ผู้เขียน หัวข้อ: 2nd HW : "อุดมสุข ไม่ใช่แค่ชื่อสถานที่ แต่รวมไปถึงช่วงเวลาที่อุดมไปด้วยความสุข"  (อ่าน 2231 ครั้ง)

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
เนื่องจากช่วงนี้ได้มีโอกาสเจอพี่ๆอยู่เรื่อยๆ การบ้านครั้งที่ 2 ในครั้งนี้เลยขอหยิบยกเอาเรื่องราวน่ารักๆกับพี่ท่านนึงมาเล่า เหตุการณ์ผ่านมาหลายวันแล้ว แต่เรายังคงจำมันได้ดี...

หลังจากที่เราโพสกระทู้รับงานเที่ยวได้ไม่นาน ก็มีพี่ท่านนึง PM เข้ามาทักทาย จนเราได้แอดไลน์กัน โดยงานที่พี่ท่านนี้ต้องการจะจ้างเราคืองานดื่ม
เราคุยกันได้ไม่นาน เราก็นัดเจอกัน ณ สถานที่แห่งหนึ่งในย่านอุดมสุข สาเหตุที่เรายอมรับงานพี่คนนี้อย่างง่ายดายไม่ได้มาจากการที่เราชอบดื่มเหล้าหรอกนะ แต่พอเราได้คุยกัน เรากลับรู้สึกถูกคอกับพี่เค้าอย่างบอกไม่ถูก จนทำให้อยากจะเจอพี่เค้าจริงๆ
เราได้พบกับผู้ชายวัยสามสิบกว่า ผิวค่อนข้างขาว มีหนวดเล็กน้อย รูปร่างพอเหมาะ หน้าตาของเค้าดูเด็กกว่าอายุจริงไม่น้อยเลยทีเดียว
ตั้งแต่มาถึง เรานั่งกันคนละฟากฝั่งของโต๊ะ การสนทนาเป็นไปอย่างช้าๆ แตกต่างจากตอนที่เราไลน์คุยกัน ตอนนั้นเราไม่มีการเคอะเขินใดๆ แต่เมื่อต้องมาเผชิญหน้ากันจริงๆ สิ่งที่เกิดขึ้นคือ "ความเงียบ" พี่ท่านนั้นไม่แม้แต่จะสบตาเราสักนิด หากมีเพียงแต่เราที่พยายามมองหน้าเค้าอย่างไม่ละสายตา เราพยายามชวนคุยสัพเพเหระ แต่ดูเหมือนบทสนทนาของเราดูจะไม่ค่อยราบรื่นซักเท่าไหร่นัก
จนในที่สุดเราคิดว่าคงจะเป็นแบบนี้อีกต่อไปไม่ไหวแล้ว เราจึงลุกขึ้นขอตัวไปเข้าห้องน้ำ ตั้งสติ ! แล้วกลับมาทิ้งตัวลงนั่งข้างๆพี่เค้า แทนที่จะกลับไปนั่งที่เก่าฝั่งตรงข้าม
เราเริ่มเขยิบตัวเข้าไปใกล้พี่เค้ามากขึ้น แขนข้างนึงของเราพาดขึ้นไปอยู่บนพนักพิงเก้าอี้ฝั่งที่พี่เค้านั่งอยู่ เราเอียงตัวหันไปหาพี่เค้าเพื่อให้เราสามารถมองหน้าพี่เค้าได้ถนัดขึ้น
เรายังคงชวนคุยอย่างไม่ลดละ พร้อมทั้งชวนพี่เค้าดื่มอย่างต่อเนื่อง เมื่อเราต่างคนต่างดื่มด่ำกับแอลกอฮอล์จนได้ที่ บรรยากาศความเงียบก็เริ่มจางไป เราเริ่มคุยกันอย่างสนุกสนาน เราหันมาสบตากันมากขึ้น "พี่คนนี้น่ารักชะมัด" ความรู้สึกของเราบ่งบอกออกมาอย่างนั้น
ความน่ารักไม่ใช่แค่หน้าตา แต่เกิดจากการที่พี่เค้าไม่กล้าสัมผัสถูกเนื้อต้องตัวเรา มีแต่เราต่างหากที่ซุกซน เราเอื้อมมือข้างนึงไปจับมือพี่เค้ามาวางที่ขา พอเห็นเราหัวเราะคิกคักชอบใจ พี่เค้าคงหมั่นไส้เลยหยิกแขนเราไปที เราก็เลยถือโอกาสเอาแขนพี่เค้ามากอดไว้กับตัวซะเลย
ค่ำคืนนั้นเราใช้เวลาอยู่ด้วยกันค่อนข้างนาน เราจดจำได้ดีในทุกๆช่วงเวลาที่เรานั่งอยู่ด้วยกัน หลายครั้งที่เราทำเนียนเอนหัวไปซบที่ไหล่ ปฏิกิริยาตอบกลับโดยการลูบผม เอามือมาจับที่แก้ม และหอมเบาๆก็ทำให้เรายิ้มออกมา ตัวเราเองก็ขโมยหอมแก้มพี่เค้าไปหลายครั้งอยู่เหมือนกัน
เราแทบไม่อยากให้ถึงเวลาแห่งการจากลา แต่สุดท้ายแล้วค่ำคืนนั้นก็เป็นความทรงจำที่ดีสำหรับเรา คำพูดว่า "แล้วเราเจอกันอีกนะ" ก็ทำให้เรารู้สึกดีมากขึ้นไปอีก

