ผู้เขียน หัวข้อ: พี่เลี้ยงคนนึงที่หนูคิดว่าไม่ใช่พี่เลี้ยงแต่เป็นแฟนกันเพื่อนกันมากกว่า  (อ่าน 2111 ครั้ง)

Manaw

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
เริ่มจากต้องถ้าอ้วนได้อ่านนะคะ หนูก็ไม่รู้จะอธิบายยังไงกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเพราะไม่ได้ตั้งใจจะทำแบบนั้นให้กลายมาเป็นแบบนี้ ต้องขอบคุณนะคะอ้วนที่คอยดูแลหนูมาตลอด ระยะเวลาที่เรารู้จักกันมาจะครบปีละนะหนูผิดเองที่ทำอะไรไม่บอกเลยอยู่ไม่ครบปีกัน แต่ดีใจนะคะที่ครั้งนึงเคยมีอ้วนอยู่ในชีวิตหนู
  เข้าเรื่องประสบการณ์กันดีกว่าค่ะ ก็รู้จักกับอ้วนมาได้ประมาน 8 เดือนละค่ะ ครั้งแรกจำได้เลยค่อนข้างกลัวเพราะรับงานครั้งแรกด้วยเลยกลัวพี่เค้า พี่เค้าก็นัดจ้างงานนัว ครั้งแรกรู้สึกดีมากๆค่ะแต่พี่เค้าชวนให้กินสปายก็จะเมาๆ เป็นการนัวครั้งแรกของหนูที่รู้สึกไม่กลัวแต่ก็เขินอายไม่ค่อยกล้าสบตาพี่เค้า ละก็คุยกันไลน์กันมาตลอดจนมารอบที่ 2 ด้วยความที่หนูชอบทานขนมเลยบ่นอยากกินไอติมค่ะพี่เค้าเลยพาไปเลี้ยง ก็ไปนัวด้วยละพี่เค้าก็ติดงานไปสิงคโปร์ก็ซื้อขนมกะพวงกุญแจมาฝากน่ารักดีนะคะหนูชอบ กลับมาก็ยังนัวหนูอยู่เหมือนเดิมค่ะ จนหนูเริ่มตัดสินใจว่าเอาวะยอมให้พี่เค้ามากกว่านัวในวันเกิดของหนูพอดี เจ็บค่ะครั้งแรกด้วยแต่ก็เพราะรู้สึกว่าพี่เค้ามีอิทธิพลต่อใจมากๆแล้ว จนเมื่อปลายปีที่แล้วค่ะไปภูกระดึงด้วยกัน เหนื่อยโคตรค่ะแต่ก็ยอมไปรู้อยู่แล้วว่ามันต้องเหนื่อยละมากๆด้วยก็ไปค่ะไปไหนไปกัน อ้วนสู้หนูสู้ไม่ยอมแพ้หรอก 5555 เดินจูงมือกันบนภูค่ะไม่ยอมเช่าจักรยานปั่นกัน กลับถึงเต็นท์นี่ดึกมากคนที่เค้าปั่นจักรยานผ่านไปก็ถามว่าไปด้วยกันมั้ย เราก็ไม่ไปค่ะเดินจูงมือกันจนถึงเต็นท์พักหนาวก็หนาวนะคะ อ้วนนี่เตรียมของให้หนูแทบทุกอย่างทั้งๆที่เค้าเป็นผู้ชาย ผู้หญิงอย่างหนูน่าจะละเอียดกว่าแต่เปล่าเลยค่ะเค้าละเอียดกว่าหนู กลับจากภูกันมา กทม.ค่ะอ้วนทำงานหนูยังเรียนอยู่ ถึงกับต้องไลน์ถามกันว่าไปทำงานมั้ยไปเรียนมั้ยเพราะขาเดี้ยงกันทั้งคู่ค่ะ ปวดสุดๆละก็กลับมาหนูเลยตัดสินใจให้อ้วนดูแลหนูทั้งตัวหนูและเงินหนูเค้าก็จัดการให้หมด จนเดือนธันวาคมเมื่อปีที่แล้วเค้าต้องไปทำงานที่เชียงใหม่ค่ะก็ก่อนไปนี่จำคำนึงได้เลย อย่าดื้อๆกลับมาถ้าดื้อถ้าซนโดน นี่แอบยิ้มในใจว่าเค้าหวงเค้าห่วง ก็ซื้อสตรอเบอรี่แห้งลำไยอบแห้งมาให้ทานเล่นตลอดค่ะจนอ้วนละใครรับผิดชอบหนู จนวันเกิดเค้า 22 ธันวาคมเลยเซอร์ไพรส์ซื้อของขวัญให้เค้าค่ะชิ้นนึงคือกระเป๋าตังค์หนังปลากระเบน อ้วนบอกอ้วนชอบ อ้วนใช้กระเป๋าใบนี้ติดตัวตลอดเลยนางบอกว่ากระเป๋าเรียกทรัพย์ ดีใจค่ะที่เค้าชอบจนมาก่อนวันวาเลนไทน์ในปีนี้อ้วนก็เซอร์ไพรส์พาไปทะเล