ผู้เขียน หัวข้อ: Frist Homework # Baby ♥การบ้านฉบับแรกของเด็กอ้วน  (อ่าน 1517 ครั้ง)

Unhappy

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
  • หุ่นอาจไม่ดีให้หลงไหล แต่มีความจัญไรให้หลงรัก
 **39**  **30** สวัสดีค่ะ หลังจากที่หนูสิงสู่ ไม่สิ แอบซุ่มเงียบๆอารมณ์แบบ แอบมองเธออยู่นะจ๊ะ แต่เธอไม่รู้บ้างเลย ~ แฮร่ !!!  ;) มาสักระยะแล้ว ก็อยากจะลองเขียนการบ้าน น่ารักๆหรือ อาจจะไม่น่ารักให้พี่ได้ลองอ่านกันบ้าง อิอิ :)
หนูเป็นคนขี้เหงาค่ะ เป็นคนอยู่ติดบ้าน ไม่ค่อยได้ไปใหน วันๆทำงานกว่าจะเลิกก็เกือบ 3 ทุ่มทุกๆวัน
X( ด้วยความเหงาหรืออารมณ์เปลี่ยวอะไรไม่รู้ได้ในวันอาทิตย์ที่ 25/3/60 หนูก็ลองเข้าเว็บมาเลื่อนๆอ่านนู้นนี่นั้นนนน เพราะชอบเข้ามาอ่านการบ้านในเว็บนี้ตลอด จนไปเจอกระมู้นึงเข้า ไม่ผิดค่ะ กระมู้ เรียกแบบนี้จะเพิ่มความ Cawaii ให้ตัวเอง 10% 555555555
เลยได้ลองแอดพี่ผู้ชายคนนึงไป พี่เขาตอบเร็วมาก เร็วมากๆ ทักปุ๊บตอบเลย XD
เราก็พูดคุยกันถึงเรื่องนู้นเรื่องนี้ บทสนทนาทางไลน์ค่อนข้างเยอะและแทบจะตลอดเวลาทั้งวัน
ตั้งแต่เรื่องสติ๊กเกอร์ไลนยันชีวิตประจำวัน 555555
บทสนทนาผ่านไปเร็วมาก แต่เหมือนเขาคงเริ่มขี้เกียจจะคุยกับหนูเลยโทรไลนมา :) พี่เขาคอยโทรหาตลอด เป็นระยะ ทำอะไร อยู่ที่ใหน เป็นอะไรที่ใจเต้นแรงนิดหน่อยเพราะไม่ค่อยได้คอลคุยกับใคร
สักพักพี่เขาก็บอกว่า "เดี๋ยวกลับแล้วไปหานะ"
"ว่างตอนใหน" อย่างที่บอกหนูทำงานเลิกดึกมากค่ะ เลนบอกพี่เขาไปว่า หนูจะว่างวันจันทร์ และ ทุกวันหลัง 2 ทุ่ม :)) และพี่เขาก็ตอบรับทันที
หลังจากนั้นเราก็คุยกันมา 2 วัน คุยกันตลอด พอพี่เขาว่างก็จะโทรมาหาเช่นกัน ;)
จนแล้วจนรอด วันอังคาร ก็มาถึง เราตกลงนัดกันไว้ที่ 5 โมงเย็น เดี๋ยวจะแว๊บอู้งานเลิกก่อนเวลาออกไปหา 555555555555555555555
พอพี่เขามาถึง พี่เขาก็ต้องมาจอดรอเราสักพักเพราะที่ร้านมีลูกค้า :'( พอเสร็จธุระ เราก็รีบวิ่งไปขึ้นรถทันที การเจอกันครั้งแรกมันจะเขินๆหน่อยเป็นแบบนี้ทุกครั้งจริงๆ ทันทีที่ก้าวขึ้นรถ พี่เขาก็พูดขึ้นมา " หืมมมม กลิ่นหอมโชยมาก่อนเลย "
เราเลยบอกพี่เขาว่า " อ่อ นี้ไม่ใช่กลิ่นน้ำหอมนะคะ กลิ่นพวกโลชั่น สบู่ที่ใช้เป็นประจำค่ะ "
พี่เขาก็แบบ ห๊าาาา โลชั้นมันหอมขนาดนี้เลยหรอหรือพึ่งอาบน้ำ หนูเลยถือโอกาส หลอกให้ผู้ชายแตะอั๋งตัวเองด้วยการยืนแขนไปให้พี่เขาดมแล้วบอกว่า " เนี้ยอาบน้ำเมือตอนเที่ยง ตอนนี้ยังหอมอยู่เลย " แล้วก็ยิ้มๆ หลังจากนั้นบทสนทนาของเราก็เปลี่ยนไปเป็นกินอะไร ไปใหนกันดี ร้านใหนดี แทนค่ะ เขินนนนนน >< เพราะตอนนั้นอารมณ์เหมือนหมูกับหมีกำลังหิวโซ :'( เราก็ไปทานข้าวกันค่ะ เราพุดคุยกับตลอด เดินจูงมือกัน  พี่น่ารักมากกกกกก