คุณเคยแอบชอบรุ่นพี่ในโรงเรียนบ้างมั้ย?? เราว่าความรู้สึกของเราในตอนนั้น คงจะเหมือนกับตอนแอบชอบรุ่นพี่ในโรงเรียนเลยนั่นแหละ

ปล. เมื่อมาถามทีหลังว่าทำไมถึงไม่ยอมมองหน้า คำตอบที่ได้คือก็หนูใส่เสื้อคอลึกเกินไป พี่เลยกลัวว่าหนูจะคิดว่าพี่มองนม ขอบคุณค่ะ !!! 5555
I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

บูริน

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
อ่านแล้วรู้สึกดีจัง ผมว่าผู้ชายคนนั้นโชคดีนะ น้องเองก้อโชคดีที่เจอผู้ชายดีๆที่รู้จักให้เกรียติผู้หญิง วันนึงหากผมอยากจะจ้างน้องเที่ยวสักคนหวังว่าจะโชคดีได้เจอน้องดีๆแบบน้องบ้าง

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
มีแต่น้องหลายๆคนบอกผมจ้องมองแต่นมไม่ดูอย่างอื่นบ้างเลย...
ผมก็บอกน้องไปตามตรงว่า...ผมซื่อ...การกระทำตรงกับใจ....
ผมชอบดู...น้องสวย....แต่งมาให้ดูแล้ว...ผมก็ดูสิคราบบบบบ....
ดูแล้วน้องๆจะได้ภูมิใจว่ามีของสวยน่ามอง.....
ปล. แล้วทำไมชอบต่อว่าผมลา.ม.ก.ด้วยยยยย...เฮ้อออออ.... **12**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

tawans

• อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
.......
จนในที่สุดเราคิดว่าคงจะเป็นแบบนี้อีกต่อไปไม่ไหวแล้ว เราจึงลุกขึ้นขอตัวไปเข้าห้องน้ำ ตั้งสติ ! แล้วกลับมาทิ้งตัวลงนั่งข้างๆพี่เค้า แทนที่จะกลับไปนั่งที่เก่าฝั่งตรงข้าม
เราเริ่มเขยิบตัวเข้าไปใกล้พี่เค้ามากขึ้น แขนข้างนึงของเราพาดขึ้นไปอยู่บนพนักพิงเก้าอี้ฝั่งที่พี่เค้านั่งอยู่ เราเอียงตัวหันไปหาพี่เค้าเพื่อให้เราสามารถมองหน้าพี่เค้าได้ถนัดขึ้น

