ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นน้องๆ จำนวนมาก "หาพี่ดูแลรายเดือนไม่สำเร็จ" คิดว่าสาเหตุจริงๆ คือเพราะอะไร?  (อ่าน 3916 ครั้ง)

johny7777

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
สังเกตมาสักพักแล้ว

เห็นน้องๆ จำนวนมากที่หาพี่ดูแลรายเดือนมานานๆๆๆๆๆๆๆ มาก แต่ถึง ณ ปัจจุบัน ก็ยัง "หาพี่ดูแลรายเดือนไม่สำเร็จ" เสียที่

คุณคิดว่าสาเหตุจริงๆ คือเพราะอะไร?

มาแลกเปลี่ยนมุมมองกันนะ
เอาแบบไม่มโนนะ ใครมีประสบการณ์จริง ของจริง ทั้งฝั่ง ช และฝั่ง ญ มาบอกกล่าวกันหน่อยครับ

Man_bkk+

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
คิดเล่น ๆ ขำ ๆ นะ
1. ไม่สวย
2. เรทโอเวอร์ เกินหน้าตา
3. กฏ กติกา เยอะ
4. มีแฟนยังพอทน แต่หาเพิ่มอีกหลายคน รับไม่ได้
5. เอะอะ ก็ขอเงิน
6. นิสัยแย่
 ฯลฯ

คิดได้แค่นี้ รอคนอื่นมาแชร์หละกัน
ถ้ามีคนถามว่ารักเค้ามั้ย  ให้ตอบไปว่ารัก สุด ๆ ๆ เลยยยยยยย

"ผมเป็นเสือที่หลงรักเหยือประจำ"

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
1. อยู่ไกล
2. เห็นพี่ๆเป็น atm
3. วันที่ถึงกำหนดจ่ายตัง มาคุยตั้งแต่เช้า วันอื่นๆทักไปกว่าจะตอบข้ามวันยังมี
ฯลฯ

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
ฝั่งผู้หญิงอาจเจอตะกวดค่ะ !

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

OZLO

• People Like This 18
ตามTheory Demand Side & Supply Side เลยครับ

คนต้องการมีมากกว่าคนจ่ายได้จริงมาก ถ้าฝั่งที่ต้องการไม่เข้าใจทฤษฏีดังกล่าวก็คิดว่าเป็น Product ชิ้นเดียวที่มีค่าทุกคนต้องเลือก แต่จริงๆแล้วเปล่าเลยทางเลือกมีอยู่เยอะมาก และยิ่งหากขาด Service mind แม้กระทั่ง at first sight ไม่อยากตอบคำถาม, พิมพ์เป็นแพทเทิร์นไว้ให้คนอ่าน(กรณีนี้เกือบ90%Supply sideมองข้ามไปเลยเพราะมองว่าเป็นมืออาชีพ) และแม้กระทั่ง Demand side & Supply Side Match deal กันแล้วสำหรับการดูแลยังต้องดูอีกว่าเคมีมันเข้ากันได้จริงไหมถึงจะไปยาว เบื้องต้นรูปร่างหน้าตาก็ต้องเป็นสิ่งดึงก่อนเพราะเว็บนี้ไม่ใช่วัด Demand sideต่่างก็รับรู้กันดี
สำหรับDemand sideที่มาใหม่ยังมั่นใจในตัวเองก็ลองให้เก็บสถิติจำนวนและระยะเวลาในการคุยดูว่าจำนวนในการคุยต้องมีเป็นร้อยระยะเวลา6-12เดือนถึงจะปิดดีลได้ ในกรณีนี้พิจารณาถึงดีลที่คุยกันยาว เพราะดีลที่จบกันง่ายๆเร็วๆก็จะเปลี่ยนเป็นและทดลองระยะสั้นและก็มักจะจบอยากรวดเร็วสุดท้ายDemand sideกว่า50%หากยังมีความจำเป็นอยู่ก็ต้องปรับพฤติกรรมเป็น ดูและระยะสั้น
คำเตือนห้ามดื่มเกินวันละสองขวด โปรดใช้วิจารณาในการติชม เด็กควรมีผู้ปกครองแนะนำในระหว่างชม

