ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเป็นเลสเบี้ยนบ้างไหมคะ หาเพื่อนเลสคุยจ้ากำลังเสียใจจากความรักมาสดๆร้อน  (อ่าน 1516 ครั้ง)

พลังบวก

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
ถึงเราจะรักมาเป็นปีแต่วันนี้ต้องตัดใจ เพราะเขาคิดกับเราเป็นพี่น้องพยายามหาอะไรทำตลอดเวลาเพื่อไม่ให้เศร้า แอบรักทั้งที่ไม่มีสิทธิเคียงข้างเลย รักแบบไม่เคยลึกซึ้งรักแบบเพียวๆ รักแบบไม่เคยขอความช่วยเหลือ รัหนี้มีแต่อยากจะดูแลเขา แต่เขาไม่เห็นค่าเพระเขามีตัวเลือกเยอะ เราเลยอยากหาเพื่อนคุยน่ะ ทักpmได้นะคะเฉพาะผุ้หญิงที่คุยแล้วไม่หายค่ะ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
เปนไบเซก...ได้มิค่าาาา **40**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
สิ่งนึงที่ต้องทำใจยอมรับคือ ในบรรดา LBGT กลุ่มของเลสเบี้ยนเป็นกลุ่มที่ไม่เปิดกว้างซักเท่าไหร่ ถ้าเทียบกับ เกย์ หรือทอมดี้ เราไม่ได้หมายความว่าสังคมไม่ยอมรับนะคะ แต่คนที่จะเปิดตัวว่าเป็นเลสเนี่ยค่อนข้างมีน้อยกว่ากลุ่มอื่นๆ เพราะมันยากมากที่จะดูออกว่าคนที่เราชอบนั้นมีรสนิยมทางเพศแบบเดียวกับเรารึเปล่า และถ้าหากแสดงตัวชัดเจนออกไป แล้วอีกฝ่ายนั้นไม่ใช่แบบที่เราคิด ก็จะทำให้เกิดการเข้าหน้ากันไม่ติดได้ (ส่วนตัวเราเองไม่ใช่เลสเบี้ยนซะทีเดียว เราเคยมีแฟนเป็นทอมค่ะ)

ยังไงก็แล้วแต่ สำหรับความรักที่ผิดหวังครั้งนี้เราก็ขอเป็นกำลังใจให้ทำใจได้เร็วๆนะคะ บางทีความรักมันก็ไม่จำเป็นต้องอยู่ในรูปแบบแฟนเสมอไป อาจจะเป็นคนที่หวังดีต่อกัน คอยดูแลกันห่างๆ ให้กำลังใจกัน มันก็คือความรักอีกรูปแบบนึงเช่นกันแหละเนอะ

เค้ากอดน๊าาาาา  **36**

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

พลังบวก

• Newbie
  • *
สิ่งนึงที่ต้องทำใจยอมรับคือ ในบรรดา LBGT กลุ่มของเลสเบี้ยนเป็นกลุ่มที่ไม่เปิดกว้างซักเท่าไหร่ ถ้าเทียบกับ เกย์ หรือทอมดี้ เราไม่ได้หมายความว่าสังคมไม่ยอมรับนะคะ แต่คนที่จะเปิดตัวว่าเป็นเลสเนี่ยค่อนข้างมีน้อยกว่ากลุ่มอื่นๆ เพราะมันยากมากที่จะดูออกว่าคนที่เราชอบนั้นมีรสนิยมทางเพศแบบเดียวกับเรารึเปล่า และถ้าหากแสดงตัวชัดเจนออกไป แล้วอีกฝ่ายนั้นไม่ใช่แบบที่เราคิด ก็จะทำให้เกิดการเข้าหน้ากันไม่ติดได้ (ส่วนตัวเราเองไม่ใช่เลสเบี้ยนซะทีเดียว เราเคยมีแฟนเป็นทอมค่ะ)

ยังไงก็แล้วแต่ สำหรับความรักที่ผิดหวังครั้งนี้เราก็ขอเป็นกำลังใจให้ทำใจได้เร็วๆนะคะ บางทีความรักมันก็ไม่จำเป็นต้องอยู่ในรูปแบบแฟนเสมอไป อาจจะเป็นคนที่หวังดีต่อกัน คอยดูแลกันห่างๆ ให้กำลังใจกัน มันก็คือความรักอีกรูปแบบนึงเช่นกันแหละเนอะ

เค้ากอดน๊าาาาา  **36**
ขอบคุณนะคะ **39**

พลังบวก

• Newbie
  • *

magiggunna

• People Like This 31
ไม่สนใจผู้ชายบ้างหรือครับ ล้อเล่นนะครับ มาให้กำลังแล้วกัน ผ่านไปไวๆหาคนที่ใช่เจอไวๆครับ

ใบไหม

• People Like This 64
ก็ไม่แน่ใจว่าเป็นรึเปล่า ชอบมองผู้หญิงน่ารักๆ เขินผู้หญิงด้วยกัน ชอบตามใจ ประมาณหลงๆ

**40**

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
ไปเพจเลสเบี้ยนค่ะ สาวสวยหน้าตาดี โสด เพียบ.....ต้องการเพื่อนคุยกันเยอะแยะ ดีไม่ดีอาจจะได้มีคนปลอบใจแบบที่ตรงสเปกเราด้วยค่ะ

**04** **04** **04**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง