ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาเรื่องความรักนะคะ ไม่สามารถปรึษาใครได้ ขอให้คนที่ปรึกษาได้เจอแต่สิ่งดีๆ  (อ่าน 1484 ครั้ง)

arich24shavee45

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ขอปรึกษาเรื่องความรักนะคะ ไม่สามารถปรึษาใครได้ ขอให้คนที่ปรึกษาได้เจอแต่สิ่งดีดี

สวัสดีค่ะ

ต้องการปรึกษาเรื่องความรัก คนที่คบอยู่นอกใจ
เพราะ ความใกล้ชิด และ ระยะทางทำให้คนที่คบมานานนอกใจ ทุกวันนี้ยังคุยกันอยู่ค่ะ

แต่ จะขอรบกวน โทรคุยทางไลน์ ไม่สะดวกพิม เพราะ มีคำถามจะถาม ไม่สามารถ พิมทางนี้ได้
หากใคร ยินดีให้คำปรึกษา รบกวนทิ้งไอดีไลน ใน inbox
เว้บนี้นะคะ ได้ทั้ง ญ และ ชาย อยากทราบมุมมอง
และ จะถามว่า ในสิ่งที่เราจะทำ นั่นดีมั้ย

ไม่สามารถปรึกษา เพื่อนได้ แต่ ก็ไม่อยากเก็บไว้คนเดียว
หากใครสามารถช่วยแนะนำ และ รับฟังได้
ขอให้คุนเจอแต่สิ่งดีๆ ในชีวิต

นิสัยส่วนตัวไม่ใช่เด็กนะคะ และ ไม่ว่นวาย
หวังว่าจะได้คำปรึกษาดีๆ

* ไม่รับมิจฉาชีพนะคะ

HelloKittySri

• Newbie
  • *
  • People Like This 4

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
นอกใจก็คือนอกใจ ไม่ว่าด้วยเหตุผลอะไรก็ไม่ควรกระทำ
สำหรับเราถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น เราจะเลือกยุติความสัมพันธ์ซะ เพราะการที่เรายังมัวใส่ใจกับคนที่เค้าไม่ได้รักเรามากพอ มันทำให้คุณค่าในตัวเราลดลง

ปล.สุดท้ายแล้วเราเชื่อว่าคุณเองก็คงจะมีคำตอบในใจอยู่แล้วแหละ เพียงแค่อาจจะอยากมีใครมาช่วยซัพพอร์ตคำตอบนั้นๆให้มันชัดเจนขึ้น หรือบางที คำแนะนำของคนอื่นๆก็อาจจะสวนทางกับคำตอบของคุณก็ได้
สุดแท้แต่ใจคุณนะคะ ตัดสินใจดีๆ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

aichi

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
First impression

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
ถ้าไม่สบายใจก็ pm มาได้ค่ะ ทิ้งไลน์ไว้ใน pm ก็ได้

แต่พี่จะว่างช่วงดึกๆ หน่อยนา  **30**

ปัญหาแฟนนอกใจนี่ปัญหาเบสิกเลย
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

viverini

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
คงจะช่วยให้ไอเดียได้บ้างนะครับ

ชีวิตคนเราอยู่ได้แค่ 21,900 วัน
ความทุกข์ที่เราต้องพบเจอนั้นล้วนแล้วแต่เป็นสิ่งที่เรานำหยิบขึ้นมาวางไว้ในใจ ขอให้ทบทวนตนเองว่าเราทุกข์แล้วได้อะไรกับเรื่องพวกนี้ จิตใจเราจะดีขึ้นได้เมื่อปล่อยวางเรื่องราวแย่ๆนั้นไป
อยู่กับใครแล้วทุกข์ ไม่สบายใจ ก็ออกห่างจากเขาไป ขอให้กลับมารักและดูแลตัวเองให้ดี ทั้งร่างกายและจิตใจ
เรื่องราวใดทำให้ทุกข์ ก็จงปล่อยมันทิ้งไป มีอะไรอีกมากมายที่เราต้องพบเจอ
ถึงแม้จะคบกันมานานเท่าไหร่ ก็ไม่ได้หมายความว่าเราจะต้องเอาความยาวนานนั้นมาเป็นเงื่อนไขให้เราต้องทนและจมปลัก
ขอให้รักตนเองให้มาก ทำจิตใจให้มีความสุข ชีวิตจะมีความสุขครับ