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
• ไม่ตรงสเปก
• ไม่ ok
• ไม่ชอบ
• ศีลไม่เสมอกัน ( จริงจิ)  555+

ปล... ไม่มีใครให้เราได้ตลอดเวลา อย่าง จริงใจ
โดยปราศจากสิ่งแลกเปลี่ยนหรอก.. จริงไหมคะ  ?  **11**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

Konba501

• People Like This 78
ตามสภาพเศรษกิจด้วยครับ.  เศรษกิจดี จ่ายนิดแพงหน่อยใม่ว่า

ช่วงนี้ส่วนตัวเงียบ พอรายได้ลดลง ต้องลดรายจ่ายลง อะไรที่เป็นสิ่งฟุ่มเฟือยตัดออก

อะไรที่ราคา สูงกว่า คุณค่าที่ได้รับ ตัดทิ้ง อะไรที่เป็นภาระผูกพัน ตัด

บางคนคิดว่าคนมีตังค์ที่จ่ายแยอะๆโง่ ผมว่าใม่ใช่นะครับ. เขาแค่จ่ายเมื่อเขาพอใจ

และเต็มใจจ่ายสูง เพื่อให้ได้ สินค้าและบริการที่สูงกว่ามาตรฐานแค่นั้นเอง

johny7777

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุก คห นะครับ

ที่ผมเจอนะ ผมเดาว่า
1. ผญ ที่สวยไปเลย จะเน้นรับจ้างเที่ยว+งานครั้งคราวเท่านั้น ไม่ค่อยรับดูแลระยะยาวแบบคบคนเดียว
2. ผช ที่มีเงินจริง ก็อยากคบยาวคนเดียวกับ ผญ ที่สวยไปเลย ไม่เอา ผญ ที่บุคลิกกลางๆ หรือติดลบ
3. ผญ ที่บุคลิกกลางๆ จะเน้นหาดูแลระยะยาวแบบคบคนเดียว แต่ ผช ที่เข้ามาหา ส่วนมากเป็นแบบข้อ 2

annny2099

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 13
  • Like+++ ซิค่ะ...รออะไร
สังเกตมาสักพักแล้ว

เห็นน้องๆ จำนวนมากที่หาพี่ดูแลรายเดือนมานานๆๆๆๆๆๆๆ มาก แต่ถึง ณ ปัจจุบัน ก็ยัง "หาพี่ดูแลรายเดือนไม่สำเร็จ" เสียที่

คุณคิดว่าสาเหตุจริงๆ คือเพราะอะไร?

มาแลกเปลี่ยนมุมมองกันนะ
เอาแบบไม่มโนนะ ใครมีประสบการณ์จริง ของจริง ทั้งฝั่ง ช และฝั่ง ญ มาบอกกล่าวกันหน่อยครับ

**39**เคมีไม่ตรงกัน ต่างกันเกิ๊นนนนน
คนนึ่งต้องการ แค่sex เลยเอาเงินมาแลก
อีกคนต้องการ แค่เงิน เลยเอาsex มาแลก

แต่วันนึ่งเราก่ต้องยอมรับความจริง ของเราว่า เราตอแหลใส่กันได้ไม่นานหรอก
ถ้าคุณมี"สองรัก"  จงเลือกรักคนที่สอง
           เพราะ.....ถ้าคุณ
รักคนแรกจริงๆ คุณจะไม่มีคนที่สอง..เลย!!!!

Aunny.aun

• People Like This 277
เฮ้อออ...คนไม่สวยอย่างเราก็ทำใจต่อไป
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

marron cream

• **
  • People Like This 61
แหม พูดหัวข้อนี้ ท่าจะมันส์นะฮะ

ฝั่งพี่ชายจ่ายจริง....
-เจอน้องธรรมดาตั้งเรตสูง
-รูปไม่ตรงปก เรียกร้องเกิน
-พอดูแลแล้ว ให้เงินไปนัดไม่มา
-พอดูแลไปน้องรับงานแรง คบซ้อน
-พี่บางคนถูกกลุ่มแบนว่าตะกวด
 เลยเป็นช้อยส์ที่น้องตัดทิ้ง
-พี่บางคนดูแลไปก็เบื่อ อยากเปลี่ยนน้อง

