ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ดูหายไป3-4วันแล้ว ควรทำใจแล้วใช่ไหมคะ  (อ่าน 1834 ครั้ง)

Fhamai8841

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
เรื่องของเรื่อง เมื่อต้นเดือนเราโพสหาพี่ดูแลคนนึง พี่เค้าเมลมาขอไลน์ คุยกันก้โอเค รับเงื่อนไขกันได้(เรามีแฟนแล้ว ส่วนพี่เค้าก้มีภรรยาแล้วเช่นกัน) พี่เค้าก้บอกแนวๆว่า เค้าจองตัวเราแล้วนะ ไม่ต้องไปคุยกับใครอีก ซึ่งเราก้โอเค เลยปฏิเสธพี่ๆคนอื่นไป เพราะไม่อยากคุยหลายคน (ด้วยความที่ว่าเปนเดกซื่อๆ ตรงๆ มีอะไรก้คุยกัน ไม่ปิดบังกัน)

หลังจากนั้นคุยกันได้1-2วัน เราก้นัดเจอกัน ซึ่งก้โอเคทุกอย่าง พี่เค้าก้ให้เงินเรามาก้อนนึง(เค้าว่าจะให้เปนรายอาทิตย์) หลังจากกนั้นก้คุยกัน ทักกันปกติทุกวัน(ถึงขนาดส่งเวปพวกขายชุดคอลเพลย์ให้เราสั่งไว้ให้ด้วย)  **11**

พอเข้าอาทิตย์ที่2 ตอนแรกเราก้นัดวันกัน พี่เค้านัดวันพุธแต่เราไม่ว่าง ขอเลื่อนเปนพฤหัส สรุปก้รอเก้อ ทักไลน์ไปก้ไม่อ่าน เราก้รอพี่เค้าทักมา แต่พี่เค้าก้เงียบหายไปทั้งวัน คอลไลน์มาอีกทีตอน3ทุ่มกว่า บอกว่าช่วงนี้ภรรยาติดเค้าจัง เราก้เออๆออๆไป แล้วก้บอกพี่เค้าว่า พี่สะดวกค่อยทักมาก้ได้ ก่อนวางสายเราก้บอกขอค่าขนมหน่อย พี่เค้าก้บอกว่าเดี่ยวพรุ่งนี้โอนให้

หลังจากวันนั้นที่คุยกันที่เค้าก้หายไปเลย ค่าขนมก้ไม่ได้ สรุป คิดว่าควรจะทำใจได้แล้วใช่ไหมคะ เหมือนว่าจะโดนเท..... เฮ้อ~~

P.S. จริงๆฝากถึงพี่ๆหลายคน ถ้าจะไป กันควรบอกกันนิสนุง... ทำตัวไม่ถูก เราก้ซื่อ บอกให้รอกะรอ รอแบบไม่มีจุดหมาย ไม่รู้ควรจะทำไงต่อดี ควรรอต่อไปไหม? หรือควรหาพี่ดูแลคนใหม่มาด้ามใจ? **12**  **01**

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
Re: พี่ดูหายไป3-4วันแล้ว ควรทำใจแล้วใช่ไหมคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 10:29:47 PM »
พี่ดูแล จขกท. ก็รับปากจะโอนค่าขนมแล้วแต่เล่นหายไปเลย<<<<<อันนี้คิดว่าดีมั้ย แล้วแต่จะคิด

ส่วนควร รอต่อไปมั้ย? ถ้าไม่เดือดร้อน พี่ดูแลสมควรแก่การรอ ก็รอค่ะ หรือการหาพี่ดูแลใหม่มันไม่ยาก ก็หาใหม่ค่ะ
สรุปคือมันต้องดูหลายๆปัจจัยและองค์ประกอบอื่นๆด้วย  ว่าคำตอบที่เลือกมันเหมาะกับเรามั้ย เอาตัวเราเองก่อน อย่าพึ่งนึกถึงคนอื่น
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Fhamai8841