Please  mind the  gap......
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

kaptan

• People Like This 1734
Re: 2nd HW : "อุดมสุข ไม่ใช่แค่ชื่อสถานที่ แต่รวมไปถึงช
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2018, 12:45:49 PM »
       น้องมาส่งการบ้านน่ารักๆ แบบนี้ ต่อไปคิวยาวกว่าซอยอุดมสุขไปมากมายแน่ๆ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

อ่านแล้วรู้สึกดีจัง ผมว่าผู้ชายคนนั้นโชคดีนะ น้องเองก้อโชคดีที่เจอผู้ชายดีๆที่รู้จักให้เกรียติผู้หญิง วันนึงหากผมอยากจะจ้างน้องเที่ยวสักคนหวังว่าจะโชคดีได้เจอน้องดีๆแบบน้องบ้าง

ความสัมพันธ์ที่ดีจะเริ่มต้นได้ก็ต่อเมื่อเราเริ่มต้นมันนะคะ อย่าเพิ่งไปกลัวหรือคาดหวังไปก่อนเลยค่ะว่าเราจะเจอคนดี หรือไม่ดี
อย่างพี่คนที่น้องได้เจอคนนี้ ตอนนี้เราสามารถเจอกันได้โดยไม่ต้องนัดล่วงหน้า ไม่จำเป็นต้องไปทานข้าวแพงๆ บางครั้งยังชวนกันออกไปนั่งทานอาหารตามสั่งแถวบ้านเลยค่ะ ลองดูนะคะเผื่อจะได้รับมิตรภาพใหม่ที่ดีๆกลับมา ^^
I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

มีแต่น้องหลายๆคนบอกผมจ้องมองแต่นมไม่ดูอย่างอื่นบ้างเลย...
ผมก็บอกน้องไปตามตรงว่า...ผมซื่อ...การกระทำตรงกับใจ....
ผมชอบดู...น้องสวย....แต่งมาให้ดูแล้ว...ผมก็ดูสิคราบบบบบ....
ดูแล้วน้องๆจะได้ภูมิใจว่ามีของสวยน่ามอง.....
ปล. แล้วทำไมชอบต่อว่าผมลา.ม.ก.ด้วยยยยย...เฮ้อออออ.... **12**

พอจะทราบกิตติศัพท์ในด้านนี้ของพี่ tawans มาอยู่บ้างค่ะ เลยไม่ค่อยแปลกใจซักเท่าไหร่ 555 แซวเล่นนะคะ
แต่จริงๆเวลาผู้หญิงแต่งหน้าแต่งตัวมา ก็อยากให้มองเช่นกันค่ะ ใช้เวลาตั้งนาน กว่าจะได้ขนาดนี้เนอะ พอมีคนมองซักนิดมันก็ชื่นใจ

.......

ถ้าเป็นพี่ tawans ขอบอกเลยค่ะ I don't mind the gap :)

Re: 2nd HW : "อุดมสุข ไม่ใช่แค่ชื่อสถานที่ แต่รวมไปถึงช
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2018, 04:11:12 PM »
       น้องมาส่งการบ้านน่ารักๆ แบบนี้ ต่อไปคิวยาวกว่าซอยอุดมสุขไปมากมายแน่ๆ

ขอบคุณพี่ kaptan มากๆนะคะ ขอให้มีงานเข้ามาเถอะค่ะ ตอนนี้ยังมีคิวว่างอยู่เยอะเลย 5555

tawans

.......

ถ้าเป็นพี่ tawans ขอบอกเลยค่ะ I don't mind the gap :)
**39** **39** **39** **03**