พี่ชายตะกวด ซึ่งมีมากกว่า90%
-เอิ่มไม่รู้จะแอดหา...อะไร
 บางคนเป็นยาม เป็นพนง.ห้าง
 บางคนโคดเด็ก อายุ20++
 อาจขาย-ยาบ้า-รวย ก็เป็นได้
 รึอาจเป็นไฮโซ แต่ดูสภาพไม่น่าให้
 พี่บางคนเงินเดือนเท่าไหร่ หมื่นห้า
 แล้วแอดหาเด็ก เรตหมื่นห้า
 แต่อาจจะเก็บหวยได้แบบครูปรีชารึเปล่า?
 รึว่ามีที่ 100ไร่ แบบลุงพ่อเดก4ขวบ
 เอก็ไม่น่าใช่ เห็นให้น้องออกค่ารร.
 บางคนขอแบ่งจ่ายทีละ 2,000
 บางคนก็เอาก่อน จ่ายทีหลัง เยอะ !!!

-หลอกนัด อันนี้งง
 ความจริงเวป เอาฟรีก็มีนะ
 ทำไมไม่ไปเล่น แอบสงสัย?
 รึมีแต่แก่ๆคราวป้าที่ฟรี
 ถ้าไม่หล่อแบบณเดช ก็ควรมีตังค์ไหม
 ให้ฟรี คงมีนะ แต่น้อย....

-ไม่เชิงตะกวด
 ประมานว่าก็จ่ายนะ แต่ไหวแค่งานแรง
 เรต 2-3,000 แต่แอดหาแต่ดูแล
 เรต 2-30,000 คือคุยให้ตายก็ไหวแค่นั้น
 จะแอดทำไมลุง เวปสวยราคาถุกงานแรงมี
 ไม่ไปแนวนั้นล่ะฮะ 500-1,500 เด็ก อ.ไง

-พี่บางคนไม่รู้ยังไง..
 ขอคุยก่อนๆๆจะดูแล
 น้องก็บอกมาเจอสิ ตัวเป็นๆ
 มันจะบ่งบอกอะไรได้ดีกว่า
 แต่ไม่ฮะ ไม่กล้าเจอ กลัวจ่าย
 ค่าข้าว ค่าจ้างเที่ยว กลัวเสียตังค์
 น้องบอกกินส้มตำก็ด้ายย มาเถอะ
 พี่ยังไม่ยอมเจอ จะขอคุยเปล่าๆปลี้ๆ
 สักสี่ห้าดือน ถูกใจค่อยดูแล จ้ะ
 ทำยังกะจะลงหุ้น ต้องศึกษากันหนักมาก
 ศึกษาไม่เป็นไรนะ แต่กลัวเจอละต้องจ่าย
 ค่าเที่ยว อันนี้ไม่ไหว ถ้าน้องออกได้
 ขอดูแลพี่แทน จะดีกว่านะฮะ

บางคนก็นะฮะ บัดเจตเท่าขี้มด
แต่อยากจะได้เด็กขั้น นางฟ้า
ถถถถถ...

คนสวยจริงมากๆๆ เค้าก็เรต
แพงไหมอ่ะ ให้คุ้มค่าศัลหน้า
กรีดตา ทำจมูก ทุบหน้า ต่อคาง
โบ ฟิล เมโส แฟต กลูต้า วิตามิน
บลาๆๆ ลงทุนไปขนาดนั้น...
ก็ต้องเรตสูงหน่อยสิฮะ อย่างก
จะมาให้เรตเด็กปั๊มได้ไง !!???

แต่มันก็มีอยู่ล่ะพี่ที่โคดสายเป
โคดทุ่มเท ดูแลยาวๆ โคดดี
แสนเทพบุตร อันนี้อิจมากฮะ
เพราะรักในตัวน้อง ไม่บ้าX
ไม่อะไรมาก ถือเป็นบุพเพ...

