ผู้เขียน หัวข้อ: ดูกันดีๆนะคะ  (อ่าน 1578 ครั้ง)

rabbitraknaka

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
ดูกันดีๆนะคะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2018, 03:22:59 PM »
เตือนเลยคะ
ที่ลงไปมีครติดต่อขอไอดีเพื่อคุยคะเเละก็ให้ทุกคนเพราะหวังว่าจะมีคนมาช่วยเหลือดูเเลคะ
เมื่อวานหนูนัดเจอคนนึง บอกว่าตัวเองชื่อเอกบ้านอยู่บางนาทำธุรกิจส่วนตัว ไปมาทางระเเวกที่หนุอาศัยบ่อยจึงจะนัดเจอคุยกันมา2วันนะคะก่อนเกิดเหตุเขาทราบทุกอย่ากนุมีลูกเเละมันก็ให้เอาลูกไปได้ไม่มีระเเวงอะไรเพราะนัดเจอเป็นเรื่องปกตินัดเจอระเเวกเเถวบ้านห้างสรรพสินค้าคะ
หนุเอาลูกไปด้วยเพราะไม่มีใครฝากคะหนุยังสงสารลูกเลยว่าไม่น่าเอาลูกไปเจออะไรเเบบนี้เลยถึงเวลานัดโทรหา
มันบอกอยู่ที่รถหนุไม่ขึ้นมันก็เลยลงมาพาหนูไปซื้อนมลูกที่จะเอาไปกินรรคะ พอศื้อนมเเละรองเท้านรลูกเสร็จบอกว่าจะไปส่งขึ้นรถเเละจะเอาเงินค่่าเทอมที่คุยกันให้
มันเอาของวางเบาหลังเเละให้หนุเเละลูกนั่งข้างหน้าก็ไม่ได้คิดอะไรเหนเป็นคนดีพาไปซื้อของลูก
พอขับออกห้างหันมาถามหนุว่าไปมีอะไรกับเขาได้ไหมหนุเลยบอกเขาว่ายังเพราะที่คุยกันคือเขาจะรัดมีหลังจากที่นัดเจอครั้งนี้เเล้ว
เเละคุยกันเเล้วลูกมาด้วยไม่สามารถไปต่อได้มันก็ตกลง
อยู่ดีๆมันโมโหเสียงดังจนลูกหนู5ขวบถามว่าเเม่เขาเปฌนอะไรเเละบอกลงกัน
หนุเลยบอกให้จอดรถจะลงโมโหเอาหัวหนุโคกประตูรถลูกหนุก็สู้เเละตะโกนกับหนุได้เเต่บอกให้จอด
มันจิดผมหนุเเละบอกให้ตามใจมันหนุร้องเลยคะกัวมากลูกหนุก็ร้องเลยตััดสินใจเปิดประตูจะกอดลูกโดดลงมันเหนเลยจอดพอดีกะที่หนุลง
เเขนลูกเดาะหนุก็เจ็บไปหมด
เเต่ไม่มีเเผลอะไรเเต่ลูกต้องดามเฝือกไว้วันนี้ก็ไปให่หมอดู
เหตุการ์ณนี้มาบอกพี่ชายพี่ชายพาเเจ้งความเเร้วกำลังตามตรวจทะเบียนทะเบียนเป็นทพเบียนปลอมคะ
สุดท้ายหนุไม่ได้ค่าเทอมเเละของให้ลูกไปรรเลยคะ
ไม่มีเลยหนุเครียดจังคะ
สงสารลูกด้วยคะ
ระวังกันนะจะนัดเจอใครไว้ใจอะไรไม่ได้เลย

hour4u

• Full Member
  • People Like This 95
Re: ดูกันดีๆนะคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2018, 07:52:52 PM »
น้องบอกว่าไปเจอผู้ชายคนนี้ที่ห้างสรรพสินค้า
และแจ้งความตำรวจแล้ว
น่าจะให้ตำรวจช่วยตรวจสอบกล้องวงจรปิดเพื่อดูหน้าตา
คนร้ายรายนี้จากทางห้างนะครับ
ควรเอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับ

rabbitraknaka

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
Re: ดูกันดีๆนะคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2018, 09:29:04 PM »
น้องบอกว่าไปเจอผู้ชายคนนี้ที่ห้างสรรพสินค้า
และแจ้งความตำรวจแล้ว
น่าจะให้ตำรวจช่วยตรวจสอบกล้องวงจรปิดเพื่อดูหน้าตา
คนร้ายรายนี้จากทางห้างนะครับ
ควรเอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับ
ทำเเล้วคักำลังตามหาตัวคะ
ขอบคุนคะ