ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำพี่ๆ เรื่องการหาพี่ดูแล  (อ่าน 4486 ครั้ง)

P2018

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
ขอคำแนะนำพี่ๆ เรื่องการหาพี่ดูแล
« เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 07:22:59 PM »
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=306394.0
เช้านี้หนูตั้งกระทู้หาพี่ดูแล เข้ามาดูพบว่ามีพี่pm มา22คน และเมล์มา70คน ซึ่งเยอะมาก จนหนูไม่รู้ว่าจะเริ่มเลือกคุยกับพี่คนไหนดี เพราะกลัวถูกหลอกมาก กลัวเสียอนาคตค่ะ
ไม่ทราบว่าพี่ๆพอจะคำแนะนำให้หนูมั้ยคะในการสกรีนเบื้องต้น ก่อนจะทักพี่กลับไป

P2018

• Newbie
  • *
Re: ขอคำแนะนำพี่ๆ เรื่องการหาพี่ดูแล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 08:45:29 PM »
น้องต้องการเดือนละสามหมื่น พี่ที่จะดูแลต้องมีรายได้เดือนละสองแสนบาทขึ้นไป
ขอบคุณค่ะ

P2018

• Newbie
  • *
Re: ขอคำแนะนำพี่ๆ เรื่องการหาพี่ดูแล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 08:48:53 PM »
พี่ที่ทักมา มีทั้งแบบ Jr. ,Hero , Full member
พี่เหล่านี้จะมีโอกาสหลอกเรามั้ย?

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 08:54:54 PM »
มีโอกาสโดนหลอกจากทุกระดับครับ
 **11**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 09:03:12 PM »
ก็ต้องใช้วิธีการคุย กรองทีละขั้น...ตั้งแต่คุยในเมล/คุยในไลน์/นัดเจอ
ยิ่งเรื่องแบบนี้ ต้องใช้เวลากับการพิจารณา ก็ควรใช้เวลากับมัน
รีบเมื่อไร โอกาสโดนหลอกก็มากขึ้น...

ไม่มีอะไรหรือใครมาการันตีให้ได้หรอกครับ ว่าจะดูแลจริงมั๊ย ดูแลได้นานแค่ไหน

ใจเย็นๆ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 09:44:13 PM »
น้องมองหาพี่รายได้ 130,000 บาท/ด เป็นขั้นต่ำ (ถ้าพี่ไม่โสดก็200,000) และเป็นพี่ที่ไม่งก
พี่พวกนี้มีอยู่น้อยจึงต้องทำใจว่าต้องใช้เวลาหา  ค่อยๆคุยค่อยเลือกไป
พอเลือกได้ขั้นแรกแล้วก็นัดเจอตัวคุยกันจ้างเที่ยว คนรายได้แสนและไม่งกเขาไม่อิอออดจ่ายเงิน

คือมีน้อย ยากทีจะได้เจอ
แต่ถ้าเจอแล้วน้องมีสติไม่หลงไปกับคำโม้ ไม่ยากที่จะดูออกว่าเขาตัวจริง

ดูจากการคุยไลน์ในขั้นต้นก็พอช่วยได้ เช่น"ไอ้คุยโง่ๆแบบนี้มันจะมีปัญญาหาเงินหลักแสน/เดือนไหม"

ปล.  แต่ถ้าพวกตั้งใจเลี้ยงสักเดือนสองเดือนรายได้หลักหมื่นก็ได้...5555...(ลองกับผมไหมคราบบบบบ.....)

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

P2018

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 10:07:51 PM »
มีโอกาสโดนหลอกจากทุกระดับครับ
 **11**
หนูกลัวจุง

P2018

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 10:08:58 PM »
ก็ต้องใช้วิธีการคุย กรองทีละขั้น...ตั้งแต่คุยในเมล/คุยในไลน์/นัดเจอ
ยิ่งเรื่องแบบนี้ ต้องใช้เวลากับการพิจารณา ก็ควรใช้เวลากับมัน
รีบเมื่อไร โอกาสโดนหลอกก็มากขึ้น...

ไม่มีอะไรหรือใครมาการันตีให้ได้หรอกครับ ว่าจะดูแลจริงมั๊ย ดูแลได้นานแค่ไหน

ใจเย็นๆ
ขอบคุณค่ะ

P2018

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 10:12:36 PM »
น้องมองหาพี่รายได้ 130,000 บาท/ด เป็นขั้นต่ำ (ถ้าพี่ไม่โสดก็200,000) และเป็นพี่ที่ไม่งก
พี่พวกนี้มีอยู่น้อยจึงต้องทำใจว่าต้องใช้เวลาหา  ค่อยๆคุยค่อยเลือกไป
พอเลือกได้ขั้นแรกแล้วก็นัดเจอตัวคุยกันจ้างเที่ยว คนรายได้แสนและไม่งกเขาไม่อิอออดจ่ายเงิน

คือมีน้อย ยากทีจะได้เจอ
แต่ถ้าเจอแล้วน้องมีสติไม่หลงไปกับคำโม้ ไม่ยากที่จะดูออกว่าเขาตัวจริง

ดูจากการคุยไลน์ในขั้นต้นก็พอช่วยได้ เช่น"ไอ้คุยโง่ๆแบบนี้มันจะมีปัญญาหาเงินหลักแสน/เดือนไหม"

ปล.  แต่ถ้าพวกตั้งใจเลี้ยงสักเดือนสองเดือนรายได้หลักหมื่นก็ได้...5555...(ลองกับผมไหมคราบบบบบ.....)
ขอบคุณค่าพี่ตาวัน
ข้อมูลเป็นประโยชน์จริงๆค่ะ
เริ่มสองจิตสองใจ มันคงยากมากจริงๆ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 10:26:45 PM »
ว่าจะไม่เข้ามา เผือก แล้ว..
ขอแสดงความเห็นนะคร้า..

