ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นน้องๆ จำนวนมาก "หาพี่ดูแลรายเดือนไม่สำเร็จ" คิดว่าสาเหตุจริงๆ คือเพราะอะไร?  (อ่าน 3944 ครั้ง)

johny7777

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
สังเกตมาสักพักแล้ว

เห็นน้องๆ จำนวนมากที่หาพี่ดูแลรายเดือนมานานๆๆๆๆๆๆๆ มาก แต่ถึง ณ ปัจจุบัน ก็ยัง "หาพี่ดูแลรายเดือนไม่สำเร็จ" เสียที่

คุณคิดว่าสาเหตุจริงๆ คือเพราะอะไร?

มาแลกเปลี่ยนมุมมองกันนะ
เอาแบบไม่มโนนะ ใครมีประสบการณ์จริง ของจริง ทั้งฝั่ง ช และฝั่ง ญ มาบอกกล่าวกันหน่อยครับ

Man_bkk+

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
คิดเล่น ๆ ขำ ๆ นะ
1. ไม่สวย
2. เรทโอเวอร์ เกินหน้าตา
3. กฏ กติกา เยอะ
4. มีแฟนยังพอทน แต่หาเพิ่มอีกหลายคน รับไม่ได้
5. เอะอะ ก็ขอเงิน
6. นิสัยแย่
 ฯลฯ

คิดได้แค่นี้ รอคนอื่นมาแชร์หละกัน
ถ้ามีคนถามว่ารักเค้ามั้ย  ให้ตอบไปว่ารัก สุด ๆ ๆ เลยยยยยยย

"ผมเป็นเสือที่หลงรักเหยือประจำ"

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
1. อยู่ไกล
2. เห็นพี่ๆเป็น atm
3. วันที่ถึงกำหนดจ่ายตัง มาคุยตั้งแต่เช้า วันอื่นๆทักไปกว่าจะตอบข้ามวันยังมี
ฯลฯ

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
ฝั่งผู้หญิงอาจเจอตะกวดค่ะ !

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

OZLO

• People Like This 18
ตามTheory Demand Side & Supply Side เลยครับ

คนต้องการมีมากกว่าคนจ่ายได้จริงมาก ถ้าฝั่งที่ต้องการไม่เข้าใจทฤษฏีดังกล่าวก็คิดว่าเป็น Product ชิ้นเดียวที่มีค่าทุกคนต้องเลือก แต่จริงๆแล้วเปล่าเลยทางเลือกมีอยู่เยอะมาก และยิ่งหากขาด Service mind แม้กระทั่ง at first sight ไม่อยากตอบคำถาม, พิมพ์เป็นแพทเทิร์นไว้ให้คนอ่าน(กรณีนี้เกือบ90%Supply sideมองข้ามไปเลยเพราะมองว่าเป็นมืออาชีพ) และแม้กระทั่ง Demand side & Supply Side Match deal กันแล้วสำหรับการดูแลยังต้องดูอีกว่าเคมีมันเข้ากันได้จริงไหมถึงจะไปยาว เบื้องต้นรูปร่างหน้าตาก็ต้องเป็นสิ่งดึงก่อนเพราะเว็บนี้ไม่ใช่วัด Demand sideต่่างก็รับรู้กันดี
สำหรับDemand sideที่มาใหม่ยังมั่นใจในตัวเองก็ลองให้เก็บสถิติจำนวนและระยะเวลาในการคุยดูว่าจำนวนในการคุยต้องมีเป็นร้อยระยะเวลา6-12เดือนถึงจะปิดดีลได้ ในกรณีนี้พิจารณาถึงดีลที่คุยกันยาว เพราะดีลที่จบกันง่ายๆเร็วๆก็จะเปลี่ยนเป็นและทดลองระยะสั้นและก็มักจะจบอยากรวดเร็วสุดท้ายDemand sideกว่า50%หากยังมีความจำเป็นอยู่ก็ต้องปรับพฤติกรรมเป็น ดูและระยะสั้น
คำเตือนห้ามดื่มเกินวันละสองขวด โปรดใช้วิจารณาในการติชม เด็กควรมีผู้ปกครองแนะนำในระหว่างชม

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
• ไม่ตรงสเปก
• ไม่ ok
• ไม่ชอบ
• ศีลไม่เสมอกัน ( จริงจิ)  555+

ปล... ไม่มีใครให้เราได้ตลอดเวลา อย่าง จริงใจ
โดยปราศจากสิ่งแลกเปลี่ยนหรอก.. จริงไหมคะ  ?  **11**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

Konba501

• People Like This 78
ตามสภาพเศรษกิจด้วยครับ.  เศรษกิจดี จ่ายนิดแพงหน่อยใม่ว่า

ช่วงนี้ส่วนตัวเงียบ พอรายได้ลดลง ต้องลดรายจ่ายลง อะไรที่เป็นสิ่งฟุ่มเฟือยตัดออก

อะไรที่ราคา สูงกว่า คุณค่าที่ได้รับ ตัดทิ้ง อะไรที่เป็นภาระผูกพัน ตัด

บางคนคิดว่าคนมีตังค์ที่จ่ายแยอะๆโง่ ผมว่าใม่ใช่นะครับ. เขาแค่จ่ายเมื่อเขาพอใจ

และเต็มใจจ่ายสูง เพื่อให้ได้ สินค้าและบริการที่สูงกว่ามาตรฐานแค่นั้นเอง

johny7777

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ขอบคุณทุก คห นะครับ

ที่ผมเจอนะ ผมเดาว่า
1. ผญ ที่สวยไปเลย จะเน้นรับจ้างเที่ยว+งานครั้งคราวเท่านั้น ไม่ค่อยรับดูแลระยะยาวแบบคบคนเดียว
2. ผช ที่มีเงินจริง ก็อยากคบยาวคนเดียวกับ ผญ ที่สวยไปเลย ไม่เอา ผญ ที่บุคลิกกลางๆ หรือติดลบ
3. ผญ ที่บุคลิกกลางๆ จะเน้นหาดูแลระยะยาวแบบคบคนเดียว แต่ ผช ที่เข้ามาหา ส่วนมากเป็นแบบข้อ 2

annny2099

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 13
  • Like+++ ซิค่ะ...รออะไร
สังเกตมาสักพักแล้ว

เห็นน้องๆ จำนวนมากที่หาพี่ดูแลรายเดือนมานานๆๆๆๆๆๆๆ มาก แต่ถึง ณ ปัจจุบัน ก็ยัง "หาพี่ดูแลรายเดือนไม่สำเร็จ" เสียที่

คุณคิดว่าสาเหตุจริงๆ คือเพราะอะไร?

มาแลกเปลี่ยนมุมมองกันนะ
เอาแบบไม่มโนนะ ใครมีประสบการณ์จริง ของจริง ทั้งฝั่ง ช และฝั่ง ญ มาบอกกล่าวกันหน่อยครับ

**39**เคมีไม่ตรงกัน ต่างกันเกิ๊นนนนน
คนนึ่งต้องการ แค่sex เลยเอาเงินมาแลก
อีกคนต้องการ แค่เงิน เลยเอาsex มาแลก

แต่วันนึ่งเราก่ต้องยอมรับความจริง ของเราว่า เราตอแหลใส่กันได้ไม่นานหรอก
ถ้าคุณมี"สองรัก"  จงเลือกรักคนที่สอง
           เพราะ.....ถ้าคุณ
รักคนแรกจริงๆ คุณจะไม่มีคนที่สอง..เลย!!!!

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
เฮ้อออ...คนไม่สวยอย่างเราก็ทำใจต่อไป
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.