ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งเข้ามาขอคำแนะนำดีๆจากพี่ๆด้วยนะคะ ^^  (อ่าน 1715 ครั้ง)

♡ แก้มยุ้ยไม่ใช่ชื่อ ♡

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
  • ให้ชีวิตมี ’รอยยิ้ม‘ อยู่เสมอ แม้วันที่ ‘หาเรื่องยิ้ม’ แทบจะไม่ได้
สวัสดีค่ะพี่ๆ หนุมาหาคนดูแล แบบจริงใจ
และให้ได้จริง หน้าตาดูโอเค โปรไฟล์ดี การงานมั่นคง
มีอายุ (ตั้งไว้สูงไปมั้ยคะ)

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: เพิ่งเข้ามาขอคำแนะนำดีๆจากพี่ๆด้วยนะคะ ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 10:31:42 AM »
     จริงๆ เกือบทุกข้อก็น่าจะเป็นมาตรฐานของการหาคนดูแลนะครับ
ส่วนที่อาจจะทำให้ได้มายาก หรือผิดพลาดจากเป้าหมายคือ หน้าตาดูโอเค มั้งครั้บ
แต่ก็ตีความไว้ว่าน้องหาคนที่พอดูได้ ไปไหนด้วยแล้วสบายใจ ถ้าแบบนั้นน่าจะพอมี
ถ้าเน้นว่าต้องหล่อ หรือีมากๆ คงต้องโชคดีมากๆ ถึงจะได้แบบนั้นมาโดยมีความพร้อมเรื่องอื่นด้วย

ถ้าเราจำเป็น ที่จะต้องมีพี่ๆ มาช่วย พี่แนะนำให้เรียงลำดับคุณสมบัติดังนี้ครับ
1. ดุแล้วมีศักยภาพในการดูแลเรา พิจารณาจากวัยวุฒิ การงาน บุคลิกภาพ...
2. นิสัยใจคอที่เราพอใจ รับได้ เช่นสุภาพ ให้เกียรติ ดูจริงใจ อบอุ่น มีอารมณ์ขัน ใจเย็น...
3. พี่เค้าชอบเรามากๆ ตรงนี้เพื่อที่จะให้ดูแลกันไปนานพอสมควร ไม่ใช่แป๊บเดียวหาย
4. คุณสมบัติทางกายภาพเช่น อายุ รูปร่างหน้าตา กิริยาอาการ คำพูดคำจา.....
5. เซ้นน้องบอกว่า คนนี้....ใช่เลย

ถ้าเจอใครที่มีอะไรๆ ครบถ้วนแบบนี้ น้องน่าจะมีคนที่อยู่ด้วยแล้วมีความสุข
และสบายกาย สบายใจในการคบหากันครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Jamiller

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
    • sbobet
Re: เพิ่งเข้ามาขอคำแนะนำดีๆจากพี่ๆด้วยนะคะ ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 04:58:31 PM »
สวัสดีทุกคนเลยครับ

zaar65

• Newbie
  • *
  • https://www.facebook.com/zaar.sixtyfive
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2018, 01:14:33 AM »
ก็ต้องดูprofile ของตัวเองด้วยครับ   
เพิ่งเจอมา ช่วยเหลือค่าเทอมไป  เกือบสามหมื่น

ส่งรูปมาให้ตอนแรกก็ี แต่เจอตัวจริง ต้องบอกว่า คนเดียวกันหรือเปล่า

เสียความรู้สึกมากกว่า   
เป็นพ่อน้ำตาล หาเพื่อน หาคนเลี้ยงดู หาคนเทียวด้วย

Findoyaka

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2018, 03:51:09 PM »
ถ้ามีรูปจะตัดสินใจได้ง่ายขึ้น