ถ้าคนเงินเดือน 2แสน+/เดือน...
แล้วเลี้ยงสาว เดือนละ 30,000งี้...
กี่เปอร์เซนต์ ของรายได้เขา งิ ?..  **25**

บางคนเปย์สาวกระเป๋าใบเป็นล้าน , บ้านหลัง10ล้าน+
เขาให้มา ก็ต้อง มีอะไร แลกเปลี่ยน (มั้ง)

เชื่อไหม คุณต้องมีอะไรที่เขา .. อยากได้

แต่ถ้าจะบอกว่า เพราะเขาชอบ เพราะเขารัก..
อืม คิดแบบนี้ก็ได้...  **25**

สมัยนี้ คนหลอกคน เยอะค่ะ

**34**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

Sundance

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 01:23:12 AM »
พี่ที่จะดูแลน้องได้ยาวๆต่อเนื่องจริง น่าจะแบ่งเงินมา10%ของรายได้ ซึ่งเป็นเงินที่ไม่กระทบความเป็นอยู่ของพี่+/-ครอบครัว แปลว่าพี่ท่านนั้นต้องมีรายได้ 3แสนต่อเดือน ซึ่งพี่ที่มีรายได้ระดับนี้ส่วนใหญ่คงไม่เข้ามาเล่นเวบนี้ น่าจะใช้โม หาเด็กเปลี่ยนสีเปลี่ยนกลิ่นไปเรื่อยๆ น่าจะฟินกว่า ไม่ต้องมารับภาระดูแลน้องคนเดียวด้วย
ดังนั้นโอกาสที่น้องจะเจอพี่ที่ดูแลต่อเนื่องจริงคงประมาณ1%(โอกาสประมาณถูกเลขท้าย2ตัว เคยถูกมั้ยล่ะครับ)

แต่ถ้าน้องลดเรทเป็น20Kต่อเดือน ก็จะได้พี่ๆรายได้ประมาณผู้บริหารระดับกลาง ยังเล่นเวบอยู่ แต่จ่ายโมไม่ไหว โอกาสที่น้องจะเจอพี่ที่ดูแลจริง คงเพิ่มเป็น5% (ไม่อยากบอกเลยว่าพี่ก็อยู่ใน5%นี้ อิอิ)

ทั้งนี้ทั้งนั้น การที่พี่จะดูแลยาวต่อเนื่องจริงมั้ยก็ขึ้นกับนิสัยน้องด้วย ว่าจริงใจ ทำตามข้อตกลงหรือเปล่า และที่สำคัญเจอกันแล้วแฮปปี้หรือไม่ครับ

ค่อยๆคุย ค่อยๆหาแบบมีสติครับ ถือคติว่าหาพี่ไม่ได้ ก็ยังดีกว่าถูกตะกวดหลอกงาบครับ

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 01:59:23 AM »
เบื้องต้นต้องรู้ชื่อยูส(พี่ที่pmมา น้องคงรุ้ชื่อยูส ส่วนพี่ที่เมล์มาให้เมล์ถามกลับไปว่า ชื่อยูสใด)

นำชื่อยูส หรือ อีเมล์แอดเดรส ไปเสิร์จหาในgoogle คีย์ "welovegig ชื่อยูส/ชื่ออีเมล์" ก็น่าจะเห็นอะไรๆบ้าง

พี่ที่ทักน้องๆทุกกระทู้หรือทักทุกวัน ทักทิ้งไลน์มาเป็นชาติควรข้ามไปอย่าไปเสียเวลา

พยายามหาคำแนะนำจากพี่สาวที่ยุเว็บนี้มานานแบบคุณple คุณMumu คุณAun.. คุณTib...คุณแนตตี้..ฯลฯ (ขออภัยนะครับที่เอ่ยนามหรือเขียนชื่อผิด)

หรือ กลับไปกระทู้เดิมแล้วตั้งเงื่อนไข ลงรายละเอียดให้ชัดเจน เข้มข้นขึ้นอีกครั่งเพื่อสกรีนใหม่ เช่น ระบุเรท ระบุสถานที่ การพบกันเบื้องต้น การยืนยันตัวตน การจ่ายที่ปลอดภัยเช่นถ้าน้องมีดี ตั้งเงื่อนไขไปเลย พีที่เค้ามีกำลังเค้ากล้าสู้ครับ
อย่างเช่นในกรณีถ้าผมสนใจจะดูแลน้องแบบไม่ต้องใช้เวลาคุยอะไรมากมาย ผมจะเสนอทันทีแบบนี้
แนะนำรายละเอียดของตัวผม
บอกเงื่อนไขของผมในเรื่องความต้องการ เช่น พบที่ไหน น้องเดินทางมาหา(มีค่ารถให้1พัน ไม่รวมเรท ไรๆงี้) วันเวลาที่พบ การแต่งกาย รูปลักษณ์ ฯลฯ และการจ่ายเบื้องต้น แบบแฟร์ๆเช่น 30,000ในสามเดือนแรกจะจ่ายแบบทุกครึ่งเดือน ครึ่งเดือนแรก20,000 ครึ่งหลัง10,000  หรือถ้ามั่นใจแล้วค่อยจ่ายเต็มครั่งเดียวซึ่งพี่ที่เค้ามีกำลังถ้าเค้าเจอน้องแล้วพอใจ เค้ากล้าครับ(ผมเคยโอนให้น้องที่อยู่ต่างจังหวัด 1หมื่นค่าเครื่องบิน บินมาพบแต่ตอนนั้นมั่นใจในตัวน้องเค้าครับและจ่ายให้7หมื่นค่าเทอม เมื่อตอนได้พบกัน)

