ผู้เขียน หัวข้อ: อีกประสบการณ์บนเวปนี้ค่ะ  (อ่าน 2589 ครั้ง)

Weena

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
อีกประสบการณ์บนเวปนี้ค่ะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2018, 11:49:56 PM »
ขอส่งการบ้านบ้าง
เข้าเวปนี้มานานมาก..
เจอพี่ดูแล ที่เสนอดูแล 3 คนค่ะ
ทุกคนน่ารักค่ะ แต่ด้วยเป็นคนที่น่าจะเรื่องมาก พี่คนที่ 1. อยู่ไกล สูงวัย และแลคิดเยอะ คุยกันไม่
             ค่อยเข้าใจ และรู้สึกฝืนใจ จึงไม่รับดูแล
คนที่ 2. สูบบุหรี่ อยู่.ใกล้ๆอึดอัด พยายามเปิดใจ
             แต่ก็ไม่ชอบจริงๆ ก็ไม่ได้ดูแลกัน
คนที่ 3. พี่เค้าเอาใจแก่ง ดูแลเราอย่างดี ช่วยเหลือ
             พาเที่ยว แต่เราก็ไม่ชอบ พยายามชอบก็
            ไม่ชอบ มันฝืนที่ต้องมีอะไรด้วย ก็ถีบ
             ตัวเองออกมา
เลยสงสัยว่าเมื่อไหร่จะเจอคนดูแลที่ใช่ ที่เราชอบ
ต้องโพสต์อีกกี่กระทู้ หรือต้องคุยกับอีกกี่คน

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: อีกประสบการณ์บนเวปนี้ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 09:40:42 AM »
      น้องก็อาจจะต้องตอบตัวเองครับว่าน้องต้องการใคร แบบไหน คนที่น้องอยู่ด้วยแล้วสบายใจ
ถ้าความจำเป็นที่น้องมี ไม่ได้เร่งด่วนมากนัก ก็ยังพอมีเวลาที่จะเพิ่มโอกาสให้ตัวเอง ให้เจอคนที่ใช่ที่สุด
แต่หากความจำเป็นมันถึงที่สุด โอกาสและทางเลือกของน้องมันจำกัดลงด้วยเวลา น้องก็อาจจะต้องปรับที่ตัว
และความรู้สึกของตัวเอง บางทีการเหม็นบุหรี่..หรืออะไรๆ ที่น้องไม่ค่อยชอบ ก็อาจจะต้องเป็นสิ่งที่ต้องทนให้ได้
หรือคนที่ไม่น่าพอใจทางกายภาพเช่น อ้วนไป แก่ไป ดำไป แต่พี่คนนั้นสามารถบรรเทาความจำเป็นของน้องได้
ก็คงต้องปรับตัว ปรับใจ ปรับความรู้สึกให้รับความไม่สวยงามทางกายภาพของพี่เค้าด้วยครับ

อย่างไรก็ตามพี่เชื่อเสมอว่า ถ้าน้องน่ารัก นิสัยดี มีเสน่ห์ ยังมีพีๆ ที่ต้องการคบหา ดุแลน้องอยู่อีกมากมายให้
น้องรอเจอนะครับ มีเพื่อนๆ พี่อย่างน้อย 2 - 3 คน ที่หาน้องในคุณสมบัติที่พี่บอกไว้ หาน้องที่ถูกใจไม่ได้เสียทีเหมือนกัน
หวังว่าน้องจะมีคุณสมบัตินั้น และได้วนไปเจอเพื่อนๆ พี่บางคนบ้างนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 10:02:43 AM »
ขอเสนอตัวครับ ไม่สูบบุหรี่ ไม่ดื่ม ไม่อ้วน ไม่ล้าน ไม่แก่ (แก่คือวัยเกษียณอะนะ 555) ประสบการณ์คุยกับน้องอายุน้อยมีเยอะน่าจะคุยได้เข้าใจกันดี เป็นต้น

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 10:59:55 AM »
มาเปนกำลังใจให้นะคะ  **06**
การมีพี่ดูแลนั้น เราอาจจะไม่ได้
คนที่ถูกใจเราไปซะหมด เพราะ
มันมีเรื่องผลประโยชน์มาเกี่ยวข้อง

คนที่รูปลักษณ์ดีพร้อม เอาใจเราดี
คนที่เราถูกใจ พอใจ ชอบพอเค้า
ก็อาจจะไม่ได้จ่ายค่าดูแลเราก็ได้ค่ะ

พี่ที่จ่ายเรา ก็อาจจะรูปลักษณ์ไม่ถูกใจ
นิสัยเข้ากันไม่ได้ รึมีพฤติกรรมที่เราไม่ชอบ

ทุกสิ่งเหล่านี้ มันทดแทนกันไปคร่า
Nobody perfect~☆ ถ้าไม่เดือด
เรื่องเงินมาก ลองค่อยๆหาไปนะคะ
อาจเจอสักคนที่คลิ้กกัน รึเราชอบ
เค้าสัก 80% แค่นี้ก็เพียงพอแร้วค่า

จะมี rare item อยู่นะคะ  **25**
หายากหน่อย แต่มีแน่นอนค่ะ

ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 12:52:54 PM »
ขอเสนอตัวครับ ไม่สูบบุหรี่ ไม่ดื่ม ไม่อ้วน ไม่ล้าน ไม่แก่ (แก่คือวัยเกษียณอะนะ 555) ประสบการณ์คุยกับน้องอายุน้อยมีเยอะน่าจะคุยได้เข้าใจกันดี เป็นต้น
.....แหมมม
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Yodrak

• Full Member
  • People Like This 108
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 01:17:19 PM »

การจะเจอคนที่ใช่ มันไม่เกี่ยวกับเรื่องจำนวนคนที่คุยหรอกครับ แต่มันคงเป็นเรื่องบุพเพสันนิวาสด้วยมั้ง

ทีแรกกำลังจะเทียบคุณสมบัติตัวเองเหมือนกัน แต่เจอ "พี่เข้" เข้ามาอย่างนี้ ยอมแพ้ดีกว่า 5555

**34** **34** **34**
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

Weena

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 11:23:51 PM »
ขอบคุณทุกกำลังใจ และทุกคอมเมนต์ ค่ะ คงจริงที่บุพเพสันนิวาส ก็รอวนได้ค่ะ ปล.ถ้าตอบช้าขอโทษด้วยค่ะ ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาคิด เปิดทิ้งยาวเลย

Weena

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 09:15:44 PM »
แต่น้องไม่ใช่เด็กๆ นะสิค่ะ และก็ชอบผู้ใหญ่ด้วยค่ะ

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 09:21:55 PM »
คนที่ใช่ ไม่ใช่คนที่หา
คนที่หา ไม่ใช่คนที่ใช่...^^

Weena

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 09:28:38 PM »
คนที่ใช่ ไม่ใช่คนที่หา
คนที่หา ไม่ใช่คนที่ใช่...^^
แล้วต้องทำอย่างไรค่ะ