ผู้เขียน หัวข้อ: 4th HW : one fine day  (อ่าน 2063 ครั้ง)

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
4th HW : one fine day
« เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 10:41:50 AM »
การบ้านในครั้งนี้เป็นอีกหนึ่งงานถนัดของเราเช่นกัน ซึ่งนั่นก็คือ "กิน"

สิ่งนึงที่ยากมากๆในการรับงานทานข้าว คือการคิดว่าจะทานอะไร ทานที่ไหน "แถวอุดมสุขมั้ยล่ะ ถิ่นเธอนี่" ใช่ค่ะ...พี่เค้าอ่านการบ้านที่แล้วของเรามา เพราะฉะนั้นแล้วเราจึงให้พี่เสนอมาว่ามีร้านไหนบ้างที่พี่ชอบ และในที่สุดเราก็ได้รับตัวเลือกมา 2-3 ร้าน

ร้านที่เราเลือกทานในวันนี้เป็นร้านเล็กๆ ตั้งอยู่ในซอยแบริ่ง ซึ่งร้านเป็นตู้คอนเทนเนอร์ไม่ใหญ่นัก ภายในตกแต่งด้วยโทนสีขาวดำ เรียบง่าย ทุกอย่างถูกจัดแจงอย่างสวยงาม อาหารมีทั้งพิซซ่า พาสต้า โรลต่างๆ รวมถึงขนมเค้กให้ได้เลือกทาน
เราพากันไปนั่งที่โซฟามุมหนึ่งของร้าน มีเพลงเปิดคลอเบาๆ เราช่วยกันเลือกอาหาร เพราะเราบอกกับพี่ว่าเราไม่อยากเครียดเรื่องกินอยู่คนเดียว และเมื่อเราสั่งอาหารเสร็จแล้วก็เป็นโอกาสดีที่เราจะได้พูดคุยกัน
"สั่งมาขนาดนี้คิดว่าทานหมดป่ะ?" เมื่อเจอคำถามนี้เข้าไปเรายิ้มออกมาเล็กน้อย พร้อมกับตอบออกไป "น้อง D. สายแดรกชื่อนี้ไม่ได้ได้มาด้วยโชคช่วยนะคะ 55555" เราตอบพลางหัวเราะ ช่างสบประหม่ากันเกินไปแล้ว
เมื่ออาหารมาเสิร์ฟพี่เค้าก็เป็นฝ่ายตักอาหารให้เรา งานนี้เหมือนพี่เอนเตอร์เทนน้องซะมากกว่า และด้วยความที่คุยกันกับพี่ท่านนี้มาพอสมควร พี่เลยพอรู้ว่าเราถนัดงานดื่มมากกกก พี่เลยถามเราว่าจะดื่มเบียร์มั้ย ดื่มไวน์รึเปล่า ซึ่งเราก็ปฏิเสธไป เพราะเราหิวข้าวจนเกินกว่าจะดื่มแอลกอฮอล์ในตอนนั้นได้
ขอบอกเลยว่าอาหารร้านนี้อร่อยมากกกกกกก เราพากันทานหมดเกลี้ยงถึงขนาดว่าแม้แต่ผักยังแทบจะไม่เหลือ ยิ่งมาทานกับพี่ที่น่ารัก ดูแลน้องดีขนาดนี้ ยิ่งทำให้รู้สึก enjoy กับอาหารมื้อนี้มากขึ้นไปอีก บรรยากาศการสนทนาของเราเป็นไปอย่างราบรื่น ไม่มีติดขัดใดๆ ภายในร้านก็เปิดเพลงที่พี่ชอบ จนพี่บอกกับเราว่า "เนี่ยเพลงที่เปิดพวกเนี้ย เป็นเพลงที่พี่ฟังทั้งนั้นเลย" ค่ะ !!! พี่ฟังเพลงวัยรุ่นค่ะ ส่วนเพลงที่เราชอบหรอคะ พี่แทบไม่รู้จักเลย เพราะเราชอบฟังเพลงอินดี้ บอกชื่อนักร้องไปงี้ พี่งง 555
นอกจากเรื่องเพลง เรายังพากันพูดคุยกันถึงร้านต่างๆที่เราชอบทาน พอเราบอกไปว่ามีร้านไหนบ้างที่เราชอบ ร้านไหนอะไรอร่อย พี่เค้าก็จะเสิร์ชหา และเซฟเก็บไว้ทันที เพราะพี่แกกลัวลืม ตามประสาคนอายุมากแล้ว

