ผู้เขียน หัวข้อ: MyHW1st ขอเป็นเด็กบ้าที่อยู่เคียงข้างคนชราแบบพี่..  (อ่าน 3959 ครั้ง)

aichi

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
สวัสดีคะ ไม่เคยคิดว่าจะเขียนการบ้านส่ง แต่ก็อยากแบ่งปันเรื่องราวน่ารักในวันที่ฝนพร่ำ ให้ทุกคนได้อมยิ้มไปตามๆกัน ^^ เรื่องมีอยู่ว่า

"ทักครับ ขอโทษที่ตอบกลับช้า พอดีพี่งานยุ่งครับ" ประโยคแรกก็ทำเอาคนถูกทักงง ทักไปตอนไหน เมื่อไร ซูมรูปโปรโฟล์ดูแล้วดูอีก ก็นึกไม่ออก พอถามพี่เขาไป คำตอบก็คือ 'ตั้งแต่ต้นเดือนมี.ค. ครับ'  แม่เจ้า!! แต่พี่ตอบกลับมาตอนสิ้นเดือน น้องลืมสิ้นไปหมดแล้วค่า.. แต่หลังจากนั้นไม่รู้อะไรดลใจ คุยต่อกับพี่เขาซะยืดยาวเลย หลังจากคุยในไลน์ได้ประมาณ3 วัน พี่ขอวิดีโอคอลคุย น้องรีบวิ่งไปส่องกระจก มือสั่นตอนกดรับอีกต่างหาก ทันทีที่หน้าพี่ขึ้นมา โอ เอ็ม จี พี่หล่อมากกกกก ตาชั้นเดียว ยิ้มแล้วฟันเรียงซะสวย คิ้วก็เข้ม  เหมือนพี่จะรู้ว่าน้องกำลังอึ้ง 'พี่อายุ 37 แล้วนะครับ' [คิดในใจถ้านี่37 น้องก็ขอเป็นเด็กบ้าที่อยู่เคียงข้างคนชรา] หลังจากวันแรกที่คอลกันพี่ก็ขยันคอลมาทุกวี่ทุกวัน ผ่านไปเป็นอาทิตย์ วันที่เปิดโอกาสเจอพี่มาถึง 
เวลา 19.30 น. พี่ : ทำไรอยู่คับ ออกไปหาไรทานกันป่าว
                น้อง : กำลังนวดตัวคะ ไปๆ  แต่น้องนวดตัวเสร็จประมาณ4 ทุ่ม
เวลา 22.00 น. พี่ : พี่เห็นโลเคชั่นที่ส่งมาละนะ ขับประมาณ10 นาที เดี๋ยวเจอกันครับ กำลังออกไป
แต่..ทุกความสวยงามย่อมมีขวากหนาม แล้วในครังนี้ คือ ฝน ตกหนักมาก
ทำให้เราเจอกันในสภาพที่น้องคือ เละ เฉิ่ม เสื้อยืดขาสั้นหนีบแตะ  พี่มาในสภาพที่เทพบุตรยังอาย (ถ้าพี่มีโอกาสได้อ่าน ขอสารภาพตรงๆว่าน้องอยากจิไปยืนในรามสูรขว้างขวานใส่มาก) แถมทุกอย่างที่พี่ทำ แทนที่น้องต้องเเทคแคร์พี่ กลายเป็นว่าพี่เทคแคร์น้องแทน ทั้งเช็ดผมให้ สั่งของกิน และสั่งมาเยอะมาก ด้วยเหตุผลที่ว่า 'พี่รู้ว่าน้องชอบทาน ทานเยอะๆ ไม่ต้องเกรงใจ' ตลอดการทานอาหาร พี่เป็นคนคุยเก่ง ชวนน้องคุยตลอดเวลาแม้ในเวลาที่น้องชอบเหม่อ ชอบสะดุ้งตอนฟ้าร้อง  พี่ทำให้ลูกคนขายบะหมี่ยังต้องขำกับการกินไม่หยุดของน้องแม้จะบ่นว่าอิ้มว่าจุกก็ตาม และสุดท้ายน้องอยากจะบอกพี่ว่า พี่หล่อมาก หล่อแบบวัวตายควายล้ม หล่อกว่าในรูปในตอนที่วิดีโอคอล ขอบคุณที่พาน้องไปกินของอร่อย ขอบคุณที่ดูแลเด็กน้อยที่กินจุคนนี้ ขอบคุณที่ทักกลับมาแม้จะผ่านไปเป็นเดือน และพี่ไม่ต้องรู้สึกผิดที่น้องช่วยจ่ายเพราะน้องบอกไว้ชัดแล้วว่าถ้าไม่ให้น้องช่วยจ่าย ครั้งหน้าน้องไม่ออกมาด้วยอีก ^^