เพราะบ่นหนักมากว่าอยากไป นางพาไปทะเลค่ะชะอำหัวหิน แค่ผ่านนะคะไม่ได้พาไปแตะน้ำเลย นั่นเรียกว่าพาไปทะเลใช่มั้ย ก็เราไปพักกันที่รีสอร์ทที่นึงที่หัวหินค่ะ เล่นน้ำสระไม่ใช่น้ำทะเล วิวสวยมากรีสอร์ทีมาก ตอนนางบอกจะพาไปนี่คือไม่บอกล่วงหน้าไม่มีการเตรียมตัว จัดกระเป๋าตอนเที่ยงคืนอ่ะค่ะคิดดูไพรส์จริงๆ ขากลับเราก็ไปวัดไปทำบุญด้วยกัน ละเราก็ไปซื้อขนมหม้อแกงที่เพชรบุรีค่ะ อยากทานร้านแม่กิมไล้เท่านั้นเพราะอร่อยสุด ผ่านแม่งทุกร้านค่ะแม่กิมล้ง แม่กิมลั้งอะไรก็ไม่รู้ 55555555 เป็นการขับรถที่สนุกละตลกมาก จนเจอร้านแม่กิมไล้โอ้โหสวรรค์ชัดๆเจอร้านแล้วแต่โหดสุดคือที่จอดรถกันค่ะแทบจะไม่มี วนไปเถอะค่ะคุณผู้ชม แล้วเราก็กลับมา กทม.กัน จนวันวาเลนไทน์อ้วนซื้อแหวนทองให้วงนึงค่ะเพราะขอไว้อยากได้ วันนั้นเลยเซอร์ไพรส์ชุดใหม่สีแดงแบบที่เค้าน่าจะชอบเลยละก็ซื้อเข็มขัดให้เส้นนึงค่ะหนังวัวแท้ ไม่เห็นอ้วนใช้เลยไม่ชอบหรอคะ ? ก็ไม่ว่าไรค่ะตามใจแล้วเราก็ไปทานฟูจิกันไปซื้อเสื้อผ้าให้อ้วนชุดนึงเพราะอ้วนต้องไปงานที่เชียงใหม่อีกแล้ว นางชอบลายๆค่ะส่วนหนูชอบเรียบๆอยากให้อ้วนใส่เรียบๆจะได้ดูสุขุม วางตัวดูเป็นผู้ใหญ่ภูมิฐานดีค่ะ นางไม่ชอบโคตรดื้อจนที่สุดชัยชนะก็ตกเป็นของเรา 55555 ก็เอาชุดนางมาซักให้หอมมากแทบจะไม่ต้องฉีดน้ำหอมกันเลย จนอ้วนกลับมาก็ไม่มีอะไรที่หวือหวากันค่ะจนล่าสุดเมื่อวานนี้เองอ้วนเห็นว่าหนูแอบโพสรับงานเลยบอกว่า รับงานรวยแล้วพี่ไม่จ่ายค่าหอให้นะอีปลิค เราก็ด้วยความที่เราผิดจริงเราแอบทำจริงแต่ยังไม่ทันทำเลยแค่โพส เนื่องจากที่กลับมาทำเพราะมีเหดผลบางอย่างในครอบครัวเลยคิดจะกลับมาทำ แต่มันลงตัวเมื่อวานนี้เองพอกลับมาก็เห็นว่าเค้าโกรธมากแล้วเลยตามง้อค่ะ โทรไปก็ปิดเครื่องไลน์ไปก็ไม่ตอบพิมพ์มาประโยคสุดท้ายว่า ขออยู่คนเดียวสักพักแค่นี้ละ เราก็ยั่งร้องไห้ทั้งคืนพยายามพิมพ์อธิบายไปว่ายังไม่ได้ทำเลยเค้าก็ไม่อ่านแชท จนวันนี้ล่าสุดเมื่อตอนบ่ายค่ะเค้าบล็อกไลน์ใส่แล้ว คาดว่าเค้าจะไม่เลี้ยงดูอีกต่อไปแล้ว ก็ไม่ได้พูดให้พี่กลับมาหาหนูนะแต่หนูขอร้องนะคะฟังหนูก่อนถ้าพี่ฟังแล้วพี่ไม่โอเคละบอกหนูมาเลยว่าไม่เลี้ยงแล้ว ไม่อยากมีหนูอยู่ในชีวิตแล้วบอกมาแค่นั้นค่ะจะยอมไปดีๆ ไม่ใช่ไม่อ่านไม่อะไรเลยพี่บล็อกหนูไปแล้ว หนูยอมรับเลยว่าผิดและผิดมากๆที่ทำงี้แต่หนูมีเหดผลใครจะอยากมานั่งเปลืองตัวคะหนูถามจิง ก็ขอบคุณทุกคนที่อ่านนะคะ ขอบคุณอ้วนที่สุดเพราะอ้วนดูแลหนูไม่ขาดตกบกพร่องตรงไหนเลย ดีมากๆจนถ้าหนูจะหันกลับไปหาพี่เลี้ยงใหม่ต้องหาให้ได้ประมานนี้เลย หนูคิดถึงอ้วนนะคะละก็หวังว่าวันนึงเราจะได้คุยกันบ้างเจอกันบ้างถึงพี่จะไม่เลี้ยงหนูแล้วก็ตาม ขอบคุณค่ะ

