ผู้เขียน หัวข้อ: จะมาบอกสาเหตุที่ไม่แอดใคตและคุยกับพี่ๆในนี้เลยนะคะ ปล เดือนหน้าก้วันเกิดแล้ว  (อ่าน 1631 ครั้ง)

พลังบวก

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
วันเกิดนี้อยากได้ของขวัญเป็นคนที่เข้าใจเรา มาตอบเรื่องไม่ได้แอดใครก่อนนะ คือ ปรกติไม่ได้คุยกับคนแปลกหน้าเลย ในโซเชียลเป็นคนไม่เล่นเฟซบุค เล่นแต่ไอจี และส่วนตัวมากๆ ไม้ได้รับทุกคนที่จะมาขอฟอลเรา ดังนัน้ พอมีพี่ๆ ที้อุส่า pmส่งไอดีไลนมา ไม่ว่าจะส่งมาแบบกุดๆ หรือมีคำพูดกล่าวมาบ้างแต่ถ้าแอดไปแล้วไม่มีรุปก็จะกดออกนะคะ ไม้ได้ กดแอดเพิ่มเพื่อน  1ไม่ได้เข้ามารับงาน รับงานจ้างเที่ยวไม่ได้หรอก ถ้ารับจะต้องรับแบบโนเอนเตอร์เทนนะ จะได้หรือ เพระาเราโสดมาห้าปีแลเวที่แบบโนคนคุยเลย ใช้ชีวืตคนเดียว อย่างเต็มที่ ใช้ชีวืตเหมือนว่าวันนี้คือวันสุดท้ายของชีวิต  เป้นคนไม่ทำงานเอนเตอรเทนทุกแขนง แต่อยากรับจ้าวเที่ยวนะ เพราะชอบเที้ยวค่ะชอบะรรมชาตชอบถ่ายรุป ชอบใช้ชีวิตตามฝัน แต่คนที่เข้ามาคุยมักจะขัดแย้ง ความคิดไลสไตล ที่เราคิดแบบ อยากใช้สุดเหวี่ยง คืออยากทำอะไรก้ทำเลย เพระไม่รุ้ จะอายุถึงแค่ไหน พอเราคิดแบบนี้ คนจะไม่ค่อยเข้ามาหรอก เพระาเราจะมีสเปค ค่นข้างที่แบบนะ คือต้องเหมือนเราจริงๆ ไม่บุหรี้นะ ชอบท่องเที้ยวมากๆ แต่ไม่ใช่ผับ   โลกส่สนตัวก็สูง จะให้รับงานจ้างเที่ยวคงยาก แค่อยากมานั่งห้องนั่งเล่นบ้างแค่นั้นเองค่ะ  ดังนั้น หากใคนจะส่งไลนมา บอกมานะคะว่ามีรุปไหม จะได้ไม่ต้องกดดูแล้วกดออก กลัวถูกหลอกเหมือนกันค่ะ ของคุรสำหรับคนที่อ่านและเข้าใจในความคิดต่างน้า **39**

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ไว้ผมเข้าป่าแล้วคนขาดจะชวน/จ้างไปช่วยกันแบกของ... **24**

ปล.  ถ้าคนน้อยไปของส่วนกลางที่ต้องขนมันจะหนัก...
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kaptan

• People Like This 1734
พี่ตะวันช่างกล้านะครับ
ช่วงนี้ของขาดหรือครับพี่
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Yodrak