• Newbie
  • *
Re: พี่ดูหายไป3-4วันแล้ว ควรทำใจแล้วใช่ไหมคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2018, 06:02:39 AM »
พี่ดูแล จขกท. ก็รับปากจะโอนค่าขนมแล้วแต่เล่นหายไปเลย<<<<<อันนี้คิดว่าดีมั้ย แล้วแต่จะคิด

ส่วนควร รอต่อไปมั้ย? ถ้าไม่เดือดร้อน พี่ดูแลสมควรแก่การรอ ก็รอค่ะ หรือการหาพี่ดูแลใหม่มันไม่ยาก ก็หาใหม่ค่ะ
สรุปคือมันต้องดูหลายๆปัจจัยและองค์ประกอบอื่นๆด้วย  ว่าคำตอบที่เลือกมันเหมาะกับเรามั้ย เอาตัวเราเองก่อน อย่าพึ่งนึกถึงคนอื่น
**19** **19** **19** **12** **12** **07** **07**

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2018, 06:30:38 AM »
ผมว่าเขาอาจติดอะไรหรือไม่สะดวกมั้งครับ เช่นอาจไป ตจว. ตปท พร้อมครอบครัว อย่าลืมว่า ผช.ในนี้เค้าไม่พกโทรศัพท์ที่มีไลน์น้องๆติดตัวกัน หรือใช้เครื่องหลักกัน. เดี๋ยวซวย หัวขาด

Fhamai8841

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2018, 10:12:27 AM »
ผมว่าเขาอาจติดอะไรหรือไม่สะดวกมั้งครับ เช่นอาจไป ตจว. ตปท พร้อมครอบครัว อย่าลืมว่า ผช.ในนี้เค้าไม่พกโทรศัพท์ที่มีไลน์น้องๆติดตัวกัน หรือใช้เครื่องหลักกัน. เดี๋ยวซวย หัวขาด
ภาวนาให้เปนแบบนั้นค่า  **21** **21**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2018, 10:39:17 AM »
     ถ้าเดาจากเรื่องที่น้องเล่ามานี้ น้องโดนเทครับ จะด้วยเหตุผลอะไรก็ตามแต่พี่ว่ามันเป็นเช่่นนี้แน่ๆ
การตกลงกับพี่ๆ คนไหนก็ตาม ถ้าเราใช้เวลาในการทำความรู้จักไม่นานมากพอ พี่เค้ามาง่ายก็ไปง่ายครับ
และสำหรับการพบกันในสังคมแบบนี้ ก็จะเป็นแบบนี้ คงต้องทำใจครับ

ถ้าน้องน่ารัก นิสัยดี น้องก็จะมีพี่ๆ ที่ดีๆ มาสนใจน้องอีกแน่นอนครับ ซึ่งต่อไปก็ใช้เวลาในการทำความรู้จัก
ให้นานพอเพื่อจะได้มั่นใจขึ้นว่า พี่เค้าชอบน้องจริงและดูแลน้องนานพอที่น้องจะได้ผ่านพ้นช่วงยากๆ ของชีวิตไปได้
โชคดีนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Fhamai8841

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2018, 11:10:11 AM »
ตั้งdeadlineไว้แล้วคะ ถ้าคืนนี้พี่เค้าไม่ทักกลับมาก้คงต้องเริ่มต้นใหม่ **26** **26**

AnnyBaby

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2018, 04:24:14 PM »
แย่จังเลยนะคะเจอแบบนี้

Dark knight

• Full Member
  • People Like This 21
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2018, 09:53:49 PM »
ดีแล้วครับ ที่เป็นแบบนี้แต่เริ่มต้น ยังไม่ได้ไปถึงไหน...

บางคนก็ขลาดเขลาจนไม่กล้าบอกอะไรตรงๆ
โกหกแค่ให้มันผ่านไป...พอถึงเวลาก็เลือกจะหลบหายไปเลย...

อย่าไปสนใจเลย หาใหม่ครับ