Fixtherate

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 23
หนูพลาดเองครับ โดยเฉพาะใช้ user เดิมให้พี่เค้าจับได้

บ่นไปไม่มีประโยชน์ครับ พี่หลายๆ คน เป็นเช่นนี้ คือถ้าพบว่ามีพิรุธ เลิกทันที ใครจะอยากแชร์น้องกับคนอื่นครับ ถึงแม้น้องจะอ้างว่ายังไม่ได้รับจริง แต่ที่ไปโพสก็แสดงเจตนาแล้วละครับ ว่าถ้ามีใครทักมา น้องก็คงรับเที่ยวแน่นวล พี่ที่เค้าดูแลดีอย่างนี้ ต่อให้แค่ไปโพสรับจ้างเที่ยวเค้าก็ไม่โอเคแล้วอ่ะครับ

เสียใจและเสียดายแทนนะครับ เพราะพี่ก็เคยเจออย่างนี้ แต่ก็ยังทนเลี้ยงเค้าอยู่ ยังเสียดายที่ไม่สามารถทำได้แบบพี่อ้วนเค้า

making1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 34
ว่าจะไม่เข้ามายุ่ง แต่เจอคุณMedieval มาแสดงความคิดเห็นจนต้องยอมอ่าน ขอติงน้อง จขกท. นิดนะครับ เขียนหนังสือ เว้นวรรค เว้นบรรทัดบ้างครับ เขียนแบบนี้ไม่ค่อยอยากอ่านครับมันติดกัน ตาลายเกินจนไม่อยากอ่านครับ

แต่เห็นด้วยกับคุณMedievalครับ น้องมีพี่ที่ดูแลอยู่แล้ว ทำไมไม่ปรึกษาพี่เค้าก่อนครับ ผมคิดว่าอย่างน้อยพี่เค้าต้องช่วยก่อน น้องมาประกาศรับงานทั้งที่มีพี่ดูแล มันเหมือนคนเป็นแฟนกัน (แต่นี่เป็นพี่น้องดูแล) แต่ยังมาแอบหาชู้เพิ่มครับ

ถ้าต่อไปหาพี่ดูแลได้อีก ก็ปรับตัวด้วยละกันครับ