เมื่อกรองแล้วคุยแล้วต้องการนัด สิ่งที่ต้องระมัดระวังต่อไปคือ
1.ระวังเบี้ยวนัด นัดแล้วไม่มา พี่ที่เค้ากล้าเปย์ เค้าจะเทคแคร์ทุกอย่าง ดังนั้นนัดแรกควรนัดในที่ที่เราสะดวก ปลอดภัย
2.อย่าด่วนมีไร พบเพื่อศึกษาสักระยะหนึ่ง(จ้างเที่ยวนะครับ ดูความแฟร์)
3.ถ้าตกลงดูแล ควรรับเงินก่อนอย่างน้อยก็มั่นใจว่าไม่ถูกหลอก
4.เก็บรายละเอียดของพี่ๆที่นัด เช่นภาพใบหน้า ภาพรถและทะเบียนรถ ฯลฯ คือ ขออนุญาตก่อน ถ้าเค้างอแง วีน เลิกนัดเลยครับ
5.อย่านัดในสถานที่ของเค้าและถ้าเค้านัดให้พบใน รร.ม่านรูดหรือไม่มีระดับ เซย์โนครับ รร.มีระดับเท่านั้นที่ปลอดภัย

สรุปว่า ระมัดระวังตัวให้รัดกุมที่สุด พี่ที่เค้าจริงใจเค้าเข้าใจดีครับ

เขียนเยอะ ไม่รุ้ว่าช่วยได้มั๊ย ที่ไม่มั่นใจว่าจะช่วยได้เพราะไม่เคยหาพี่ดูแลกะเค้าเลยอะ 555+++

ส่วนเรื่องรายได้ อย่าไปสนใจเลยครับ เคยอ่านพบในเว็บนี้ มีพี่ผช.ขับbmสีขาว บ้านหลังใหญ่แถวชัยพฤกษ์ หลอกพาน้องๆไป ใช้กำลังบังคับ ก็ไม่เห็นว่าเค้าจะยอมจ่ายอะไร ดังนั่นพึงระลึกไว้เสมอว่าปลอดภัยไว้ก่อนนะครับ

อ้อ ระวังเรื่องแบล็คเมล์ ข่มขู่จะฟ้องครอบครัว ฟ้องอาจารย์ หรือ โพนทนานะครับ รักษาความเป็นส่วนตัวให้มากที่สุดเท่าที่จะเลี่ยงได้

ขอให้พบพี่ที่ดีครับและอยู่รอดปลอดภัย

marron cream

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 06:16:51 AM »
อ่า..ว่าด้วยการหาพี่ดูแล
จะบอกว่า "หายากฮะ"
ยิ่งเรต 30k ยิ่งยากใหญ่
เพราะอะไร ขอสวนกระแสเรยนะฮะ
เป็นมุมกลับในการประเมิน..

พี่ดูแลที่จ่ายจริง จะประเมินว่า
คุณเรียกมา 30k ก็จริง แต่รายจ่ายจริง
ที่คุณอาจจะร้องขอ มันต้องเบิ้ลเพิ่มขึ้นอีก
ตามหลักเด็ก ม.ทั่วไป ซึ่งประเมินว่า
น่าจะตกเดือนละ 50k+++ ไว้ก่อน
มันไม่มีทาง หยุดที่ 30k แน่นอน
นอกจากคุณ จะบอกว่า"ไม่ขอเพิ่ม"

ต่อมา...ต่อให้คุณมีดีกรี และสวย
แค่ไหน พี่จะประเมินว่า คุณเหมาะสมไหม
กับเรตเท่านี้ แร้วมั่นใจได้ว่า...
พี่ที่จะจ่ายทีเดียว 30k ให้คุณก้อนเดียวเรย
น่าจะหายาก เพราะพี่ผช.ก็โดนตะกวด
หลอกกันมาเยอะ น่าจะแบ่งจ่ายมากกว่า
เพื่อความปลอดภัย หรือเห็นว่าคุณไว้ใจได้
ถึงจะกล้าจ่ายก้อน แต่ถ้าเจอพี่ที่แนวป๋าเปย์
ตะลึงงันในความงาม แล้วควักก้อนเลย
ก็โชคดีไป...

คนที่คุณจะเจอ ประเมินให้เลยฮะ
90% มาคุยเล่น อีก 10% จ่ายจริง
แต่ อยู่ในระดับที่รับไหว แล้วการที่คุณ
จะเจอ 10%ที่จ่ายจริง โคดจะต้องใช้ดวงช่วยฮะ
เพราะส่วนมาก พี่ๆที่จ่ายจริงอยู่รวมกัน
เป็นกลุ่มก้อน น้อยคนที่จะซุ่มดู..
แต่ก็มีบ้างล่ะฮะ

พี่ที่จ่ายจริงที่พอจะสังเกตุได้คือ
พี่ที่เม้นตอบกระทู้ มียอดคนLike
มียอดThanks มีปฏิสันถานกับ
คนในเวป นั่นย่อมแสดงว่า เป็นที่รู้จัก
สามารถคุยได้ฮะ แต่ก็อีกล่ะนะ
มันก็มีพี่ตะกวด แฝงตัวมาตอบเนียนๆ
บ้าง เพราะรู้ว่าน้องๆชอบเข้าหาพี่ๆพวกนี้

