ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำพี่ๆ เรื่องการหาพี่ดูแล  (อ่าน 4536 ครั้ง)

P2018

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
ขอคำแนะนำพี่ๆ เรื่องการหาพี่ดูแล
« เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 07:22:59 PM »
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=306394.0
เช้านี้หนูตั้งกระทู้หาพี่ดูแล เข้ามาดูพบว่ามีพี่pm มา22คน และเมล์มา70คน ซึ่งเยอะมาก จนหนูไม่รู้ว่าจะเริ่มเลือกคุยกับพี่คนไหนดี เพราะกลัวถูกหลอกมาก กลัวเสียอนาคตค่ะ
ไม่ทราบว่าพี่ๆพอจะคำแนะนำให้หนูมั้ยคะในการสกรีนเบื้องต้น ก่อนจะทักพี่กลับไป

P2018

• Newbie
  • *
Re: ขอคำแนะนำพี่ๆ เรื่องการหาพี่ดูแล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 08:45:29 PM »
น้องต้องการเดือนละสามหมื่น พี่ที่จะดูแลต้องมีรายได้เดือนละสองแสนบาทขึ้นไป
ขอบคุณค่ะ

P2018

• Newbie
  • *
Re: ขอคำแนะนำพี่ๆ เรื่องการหาพี่ดูแล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 08:48:53 PM »
พี่ที่ทักมา มีทั้งแบบ Jr. ,Hero , Full member
พี่เหล่านี้จะมีโอกาสหลอกเรามั้ย?

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 08:54:54 PM »
มีโอกาสโดนหลอกจากทุกระดับครับ
 **11**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 09:03:12 PM »
ก็ต้องใช้วิธีการคุย กรองทีละขั้น...ตั้งแต่คุยในเมล/คุยในไลน์/นัดเจอ
ยิ่งเรื่องแบบนี้ ต้องใช้เวลากับการพิจารณา ก็ควรใช้เวลากับมัน
รีบเมื่อไร โอกาสโดนหลอกก็มากขึ้น...

ไม่มีอะไรหรือใครมาการันตีให้ได้หรอกครับ ว่าจะดูแลจริงมั๊ย ดูแลได้นานแค่ไหน

ใจเย็นๆ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 09:44:13 PM »
น้องมองหาพี่รายได้ 130,000 บาท/ด เป็นขั้นต่ำ (ถ้าพี่ไม่โสดก็200,000) และเป็นพี่ที่ไม่งก
พี่พวกนี้มีอยู่น้อยจึงต้องทำใจว่าต้องใช้เวลาหา  ค่อยๆคุยค่อยเลือกไป
พอเลือกได้ขั้นแรกแล้วก็นัดเจอตัวคุยกันจ้างเที่ยว คนรายได้แสนและไม่งกเขาไม่อิอออดจ่ายเงิน

คือมีน้อย ยากทีจะได้เจอ
แต่ถ้าเจอแล้วน้องมีสติไม่หลงไปกับคำโม้ ไม่ยากที่จะดูออกว่าเขาตัวจริง

ดูจากการคุยไลน์ในขั้นต้นก็พอช่วยได้ เช่น"ไอ้คุยโง่ๆแบบนี้มันจะมีปัญญาหาเงินหลักแสน/เดือนไหม"

ปล.  แต่ถ้าพวกตั้งใจเลี้ยงสักเดือนสองเดือนรายได้หลักหมื่นก็ได้...5555...(ลองกับผมไหมคราบบบบบ.....)

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

P2018

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 10:07:51 PM »
มีโอกาสโดนหลอกจากทุกระดับครับ
 **11**
หนูกลัวจุง

P2018

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 10:08:58 PM »
ก็ต้องใช้วิธีการคุย กรองทีละขั้น...ตั้งแต่คุยในเมล/คุยในไลน์/นัดเจอ
ยิ่งเรื่องแบบนี้ ต้องใช้เวลากับการพิจารณา ก็ควรใช้เวลากับมัน
รีบเมื่อไร โอกาสโดนหลอกก็มากขึ้น...

ไม่มีอะไรหรือใครมาการันตีให้ได้หรอกครับ ว่าจะดูแลจริงมั๊ย ดูแลได้นานแค่ไหน

ใจเย็นๆ
ขอบคุณค่ะ

P2018

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 10:12:36 PM »
น้องมองหาพี่รายได้ 130,000 บาท/ด เป็นขั้นต่ำ (ถ้าพี่ไม่โสดก็200,000) และเป็นพี่ที่ไม่งก
พี่พวกนี้มีอยู่น้อยจึงต้องทำใจว่าต้องใช้เวลาหา  ค่อยๆคุยค่อยเลือกไป
พอเลือกได้ขั้นแรกแล้วก็นัดเจอตัวคุยกันจ้างเที่ยว คนรายได้แสนและไม่งกเขาไม่อิอออดจ่ายเงิน

คือมีน้อย ยากทีจะได้เจอ
แต่ถ้าเจอแล้วน้องมีสติไม่หลงไปกับคำโม้ ไม่ยากที่จะดูออกว่าเขาตัวจริง

ดูจากการคุยไลน์ในขั้นต้นก็พอช่วยได้ เช่น"ไอ้คุยโง่ๆแบบนี้มันจะมีปัญญาหาเงินหลักแสน/เดือนไหม"

ปล.  แต่ถ้าพวกตั้งใจเลี้ยงสักเดือนสองเดือนรายได้หลักหมื่นก็ได้...5555...(ลองกับผมไหมคราบบบบบ.....)
ขอบคุณค่าพี่ตาวัน
ข้อมูลเป็นประโยชน์จริงๆค่ะ
เริ่มสองจิตสองใจ มันคงยากมากจริงๆ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 10:26:45 PM »
ว่าจะไม่เข้ามา เผือก แล้ว..
ขอแสดงความเห็นนะคร้า..

ถ้าคนเงินเดือน 2แสน+/เดือน...
แล้วเลี้ยงสาว เดือนละ 30,000งี้...
กี่เปอร์เซนต์ ของรายได้เขา งิ ?..  **25**

บางคนเปย์สาวกระเป๋าใบเป็นล้าน , บ้านหลัง10ล้าน+
เขาให้มา ก็ต้อง มีอะไร แลกเปลี่ยน (มั้ง)

เชื่อไหม คุณต้องมีอะไรที่เขา .. อยากได้

แต่ถ้าจะบอกว่า เพราะเขาชอบ เพราะเขารัก..
อืม คิดแบบนี้ก็ได้...  **25**

สมัยนี้ คนหลอกคน เยอะค่ะ

**34**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~