ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยค่ะ  (อ่าน 1630 ครั้ง)

♡ แก้มยุ้ยไม่ใช่ชื่อ ♡

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
  • ให้ชีวิตมี ’รอยยิ้ม‘ อยู่เสมอ แม้วันที่ ‘หาเรื่องยิ้ม’ แทบจะไม่ได้
สงสัยค่ะ
« เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 07:54:10 PM »
ในเว็บนี้ส่วนใหญ่เค้าจ้างเที่ยวกันเยอะมากกกก
แล้วก็รับดูแลแบบ ไม่ใช่รายเดือน
อยากทราบว่าในนี้ไม่มีพี่ๆที่กำลังหาน้องดูแลรายปีบ้างหรอคะ

ปล.หนูไม่ได้อยู่กทม.เลยไม่ค่อยมีสิทธิ์กะเค้า เพราะส่วนมากพี่ๆก็อยู่กทม.
หนูเลยไม่ค่อยได้รับความช่วยเหลือหรือพี่ที่หาแบบรายปีจึงไม่สนใจ TT

คิดแล้วเศร้าา ฮรือ  **01**

doomdoom7

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
Re: สงสัยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 08:50:58 PM »
 ค่อยๆหานะ
เดี๋ยวก็เจอที่ตรงครับ

ใจเย็นๆ

• Newbie
  • *
  • ให้ชีวิตมี ’รอยยิ้ม‘ อยู่เสมอ แม้วันที่ ‘หาเรื่องยิ้ม’ แทบจะไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 09:24:46 PM »
ก็หวังไว้เหมือนกันค่ะ เผื่อสักวันจะเจอพี่ใจดี อิอิ  41

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 09:52:17 PM »
สมมุติว่าผมจะหาดูแล
ถ้าหารายปีแบบระบุสั้นๆว่าจ่ายปีละครั้ง ผมคงไม่สนใจครับ
การจะหาแบบไหนก็เป็นไปได้ครับ ถ้ามีการพูดคุย ทำความเข้าใจและตกลงกันให้ชัดเจนทุกประเด็น
 **04**
ครั้งหนึ่งในชีวิต ได้มีโอกาสพบน้องคนหนึ่งเรียนอยู่ตจว. ทุกครั้งที่มีเวลาน้องเค้าก็จะมากทม.(นั่งเครื่อง ผมจ่าย) มาเที่ยวค้างด้วยกัน ขากลับผมก็จะให้เงินก้อนกลับไป ส่วนค่าใช้จ่ายประจำๆก็เป็นที่น้องเค้าแจ้งมา
คบกันน่าจะร่วมปีเจอกันไม่กี่ครั้ง แต่สุดท้ายก็มีเหตุให้ห่างกันไปจนไม่ได้ติดต่อกันมาถึงบัดนี้(และผมไม่ได้คิดว่านี่คือการดูแลเนื่องจากไม่มีการตกลงอะไรๆกันเลย)
ถามว่ารู้สึกอย่างไรกับการคบกันแบบที่ยกตัวอย่างนี้?
ผมคิดว่าการคบกันแบบไหนคงไม่ใช่ปัญหาถ้า
1.น้องๆทำตัวน่ารัก
2.น้องๆตรงสเปคพีๆในเรื่องที่อยู่ด้วยแล้วสบายใจกับพี่ๆรู้สึกต้องการปกป้องน้องๆจากสังคมนี้
เชื่อว่าการดูแลแบบไหนๆก็เป็นไปได้ครับ
ขอให้พบพี่ๆที่ดีนะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 10:01:37 PM »
จริงๆหนูหมายถึง ดูแลต่อเดือน แล้วคบระยะยาวค่า
หนูเบลอ พิมพ์ไม่รู้เรื่องเท่าไหร่ แฮร่  **36**

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 10:25:27 PM »
อ่านตอนแรกคิดว่าน้องจะหาแบบจ่ายปีละครั้ง
แล้วจะจ่ายกันยังไงต้นปีหรือปลายปี
 **25**

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 10:27:47 PM »
หนูเบลอนิดหน่อยค่ะ หนูจะพิมพ์ว่า รายเดือนแบบดูแลทั้งปีงี้ แง

สงสัยนุ้งตื่นเต้นเกินไปจริงจริง ~  **36**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 09:53:00 AM »
     เราคงต้องคิดทีละขั้นตอนครับ
อย่างแรก คือเจอคนที่เราคิดว่าเหมาะสมเราพอใจเค้า เค้าชอบเรามากๆ
อย่างที่ 2 ตกลงกันได้ในเงื่อนไขที่ทั้ง 2 ฝ่ายพอใจ
อย่างที่ 3 ดีต่อเค้าให้มากที่สุด และภาวนาให้เค้าดีต่อเราไปนานๆ

การหาคนดูแล ไม่มีอะไรการันตีได้ว่าจะคบกันไปนานเท่าไหร่ บางคนหลายปี
บางคนไม่ถึงเดือน มันคงเป็นทั้งโชคและความพอดีของทั้ง 2 ฝ่ายจริงๆ

สำหรับน้อง ลองคิดในมุมตรงข้ามเยอะๆ ว่าถ้าเราเป็นพี่เค้า ทำไมเค้าจะชอบเรา
ทำไมเค้าจะเลือกเรา และทำยังไง เค้าจะดูแลเราไปนานๆ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 26, 2018, 10:09:39 AM »
อะจึ๋ยพี่กัปมาแล้ววว ขอบคุณค่ะสำหรับแง่คิดดีๆ เดี๋ยวเก็บไปคิดเยอะๆ  41