พี่เขาเหมือนหมีพูเลย สักพักพี่พูดว่า ห้างนี้มี ร้านนี้มั้ยว่าจะไปซื้อของสักหน่อย เราก็บอกว่ามี๊!!!! เพราะหนูชอบร้านนี้มากเป็นแฟนคลับตุ๊กตาร้านนี้แบบสุดๆ เราก็พากันเดินหา หัวเราะตลอดเวลา ที่เดินที่คุยกัน ยังย้ำคำเดินพี่เขาเหมือนหมีพูมากกกก น่ารักกกกกกกก ;) พอไปถึงร้านเราก็กระโจนหาตุ๊กตาเลย เป็นราคาที่ไม่แพงแต่ไม่เคยกล้าซื้อเพราะเราขี้งกและค่อนข้างประหยัดมาก 5555555+ พี่เขาก็เดินมา แล้วถามว่าเอาตัวนี้นะ มันเหมือนพี่เลย เราก็ห๊ะ!! ไม่เอาค่ะ เปลืองเงิน 5555ผีขี้เหนียวเข้าสิงตลอด จนแล้วจนรอดก็ได้หมียักย์กลับมากอด 1 ตัวถ้วน เพราะพี่เขาบอกว่าตอนแรกจะซื้อไปให้ตอนไปรับกะเซอร์ไพทมากกว่า 5555555 เห็นมั้ยบอกแล้วว่าพี่เขาน่ารัก :)
เราเดินหอบหมีและจุงมือกันออกจากห้าง ในความรู้สึกของหนูตอนนั้นมันนั้นมันน่ารักมากกกก
นานแล้วที่ไม่เคยทำอะไรแบบนี้ เรามาพักกันที่รถ เพราะหนูร้อนมากเหงือท่วมตัว จนชุ่มไปหมดนี้ยังสงสัยว่าเดินห้างหรอ 5555555555555 ยังกับไปวิ่งมาราธอนที่ใหนมา :)) กิจกรรมหลังจากนั้น ขอเก็บไว้เป็นเรื่องที่หนูอมยิ้มตอนนึกถึงในทุกๆครั้งที่เรานึกถึงกันดีกว่า ขอบคุณพี่มากเลยนะคะ ทั้งหมีตัวใหญ่ และ ขนมของฝาก ทั้งความอบอุ่นที่มีให้ เป็นไปได้ก็อยากเจอกันอีก >< ขอบคุณที่บอกว่าตัวหอม ขอบคุณที่เลือกจะไปกินข้าวกับหนู ♥ ขอบคุณค่ะ
ขอจบการบ้านอันแรกของหนูไว้เท่านี้
ถ้ามีโอกาสก็อยากมีการบ้านชิ้นต่อไป 5555555555555555555555555555555555
ขอบคุณที่อ่านจนจบนะคะ

Call me Baby ♥
(●´з`)♡ เราไม่สามารถทำให้คนทุกคนบนโลกรักเราได้หรอก

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: Frist Homework # Baby ♥การบ้านฉบับแรกของเด็กอ้วน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2018, 11:54:32 AM »
    มุ้งมิ้ง ...ดีจังครับ ขอให้มีการบ้านใหม่เร็วๆ และเรื่อยๆ นะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Unhappy

• Newbie
  • *
  • หุ่นอาจไม่ดีให้หลงไหล แต่มีความจัญไรให้หลงรัก
Re: Frist Homework # Baby ♥การบ้านฉบับแรกของเด็กอ้วน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2018, 01:04:28 PM »
    มุ้งมิ้ง ...ดีจังครับ ขอให้มีการบ้านใหม่เร็วๆ และเรื่อยๆ นะครับ

**39** ขอบคุณค่ะ
(●´з`)♡ เราไม่สามารถทำให้คนทุกคนบนโลกรักเราได้หรอก

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2018, 11:36:30 PM »
รออ่าน the 2nd homework ครับ

**24**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Unhappy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2018, 11:40:01 PM »
รออ่าน the 2nd homework ครับ

**24**

**06** **06** ขอบคุณค่ะ