ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อได้เจอ user ในฝัน ณ ต่างจังหวัด  (อ่าน 2137 ครั้ง)

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
เมื่อได้เจอ user ในฝัน ณ ต่างจังหวัด
« เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 07:34:46 PM »
เนิ่นนานกับการห่างหายจากการเขียนการบ้าน เนิ่นนานที่ได้เพียงติดต่อกับน้องเขาทาง line เดือนละ 2 ประโยค  **12**
ก่อนสงกรานต์ได้ทักทายไป น้องเขากลับมาธุระเรื่องกิจการของตนเอง ณ ต่างจังหวัด ห่างจากพี่ 175 กิโลเมตร...
แต่ติดเรื่องเวลา จนวันนี้กำลังขับรถจะไปทำงาน ก่อนเลี้ยวเข้าที่ทำงาน จู่ๆก็นึกอยากไปเจอน้องเขา กลายเป็นเลี้ยวออกถนนสายเอเชียมุ่งหน้าขึ้นทางเหนือ สปีดด้วยความเร็วสูงสุด 90 กิโลเมตรต่อชั่วโมง  **25** (มากกว่านี้ไม่่ได้ โดยใบสั่งมาถึงบ้าน 6 ใบแล้ว)  **30**
ระหว่างทางก็คิดไปเรื่อยๆ เจอน้องเขาแล้วจะไปไหนดี ชวนเขาไปทานอาหารทะเล โดยเฉพาะปู เมนูโปรด ได้ที่ไหนบ้าง จอดแวะพักเข้าห้องน้ำที่ปั้มก็เข้า google ว่าที่น้องเขาอยู่ มีร้านอะไรอร่อยบ้าง อยู่แถวไหน ยังไง แล้วมาร์คไว้ 555
เกือบเที่ยง ถึงจังหวัดที่น้องเขาอยู่ ทักไป ปรากฎว่าน้องเขารอเด็กที่ร้านมาก่อน  **25** เลยจอดรถแวะหากาแฟทาน นั่งรอดูพนักงานร้านกาแฟบ้าง ดูคนที่เข้ามาซื้อบ้าง ตาลาย  **07** จนน้องเขาทักมาว่า "พี่อยู่ไหน มาหาที่นี่นะ รู้จักป่าว"
ก็ขับมาถึงที่น้องเขาเปิดร้าน "หนูอยู่ชั้นสาม" เดินขึ้นบรรไดเลื่อน ตาจ้องมองหา เพราะไม่รู้ว่าน้องเขาอยู่ตรงไหน 55 แต่เห็นด้านหลังของผู้หญิงคนหนึ่ง ผมยาวๆ บวกกับการแต่งตัวที่น้องเขาแต่งแนวนี้ประจำ เลยรู้เลยว่าคนนี้ล่ะ  **36**
น้องเขากำลังยุ่งๆ เดินไปทักทาย น้องหันมาถาม "เห็นด้านหลังก็จำได้เหรอ" เลยยิ้มแล้วบอกว่า "จำได้ซิ"
ตกลงว่าไปหาอะไรกินกัน ลงเอยที่ "MK สุกี้" 555 ด้วยความที่น้องเขายุ่งๆ ไม่อยากออกไปข้างนอก สรุปที่นี่ล่ะ
ก็สั่งมากิน คุยกันไปเรื่อยๆ น้องเขาก็ยังคุยเก่ง ขี้บ่นเหมือนเดิม  **25** แล้วต่อด้วยร้านกาแฟ เนื่องด้วยพี่ติดกาแฟ น้องเขาก็ขอเอาของกินไปให้เด็กที่ร้านก่อน พี่ก็มารอ สั่งดาแฟ ซักพักน้องก็ตามลงมาพร้อมบ่นว่าปวดท้อง สั่งน้ำแล้วก็เล่นเกมส์ไปด้วยคุยไปด้วย 555 บ่นเกมส์ที่เล่นบ้าง บ่นไม่ได้นอนเพราะช่วงนี้ติดซีรีย์บ้าง มาเป็นระยะ 555 แต่ก็นั่นล่ะคือตัวตนของน้องเขา  **11**
จนใกล้เวลาต้องกลับ เพราะต้องขับรถกลับอีก 170 กว่ากิโล เลยขึ้นไปร้านน้องเขา ช่วยอุดหนุนสินค้าน้องเขาได้ไปถุงใหญ่ 555 น้องเขาจะลดราคาให้ พี่เลยบอกว่าคิดราคาเต็มเถอะ ตั้งใจมาช่วยอุดหนุน และก็อยากมาเจอหน้าทานข้าวด้วยซักมื้ออยู่แล้ว น้องเขาเลยยอม แต่ก็แอบบอกเด็กที่ร้านให้ลดราคาลงบ้าง  **36**
ได้เวลาก็ลาน้องเขากลับ น้องเขาจะเดินมาส่งที่รถ แต่พี่บอกไม่เป็นไร ทำงานเถอะ "งั้นค่อยคุยกันทางไลน์นะคะ"
ขับรถใกล้ถึง น้องเขาทักมาว่า "ถึงไหนแล้ว" ก็นัดแนะครั้งหน้ากันเมื่อมาถึงบ้าน
ปล.อาจจะไม่ใช่การบ้านที่หวาน แต่เป็นการบ้านที่มีความสุข เป็นการบ้านที่เราได้เจอ user คนหนึ่งที่น่ารัก user จ้างเที่ยวที่ไม่ได้มองแต่เรื่องเงินเวลาเจอกัน user ที่ทำให้เราอยากเจอเขาอีกครั้งแล้วครั้งเล่า..ไม่เคยเบื่อ  **26**

