Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

เคยเสียใจกับคำพูดคำเดียว ของพี่ดูแลบ้าง?

<< < (2/2)

kaptan:
    ขอบคุณพี่เข้ที่กรุณามาเพิ่มเติมขยายความนะครับ
น้องจะได้เข้าใจในสิ่งที่เป็นที่นี่ ไม่หลงทิศหลงทาง หรือเพ้อเจ้อ
ไปโดยไม่ได้ในสิ่งที่หวัง แถมยังแก้ปัญหาไม่ได้เสียทีด้วย

Aunny.aun:
คนมันจะเสียใจ ต่อให้มี100เหตุผล มา มันก็ไม่ฟัง
ที่ใดมีรัก ที่นั่นย่อมมีทุกข์
จำให้ขึ้นใจว่า เค้าไม่ใช่ของเรา

#หวังว่าสักวันจะได้พบ พี่เค้าจริงๆนะคะ

U_smile_I_smile:
เมื่อพาตัวเองเข้ามาในเว็บนี้แล้ว สิ่งแรกที่ต้องทำให้ได้คือ ทำใจให้แข็งแรง   **24**

CitizenDick:
เคสนี้ ช๊อคครับ แต่น้องก็ต้องเข้าใจในสังคมตรงนี้ครับ มันเป็นที่ ๆ ผช.มีตำหนิและเงินพร้อม มาหาความสุข กับผญ ที่ขาดปัจจัย....  ฉะนั้นการดูแลมันจะช่วงระยะสั้นมาก ๆ ครับ แนะนำว่า คุยกันตรง ๆ และถ้าน้องพอจะปล่อยวางเรื่องแฟนพี่เค้าได้ ลองทำตัวน่ารัก ๆ ผมว่าพี่เขาจะดูแลน้องดีมาก ๆ ครับ

HelloKittySri:

--- อ้างจาก: ʕ•ᴥ•ʔ❤8888 ที่ พฤษภาคม 03, 2018, 10:47:35 AM ---แนตคนนึงค่ะ ที่เบื่อจะหา
ชอบมี"พี่ดูแล" คนเดียวยาวๆ
คบคนเดียว เพราะเราก็โสด
ไม่มีผัว ไม่มีแฟนด้วยอ่า...  **34**

อยากจะบอกว่า พี่เตงน่ารักมากเรยนะ
ที่โอนตังให้เรื่อยๆ ทั้งที่ยังไม่เจอกัน
พี่บางคนก็แบบนี้ล่ะค่ะ อยากแค่หา
เพื่อนคุย อยากแค่มีใครสักคน
โดยไม่หวังเรื่องx รึต้องเจอกัน

ส่วนเรื่อง แฟนพี่เค้า ต้องยอมรับว่า
แทบ100% พี่ที่มีแฟนรึภรรยาแร้ว
เค้าไม่เลิกแน่นอน ยิ่งเทฝ่ายนั้น
มาคบเรา ยิ่งเปนไปไม่ได้ใหญ่

ทางที่ดี อย่าคิดมากค่ะ เรามีความสุขได้
กับจุดที่เรายืน.. ต่อให้คุนมีคนใหม่
สัก ร้อยคน เค้าก็ไม่มีทางคบคุน
คุยกับคุนคนเดียวหรอกค่ะ หายากมาก
โลกแห่งความจริงไม่สวยเท่าใดนัก  **11**

เพราะงั้น ถ้าคุณอยู่ตรงนี้ แร้วมีความสุข
ก็คิดถึงแค่เรื่องเรา..กับเค้า ก็พอค่ะ  **06**

แร้วไม่ต้องถามหาสถานะด้วยค่ะ
อยุ่เวปนี้ คิดสถานะยากนิดนึงจ้ะ
จะชู้ จะกิ้ก จะกิ้กมือวางอันดับ1-10
นับยากจุง เพราะมีทั้งรุ้ แระไม่รุ้ หุหุ  **25**

ใช้ชีวิตให้มีความสุขนะคะ
เปน กำลังใจให้คร่า~♡  **39**

--- End quote ---
อ่สนไปก็เศร้าไปจังคะ ถามหาสถานะก็ไม่มีทำไงได้คะก็คนมันรู้สึกรักไปแล้วกว่าจะให้ถอนตัวถอนใจคงยากนิดนึงแน่ๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version