สิ่งที่คุณจะเจอ...
กับพี่ๆที่ทักมา เป็นร้อยเป็นพันคน คือ
การอวดอ้างสรรพคุณทั้งหลาย
ใหญ่อย่างนั้น ดีอย่างดี เคยดูแลมา
กี่คน หมดไปหลายบาท เคยโดนหลอก
บลาๆ เอาก่อนได้ไหม มีแต่น้ำอ่ะฮะที่คุย
เนื้อๆ5% แล้วจะจบด้วย งานแรงได้ไหม
เทสก่อนได้ไหม..ตรงๆไม่มีปัญญาฮะ
บางคนขับเบ๊นนะฮะ แต่งกฮะ ไม่จ่าย
บางคนรูปโปรไฟล์เมืองนอกฮะ
แต่คุยเล่นขำๆ ไม่ดูแลฮะ บางคน
สะดวกแค่เรตงานแรงฮะ แต่ตีเนียน
แอดดูแล เผื่อฟลุคฮะ ได้ของดีราคาถูก

จะบอกว่าไม่ต้องฟังไรมากฮะ ลำไยเปล่า
เอาเป็นว่าพี่จ่ายจริงจะไม่คุยนาน
เค้าจะรีบนัดเจอพร้อมดูตัวจริง
ยิ่งคุณสวยน่ารัก สเปคสากลด้วยแล้ว
เค้ายิ่งต้องเร่งนัดคุณฮะ เพื่อดูตัวจริง
พูดคุยในรูปแบบการจ้างเที่ยว
เพื่อดูหน้าตา หุ่นนิสัย ใจคอก่อน
ถ้าถูกใจ อาจเกิดการจ้างซ้ำ
แล้วขอดูแลฮะ ถ้าเจอก็อย่าลืม
นัดแถวที่พัก ขอรับเงินจ้างเที่ยวก่อน
อย่าพึ่งขึ้นรถจนกว่าจะไว้ใจได้
เพราะพี่บางคนจ่ายเงินแล้วก็จริง
แต่พอจะไปส่ง เลี้ยวเข้าโรงแรมฮะ
ซะงั้น ...ได้แค่สองพันค่าเที่ยว
แต่เสี-ย-วไปไกลเลย..ขาดทุนฮะ

ต่อมาในการดูแล ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ
ให้เงินไปนัดแล้วมา ไม่เบี้ยว
ไม่ร้องขอเยอะ พี่ก็จะดูแลคุณได้นานฮะ

มาเวปนี้ เงินหาง่ายก็จริงฮะ
แต่พี่ที่เค้าจ่ายจริง..ก็
ฉลาดในการใช้เงินเช่นกัน
ถ้าไม่โลภไม่เร่ง ไม่ประเมินค่า
ตัวเองสูงเกินจริง คุณก็จะมีโอกาส
เจอกับพี่ที่ดีจ่ายจริงฮะ...

บางคนประเมินสูงว่าชั้ลสวย
ชั้ลเริ่ด ชั้ลมีดีกรี ชั้ลคู่ควร
กับเดือนละ 50-100k.
แต่ขออภัยฮะ คุณอาจไม่ใช่
The face ของที่นี่ฮะ อาจเป็น
สวยสุดในอูกานด้า สายมโน
คุณก็จะเจอแต่ โคตรตะกวดแทนฮะ

อย่าลืมว่าคุณสวย ก็มีสวยกว่า
คุณโปรไฟล์ดีก็มีดีกว่า ซึ่งอาจ
จะไม่เรียกร้องเท่าคุณก็ได้

เขียนมาเหมือนมีแต่ด้านลบนะฮะ
แต่ทั้งหมดคือ "ความหวังดี"
ในโลกความจริง ที่เราจะฝากไว้ฮะ

ถ้าคุณจะซอพเรทลงมาสัก 20k
น่าจะหาง่ายกว่าฮะ ในยุคนี้
ถ้าคุณน่ารัก วางตัวดี ไม่เรียกร้องเยอะ
นัดแล้วมา เดวก็ได้อะไรเพิ่มขึ้น
เองล่ะฮะ

เพราะว่าเท่าที่เห็นส่วนมาก
คนเรียกเรตสูงจะอยู่ค้างเติ่ง
นานจนต้องลดเรตตัวเองมาฮะ

แต่ทว่า....
คุณอาจจะโชคดี เจอพี่ดีๆจ่าย
ครบเต็ม ตามเรียกร้อง
จ่ายเงินก้อนเลยก็ได้ฮะ
ที่นี่สิ่งที่ต้องใช้คือ
"ไม่โลภ-มีสติ-เป็นเด็กดี-มีดวง" ฮะ
ไม่ลองไม่รู้ฮะ บรัยๆๆ
ตัวร้าย-สายDark

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 07:24:42 AM »
จากประสบการณ์ดูแลน้องมา4คน มักจะเจอแบบ++จากเรทที่ตั้งไว้ มือถือพัง retainer หาย ย้ายหอ พอได้เงินแล้วนัดยาก ติดเรียนตลอด เลยเลิกดูแลดีกว่า  จ่ายตังไปแล้วยังต้องมาอารมณ์เสียอีก
ตอนนี้มีน้องที่ขอรับแบบมาเจอค่อยให้ ถึงเวลางานดีกว่าน้องดูแลจ่ายเป็นเดือนอีก สรุปจ่ายเท่ากะน้องที่ดูแล
น้องคงต้องเลือกเหมือนซื้อหวย แต่หวยซื้อผิดก็แค่เสียตัง  อันนี้ซื้อผิดคือเสียตั_
ขอให้โชคดีครับ