แล้วก็พี่จ่ายจริงที่ว่า น้องๆโพสบ่อยอ่ะ
บางคนก็เด็กดีจริงๆนะ เรตก็น่ารัก
แต่เจอตะกวดเยอะเนี่ยล่ะ เรยหาไม่ได้

ถ้าอยากรู้เยอะแค่ไหน ลองเอารูปสาวใส่
ละมาลองโพสดู ผช.จะแอดตั้งแต่เด็กม.ต้น
ยันมหาลัย ยันลุงยาม ยันพี่แบกหาม
ยันเด็กปั๊ม ละจะหาได้ป่ะล่ะฮะ ขำๆ

สุดท้ายนะฮะ เราเชื่อว่า...
พี่จ่ายจริง น้องน่ารัก ได้ถูกแมทชิ่ง
กันไปหมดละฮะ ของดีใครก็อยากได้
มีไว้ยากจะปล่อยให้หลุดมือ จริงไม๊ฮะ
ก็ต้องรอ พี่ท่านเลิกกันกับน้อง
รึหมุนเวียนเปลี่ยนมือ เผื่อเจอแจคพอต
มาดูแล ก็ประมาณนี้มั้งฮะ

เวปเปิดนะฮะ ก็งี้ล่ะฮะ ท่านผู้ชม

~ลั่น แรง แสดงความจริงใจนะฮะ~
ตัวร้าย-สายDark

johny7777

• Newbie
  • *
คิดเล่น ๆ ขำ ๆ นะ
1. ไม่สวย
2. เรทโอเวอร์ เกินหน้าตา
3. กฏ กติกา เยอะ
4. มีแฟนยังพอทน แต่หาเพิ่มอีกหลายคน รับไม่ได้
5. เอะอะ ก็ขอเงิน
6. นิสัยแย่
 ฯลฯ

คิดได้แค่นี้ รอคนอื่นมาแชร์หละกัน

ชัดเจนมากครับ

Briellez

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
    • sbo

rickson

• **
  • People Like This 16
เหมือน คห.1 เลย เพิ่มเติมที่เคยเจอครับ

1. น้องตั้งใจหลอกพี่มากกกก เอารูปใครไม่รู้ในร.พ.(ปิดหน้า) ส่งมาขอเงินเพิ่มด่วน
2. เห็นพี่เป็นเอทีเอ็ม ขอเงินเพิ่มทุกสามวัน เจ็ดวัน 
3. น้องเที่ยวกลางคืนเก่งมาก คนทำงานแบบเราตามไปไม่ไหว แถมน้องไปกับกลุ่มผู้ชายตลอด... 
4. น้องบอกเดือนร้อนแต่เห็นเฟส กินหรู เที่ยวกระหน่ำ ถ่ายรูปสวยทุกที่ ไหนบอกเดือนร้อน...

ส่วนมากก็เรื่องโกหกกับโลภนี่แหละครับ ...