U_smile_I_smile

• Full Member
  • People Like This 28
  • Alone again and again and again
Re: เมื่อได้เจอ user ในฝัน ณ ต่างจังหวัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 12:31:34 AM »
อบอวลไปด้วยความสุข พี่น่ารัก น้องก็น่ารัก อิจฉาเบาๆ ^^
 **32**
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<

สีเทา

Re: เมื่อได้เจอ user ในฝัน ณ ต่างจังหวัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 07:55:23 AM »
อบอวลไปด้วยความสุข พี่น่ารัก น้องก็น่ารัก อิจฉาเบาๆ ^^
 **32**
ขอบคุณครับน้อง U_smile_I_smil
น้องเขาน่ารักตั้งแต่เจอกันที่ กทม แล้วล่ะครับ โดนพี่ลากไปโน่นมานี่ ทั้งๆที่ไม่ได้จ้าง แต่น้องเขาก็ไม่งอแง
มีจังหวะเลยถือโอกาสอุดหนุนน้องเขาซักหน่อย^^ น้องเองก็น่าจะเป็นน้องจ้างเที่ยวที่น่ารักอีกคนนะครับ

garybigg15

• People Like This 75
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 08:55:10 PM »
อ่านแล้วอิจฉา ตาร้อนผ่าวๆ  อิอิ.. 
ท่านสีเทา ได้เจอกับน้องแสนน่ารักคนนี้ ขนาดน้องทิ้ง เมืองหลวงไปไกลแสนไกล แค่ไหน  พี่สีเทาก็ดั้งด้นไปหาจนได้  พี่จ้างเที่ยวแบบนี้ หาได้ที่ไหนเนอะ นอกจากพี่สีเทาคนนี้  แถมยังใจดีอุดหนุน ร้านน้องเขามามากมาย 

ดีใจไปกับน้องจริงๆ ที่มีพี่จ้างเที่ยวที่แสนดีเช่นนี้  แล้วกลับมาส่งการบ้านดีๆ แบบนี้อีกนะครับท่านสีเทา

สีเทา

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2018, 09:10:44 AM »
อ่านแล้วอิจฉา ตาร้อนผ่าวๆ  อิอิ.. 
ท่านสีเทา ได้เจอกับน้องแสนน่ารักคนนี้ ขนาดน้องทิ้ง เมืองหลวงไปไกลแสนไกล แค่ไหน  พี่สีเทาก็ดั้งด้นไปหาจนได้  พี่จ้างเที่ยวแบบนี้ หาได้ที่ไหนเนอะ นอกจากพี่สีเทาคนนี้  แถมยังใจดีอุดหนุน ร้านน้องเขามามากมาย 

ดีใจไปกับน้องจริงๆ ที่มีพี่จ้างเที่ยวที่แสนดีเช่นนี้  แล้วกลับมาส่งการบ้านดีๆ แบบนี้อีกนะครับท่านสีเทา

ขอบคุณครับท่าน garybigg15
น้องเขาน่ารัก นิสัยดี มีความรู้สึกว่าอยู่ด้วยแล้วสบายใจ
ท่านเองก็น่าจะเจอน้องน่ารักๆอยู่บ่อยนะครับ  **26**

garybigg15

• People Like This 75
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 09:26:44 PM »

ขอบคุณครับท่าน garybigg15
น้องเขาน่ารัก นิสัยดี มีความรู้สึกว่าอยู่ด้วยแล้วสบายใจ
ท่านเองก็น่าจะเจอน้องน่ารักๆอยู่บ่อยนะครับ  **26**
ผมเองก็โชคดีเช่นเดียวกับท่านสีเทา  ที่ได้มีโอกาสเจอน้องๆที่น่ารักๆ อยู่บ่อยๆ  ทำให้ชีวิตที่แสนจะยุ่งเหยิง ได้เติมเต็มไปด้วยสีสันแห่งชีวิต

ทองอยู่

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 09:38:38 PM »

ถึงไม่บอกก้อพอจะเดาออกว่าน้องคนนี้เป็นใคร

สาวคนเดียวในการบ้านของผม

อยากน้องคนนี้ว่า .. คิดถึง ...

ขอให้กิจการของน้องขายดีนะครับ

กลับมาเยี่ยมบ้านหลังนี้บ้างนะครับ