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 08:53:16 AM »
สิ่งสำคัญคือต้องละเอียด ใจเย็น ไม่โลภจนหน้ามืดตามัว
30k มีมั้ย? มีแน่ค่ะ แต่หายากหน่อย สวยอย่างเดียวไม่ได้
ขึ้นอยู่กับความเหมาะสมด้วย และโชคช่วย
พี่บางคนมีน้อยแต่ให้เรามาก พี่บางคนมีมาก แต่ให้เราน้อย
คนดีมีนิดเดียว คนเลวมีเยอะ คนจ่ายจิงยิ่งมีน้อยกว่า
คนจ่ายนานยิ่งน้อยไปกันใหญ่
มันมีองค์ประกอบหลายอย่างร่วมอยู่ด้วย ต้องมีสติ
มักมีประเภท โอ้อวด สรรพคุณ #ตัดทิ้งได้เลย
ไม่จำเป็นต้องเป็น user ดัง คนนิ่งดีๆมีถมไป
คนไหนคุยด้วยแล้วปะหลาด ผิดธรรมชาติของคน
ให้ ถอยห่าง บางท่านขอเป็นความลับ หากโดนกระทำมิดีมิร้ายคงยากคนจะรู้ ให้คิดให้ดี
เริ่มเจอให้เป็นการจ้างเที่ยวก่อนดีนักแล
คนมีกำลังจ่ายเงินแค่ 2พัน จะไม่คิดมาก
ให้รับค่าแรงก่อน ระวังจะเจอมือปลาหมึก
เลื้อยไปทั่ว คุยรายละเอียดให้แน่ชัด
ศึกษาดูใจกัน

#ใจเย็นๆ

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

johny7777

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 10:28:28 AM »
ขอให้คำแนะนำแตกต่างจากคนอื่นนิดหน่อยครับ

น้องตั้งเรท 3 หมื่น
ขอถามว่า ตัวจริงของน้อง รูปร่างหน้าตาดี มั้ยครับ?

ถ้าดี โอเค เหมาะสม
ถ้าไม่ดี ลดเรทลง

เพื่อความเป็นไปได้

โลกความเป็นจริงครับ
เอาใจช่วย

P2018

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 12:10:44 PM »
ว่าจะไม่เข้ามา เผือก แล้ว..
ขอแสดงความเห็นนะคร้า..

ถ้าคนเงินเดือน 2แสน+/เดือน...
แล้วเลี้ยงสาว เดือนละ 30,000งี้...
กี่เปอร์เซนต์ ของรายได้เขา งิ ?..  **25**

บางคนเปย์สาวกระเป๋าใบเป็นล้าน , บ้านหลัง10ล้าน+
เขาให้มา ก็ต้อง มีอะไร แลกเปลี่ยน (มั้ง)

เชื่อไหม คุณต้องมีอะไรที่เขา .. อยากได้

แต่ถ้าจะบอกว่า เพราะเขาชอบ เพราะเขารัก..
อืม คิดแบบนี้ก็ได้...  **25**

สมัยนี้ คนหลอกคน เยอะค่ะ

**34**
ขอบคุณค่ะ
พี่มีกลุ่มไลน์สำหรับเตือนน้องผู้หญิงมั้ยคะ

P2018

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 12:17:57 PM »
พี่ที่จะดูแลน้องได้ยาวๆต่อเนื่องจริง น่าจะแบ่งเงินมา10%ของรายได้ ซึ่งเป็นเงินที่ไม่กระทบความเป็นอยู่ของพี่+/-ครอบครัว แปลว่าพี่ท่านนั้นต้องมีรายได้ 3แสนต่อเดือน ซึ่งพี่ที่มีรายได้ระดับนี้ส่วนใหญ่คงไม่เข้ามาเล่นเวบนี้ น่าจะใช้โม หาเด็กเปลี่ยนสีเปลี่ยนกลิ่นไปเรื่อยๆ น่าจะฟินกว่า ไม่ต้องมารับภาระดูแลน้องคนเดียวด้วย
ดังนั้นโอกาสที่น้องจะเจอพี่ที่ดูแลต่อเนื่องจริงคงประมาณ1%(โอกาสประมาณถูกเลขท้าย2ตัว เคยถูกมั้ยล่ะครับ)

แต่ถ้าน้องลดเรทเป็น20Kต่อเดือน ก็จะได้พี่ๆรายได้ประมาณผู้บริหารระดับกลาง ยังเล่นเวบอยู่ แต่จ่ายโมไม่ไหว โอกาสที่น้องจะเจอพี่ที่ดูแลจริง คงเพิ่มเป็น5% (ไม่อยากบอกเลยว่าพี่ก็อยู่ใน5%นี้ อิอิ)

ทั้งนี้ทั้งนั้น การที่พี่จะดูแลยาวต่อเนื่องจริงมั้ยก็ขึ้นกับนิสัยน้องด้วย ว่าจริงใจ ทำตามข้อตกลงหรือเปล่า และที่สำคัญเจอกันแล้วแฮปปี้หรือไม่ครับ

