ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเสียใจกับคำพูดคำเดียว ของพี่ดูแลบ้าง?  (อ่าน 2475 ครั้ง)

นีโนะ

• Newbie
  • *
  • People Like This 15

หวัดดี ในห้องนี้เป็นกระทู้แรกของเรา เราไม่เคยมีประวัติไม่มี ไม่เคยมีคนดูแล และรับงาน

เราคุยกับพี่คนนึง มาเดือนกว่า แล้วไม่ได้คุยกับใครนอกจากเค้า เค้าส่งเงินในบ่อย
 เวลาเราเดินทางไปไหนหรือ ค่าอะไรต่างๆ

เรามีความสุขมากที่คุยกับพี่เค้า แม้ไม่เคยมีความลึกซึ้ง หรือเจอกันมาก่อน
แต่พี่เค้าบอกว่าส่วนใหญ่โอนให้ก็ชอบหาย แต่เราไม่หาย เราก็ไม่ชอบหลอกใครอยู่แล้วอะ
ตั้งแต่คุยมาเรามีความสุขมาก คุยกันทุกวัน “แต่เคยคิดมั้ย?? ถ้าวันนึงพี่เค้า
หายไป ..เราจะทำไง! คำตอบก็ต้องหาใหม่ใช่มั้ย? ใช่หนะสิ หาใหม่ หาซ้ำๆซากๆ
ใครจะไม่เบื่อ เบื่อบ้างมั้ย? หลายคนอาจจะ เบื่อ เรายังเบื่อ ถ้าหาวนไปวนมา
 เราพยายามคุยให้พัฒาความสัมพันธ์  #แต่เรื่องมันมีอยู่ว่า ..คุยเรื่องทั่วไป พี่เค้าพูดว่า “
“แฟนของตัวพี่เค้า .... แฟน <<<< แฟนที่แยกกันอยู่ แล้วยังไม่อย่า? คู่สมรสที่ยังไม่ เซนใบอย่าร้าง
แต่แค่แยกกันอยู่??“คำถามที่อยู่ใน หัว คือ ถ้าวันนึงแฟนเค้ากลับมา เราจะเสียใจแค่ไหน เราจะต้องหาใหม่ซ้ำซากยุดี  # ตอนนี้ยังไม่รู้จะทำไง ..นอกจากเช็ด น้ำตาแล้วทำใจ TT \\เราไม่อยากจะพูดไร ไม่อยากคิดด้วยว่าตอนนี้สถานะของเราคืออไร? ใครเบื่อที่จะหาใหม่บ้าง?

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: เคยเสียใจกับคำพูดคำเดียว ของพี่ดูแลบ้าง?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 09:50:45 AM »
      พิมพ์ครั้งที่ 10 ครับว่าหารหาพี่ๆ ในเวป ไม่ได้หาเนื้อคู่นะครับ
ถ้าน้องจำชื่อเวปนี้ได้ น้องก็คงรู้ว่าที่นี่มีไว้ทำอะไร
ถ้าน้องมีเรื่องเดืออดรร้อน จำเป็น ที่นี่มีทางออก
ถ้าน้องเหงา ขาดเพื่อน ขาดคนช่วยทำให้มีกิจกรรมในแบบที่น้องชอบ ที่นี่หาได้
ถ้าอยากแค่มีใครซักคน ( หรือหลายคน ) ให้น้องได้พบปะ พูดคุย พบเจอในรูปแบบที่ตกลงกันได้ หาได้ที่นี่

แต่หากจะมาหาคู่ชีวิต น้องน่าจะมาผิดที่ครับ
ไปร้านอาหาร จะหาซื้อผ้าห่ม มันจะใช่หรือครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
Re: เคยเสียใจกับคำพูดคำเดียว ของพี่ดูแลบ้าง?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 09:54:33 AM »
ปล. มาไม่ทันพี่กัปตัน กำลังเขียนตอบอยู่พอดี โดนตัดหน้า...

น้องหาอะไรครับ ถ้าหาคู่ชีวิต ไปหาข้างนอกครับ ความผูกพันระยะยาวต้องค่อยๆ สร้างจากประสบการณ์ใกล้ชิดรู้จิตรู้ใจ ไม่ใช่ฉาบฉวยตัวจริงไม่เคยพบเจอ

ถ้าหาคนช่วยซับพอร์ตค่าใช้จ่าย เขาจะมีแฟน มีเมีย มีฮาเร็ม เป็นเรื่องของเขาครับ ขอให้เขาโอนให้เราแล้วเขาได้สิ่งตอบแทนที่เขาต้องการ

ถ้าน้องรับแต่ฝ่ายเดียวไม่เคยไปตอบแทน ไม่มีใครโอนให้ได้นานหรอกครับ สักวันเขาต้องเอามากดเครื่องคิดเลข จุดคุ้มทุน จุดเสี่ยง ถ้าโอนเรื่อยๆ ไม่มีท่าว่าจะได้เจอสู้ตัดบัญชีถือว่าลงทุนสูญเปล่าดีกว่าถมลงไปเรื่อยๆ (อันนี้อธิบายในกรณีทั่วๆ ไป อาจจะไม่ตรงกับกรณีของ จขกท)

