ผู้เขียน หัวข้อ: แอดมินเป็นไรอ่อ ทำไมต้องตามลบกระทู้ ทุกกระทู้ที่ตั้งไว้  (อ่าน 1659 ครั้ง)

เเพร.

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ขอช่องทางหาเงินบ้างไม่ได้หรอแอด ต้องให้ตั้งกระทู้ใช่ป่ะ ถึงจะไม่โดนลบ คือแค่งานรับวิว นี้มันผิดกฎมากเลย เเต่กระทู้  ไม่ผิดกฎ เออดี เราก็รอ คนแอดไลน์มาทั้งวัน ที่ไหนได้เข้ามาดูกระทู้โดนลบ เดียวพอเข้ามาเห็น ก็แบนเราออกจากเว็ป ครั้งก่อน ก็แบนเราไปทีแหละ บอกว่าเราไปโกงเค้า ทั้งๆที่ไม่เคยโกงใคร บางทีก็งง กับแอดมิน เว็บนี้นะ หรือว่า มั่นไส้อะไร เราค่ะ ตอบหน่อยได้มัย ??

เเพร.

• Newbie
  • *
รอคำตอบ ถ้า ไม่พอใจไรเราเลิกเล่นเว็ปให้ก็ได้ เเอดมิน คงไม่เข้าใจ หัวอกคนรอ รอทันทั้งวัน เเล้วไม่ต้องถาม ว่าทำไมไม่หางานทำ คนตกงานอ่ะ ถ้างานมันหาทำง่าย โจรคงไม่เต็มบ้านเต็มเมือง พวก คงไม่มีหรอก เครียดนะเจอเเบบนี้ ตามลบกระทู้เราหมด ! แต่ไอ่กระทู้ รับ... ไม่โดนลบ เออดี !

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
คุณเข้ามาเล่นไม่ได้อ่านกฏเวบหรอครับ เวลาตั้งกระทู้ พอโดนลบกระทู้กันก็มาโวยวาย
อย่างแรก คุณตั้งกระทู้ขาย โฟน วิว คลิป ซึ่งมันผิดกฏชัดเจน
อย่างที่ 2 คุณตั้งกระทู้ติดต่อกันตลอด ไม่ค่อยสนใจกระทู้เดิม
อย่างที่ 3 กระทู้แบบนี้ สุ่มเสี่ยงต่อการหลอกลวงกัน

ครั้งที่แล้วคุณถูกแบน เกิดจากถูกอ้างว่าไปโกงเค้า ก็แสดงว่ามีคนแจ้งในกระทู้คุณเองว่าหลอกลวงเค้ารึเปล่า
แล้วคุณไม่ไปแก้ต่างในกระทู้ ผมเจอเข้าก็ต้องคิดว่าคุณไปหลอกลวงเค้าจริง ก็ต้องแบนออกไป

ส่วนกระทู้อื่น ที่ผิดกฏแล้วไม่ได้ลบ ผมดูแลไม่ทั่วถึง เจอก็แจ้งมาผมก็เข้าไปจัดการให้ แค่นั้น
ส่วนกระทู้คุณที่ถูกลบตลอดเพราะคุณตั้งกระทู้ตลอดไง เจอบ่อย จำได้ก็ลบ ลบแล้วไม่ปรับปรุงก็แบนออกไป

ไม่เข้าใจเวบ หรือไม่เข้าใจตัวเอง ไหน ๆ มาตั้งกระทู้ทวงถามก็ตอบให้แล้ว ยังไงปรับปรุงตัวในการตั้งกระทู้ด้วยนะครับ
ไม่งั้นก็ถือว่า ทำผิดกฏซ้ำซาก เป็นกระทู้ขยะไป ก็จำเป็นต้องแบนออกไปเหมือนเช่นเคยครับ

ขอบคุณครับที่มาอุดหนุน ^^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
เพิ่มเติมนิดนะครับ
น้องๆที่เดือดร้อนเข้ามา...จะตั้งกระทู้ก็ระวังนิดหนึ่งอย่าผิดกฎ...
เพราะแอดมินเขาต้องลบ....
ถ้าไม่ตามลบออกบ้าง....เวปก็อาจโดนทางการลบออกเหมือนเวปอื่นๆ...
อันนี้ก็เท่ากับโดนลบออกทุกคนครับ....