ค่อยๆคุย ค่อยๆหาแบบมีสติครับ ถือคติว่าหาพี่ไม่ได้ ก็ยังดีกว่าถูกตะกวดหลอกงาบครับ

ขอบคุณค่ะ
หนูเชื่อค่ะว่าพี่เป็นกลุ่ม5%นั้น เพราะพี่วิเคราะห์จนหนูเห็นภาพได้ชัดเจนเลย และขอบคุณสำหรับความรู้สึกดีๆ ความห่วงใยรวมถึงคำแนะนำดีๆที่พี่เมล์มานะคะ หวังว่าจะได้คุยกันต่อนะค้า

P2018

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 12:19:27 PM »
เบื้องต้นต้องรู้ชื่อยูส(พี่ที่pmมา น้องคงรุ้ชื่อยูส ส่วนพี่ที่เมล์มาให้เมล์ถามกลับไปว่า ชื่อยูสใด)

นำชื่อยูส หรือ อีเมล์แอดเดรส ไปเสิร์จหาในgoogle คีย์ "welovegig ชื่อยูส/ชื่ออีเมล์" ก็น่าจะเห็นอะไรๆบ้าง

พี่ที่ทักน้องๆทุกกระทู้หรือทักทุกวัน ทักทิ้งไลน์มาเป็นชาติควรข้ามไปอย่าไปเสียเวลา

พยายามหาคำแนะนำจากพี่สาวที่ยุเว็บนี้มานานแบบคุณple คุณMumu คุณAun.. คุณTib...คุณแนตตี้..ฯลฯ (ขออภัยนะครับที่เอ่ยนามหรือเขียนชื่อผิด)

หรือ กลับไปกระทู้เดิมแล้วตั้งเงื่อนไข ลงรายละเอียดให้ชัดเจน เข้มข้นขึ้นอีกครั่งเพื่อสกรีนใหม่ เช่น ระบุเรท ระบุสถานที่ การพบกันเบื้องต้น การยืนยันตัวตน การจ่ายที่ปลอดภัยเช่นถ้าน้องมีดี ตั้งเงื่อนไขไปเลย พีที่เค้ามีกำลังเค้ากล้าสู้ครับ
อย่างเช่นในกรณีถ้าผมสนใจจะดูแลน้องแบบไม่ต้องใช้เวลาคุยอะไรมากมาย ผมจะเสนอทันทีแบบนี้
แนะนำรายละเอียดของตัวผม
บอกเงื่อนไขของผมในเรื่องความต้องการ เช่น พบที่ไหน น้องเดินทางมาหา(มีค่ารถให้1พัน ไม่รวมเรท ไรๆงี้) วันเวลาที่พบ การแต่งกาย รูปลักษณ์ ฯลฯ และการจ่ายเบื้องต้น แบบแฟร์ๆเช่น 30,000ในสามเดือนแรกจะจ่ายแบบทุกครึ่งเดือน ครึ่งเดือนแรก20,000 ครึ่งหลัง10,000  หรือถ้ามั่นใจแล้วค่อยจ่ายเต็มครั่งเดียวซึ่งพี่ที่เค้ามีกำลังถ้าเค้าเจอน้องแล้วพอใจ เค้ากล้าครับ(ผมเคยโอนให้น้องที่อยู่ต่างจังหวัด 1หมื่นค่าเครื่องบิน บินมาพบแต่ตอนนั้นมั่นใจในตัวน้องเค้าครับและจ่ายให้7หมื่นค่าเทอม เมื่อตอนได้พบกัน)

เมื่อกรองแล้วคุยแล้วต้องการนัด สิ่งที่ต้องระมัดระวังต่อไปคือ
1.ระวังเบี้ยวนัด นัดแล้วไม่มา พี่ที่เค้ากล้าเปย์ เค้าจะเทคแคร์ทุกอย่าง ดังนั้นนัดแรกควรนัดในที่ที่เราสะดวก ปลอดภัย
2.อย่าด่วนมีไร พบเพื่อศึกษาสักระยะหนึ่ง(จ้างเที่ยวนะครับ ดูความแฟร์)
3.ถ้าตกลงดูแล ควรรับเงินก่อนอย่างน้อยก็มั่นใจว่าไม่ถูกหลอก
4.เก็บรายละเอียดของพี่ๆที่นัด เช่นภาพใบหน้า ภาพรถและทะเบียนรถ ฯลฯ คือ ขออนุญาตก่อน ถ้าเค้างอแง วีน เลิกนัดเลยครับ
5.อย่านัดในสถานที่ของเค้าและถ้าเค้านัดให้พบใน รร.ม่านรูดหรือไม่มีระดับ เซย์โนครับ รร.มีระดับเท่านั้นที่ปลอดภัย

สรุปว่า ระมัดระวังตัวให้รัดกุมที่สุด พี่ที่เค้าจริงใจเค้าเข้าใจดีครับ

เขียนเยอะ ไม่รุ้ว่าช่วยได้มั๊ย ที่ไม่มั่นใจว่าจะช่วยได้เพราะไม่เคยหาพี่ดูแลกะเค้าเลยอะ 555+++

ส่วนเรื่องรายได้ อย่าไปสนใจเลยครับ เคยอ่านพบในเว็บนี้ มีพี่ผช.ขับbmสีขาว บ้านหลังใหญ่แถวชัยพฤกษ์ หลอกพาน้องๆไป ใช้กำลังบังคับ ก็ไม่เห็นว่าเค้าจะยอมจ่ายอะไร ดังนั่นพึงระลึกไว้เสมอว่าปลอดภัยไว้ก่อนนะครับ

อ้อ ระวังเรื่องแบล็คเมล์ ข่มขู่จะฟ้องครอบครัว ฟ้องอาจารย์ หรือ โพนทนานะครับ รักษาความเป็นส่วนตัวให้มากที่สุดเท่าที่จะเลี่ยงได้

ขอให้พบพี่ที่ดีครับและอยู่รอดปลอดภัย
ขอบคุณค่ะ
จะนำคำแนะนำไปใช้ค่ะ

P2018

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 12:21:44 PM »
อ่า..ว่าด้วยการหาพี่ดูแล
จะบอกว่า "หายากฮะ"
ยิ่งเรต 30k ยิ่งยากใหญ่
เพราะอะไร ขอสวนกระแสเรยนะฮะ
เป็นมุมกลับในการประเมิน..