#แม้พี่จะชราแต่น้องก็ขอเป็นเด็กบ้าที่อยู่เคียงข้างคนชรา ราตรีสวัสดิ์ค่ะ
First impression

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: MyHW1st ขอเป็นเด็กบ้าที่อยู่เคียงข้างคนชราแบบพี่..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 09:27:02 AM »
     ถ้ามีสาวๆ มาอ่านการบ้านนี้ คงอยากทราบว่า พี่สุดหล่อขนาดวัวตาย ควายล้ม
ท่านนี้เป็นใคร ถ้าน้องอยากทำบุญสร้างกุศล อันยิ่งใหญ่ ช่วยบอกชื่อ หรือยูส
พี่ท่านนี้มาเป็นเมตตาธรรมให้สาวๆ ที่มาอ่านเจอก็ดีนะครับ กุศลคงจะส่งให้น้องเจอแต่คนหล่อ ใจดี
ช่างเอาใจ ให้อาหารปริมาณไม่จำกัดแบบนี้อีกหลายๆ คนครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
Re: MyHW1st ขอเป็นเด็กบ้าที่อยู่เคียงข้างคนชราแบบพี่..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 10:04:10 AM »
37 นี่ชราแล้วหรือ
 **21**

Pistula

• Full Member
  • People Like This 29
  • รู้จักเราเท่าที้เราอยากให้เรารู้จักพอ:(
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 12:58:01 PM »
อ่านการบ้านแล้วน่ารักอมยิ้มค่ะ **36**
Userพี่ท่านไหนค่ะที่หล่อวัวตายควายล้ม แอบกระซิบมาหน่อยได้มั่ยค่ะ **34** **34**

aichi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 03:09:01 PM »
     ถ้ามีสาวๆ มาอ่านการบ้านนี้ คงอยากทราบว่า พี่สุดหล่อขนาดวัวตาย ควายล้ม
ท่านนี้เป็นใคร ถ้าน้องอยากทำบุญสร้างกุศล อันยิ่งใหญ่ ช่วยบอกชื่อ หรือยูส
พี่ท่านนี้มาเป็นเมตตาธรรมให้สาวๆ ที่มาอ่านเจอก็ดีนะครับ กุศลคงจะส่งให้น้องเจอแต่คนหล่อ ใจดี
ช่างเอาใจ ให้อาหารปริมาณไม่จำกัดแบบนี้อีกหลายๆ คนครับ

ถ้าชื่อยูสนี่น้องไม่อาจทราบได้จริงๆค่ะ เพราะพี่ทักกลับมาในไลน์ แต่ยังไงขอยืนยันว่าพี่หน้าตาดีมาก น่าจะเป็นสเปคของสาวๆหลายคนในนี้เลยค่ะ 

aichi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 03:10:40 PM »
37 นี่ชราแล้วหรือ
 **21**
เทียบกับอายุน้อง มากกว่าเกินรอบเหมือนกันค่ะ ><

aichi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 03:11:56 PM »
อ่านการบ้านแล้วน่ารักอมยิ้มค่ะ **36**
Userพี่ท่านไหนค่ะที่หล่อวัวตายควายล้ม แอบกระซิบมาหน่อยได้มั่ยค่ะ **34** **34**
น้องไม่ทราบชื่อยูสพี่ที่ใช้ในเว็บจริงๆค่ะ แต่ขอกระซิบเบาว่า ชื่อไลน์ขึ้นต้นด้วยตัวK ค่ะ

ufo_catcher

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 02:11:53 AM »
การบ้านดีทุกอย่างเลยครับ ยกเว้นอายุ37นับเป็นคนชรานี่แหละ **12**

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 05:40:33 AM »
เออ เมื่อวานผมไปจอดรถฉิ้งฉ่องทุ่งนาข้างทางแถว สุพรรณ-บางบัวทอง. ปรากฎว่าจู่ๆ วัวกับควาย ล้มลงทันที2ฝูง.   **11**

แต่อายุคนชรา 37 นี่คงไม่ใช่ผมแน่ๆ.  เพราะผมคงน่าจะระดับ พ่อของคนชราไปแล้ว  **07**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 12:01:25 PM »
น้อง Aichi  ตรงไปตรงมาน่ารักมาก....เรียกตัวเองว่า"เด็กบ้า"
อาการก็ตรงไปตรงมาวินิฉัยง่าย...เรียกคนอายุ37ว่า"ชรา"

