ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นน้องๆ จำนวนมาก "หาพี่ดูแลรายเดือนไม่สำเร็จ" คิดว่าสาเหตุจริงๆ คือเพราะอะไร?  (อ่าน 3956 ครั้ง)

Spicynarak

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
ขอบคุณทุก คห นะครับ

ที่ผมเจอนะ ผมเดาว่า
1. ผญ ที่สวยไปเลย จะเน้นรับจ้างเที่ยว+งานครั้งคราวเท่านั้น ไม่ค่อยรับดูแลระยะยาวแบบคบคนเดียว
2. ผช ที่มีเงินจริง ก็อยากคบยาวคนเดียวกับ ผญ ที่สวยไปเลย ไม่เอา ผญ ที่บุคลิกกลางๆ หรือติดลบ
3. ผญ ที่บุคลิกกลางๆ จะเน้นหาดูแลระยะยาวแบบคบคนเดียว แต่ ผช ที่เข้ามาหา ส่วนมากเป็นแบบข้อ 2

ให้คะแนนค่ะ เห้นด้วยเลย ในฐานะ ผญ.กลางๆ นิสัยดีจริงใจแค่ไหน คนที่ต้องการดูแล เค้าก็อยากคบที่สวยมากกว่านิสัย เพราะงวดแรกต้องจ่ายเป็นก้อน คบต่อไป นิสัยจะเป้นไงค่อยว่ากัน ขอถูกใจสวยไว้ก่อน ได้ขึ้นชื่อว่าได้ดูแลน้องเกรดA  แต่ก็จะไม่ยืดค่ะ เพราะคนสวยตัวเลือกเยอะ ใครเปย์เยอะกว่าก้เขว่ไปทางนั้น รับครั้งคราว ได้เรทสูง ไม่มีพันธะ อิสระ เปิดให้ใครจีบก็ได้ วาสนาผญ.แบบนี้เค้าจะดีหน่อย ในส่วนใหญ่น่ะคะ แต่ไม่ทั้งหมดน่าา บางคนก้จริงใจดีจริงก็มี
ส่วนพี่ๆ ที่อกหัก กับคนสวยเหล่านั้นมามากจะเริ่มหาน้องสวยระดับเกรด b+ หรือ b แต่นิสัยเกรดa งบประมานก้น้อยลงด้วย ถูกใจก้เลี้ยงดูแลเพราะความดีจริงใจของน้อง  คบได้เรื่อยๆ  แต่อาจไม่ได้เป็นกอบเป็นกำได้เพียงแค่ค่าขนมและเดือดร้อนบางเวลา  แต่พี้ๆยิ่งถ้ามีเงินเยอะ ก็จะใฝ่หาคนสวยเกรดaไปเรื่อยๆเช่นกัน น้องเกรดb ก้ได้แต่ยอมรับว่าความสำคัญเหมือนแค่นางรอง ไม่มีวันได้เป็นนางเอก  ทั้งที้นางเอกยังไม่เกิดเลย...
 **36**