พี่ดูแลที่จ่ายจริง จะประเมินว่า
คุณเรียกมา 30k ก็จริง แต่รายจ่ายจริง
ที่คุณอาจจะร้องขอ มันต้องเบิ้ลเพิ่มขึ้นอีก
ตามหลักเด็ก ม.ทั่วไป ซึ่งประเมินว่า
น่าจะตกเดือนละ 50k+++ ไว้ก่อน
มันไม่มีทาง หยุดที่ 30k แน่นอน
นอกจากคุณ จะบอกว่า"ไม่ขอเพิ่ม"

ต่อมา...ต่อให้คุณมีดีกรี และสวย
แค่ไหน พี่จะประเมินว่า คุณเหมาะสมไหม
กับเรตเท่านี้ แร้วมั่นใจได้ว่า...
พี่ที่จะจ่ายทีเดียว 30k ให้คุณก้อนเดียวเรย
น่าจะหายาก เพราะพี่ผช.ก็โดนตะกวด
หลอกกันมาเยอะ น่าจะแบ่งจ่ายมากกว่า
เพื่อความปลอดภัย หรือเห็นว่าคุณไว้ใจได้
ถึงจะกล้าจ่ายก้อน แต่ถ้าเจอพี่ที่แนวป๋าเปย์
ตะลึงงันในความงาม แล้วควักก้อนเลย
ก็โชคดีไป...

คนที่คุณจะเจอ ประเมินให้เลยฮะ
90% มาคุยเล่น อีก 10% จ่ายจริง
แต่ อยู่ในระดับที่รับไหว แล้วการที่คุณ
จะเจอ 10%ที่จ่ายจริง โคดจะต้องใช้ดวงช่วยฮะ
เพราะส่วนมาก พี่ๆที่จ่ายจริงอยู่รวมกัน
เป็นกลุ่มก้อน น้อยคนที่จะซุ่มดู..
แต่ก็มีบ้างล่ะฮะ

พี่ที่จ่ายจริงที่พอจะสังเกตุได้คือ
พี่ที่เม้นตอบกระทู้ มียอดคนLike
มียอดThanks มีปฏิสันถานกับ
คนในเวป นั่นย่อมแสดงว่า เป็นที่รู้จัก
สามารถคุยได้ฮะ แต่ก็อีกล่ะนะ
มันก็มีพี่ตะกวด แฝงตัวมาตอบเนียนๆ
บ้าง เพราะรู้ว่าน้องๆชอบเข้าหาพี่ๆพวกนี้

สิ่งที่คุณจะเจอ...
กับพี่ๆที่ทักมา เป็นร้อยเป็นพันคน คือ
การอวดอ้างสรรพคุณทั้งหลาย
ใหญ่อย่างนั้น ดีอย่างดี เคยดูแลมา
กี่คน หมดไปหลายบาท เคยโดนหลอก
บลาๆ เอาก่อนได้ไหม มีแต่น้ำอ่ะฮะที่คุย
เนื้อๆ5% แล้วจะจบด้วย งานแรงได้ไหม
เทสก่อนได้ไหม..ตรงๆไม่มีปัญญาฮะ
บางคนขับเบ๊นนะฮะ แต่งกฮะ ไม่จ่าย
บางคนรูปโปรไฟล์เมืองนอกฮะ
แต่คุยเล่นขำๆ ไม่ดูแลฮะ บางคน
สะดวกแค่เรตงานแรงฮะ แต่ตีเนียน
แอดดูแล เผื่อฟลุคฮะ ได้ของดีราคาถูก

จะบอกว่าไม่ต้องฟังไรมากฮะ ลำไยเปล่า
เอาเป็นว่าพี่จ่ายจริงจะไม่คุยนาน
เค้าจะรีบนัดเจอพร้อมดูตัวจริง
ยิ่งคุณสวยน่ารัก สเปคสากลด้วยแล้ว
เค้ายิ่งต้องเร่งนัดคุณฮะ เพื่อดูตัวจริง
พูดคุยในรูปแบบการจ้างเที่ยว
เพื่อดูหน้าตา หุ่นนิสัย ใจคอก่อน
ถ้าถูกใจ อาจเกิดการจ้างซ้ำ
แล้วขอดูแลฮะ ถ้าเจอก็อย่าลืม
นัดแถวที่พัก ขอรับเงินจ้างเที่ยวก่อน
อย่าพึ่งขึ้นรถจนกว่าจะไว้ใจได้
เพราะพี่บางคนจ่ายเงินแล้วก็จริง
แต่พอจะไปส่ง เลี้ยวเข้าโรงแรมฮะ
ซะงั้น ...ได้แค่สองพันค่าเที่ยว
แต่เสี-ย-วไปไกลเลย..ขาดทุนฮะ

ต่อมาในการดูแล ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ
ให้เงินไปนัดแล้วมา ไม่เบี้ยว
ไม่ร้องขอเยอะ พี่ก็จะดูแลคุณได้นานฮะ

มาเวปนี้ เงินหาง่ายก็จริงฮะ
แต่พี่ที่เค้าจ่ายจริง..ก็
ฉลาดในการใช้เงินเช่นกัน
ถ้าไม่โลภไม่เร่ง ไม่ประเมินค่า
ตัวเองสูงเกินจริง คุณก็จะมีโอกาส
เจอกับพี่ที่ดีจ่ายจริงฮะ...

