ผู้เขียน หัวข้อ: 2nd : จับหัวใจ  (อ่าน 2615 ครั้ง)

smile.coffee

• Full Member
  • People Like This 49
  • แค่เธอดูแลด้วยรักและปลาทู
2nd : จับหัวใจ
« เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 03:11:45 PM »
การบ้านแบบสั้นๆเพราะเจอกันแค่ชั่วโมงเดียว เช้าวันนั้นพี่ว.นัดน้องด.ไปทำกิจกรรมหนุกๆ แต่ด้วยความไม่รู้จึงทำให้แต่ตัวแบบผิดๆไป กิจกรรมก็เลยยกเลิก สุดท้ายก็ได้มานั่งคุยกันในร้านกาแฟ พี่ว.ตัวโตกว่าน้องด. ตัวขาวๆใส่แว่น ตัวจริงีกว่าในรูปมากกกกกกก ย้ำค่ะ! ว่ามากกกกกกกก ไม่กล้าจ้องพี่ว.นานๆ เพราะเขินน >\\\< คุยกันไปคุยกันมาก็มีประเด็นเรื่องการวิ่งของน้องด.(อีกละ)
ว. : เขาว่าคนที่วิ่งเยอะๆหัวใจจะเต้นช้า จริงป่ะ?
ด. : ใช่ค่ะ
ว. : ของเราอ่ะ เต้นช้าม่ะ?
ด. : ไม่รู้สิ ไม่เคยจับ
ว. : จับม่ะ เดียวพี่จับให้
ด. : (ยื่นมือให้พี่จับ)
ว. : ไม่เจอเลยอ่ะ สงสัยเส้นลึก
ด. : เดี๋ยวลองใช้แอพดูค่ะ

ปรากฎว่าHRน้องด.พุ่งไป90กว่าๆค่าา นี่อาจเป็นเพราะตื่นเต้นที่ได้เจอพี่ว.รึเปล่าน้าาา ก็พี่อ่ะน่ารักซะขนาดนี้ >\\\< เรานั่งคุยกันต่ออีกซักพักก็ถึงเวลาแยกย้าย พี่ว.เดินมาส่งน้องด.ขึ้นรถไปเรียน แต่ระหว่างทางที่เดินไปก็มิวายโดนพี่แกล้งพี่หยอก ดึงแก้มบ้างล่ะ ตีตูดบ้างล่ะ บีบมือบ้างล่ะ แหม่!!อย่าให้น้องแกล้งคืนบ้างละกัน แล้วจะหาว่าไม่เตือน  **11** ตอนจากกันก็ได้แต่โบกมือลาและส่งยิ้มให้ น่ารักๆแบบนี้ อยากจะเก็บไว้กินคนเดียวซะจริงๆ  **34**

ไว้มีโอกาสดีๆคงได้จับหัวใจกันเป็นจริงเป็นจังบ้างละเนาะ
ไม่สวยพอให้คุณหลงใหล มีแต่ความสดใสให้คุณหลงรัก

aichi

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
Re: 2nd : จับหัวใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 03:14:12 PM »
น่ารักจังเลยค่ะ อ่านแล้วเขินแทน อยากจะไปเป็นเส้นเลือดให้จับจริงๆเลยคะ
First impression

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 03:20:39 PM »
น่ารักจังเลยค่ะ อ่านแล้วเขินแทน อยากจะไปเป็นเส้นเลือดให้จับจริงๆเลยคะ

เขินจนHRกระฉูด 5555  **06**
ไม่สวยพอให้คุณหลงใหล มีแต่ความสดใสให้คุณหลงรัก

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 03:22:36 PM »
พิมพ์ผิดหลายจุดเลยแฮะะ
จุด1 : แต่งตัวมาผิด
จุด2 : ตัวจริงน่ารักกว่าในรูปมากกก
 **25** **06**

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 07:08:33 PM »
....ท่าทางจะจับหัวใจไม่เป็นกันทั้งคู่
หัวใจไม่ได้อยู่ตรงข้อมือคราบบบบ.....
ว่างๆน้องมาให้ผมจับนะ...จะได้เข้าใจว่าจับแบบไหน...

ปล.  ปลาทูผมมีเหลือเฟือ แต่ว่า"รัก"นั้นไม่มี....พอจะดูแลได้ไหมน้ออออ.... **24**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 11:44:16 PM »
....ท่าทางจะจับหัวใจไม่เป็นกันทั้งคู่
หัวใจไม่ได้อยู่ตรงข้อมือคราบบบบ.....
ว่างๆน้องมาให้ผมจับนะ...จะได้เข้าใจว่าจับแบบไหน...

ปล.  ปลาทูผมมีเหลือเฟือ แต่ว่า"รัก"นั้นไม่มี....พอจะดูแลได้ไหมน้ออออ.... **24**

หูยยย ถ้าขาดรักไปแล้วน้องจะอยู่ยังไงล่ะคะทีนี้  **02**

ufo_catcher

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 02:08:35 AM »
การบ้านน่ารักมากครับ

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 05:27:41 AM »

ท่านพี่จะดูแลปลาทูหรอครับ. หรือจะแมะปลาทู. ระวังหัวใจวายนะ เดี๋ยวHr พุ่งไป100 นัวปลาทูก็ได้  **30**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 08:29:07 AM »

หูยยย ถ้าขาดรักไปแล้วน้องจะอยู่ยังไงล่ะคะทีนี้  **02**
แบบนี้ดีเลย....
ผมสอนจับหัวใจ...ผมจับน้อง..น้องไม่ต้องจับ
น้องสอนรัก....น้องรักผม...ผมไม่ต้องรัก
เราเหมาะสมกันคราบบบบ.... **39**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 08:50:44 AM »
      เจอกันคราวหน้า หลังจากน้องยกมือไหว้พี่เค้าแล้ว
ต่อด้วยดึงแก้ม และตีก้นอีกซัก 2 - 3 ทีนะครับ ....
เผื่อ HR พี่เค้าจะได้กระฉูดมากขึ้นด้วย
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา