ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย บุคคลอันตรายค่ะ ทุกคนต้องรู้ !!!  (อ่าน 1820 ครั้ง)

butterfly01

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
บุคคลอันตราย ชื่อนาย เอ อายุ35 ปี ขับรถรถฟอร์จูนเนอร์สีขาวไม่ทราบป้ายทะเบียน เบอร์ 0992555 ชื่อไลน์ กำพล พี่เขาบอกว่าเป็นผู้จัดการรถนิสัน ไม่คิดเลยว่าให้ขอมูลขนาดนี้จะทำกันได้  คิดจะเลิกงานนี้รับคนนี้คนสุดท้าย วันแรกนัดกันพบกันก็ไม่มีอะไร คุยไปคุยมาบอกจะพาเราไปสักลายตรงหน้าท้องเมื่อวาน นัดกันแต่เช้าบอกว่านัดช่างสักไว้แล้วประมาณบ่าย3บ่าย4 เราก็เริ่มเอ๊ะใจแล้ว แต่ก็ไม่คิดว่าจะมีอะไร อยู่ด้วยกันจนบ่าย3บ่าย4บอกให้เรารอก่อนจะไปส่งของพร้อมออกไปพาเราไปสัก ไปถึงสมุทรปราการนู้นบอกจะไปส่งของก่อนให้เรารอที่ปั๊มน้ำมันเชลล์ เราเริ่มกลัวแล้วละ แต่ไม่คิดอะไรเพราะเคยเจอกัน สุดท้ายโทรไปไม่รับสาย ไลน์ไปไม่ตอบ 3ชม. โดนปล่อยแล้วเรา  ปล่อยอยู่ไกลซะด้วยดีนะที่พอรู้ทางกลับเองได้ ใครพอเจอ หรือ พบเห็นบุคคลคนนี้ให้ระวังไว้น่ะค่ะ ไม่งั้นคุณอาจโดนเหมือนที่ดิฉันโดน!!! **05**

Consolez01

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: เตือนภัย บุคคลอันตรายค่ะ ทุกคนต้องรู้ !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 10:01:04 AM »
น่ากลัวครับแบบนี้

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: เตือนภัย บุคคลอันตรายค่ะ ทุกคนต้องรู้ !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 10:22:02 AM »
    ถ้าเราละเอียดรอบคอบพอ ระวังตัวอีกหน่อย เรื่องแบบนี้อาจจะไม่เกิดนะครับ
ถ้าเค้าขับฟอร์จูนเนอรื แต่บอกเป็นผจก.นิสสัน นั่นก็ผิดปกติแล้วครับ ทำไมไม่เป็นผจก. โตโยต้า
หรือทำไมไม่ขับนิสสัน...ถ้าอันไหนคือข้อมูลจริง ต่อไปการรับงานจากใครครั้งแรก บอกก่อนออกไปเจอพี่เค้าว่า
ขอรับค่าขนมก่อนนะคะ ใครยึกยัก กลับครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 09:28:36 PM »
ขอให้เป็นบทเรียนเพื่อเก็บไว้ใช้ต่อไปในอนาคตนะครับ

ขอให้เจอพี่ๆที่แสนดี ด้วยครับ