KK5050

• People Like This 248
เยอะ  ทั้งผู้ชายและผู้หญิง
ทุกคนอยากได้ในสิ่งที่ตัวเองต้องการ
น้อง  เลือกเยอะ เพราะยังไม่เดือดร้อนเท่าไหร่ และต้องการเงินสูง จะตั้งตัวเลยหรือไง
พี่  เลือกเยอะเพราะต้องการความสมบูรณ์ที่สุดเท่าที่ตัวเองอยากได้
น้อง ถ้าได้เข้ากลุ่ม จะฟังความเห็นคนอื่นมากกว่าที่จะคุยเอง
พี่  ดีๆ มาหาน้องช่วย แต่ก็อยากให้น้องช่วยเขาเหมือนกัน แต่พี่ดีๆ ถูกหลอก ถูกขู่ ต่างๆ นานา แล้วพี่ที่มีศักยภาพ มีระดับพอสมควร ไม่ให้รูป ก็ถูกหาว่าเป็นตะกวด พี่มือใหม่ก็ถูกหลอกให้โอนเงินค่าเดินทาง (มือเก่าบางครั้งก็โดน) พี่ไม่เดินทางไปหา ก็บอกว่าไม่เป็นสุภาพบุรุษ เห็นแก่ตัว แต่พี่ที่เดินทางไปหา แต่น้องกลับไม่ได้มาเจอ เสียเวลา คงไม่เป็นไรกระมัง
รูปน้อง บางคน เอารูปใครมาใช้ก็ไม่รูป บางคนใช้รูปตัวเอง แต่ใส่แอปซะ จากผิวค่อนข้างคล้ำ กลายเป็นขาวโอโม
ทุกอย่าง อยากได้ อยากเจอ ใช้ความจริงใจครับ เมื่อคิดจะดูแล คิดถึงศักยภาพตัวเองว่าดูแลได้ไหม ต้องประเมินด้วยว่า น้องเกือบทุกคน ไม่ได้ยึดติดกับจำนวนเงินที่ขอ ทุกคน จะมีปัญหา ที่จะต้องขอเงินเพิ่ม อาจจะไม่ทุกเดือน แต่มีแน่ๆ
น้องๆ ลดความเห็นแก่ตัวลงหน่อย เอาใจใส่คนที่น้องอยากให้เขาดูแลบ้าง พิจารณาคำถามที่เขาถาม เขาถามอะไร ในโลกการดูแล สำหรับพี่ น้องไม่ความมีเรื่องส่วนตัวที่เล่าไม่ได้ เพราะพี่บางคน ความจำดีเยี่ยม น้องโกหกครั้งแรก เขากลับจำมันได้ตลอด แล้วเมื่อเขารู้ว่าน้องมีปัญหาอะไร อย่างไร เขาจะรู้เขาดูแลน้องได้ไหม เขาจะเตรียมตัวอย่างไรเมื่อน้องเอาปัญหามาปรึกษาเขา ส่วนใหญ่ไม่พ้นเรื่องเงินแน่ๆ
ย้ำอีกครั้ง ความจริงใจครับ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
ง่ายๆเลย ให้มองภาพออก .. คงอยากจะสื่อว่า...

เล่นกับ คุณค่า ของคน..

เอา ความรู้สึก ของคนมาตีค่าเป็น  ราคา  **25**

Cr. ฮันนี่เอง
คิดเองนะคะ ไม่ได้ลอกใครมาค่ะ อิอิ
sawasdee ka
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

johny7777

• Newbie
  • *
เหมือน คห.1 เลย เพิ่มเติมที่เคยเจอครับ

1. น้องตั้งใจหลอกพี่มากกกก เอารูปใครไม่รู้ในร.พ.(ปิดหน้า) ส่งมาขอเงินเพิ่มด่วน
2. เห็นพี่เป็นเอทีเอ็ม ขอเงินเพิ่มทุกสามวัน เจ็ดวัน 
3. น้องเที่ยวกลางคืนเก่งมาก คนทำงานแบบเราตามไปไม่ไหว แถมน้องไปกับกลุ่มผู้ชายตลอด... 
4. น้องบอกเดือนร้อนแต่เห็นเฟส กินหรู เที่ยวกระหน่ำ ถ่ายรูปสวยทุกที่ ไหนบอกเดือนร้อน...

ส่วนมากก็เรื่องโกหกกับโลภนี่แหละครับ ...

เจอคล้ายกัน
ที่ผมเจอน้องหาระยะยาว เจอน้องแบบข้อ 2 และ 3 บ่อยมากครับ

kaptan

• People Like This 1734
Re: เห็นน้องๆ จำนวนมาก "หา
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 09:25:45 AM »
      ประสบการณ์เกิน 6 ปีที่นี่ ทำให้ผมเจออะไรๆ มาเยอะ หลายๆ เรื่องวนไปวนมา
ตามคนที่เข้ามาแล้วออกไป คนมาใหม่ เรื่องแบบเก่า มีให้เห็นตลอด คนที่คบกันจริงจัง
ดูแลกันดี คนที่ผ่านสิ่งแย่ๆ ไปจากกการเจอคนช่วยเหลือกันทันเวลา คนที่เอาเปรียบทั้งทางกาย ทางใจกัน
คนที่เสียใจกับความสัมพันธ์ที่ไม่เหมือนเดิม มีเป็นปกติของคนที่นี่

