ผู้เขียน หัวข้อ: HW1'st การบ้านฉบับแรกของหนูนะเจ้าค่าาา  (อ่าน 1304 ครั้ง)

BYEEYB

• Newbie
  • *
  • People Like This 0

**36** สวัสดี่าาา นี่คือการบ้านฉบับแรกของหนูนะคะ หลังจากที่แอบส่องๆมานานคะ ประจวบเหมาะกับเป็นช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อเลือกการเรียน แน่นอนคะหนูได้ลองแอดพี่คนนึงไป แต่ไม่กล้าทักไปค่าาา แงงงงง **01** แต่แน่นอนคะหนูมีไลน์เค้าหนูเห็นทุกวันคะพี่เค้าอัพสเตตัสไลน์ทุกวันเลย แต่หนูก็อ่านทุกวันค่าาา  **30** จนทำให้หนูคิดว่าพี่เค้าต้องเป็นคนที่อบอุ่น และต้องน่ารักแน่ๆๆ ก็นั่นแหละคะ "ไม่ทักรักก็ไม่เกิด" เอ้ยๆๆๆ ไม่ทักแล้วจะรู้ไหมหล้ะคะว่าเค้าน่ารักจริงป่าวววว **25** แน่นอนคะ หนูทักพี่เค้าไปก่อน และในที่สุดเราก็นัดเจอกัน  **39** ด้วยความตื่นเต้น + กะเวลาไม่ถูก นี่เลยค่าาา ไปก่อนเวลานัดตั้งเกือบสองชั่วโมงแหนะ แน่นอนคะบ้าไปแล้วบ้าไปแล้วแน่ๆ  **19**
            เมื่อถึงเวลาที่ต้องเจอกัน งื้อออออ  พี่เค้าน่ารักจริงๆคะคุณน่ารักมากๆ เราคุยกันหลายเรื่อง และหลายครั้งหนูเขิลจนหลบสายตาพี่เค้าบ่อยๆไม่กล้าสบตาเท่าไหร่เลยหล้ะคะแถมพี่เป็นคนอบอุ่นจริงๆด้วยเป็นห่วงน้องหลายๆอย่างเลย ให้ขนมน้องกลับบ้านด้วยขอบคุณนะค่า เวลาผ่านไปเร็วมากงื้อออน้องไม่อยากให้ผ่านไปเร็วแบบนี้เลยคะพี่ แต่ก็นั่นแหละคะมันก็ถึงเวลาที่เราต้องจากกัน  **01** สุดท้ายเรากอดกันเพื่อจากลากันจริงๆทำให้หนูใจหายวาบบบ มันทำให้เรารู้สึกทั้งเศร้าและดีใจที่ได้เจอแต่ก็นอยด์ว่าเราจะได้เจอกันอีกไหม  **21** หืออออ ดีใจที่ได้เจอนะคะ  **38**

ปล.หนูอาจจะเขียนไม่เก่งนะคะ ถ้าอ่านแล้วมึนๆหนูก็มึนเหมือนกันค่า
ปล.2 ไว้ถ้ารู้สึกคิดถึงเด็กเปิ่นๆคนนี้ยังไงก็มาชวนหนูได้อีกนะคะ 555555
ปล.3 พี่ท่านอื่นมาทำความรู้จักกันได้นะคะ หืออออ **38** อันยองงงงงงงงงงง

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: HW1'st การบ้านฉบับแรกของหนูนะเจ้าค่าาา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2018, 09:47:10 AM »
     นึกภาพออกเลยครับ โมเม้นแบบนี้น่ารักมากๆ สำหรับคน 2 คนที่มาพบกันด้วยความสุข
และการพบกันนั้นก็นำพาความสุขมาให้จริงๆ .....ยินดีด้วยครับ และขอให้น้องๆเจอพี่เค้าบ่อยๆ
และเจอพี่ๆ ที่น่ารักแบบนี้หลายๆ คนนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: HW1'st การบ้านฉบับแรกของหนูนะเจ้าค่าาา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2018, 01:56:37 PM »
โมเม้นท์ดี ๆ สำหรับเดทครั้งแรก มันน่าจดจำเสมอ

ขอให้เจอกับพี่เค้าเรื่อย ๆ นะครับ

**38**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า