พี่ๆที่โฟสก็ทำนองเดียวกัน....
ลองนึกดูว่าถ้าทุกคนโฟสเหมือนท่าน...เวปจะออกมาแบบไหนแล้วถ้าออกมาแบบนั้น...เวปจะโดนลบออกไหม...
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

เเพร.

• Newbie
  • *
ถ้างั้นไม่ผิดกฎทั้งเว็บเลยหรอค่ะ ที่ศึกษาในเว็ปนี้มา ก็เข้าข่าย ผิดกฎเว็บทั้งนั้น อันนี้แหละที่ไม่เข้าใจ ?

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
ถ้างั้นไม่ผิดกฎทั้งเว็บเลยหรอค่ะ ที่ศึกษาในเว็ปนี้มา ก็เข้าข่าย ผิดกฎเว็บทั้งนั้น อันนี้แหละที่ไม่เข้าใจ ?

กฏเวบเค้าตั้งไว้แล้ว พูดไปคุณคงไม่เข้าใจ คุณทำตามกฏไม่ได้ก็ไม่น่าเหมาะที่จะเข้ามาอยู่ในบ้านนี้นะครับ
กระทู้อื่นเค้าก็ใช้คำเลี่ยงที่สุ่มเสี่ยงในการเสนอการบริการแตกต่างกันไป ถ้าระบุเฉพาะเจาะจง ชัดเจนก็ผิดกฏ เจอก็ลบ
ลบแล้วทำอีก บ่อย ๆ ปรับตัวไม่ได้ ก็แบนออกไป

นี่เป็นคำตอบสุดท้ายแล้วนะครับ หวังว่าคุณคงพอจะเข้าใจ ถ้าไม่เข้าใจก็ผมก็ยอมแระ

ขอบคุณครับ ที่เข้ามาอุดหนุ่น อีกรอบ ^^

หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

เเพร.

• Newbie
  • *
ไม่ได้ทำตามกฎไม่ได้หรอกค่ะแอด เเต่บางอย่างที่เราไม่เข้าใจ เราก็แค่ถาม  เราไม่ได้เชี่ยวชาญไปสะทุกอย่าง  ถ้าแอดอยากแบนเราหรืออยากให้เราอยู่ต่อ ก็แล้วเเต่ใจเเอดอ่ะค่ะ ทุกคนมีสิทสงสัย ถ้าสงสัยก็แค่ถาม พอได้คำตอบที่ชัดเจนเเล้วก็จบ เข้าใจทั้งเเอด เข้าใจทั้งตัวเอง :) ขอบคุนค่ะ

making1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 34
ไม่ได้ทำตามกฎไม่ได้หรอกค่ะแอด เเต่บางอย่างที่เราไม่เข้าใจ เราก็แค่ถาม  เราไม่ได้เชี่ยวชาญไปสะทุกอย่าง  ถ้าแอดอยากแบนเราหรืออยากให้เราอยู่ต่อ ก็แล้วเเต่ใจเเอดอ่ะค่ะ ทุกคนมีสิทสงสัย ถ้าสงสัยก็แค่ถาม พอได้คำตอบที่ชัดเจนเเล้วก็จบ เข้าใจทั้งเเอด เข้าใจทั้งตัวเอง :) ขอบคุนค่ะ

งั้นน้องไม่ลองเปลี่ยนแนวรับงานของน้องดูล่ะครับ เห็นกระทู้แนวไหนที่รอด ก็ลองเปลี่ยนไปรับงานแนวนั้นแทนดีไหมครับ
ไม่ได้เข้าข้างหัวหน้าห้องนะครับ แต่รับงานวิว นี่คือเสี่ยงทั้งถูกโกง และโกงคนอื่นครับ

ผมว่าเวบนี้กำลังดีแล้วครับ ผมอยู่อีกเวบหนึ่งด้วย แต่นานๆเข้าไปดู เดี๋ยวนี้เข้าไป คนจะจ้างงาน จะหาน้อง เวบนั้นเรียกเก็บเงินหมดแล้วนะครับ หรือน้องคิดว่ายังมีเวบอื่นอีกก็ลองไปดูก็ได้ครับ

ขอให้ได้งานตามที่อยากได้ละกันครับ

เเพร.

• Newbie
  • *
ขอบคุนที่แนะนำค่ะ