บางคนประเมินสูงว่าชั้ลสวย
ชั้ลเริ่ด ชั้ลมีดีกรี ชั้ลคู่ควร
กับเดือนละ 50-100k.
แต่ขออภัยฮะ คุณอาจไม่ใช่
The face ของที่นี่ฮะ อาจเป็น
สวยสุดในอูกานด้า สายมโน
คุณก็จะเจอแต่ โคตรตะกวดแทนฮะ

อย่าลืมว่าคุณสวย ก็มีสวยกว่า
คุณโปรไฟล์ดีก็มีดีกว่า ซึ่งอาจ
จะไม่เรียกร้องเท่าคุณก็ได้

เขียนมาเหมือนมีแต่ด้านลบนะฮะ
แต่ทั้งหมดคือ "ความหวังดี"
ในโลกความจริง ที่เราจะฝากไว้ฮะ

ถ้าคุณจะซอพเรทลงมาสัก 20k
น่าจะหาง่ายกว่าฮะ ในยุคนี้
ถ้าคุณน่ารัก วางตัวดี ไม่เรียกร้องเยอะ
นัดแล้วมา เดวก็ได้อะไรเพิ่มขึ้น
เองล่ะฮะ

เพราะว่าเท่าที่เห็นส่วนมาก
คนเรียกเรตสูงจะอยู่ค้างเติ่ง
นานจนต้องลดเรตตัวเองมาฮะ

แต่ทว่า....
คุณอาจจะโชคดี เจอพี่ดีๆจ่าย
ครบเต็ม ตามเรียกร้อง
จ่ายเงินก้อนเลยก็ได้ฮะ
ที่นี่สิ่งที่ต้องใช้คือ
"ไม่โลภ-มีสติ-เป็นเด็กดี-มีดวง" ฮะ
ไม่ลองไม่รู้ฮะ บรัยๆๆ
ขอบคุณค่ะ

P2018

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 12:22:39 PM »
จากประสบการณ์ดูแลน้องมา4คน มักจะเจอแบบ++จากเรทที่ตั้งไว้ มือถือพัง retainer หาย ย้ายหอ พอได้เงินแล้วนัดยาก ติดเรียนตลอด เลยเลิกดูแลดีกว่า  จ่ายตังไปแล้วยังต้องมาอารมณ์เสียอีก
ตอนนี้มีน้องที่ขอรับแบบมาเจอค่อยให้ ถึงเวลางานดีกว่าน้องดูแลจ่ายเป็นเดือนอีก สรุปจ่ายเท่ากะน้องที่ดูแล
น้องคงต้องเลือกเหมือนซื้อหวย แต่หวยซื้อผิดก็แค่เสียตัง  อันนี้ซื้อผิดคือเสียตั_
ขอให้โชคดีครับ
ขอบคุณค่ะ

P2018

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 12:24:08 PM »
สิ่งสำคัญคือต้องละเอียด ใจเย็น ไม่โลภจนหน้ามืดตามัว
30k มีมั้ย? มีแน่ค่ะ แต่หายากหน่อย สวยอย่างเดียวไม่ได้
ขึ้นอยู่กับความเหมาะสมด้วย และโชคช่วย
พี่บางคนมีน้อยแต่ให้เรามาก พี่บางคนมีมาก แต่ให้เราน้อย
คนดีมีนิดเดียว คนเลวมีเยอะ คนจ่ายจิงยิ่งมีน้อยกว่า
คนจ่ายนานยิ่งน้อยไปกันใหญ่
มันมีองค์ประกอบหลายอย่างร่วมอยู่ด้วย ต้องมีสติ
มักมีประเภท โอ้อวด สรรพคุณ #ตัดทิ้งได้เลย
ไม่จำเป็นต้องเป็น user ดัง คนนิ่งดีๆมีถมไป
คนไหนคุยด้วยแล้วปะหลาด ผิดธรรมชาติของคน
ให้ ถอยห่าง บางท่านขอเป็นความลับ หากโดนกระทำมิดีมิร้ายคงยากคนจะรู้ ให้คิดให้ดี
เริ่มเจอให้เป็นการจ้างเที่ยวก่อนดีนักแล
คนมีกำลังจ่ายเงินแค่ 2พัน จะไม่คิดมาก
ให้รับค่าแรงก่อน ระวังจะเจอมือปลาหมึก
เลื้อยไปทั่ว คุยรายละเอียดให้แน่ชัด
ศึกษาดูใจกัน

#ใจเย็นๆ
ขอบคุณค่ะพี่
ไม่ทราบมีกลุ่มไลน์ที่เตือนการหลอกลวงมั้ยคะ

P2018

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 12:25:57 PM »
ขอบคุณพี่ Thunder , Johny ค่ะ

orawran_ka

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 12:33:27 PM »
มาวัดดวงกับพี่ป่ะ

บอก นน./สูง
และ สถานที่สะดวกเจอ มาก่อนนะ
 **34** **34** **34**

P2018

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 05:10:54 PM »
มาวัดดวงกับพี่ป่ะ

บอก นน./สูง
และ สถานที่สะดวกเจอ มาก่อนนะ
 **34** **34** **34**
ไม่ค่ะ คิดว่าไม่จำเป็น