ครั้ง)

โตแล้วสบายใจ

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
เมื่อไปถึงหน้างาน (ทุกรูปแบบการว่าจ้าง) แล้วเจอน้อง "ไม่ตรงปก" อย่างมากชนิดไม่กล้าควงน้อง

คุณผู้ชายในนี้ทำไงกัน?

Man_bkk+

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
ถ้ามีคนถามว่ารักเค้ามั้ย  ให้ตอบไปว่ารัก สุด ๆ ๆ เลยยยยยยย

"ผมเป็นเสือที่หลงรักเหยือประจำ"

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
เจอสวยกว่าจนไม่กล้าเดินด้วย
เด๋วเค้าหาว่าลุงมาหลอกเด็กๆ
 **07**

ความทรงจำ

• Newbie
  • *
  • People Like This 23
  • โลกสดใส ด้วยรอยยิ้มของเธอ
ไม่ตรงปกเป็นเรื่องปกติครับ เดี๋ยวนี้ app มีเยอะมากมาย

เรื่องการแต่งตัวสำคัญกว่าครับ
บางคนแต่งมาแบบไม่รู้จะพาไปไหนดีเลย
ความสุขอยู่รอบๆตัวเรา...
อยู่ที่เราจะคว้ามันไว้มั้ย...

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: เมื่อไปถึงหน้างาน (ทุกรูปแบบการว่าจ้าง)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2018, 03:32:33 PM »
    โดยมากก่อนจะนัดผมจะขอรูปน้องๆ มาดูก่อนเสมอครับ แล้วประเมินไว้ว่าถ้าดรอปลงซัก 20% เรารับได้มั้ย
ถ้ารับได้จึงจะถือว่าผ่านในเบื้องต้น แล้วลองคุยดู ถ้าสวยพอได้ คุยดี เรทเหมาะสม นัดเลย....

อย่างไรก็ตามที่ผ่านมา 80% ของน้องๆ ที่มาเจอมักดรอปลงจากรูป ที่เคยเจอดีกว่าในรูปมีน้อยมาก ที่พอๆ กับในรูป
แค่พอมี แล้วถ้าเจอแบบดรอปลงมากๆ ก็จะ " ทำใจ " แบบที่ท่าน MAN_BKK ว่าไว้ครับ แล้วคงจะจำน้องคนนั้น
ไว้ให้ดีว่า อย่าพลาดไปนัดน้องเค้าอีก ......กระทู้นี้คงเป็นการบอกอย่างนึงว่า ที่บอกว่าผู้หญิงทุกคนสวย แล้วแต่ว่า
เราจะมอง นั้นมันคือคำกล่าวที่ไม่เป็นความจริง เป็นแค่คำปลอบใจให้สาวๆ บางคนเท่านั้นมั้ง....

แต่ถ้าน้องที่มาดรอปมาก ไม่ตรงปกเลย แต่นิสัยดีมากๆๆๆ อยู่ด้วยแล้วมีความสุข ก็รับได้นะครับ แค่...นานๆ นัดทีนึงก็แล้วกัน
และคงแค่ทานข้าวคุยกัน นิดๆ หน่อยๆ แล้วจ่ายค่าจ้าง แยกย้าย....
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Aunny.aun

• People Like This 277
พึ่งเข้าใจความรู้สึกตอนพึ่งมาทำงานเกี่ยวกับความงาม...ต้องมานั่งนัดพริ้ตตี้ หาคนรีวิว+น้องๆรับงานอื่นป่ะ อิอิ กลายเป็นแม่เลาจน์ซะละ **25**แต่ บางครั้งถึงกับหมดอารมณ์ คนเดียวในรูปจิงหรือ บางคนในรูปดูงั้นๆตัวจิงน่ารักเว่อร์ หลายคนในรูปยังกะเน็ตไอดอล ตัวจิงก็บ้านๆ หันมามองตัวเอง ในรูปก็เวอร์วังไม่ต่างจากคนอื่น5555+  ทำใจ
ปล.ฮาคำพูดพี่กัปตัน ที่บอกว่า ผญทุกคนสวย มันคือคำปลอบใจบางคน
 **25**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