บ้านอยู่แถวไหนอย่าลืมแจ้งปศุสัตว์ให้ไปฉีดยารอบรัศมี3กิโลนะครับ

ปล.  ส่วนใครที่ทราบว่าผู้เฒ่า2000ปีอยู่แถวไหนช่วยแจ้งปศุสัตว์ไปฉีดวัคชีนรัศมี10กมด้วย
อาการหนักขนาดเชื้อลามจาดต่อมน้ำลายไปกระเพราะปัสสาวะแล้ว  ฉี่ทีวัวควายตายเป็นฝูง
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

smile.coffee

• Full Member
  • People Like This 49
  • แค่เธอดูแลด้วยรักและปลาทู
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 12:31:18 PM »
บ้าไปแล้วว 37 ไม่ชรานะ อยู่ในวัยกำลังน่าฟัดเลยย
ไม่สวยพอให้คุณหลงใหล มีแต่ความสดใสให้คุณหลงรัก

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 01:47:51 AM »
37 ไม่ชราน้าาา ยังเด็กด้วยซ้ำ
อาจเหมือน ผญ เลยวัย22เค้าก็ว่า แก่แล้ว **13**
ช่วง18-19กำลังดี เลี้ยงไว้ให้สุก แล้วค่อยทาน555+

อยาก14อีกครั้ง **25**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Deletes

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 30
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 07:11:48 PM »
การบ้านดีทุกอย่างเลยครับ ยกเว้นอายุ37นับเป็นคนชรานี่แหละ **12**

แฮะ แต่ว่าถึงจะชรา ก็ยังน่านักนะค่ะ
A queen never come in second time

Deletes

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 07:12:52 PM »
เออ เมื่อวานผมไปจอดรถฉิ้งฉ่องทุ่งนาข้างทางแถว สุพรรณ-บางบัวทอง. ปรากฎว่าจู่ๆ วัวกับควาย ล้มลงทันที2ฝูง.   **11**

แต่อายุคนชรา 37 นี่คงไม่ใช่ผมแน่ๆ.  เพราะผมคงน่าจะระดับ พ่อของคนชราไปแล้ว  **07**
555555  อ่าวสวัสดีคะ คุณพ่อ
A queen never come in second time

Deletes

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 07:15:25 PM »
น้อง Aichi  ตรงไปตรงมาน่ารักมาก....เรียกตัวเองว่า"เด็กบ้า"
อาการก็ตรงไปตรงมาวินิฉัยง่าย...เรียกคนอายุ37ว่า"ชรา"

บ้านอยู่แถวไหนอย่าลืมแจ้งปศุสัตว์ให้ไปฉีดยารอบรัศมี3กิโลนะครับ

ปล.  ส่วนใครที่ทราบว่าผู้เฒ่า2000ปีอยู่แถวไหนช่วยแจ้งปศุสัตว์ไปฉีดวัคชีนรัศมี10กมด้วย
อาการหนักขนาดเชื้อลามจาดต่อมน้ำลายไปกระเพราะปัสสาวะแล้ว  ฉี่ทีวัวควายตายเป็นฝูง
 **38**

แง้ ไม่ใช่แบบนั้นสิค่ะคุณตะวัน  น้องเป็นคนตรงๆ ตรงไหนก็น่าหยิก 555

น้องว่าคุณพี่ตะวันก็น่าจะเป็น 3000ปีนะคะ อิอิ

Deletes

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 07:16:48 PM »
บ้าไปแล้วว 37 ไม่ชรานะ อยู่ในวัยกำลังน่าฟัดเลยย

น่าจับฟัด น่าจับไปทุกส่วน อุ้บ

Deletes

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 07:19:00 PM »
37 ไม่ชราน้าาา ยังเด็กด้วยซ้ำ
อาจเหมือน ผญ เลยวัย22เค้าก็ว่า แก่แล้ว **13**
ช่วง18-19กำลังดี เลี้ยงไว้ให้สุก แล้วค่อยทาน555+

อยาก14อีกครั้ง **25**

ใช่คะ น้องปีนี้ 22 ก็ห่างหลายปียุนะคะ >.<
อยากจะ14อีกครั้งแล้วมุดลงใต้อกคนชรา

aichi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 07:47:32 PM »
ไม่ต้องงงกับไอดีน้าา ลืมรหัสเลยจิกของเพื่อนมาตอบ มัวแต่กรีดพี่สุดหล่อจนลืมทุกอย่าง