ผู้เขียน หัวข้อ: สงกรานต์กับพี่น่ารัก  (อ่าน 1342 ครั้ง)

C.

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
สงกรานต์กับพี่น่ารัก
« เมื่อ: เมษายน 18, 2018, 03:32:20 AM »
ไลท์ดังขึ้นตื๊ด...เดินทางกลับกทม.พอดี คุยกะพี่ผมคนนี้มาจะครบปีแย้ว.. 55 พี่ทักมาบ้าง หนูทักไปบ้าง สลับไปมา ถามพี่ไปสงกรานต์ว่างไหม พี่ตอบเด๋วบอกอีกทีนะ หนูก็รอๆๆๆ ใจเต้นตึกตั๊ก... พี่ทักมา เดี๋ยวพี่กำลังออกไปนะ เย้ๆพี่มาแล้ว รถมาจอดหน้าที่พัก พี่มารับที่เดิม ลงบันไดลงไปเจอรถพี่ เปิดประตูปุ๊บ! สวัสดีค่ะ ทักทายพี่พร้อมยกมือไหว้ เห็นใบหน้าพร้อมรอยยิ้มอีกครั้ง หนูยิ้มทัก ขึ้นรถปุ๊ปพี่ถามทานไหนดี พี่ขับรถพาไปร้านที่เคยหลง55 ขับไปอ้าวไงไม่น่าใช่เส้นนี้นะพี่บอก หนูหันไปคุยกะพี่จนเพลิน กลับรถเข้าทางนี้ พี่บอก 55 ถึงแล้ว แต่ๆๆๆๆร้านปิดซะงั้น อดเบย หันมองหน้าพี่ งั้นทานที่ห้างกัน รถก็วนมาถึงห้าง ที่จอดรถแทบไม่มี จอดตรรงนี้ละพี่บอก ลงจากรถปุ๊ป เดินเคียงข้างพี่เข้าห้าง ทานร้านเดิมที่เคยเจอกันครั้งแรก เมนูไข่เจียวปู น้ำพริก ผัดปลากะพงซอสมะขาม นั่งทานไปตักอาหารใส่จานพี่ มองหน้าไปคุยไป สบตาพี่อีกครั้งพร้อมหยิบทิสชูเช็ดปากพี่เบาๆ พี่ยิ้ม ทานไปคุย พี่บอกอิ่มมาก หนูบอกท้องจะแตก55 อาหารเยอะมาก ทานอาหารเสร็จพี่พาเดินห้าง หันเจอขนม ถามพี่ทานไศครีมไหม แต่ๆคนเยอะมากขนาดนั่งรอเลย ไม่ๆดีกว่า ชวนพี่เดินต่อ เจอๆร้านโดนัท พี่ถามทานไหม ได้แวะซื้อโดนัทกัน ถามพี่ทานไหม พี่บอกไม่ หนูเลยต้องทานคนเดียว เลือกขนมเสร็จ พี่หยิบถุงขนมช่วยถือ เดินกันไปถึงรถพี่ เป็นอีกวันที่มีความสุขสงกรานต์กะพี่ที่น่ารัก...

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: สงกรานต์กับพี่น่ารัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2018, 08:54:13 AM »
   มีโมเม้นน่ารักอยู่เหมือนกันนะครับ
เขียนบ่อยๆ ครับ ลำดับเรื่องราวดีๆ เรียบเรียงให้เริ่มจากเบาไปหนัก ฟินน้อยๆ ไปฟินมากๆ
การบ้านน้องจะน่าสนใจมากขึ้นอีกเยอะเลย
รออ่านอีกนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Briellez

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
    • sbo
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 05:34:37 PM »
ยินดีด้วยปีนี้เล่นได้สนุกหน่อยไม่เหมือนปีก่อน

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 09:50:13 PM »
เจอพี่ที่ถุกใจ อย่างไรก็ฟิน  ดีใจด้วยครับ  น่าจะบอกพี่ไปฉลองครบขวบนึงเป็น aniversary ไปเลยครับ

Problem love

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2018, 09:13:06 AM »
ยินดีด้วยครับ เป็นอีกวันที่สุขสุดๆครับสำหรับน้อง และพี่ที่ไปเที่ยวด้วย **24**