โตแล้วสบายใจ

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ถ้านัดร้านเหล้า แล้วเจอน้องตามที่ว่ามา
พอเจอคือไม่กล้านั่งด้วยในร้านเหล้า (คงเข้าใจนะครับร้านเหล้าสาวๆ ควรจะประมาณไหน)

ให้เงิน 500 เป็นค่ารถแล้วแยก ผิดมั้ยครับ?

kaptan

Re: เมื่อไปถึงหน้างาน (ทุกรูปแบบการว่าจ้าง) แ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2018, 11:01:48 AM »
ถ้านัดร้านเหล้า แล้วเจอน้องตามที่ว่ามา
พอเจอคือไม่กล้านั่งด้วยในร้านเหล้า (คงเข้าใจนะครับร้านเหล้าสาวๆ ควรจะประมาณไหน)

ให้เงิน 500 เป็นค่ารถแล้วแยก ผิดมั้ยครับ?

เป็นสิ่งที่สมควรทำครับ ท่านดีกว่าใครหลายๆ คน....ที่บอกน้องว่าไปห้องน้ำ แล้วหายไปเลย
แต่....ถ้าทำใจได้บ้าง คุยกับน้องแบบรักษาอาการผิดหวัง น้องอาจจะแนะนำเพื่อนๆ ที่สวยๆ
มาให้ท่านใโอกาสต่อไปนะครับ มีหลายคนครับ ที่ผมเจอเพื่อนน้องที่สวยกว่าน้องมากมาย.....
บางทีสิ่งที่เราไม่คิดไม่ฝันก็เกิดขึ้นได้ทั้งนั้น ไม่ว่าด้านดี หรือด้านไม่ดีครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kaptan

Re: เมื่อไปถึงหน้างาน (ทุกรูปแบบการว่าจ้าง)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2018, 11:02:58 AM »
พึ่งเข้าใจความรู้สึกตอนพึ่งมาทำงานเกี่ยวกับความงาม...ต้องมานั่งนัดพริ้ตตี้ หาคนรีวิว+น้องๆรับงานอื่นป่ะ อิอิ กลายเป็นแม่เลาจน์ซะละ **25**แต่ บางครั้งถึงกับหมดอารมณ์ คนเดียวในรูปจิงหรือ บางคนในรูปดูงั้นๆตัวจิงน่ารักเว่อร์ หลายคนในรูปยังกะเน็ตไอดอล ตัวจิงก็บ้านๆ หันมามองตัวเอง ในรูปก็เวอร์วังไม่ต่างจากคนอื่น5555+  ทำใจ
ปล.ฮาคำพูดพี่กัปตัน ที่บอกว่า ผญทุกคนสวย มันคือคำปลอบใจบางคน
 **25**

แนะนำมาเพิ่มด้วยนะจ๊ะ....คนทีน้องอันให้มา น่ารักทุกคนเลย..

IBA

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
ตอนที่ยังไม่รู้จักเวปนี้ เล่นพวกแอปหาคู่หากิ๊ก บอกเลยว่า 90% นี่ไม่ตรงปก  **12**
แต่ก่อนจะนัดเจอใคร ผมมักจะคุยกันก่อนจนโอเคกับนิสัยใจคอแล้วถึงนัดเจอ
บางคนหน้าไม่ตรงปก แต่พอดูรวมๆด้วยรูปร่าง บุคลิก จริตที่ตรงกัน ก็ทำให้ยังพอไปกันได้ ยังคุยกันเป็นเพื่อน-พี่น้อง
แต่ผมก็จะแสดงออกตรงๆเลยว่าไม่สานต่อนะ มีระยะห่างให้กันประมาณนึง   **30**

แต่ก็มีบางคนที่ เจอตัวจริงนอกจากจะไม่ตรงปกแล้ว จริตมารยา บุคลิกภาพ เราไม่โอเคจริงๆ ก็จะบอกน้องไปตรงๆ เลืี้ยงข้าว เลี้ยงหนม หรือให้สินน้ำใจตามสมควร แล้วก็แยกย้าย  **25**