ผมว่าแต่ละคนก็แต่ละแบบ น้องๆ บางคนก็หาคนดูแลเป็นเดือน เป็นปี ไม่ได้เสียที ซึ่งบางทีคงเพราะน้องไม่ได้จะหา
จริงจัง แค่อยากได้เงินซักก้อนเร็วๆ เท่านั้น บางคนทำตัวไม่น่ารัก พี่เค้าก็เท หรือบางทีก็ทพี่เค้า เพราะปอกลอกได้ไม่มากพอ
หรือบางทีพี่เบื่อคนเก่า ถูกใจคนใหม่ น้องมีแฟนแล้วโดนจับได้ว่าแอบคบพี่ดูแล หรือคบซ้อน
สารพัดเรื่องครับ แต่ก็วนๆ อยู่แบบนี้แหละ

ไม่มีทางทีเรื่องแบบนี้จะหมดไปจากเวปแบบเราครับ ในส่วนตัวเราก็แค่หาใครที่เราสนใจ
เหมาะสม และไปกันได้ จะในระยะสั้น กลาง...ไม่มียาว หรือคบในแบบที่ต่างฝ่ายต่างพอใจ
เช่นแค่จ้างเที่ยว  เจ้าประจำ หรือนานๆ ทีตามความจำเป็น

ผมว่าคนที่อยู่ที่นี่แล้วมีความสุข คือสามารถปรับตัวได้กับการเจอใครๆ ที่มีความต่างกัน
คนที่เรารับได้กับสิ่งที่เค้าเป็น เลือกเจอคนที่เราสบายใจและเค้าก็พอใจจะเจอเรา ให้และรับ
ในสิ่งที่ต่างฝ่ายต่างคิดว่าคุ้มค่าต่อตัวเอง

ผมอาจตอบไม่ตรงคำถาม แต่ผมคิดว่าเรื่องราวของคนที่นี่ ก็เป็นแบบนี้แหละครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

johny7777

• Newbie
  • *
เฮ้อออ...คนไม่สวยอย่างเราก็ทำใจต่อไป

สัจธรรมครับ

ผมคิดว่า ผช ส่วนใหญ่ถ้าได้ไปเจอน้องหาพี่ดูแลรายเดือนในครั้งแรกแล้วเจอน้องไม่สวย
ยากครับที่จะมีนัดสอง

johny7777

• Newbie
  • *
เยอะ  ทั้งผู้ชายและผู้หญิง
ทุกคนอยากได้ในสิ่งที่ตัวเองต้องการ
น้อง  เลือกเยอะ เพราะยังไม่เดือดร้อนเท่าไหร่ และต้องการเงินสูง จะตั้งตัวเลยหรือไง
พี่  เลือกเยอะเพราะต้องการความสมบูรณ์ที่สุดเท่าที่ตัวเองอยากได้
น้อง ถ้าได้เข้ากลุ่ม จะฟังความเห็นคนอื่นมากกว่าที่จะคุยเอง
พี่  ดีๆ มาหาน้องช่วย แต่ก็อยากให้น้องช่วยเขาเหมือนกัน แต่พี่ดีๆ ถูกหลอก ถูกขู่ ต่างๆ นานา แล้วพี่ที่มีศักยภาพ มีระดับพอสมควร ไม่ให้รูป ก็ถูกหาว่าเป็นตะกวด พี่มือใหม่ก็ถูกหลอกให้โอนเงินค่าเดินทาง (มือเก่าบางครั้งก็โดน) พี่ไม่เดินทางไปหา ก็บอกว่าไม่เป็นสุภาพบุรุษ เห็นแก่ตัว แต่พี่ที่เดินทางไปหา แต่น้องกลับไม่ได้มาเจอ เสียเวลา คงไม่เป็นไรกระมัง
รูปน้อง บางคน เอารูปใครมาใช้ก็ไม่รูป บางคนใช้รูปตัวเอง แต่ใส่แอปซะ จากผิวค่อนข้างคล้ำ กลายเป็นขาวโอโม
ทุกอย่าง อยากได้ อยากเจอ ใช้ความจริงใจครับ เมื่อคิดจะดูแล คิดถึงศักยภาพตัวเองว่าดูแลได้ไหม ต้องประเมินด้วยว่า น้องเกือบทุกคน ไม่ได้ยึดติดกับจำนวนเงินที่ขอ ทุกคน จะมีปัญหา ที่จะต้องขอเงินเพิ่ม อาจจะไม่ทุกเดือน แต่มีแน่ๆ
น้องๆ ลดความเห็นแก่ตัวลงหน่อย เอาใจใส่คนที่น้องอยากให้เขาดูแลบ้าง พิจารณาคำถามที่เขาถาม เขาถามอะไร ในโลกการดูแล สำหรับพี่ น้องไม่ความมีเรื่องส่วนตัวที่เล่าไม่ได้ เพราะพี่บางคน ความจำดีเยี่ยม น้องโกหกครั้งแรก เขากลับจำมันได้ตลอด แล้วเมื่อเขารู้ว่าน้องมีปัญหาอะไร อย่างไร เขาจะรู้เขาดูแลน้องได้ไหม เขาจะเตรียมตัวอย่างไรเมื่อน้องเอาปัญหามาปรึกษาเขา ส่วนใหญ่ไม่พ้นเรื่องเงินแน่ๆ
ย้ำอีกครั้ง ความจริงใจครับ