หลังจากทานอาหารเสร็จ เราก็ไปนั่งเล่นกันต่อ พร้อมกับดื่มกันเล็กน้อย ด้วยความที่พี่ไม่ดื่มแอลกอฮอล์ พี่เลยจัด coke มานั่งดื่มเป็นเพื่อนเราที่ดื่มเบียร์
ดื่มไปคุยไปจนลืมเวลา รู้ตัวอีกทีก็ดึกแล้ว พี่เลยขับรถมาส่งเรากลับไปพักผ่อนตามอัธยาศัย

บางครั้งช่วงเวลาดีๆก็เกิดขึ้นได้ด้วยกิจกรรมแสนจะธรรมดา แต่ก็ขึ้นอยู่กับว่าเราจะใช้เวลานั้นกับใคร และพี่ท่านนี้ก็เป็นอีกท่านหนึ่งที่ทำให้เรา Happy ได้ในช่วงเวลาที่เจอกัน และก็ถือเป็นวันดีๆอีกหนึ่งวันของเรา ... ขอบคุณนะคะ

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

conan1412

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
Re: 4th HW : one fine day
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 08:52:01 PM »
ผมอยู่โซนบางนา แต่ไม่เคยรู้ว่ามีร้านอร่อยๆ อยู่ตรงไหนเล้ยยย
555 ลิ้นจรเข้จริงๆ

อ่านการบ้านแล้ว ต้องไปแอบทำการบ้านหาร้านอร่อยๆบ้างแล้วครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 10:21:30 PM »
ผมอยู่โซนบางนา แต่ไม่เคยรู้ว่ามีร้านอร่อยๆ อยู่ตรงไหนเล้ยยย

อ่านการบ้านแล้ว ต้องไปแอบทำการบ้านหาร้านอร่อยๆบ้างแล้วครับ

ชอบทานอาหารแนวไหนค๊าาา เดี๋ยวเค้าแนะนำให้

อย่างร้านในการบ้านเนี่ย ชื่อร้าน "Art of Love" พิซซ่าแป้งบางกรอบอร่อยมากกกก

ซอยอุดมสุขก็มีเยอะนะคะร้านอร่อยๆ ลองดูๆ
I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

Minginho

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 11:53:24 PM »
ถ้าอยาก fall between gap ต้องทำยังไงบ้างฮะ  **02**

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 12:47:46 AM »
ถ้าอยาก fall between gap ต้องทำยังไงบ้างฮะ  **02**

อูยยยยยย ~
ตกลงไป ระวังจะขึ้นไม่ได้นะคะ ^^

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 09:24:44 AM »
    ช่วงนี้มีแต่การบ้านชวนให้อิจฉา....นี่ก็อีกเรื่องนึง
แสดงว่าน้องน่ารัก พี่นิสัยดียังมีอยู่มากมายในที่แห่งนี้นะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 01:01:56 PM »
    ช่วงนี้มีแต่การบ้านชวนให้อิจฉา....นี่ก็อีกเรื่องนึง
แสดงว่าน้องน่ารัก พี่นิสัยดียังมีอยู่มากมายในที่แห่งนี้นะครับ

เจอพี่น่ารักกับน้อง น้องก็ต้องน่ารักตอบเป็นธรรมดาค่ะพี่ kaptan

ก็หวังว่าจะได้เจอแบบนี้อยู่เรื่อยๆ

ส่วนที่ร้ายๆก็ขอให้อย่าได้เจอเลยค่ะ 5555

conan1412

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 07:50:08 PM »

ชอบทานอาหารแนวไหนค๊าาา เดี๋ยวเค้าแนะนำให้

อย่างร้านในการบ้านเนี่ย ชื่อร้าน "Art of Love" พิซซ่าแป้งบางกรอบอร่อยมากกกก

ซอยอุดมสุขก็มีเยอะนะคะร้านอร่อยๆ ลองดูๆ

ปกติได้ทุกแนวเลยจ้าา สงสัยต้องให้นู๋ แนะนำบ้างแล้วจ๊ะ :)

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 08:15:33 PM »

ปกติได้ทุกแนวเลยจ้าา สงสัยต้องให้นู๋ แนะนำบ้างแล้วจ๊ะ :)

ยินดีมากๆค่าาา

ถ้าจะถามเรื่องกินจากเค้า

พี่มาถูกทางแล้วค่ะ !!

41