ผู้เขียน หัวข้อ: เกลียดยังไงเจอยังงั้น  (อ่าน 1217 ครั้ง)

JIMMYJANNY

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
เกลียดยังไงเจอยังงั้น
« เมื่อ: เมษายน 03, 2018, 10:06:22 PM »
ดีค่ะจุ๊บนะค่ะวันนี้จุ๊บนัดเจอพี่คนนึงซึ้งเราเคยเจอกันแล้วหลายๆครั้งพี่เค้าดีค่ะตอนแรกๆยอมรับแต่พอไปๆมาๆเริ่มนิสัยไม่โอเคค่ะคือจุ๊บรู้ตัวว่าจุ๊บค่อนข้างจะเยอะจุ๊บออกได้ตามเวลาที่ระบุ10.00-16.00เรทได้มากสุด18.00ซึ้งต้องนัดล่วงหน้าล่วงหน้าในที่นี้คือถ้าจะนัดเช้าวันพรุ่งนี้ต้องบอกวันนี้ส่วนถ้าจะนัดช่วงบ่ายก็ให้บอกเช้าคือลอกก่อนล่วงหน้ามากสุด6ชมอ่ะค่ะ..หนูดูเยอะนะเข้าใจค่ะมันก็มีเหตุผลค่ะเพราะมีลูกและทำงานพาทไทมและเลี้ยงลูกในวันที่ไม่ทำงานคราวนี้พี่คนนี้นัด4โมงหนูก็ออกมาแต่เผอิญหนูไม่มีตังติดตัวสักบาทใส่บช.ไปหมดแล้วก็ไม่มีห้างใกล้บ้านที่สามารถเบิกได้เลยให้พี่โอนค่ารถมาพี่เค้าโอนค่ะ200หนูก็นั่งรถมา140ค่ะพอถึงหนูก็รีบไปเติมตังโทรสับเพื่อเติมเน็ตเลยสรุปพี่เค้ามาถึงแล้ว4.10แล้วหนูมาเรทกว่าเค้า4.20เค้าก็บอกไม่รอแล้วหนูรู้ค่ะตวามผิดหนูเองเต็มๆหนูโง่เองที่หนูไม่ได้เติมเน็ตไม่มีตังโทรสับสักบาทไม่มีเงินติดตัวไม่มีไรเลยคือแบบโง่เองแล้วหนูก็เร่งที่สุดแล้วหนูถึงเลือกนั่งวินม.ไซด์แต่มันก็ช้าเพราะติดไฟแดง3ไฟแดง90วินาทีซึ้งหนูแบบคือมาถึงแล้วอ่ะทำไมว่ะคือไม่โทดพี่เค้าค่ะแต่ก็คือร้องไห้เลยจุ๊บนั่งรถมาตั้งไกลอ่ะจุ๊บอยากเจอแต่แบบอ่าวแค่ไม่กี่นาทีพี่เค้าไม่รอเค้าไลนมาบอกว่าหนูไม่รับโทรสับโอ้หนูจะบอกว่าพี่เค้าบอกโทรแต่ความจริงมันขึ้นในโทรสับหนูแค่3วิินาทียังไม่หยิบโทรสับขึ้นมากดปุ่มรับเลยหนูร้องไห้ณตรงนี้นแล้วทุบหัวตัวเองแบบปกติหนูไม่เคยพลาดเรื่องพวกนี้ขนาดนี้หนูเลยแบบมันวันซวยไรว่ะเนี่ย

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: เกลียดยังไงเจอยังงั้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 09:22:59 AM »
      น้องๆ ที่ผมเจอ 8 ใน 10 คนมาช้ากว่าเวลานัดครับ
อ่านกระทู้นี้แม้ว่าใจนึงก็สงสารและเข้าใจในการพยายามจะรีบมา
แต่ถ้าเราไปทำงาน เราควรไปถึงก่อนเวลางาน ไม่ใช่กะว่าถึงตรงเวลางาน
เพราะถ้ามีอะไรที่ติดขัด เราจะกลายเป็นมาสาย และการมาช้าไม่ว่าจะเหตุผลใด เราผิดพลาดครับ

มีเพื่อนๆ ผมบางคนก็มาบ่นว่า น้องๆ ส่วนมากมาช้า หรือหายไปในวันเวลาที่นัดกันโดยไม่บิกกล่าว
ผมก็บอกเค้าว่า ถ้าน้องๆ เหล่านี้มีคุณภาพในการจัดการที่ดี เค้าไม่ต้องมารับงานแบบนี้
เราเจอน้องๆ พวกนี้ เพราะชีวิตคิดอะไร ทำอะไร เอาความสะดวกตัวเองเป็นหลักนี่แหละ

แต่ก็ขอชื่นชมน้องๆ หลายๆ คนนะครับที่มาตรงหรือก่อนเวลาเสมอ น้องเป็นคนน่ารัก
และพี่ๆ มักประทับใจครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
Re: เกลียดยังไงเจอยังงั้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 01:31:41 PM »
ในอีกมุมนึงก็อยากจะให้ลองคิดว่าพี่ๆหลายท่านมีเวลาที่ค่อนข้างจะจำกัด ด้วยเหตุผลต่างๆ นะคะ กว่าพี่บางท่านจะหาเวลามาเจอเราได้ ต้องเคลียร์งานวุ่นวายเลย

คราวหน้าถ้าเรารู้ว่าเราไม่มีเน็ต เราอาจจะทิ้งเบอร์โทรศัพท์ไว้ให้พี่เค้า แล้วแจ้งพี่เค้าไปตรงๆ พี่เค้าก็น่าจะเข้าใจได้ จะได้ไม่เกิดเหตุการณ์กระทบกระเทือนใจซึ่งกันและกันแบบนี้อีกเนอะ

ยังไงลองส่งข้อความไปขอโทษพี่เค้าดูนะคะ เผื่อว่าอาจจะปรับความเข้าใจกันได้ และมีโอกาสได้เจอกันอีกในครั้งต่อๆไป บางครั้งพี่ท่านนั้นอาจจะเป็นพี่ที่เราจำเป็นจะต้องพึ่งพาเค้าก็ได้นะคะ
I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.