• Full Member
  • People Like This 108
วันเกิดนี้อยากได้ของขวัญเป็นคนที่เข้าใจเรา มาตอบเรื่องไม่ได้แอดใครก่อนนะ คือ ปรกติไม่ได้คุยกับคนแปลกหน้าเลย ในโซเชียลเป็นคนไม่เล่นเฟซบุค เล่นแต่ไอจี และส่วนตัวมากๆ ไม้ได้รับทุกคนที่จะมาขอฟอลเรา ดังนัน้ พอมีพี่ๆ ที้อุส่า pmส่งไอดีไลนมา ไม่ว่าจะส่งมาแบบกุดๆ หรือมีคำพูดกล่าวมาบ้างแต่ถ้าแอดไปแล้วไม่มีรุปก็จะกดออกนะคะ ไม้ได้ กดแอดเพิ่มเพื่อน  1ไม่ได้เข้ามารับงาน รับงานจ้างเที่ยวไม่ได้หรอก ถ้ารับจะต้องรับแบบโนเอนเตอร์เทนนะ จะได้หรือ เพระาเราโสดมาห้าปีแลเวที่แบบโนคนคุยเลย ใช้ชีวืตคนเดียว อย่างเต็มที่ ใช้ชีวืตเหมือนว่าวันนี้คือวันสุดท้ายของชีวิต  เป้นคนไม่ทำงานเอนเตอรเทนทุกแขนง แต่อยากรับจ้าวเที่ยวนะ เพราะชอบเที้ยวค่ะชอบะรรมชาตชอบถ่ายรุป ชอบใช้ชีวิตตามฝัน แต่คนที่เข้ามาคุยมักจะขัดแย้ง ความคิดไลสไตล ที่เราคิดแบบ อยากใช้สุดเหวี่ยง คืออยากทำอะไรก้ทำเลย เพระไม่รุ้ จะอายุถึงแค่ไหน พอเราคิดแบบนี้ คนจะไม่ค่อยเข้ามาหรอก เพระาเราจะมีสเปค ค่นข้างที่แบบนะ คือต้องเหมือนเราจริงๆ ไม่บุหรี้นะ ชอบท่องเที้ยวมากๆ แต่ไม่ใช่ผับ   โลกส่สนตัวก็สูง จะให้รับงานจ้างเที่ยวคงยาก แค่อยากมานั่งห้องนั่งเล่นบ้างแค่นั้นเองค่ะ  ดังนั้น หากใคนจะส่งไลนมา บอกมานะคะว่ามีรุปไหม จะได้ไม่ต้องกดดูแล้วกดออก กลัวถูกหลอกเหมือนกันค่ะ ของคุรสำหรับคนที่อ่านและเข้าใจในความคิดต่างน้า **39**

"ไม่อยากรับจ้างเที่ยว" เพราะ ... เอาใจใครไม่เป็น ไม่ชอบงานเอนเตอร์เทน ชินกับการใช้ชีวิตคนเดียวมานาน

หรือ

"อยากรับจ้างเที่ยว" เพราะ .... อยากเที่ยว ชอบธรรมชาติ ชอบถ่ายรูป

ลองตั้งหลักตอบคำถามตัวเองใหม่ ดีไหม ???

ให้ทั้งสองคำถามมีคำตอบที่ไม่ขัดแย้งกันดีไหมครับ หรือ ... เริ่มจากความต้องการของเราเลยชัดๆ

คำตอบจะง่ายขึ้น

ถ้าพี่เอา ตรรกะแบบที่เคยได้ยินได้ฟังจากน้องๆ ในเวปนี้

"ถ้าอยากรับจ้างเที่ยว" เพราะได้ค่าขนม ได้ความช่วยเหลือจากพี่ๆ ที่ใจดี ส่วนการได้เที่ยวเป็นผลพลอยได้

แต่ถ้า .... "ไม่อยากรับจ้างเที่ยว" เพราะคิดว่า ไม่เหมาะกับงาน กลัวทำงานแล้วไม่คุ้มกับความประสงค์ที่พี่ตั้งใว้

เปลี่ยนใหม่เลยจ๊ะ

ไม่รับจ้างเที่ยว ... จ้างพี่เที่ยวแทน 

**30** **30** **30**

ประกาศหาพี่พาเที่ยวเลย  "เวลาที่ใช้ในการรับจ้าง" ... แปลงเป็น "ค่าจ้างของน้องแทน"

ระบุเลย อยากไปที่นั่นที่นี่ ... นิสัยเราแบบนี้

"ใครอยากไปยกมือขึ้นนนนนนน !!!"

**34** **34** **34**

เชื่อพี่ ... มันต้องมีคนที่เคมีตรงกัน สักวันต้องหลุดมาแหละน่า

ถ้าไม่มีเคมีตรงกัน เราค่อยดูวิชาถัดไป .... ชีวะ ฟิสิกส์ หรือคณิตศาสตร์

**34** **34** **34**

ขอให้เจอคนที่ใช้ ได้คนที่ชอบนะจ๊ะ

**36** **36** **36**

ปล. อย่าลืม !!! "การใช้ชีวิตแบบคุ้มค่า" มันต้องมาพร้อมกับ "การใช้ชีวิตแบบไม่ประมาท" ด้วยนะจ๊ะ
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
ไว้ผมเข้าป่าแล้วคนขาดจะชวน/จ้างไปช่วยกันแบกของ... **24**

ปล.  ถ้าคนน้อยไปของส่วนกลางที่ต้องขนมันจะหนัก...

เพิ่งรู้ว่าพี่ตะวันมีขนเยอะ?
 **08**

มีของต้องขนเยอะน่ะค่ะ
 **25**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
สุขสันต์วันเกิดล่วงหน้านะคะ.  **36**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