ชัดเจนดีครับ
ขอบคุณครับ

Spicynarak

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
ขอบคุณทุก คห นะครับ

ที่ผมเจอนะ ผมเดาว่า
1. ผญ ที่สวยไปเลย จะเน้นรับจ้างเที่ยว+งานครั้งคราวเท่านั้น ไม่ค่อยรับดูแลระยะยาวแบบคบคนเดียว
2. ผช ที่มีเงินจริง ก็อยากคบยาวคนเดียวกับ ผญ ที่สวยไปเลย ไม่เอา ผญ ที่บุคลิกกลางๆ หรือติดลบ
3. ผญ ที่บุคลิกกลางๆ จะเน้นหาดูแลระยะยาวแบบคบคนเดียว แต่ ผช ที่เข้ามาหา ส่วนมากเป็นแบบข้อ 2

ให้คะแนนค่ะ เห้นด้วยเลย ในฐานะ ผญ.กลางๆ นิสัยดีจริงใจแค่ไหน คนที่ต้องการดูแล เค้าก็อยากคบที่สวยมากกว่านิสัย เพราะงวดแรกต้องจ่ายเป็นก้อน คบต่อไป นิสัยจะเป้นไงค่อยว่ากัน ขอถูกใจสวยไว้ก่อน ได้ขึ้นชื่อว่าได้ดูแลน้องเกรดA  แต่ก็จะไม่ยืดค่ะ เพราะคนสวยตัวเลือกเยอะ ใครเปย์เยอะกว่าก้เขว่ไปทางนั้น รับครั้งคราว ได้เรทสูง ไม่มีพันธะ อิสระ เปิดให้ใครจีบก็ได้ วาสนาผญ.แบบนี้เค้าจะดีหน่อย ในส่วนใหญ่น่ะคะ แต่ไม่ทั้งหมดน่าา บางคนก้จริงใจดีจริงก็มี
ส่วนพี่ๆ ที่อกหัก กับคนสวยเหล่านั้นมามากจะเริ่มหาน้องสวยระดับเกรด b+ หรือ b แต่นิสัยเกรดa งบประมานก้น้อยลงด้วย ถูกใจก้เลี้ยงดูแลเพราะความดีจริงใจของน้อง  คบได้เรื่อยๆ  แต่อาจไม่ได้เป็นกอบเป็นกำได้เพียงแค่ค่าขนมและเดือดร้อนบางเวลา  แต่พี้ๆยิ่งถ้ามีเงินเยอะ ก็จะใฝ่หาคนสวยเกรดaไปเรื่อยๆเช่นกัน น้องเกรดb ก้ได้แต่ยอมรับว่าความสำคัญเหมือนแค่นางรอง ไม่มีวันได้เป็นนางเอก  ทั้งที้นางเอกยังไม่เกิดเลย...
 **36**