ถามว่าเบื่อหาใหม่มั้ย ถ้าเราไม่หาต่อไปเราก็ไม่ได้ครับ บางคนไม่เห็นเบื่อซื้อหวย ก็เห็นซื้อทุกงวดทั้งๆที่ไม่เคยถูก แต่ถ้าถูกขึ้นมา เราจะมีความสุขแค่ไหน

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 10:26:07 AM »
อยากบอกน้องเจ้าของกระทู้ว่า
ในโลกนี้ มันไม่ได้มีอะไรเป็นทางเดินที่ชัดเจน
ในโลกที่คนเห็นว่ามันเป็นไปไม่ได้ มันก็มีโอกาสที่เป็นไปได้
แต่โอกาสมันอาจจะน้อยนิด ขึ้นอยู่กับบุญกรรมและวาสนา

คนอื่นจะพูดอย่างไร มันก็เป็นเรื่องที่เขาอยากจะพูด หากน้องอยากจะทำ อยากจะลอง มันไม่ได้ผิดอะไร
ขอให้โชคดีกับการหานะครับ ถ้าไม่เจอในนี้ อย่าเสียใจ อย่าหมดหวัง
แต่ถ้าน้องเจอคนในนี้ที่เขาเปลี่ยนใจ รับน้องได้ และยอมมีตัวตนที่แท้จริงให้กับน้อง และให้น้องเป็นตัวจริงสำหรับเขา ก็แปลว่าวาสนาน้องมีครับ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 10:47:35 AM »
แนตคนนึงค่ะ ที่เบื่อจะหา
ชอบมี"พี่ดูแล" คนเดียวยาวๆ
คบคนเดียว เพราะเราก็โสด
ไม่มีผัว ไม่มีแฟนด้วยอ่า...  **34**

อยากจะบอกว่า พี่เตงน่ารักมากเรยนะ
ที่โอนตังให้เรื่อยๆ ทั้งที่ยังไม่เจอกัน
พี่บางคนก็แบบนี้ล่ะค่ะ อยากแค่หา
เพื่อนคุย อยากแค่มีใครสักคน
โดยไม่หวังเรื่องx รึต้องเจอกัน

ส่วนเรื่อง แฟนพี่เค้า ต้องยอมรับว่า
แทบ100% พี่ที่มีแฟนรึภรรยาแร้ว
เค้าไม่เลิกแน่นอน ยิ่งเทฝ่ายนั้น
มาคบเรา ยิ่งเปนไปไม่ได้ใหญ่

ทางที่ดี อย่าคิดมากค่ะ เรามีความสุขได้
กับจุดที่เรายืน.. ต่อให้คุนมีคนใหม่
สัก ร้อยคน เค้าก็ไม่มีทางคบคุน
คุยกับคุนคนเดียวหรอกค่ะ หายากมาก
โลกแห่งความจริงไม่สวยเท่าใดนัก  **11**

เพราะงั้น ถ้าคุณอยู่ตรงนี้ แร้วมีความสุข
ก็คิดถึงแค่เรื่องเรา..กับเค้า ก็พอค่ะ  **06**

แร้วไม่ต้องถามหาสถานะด้วยค่ะ
อยุ่เวปนี้ คิดสถานะยากนิดนึงจ้ะ
จะชู้ จะกิ้ก จะกิ้กมือวางอันดับ1-10
นับยากจุง เพราะมีทั้งรุ้ แระไม่รุ้ หุหุ  **25**

ใช้ชีวิตให้มีความสุขนะคะ
เปน กำลังใจให้คร่า~♡  **39**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 12:49:23 PM »
    ขอบคุณพี่เข้ที่กรุณามาเพิ่มเติมขยายความนะครับ
น้องจะได้เข้าใจในสิ่งที่เป็นที่นี่ ไม่หลงทิศหลงทาง หรือเพ้อเจ้อ
ไปโดยไม่ได้ในสิ่งที่หวัง แถมยังแก้ปัญหาไม่ได้เสียทีด้วย
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 12:50:06 PM »
คนมันจะเสียใจ ต่อให้มี100เหตุผล มา มันก็ไม่ฟัง
ที่ใดมีรัก ที่นั่นย่อมมีทุกข์
จำให้ขึ้นใจว่า เค้าไม่ใช่ของเรา

#หวังว่าสักวันจะได้พบ พี่เค้าจริงๆนะคะ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

U_smile_I_smile

• Full Member
  • People Like This 28
  • Alone again and again and again
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 11:10:54 PM »
เมื่อพาตัวเองเข้ามาในเว็บนี้แล้ว สิ่งแรกที่ต้องทำให้ได้คือ ทำใจให้แข็งแรง   **24**
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<

CitizenDick

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 09:38:31 PM »
เคสนี้ ช๊อคครับ แต่น้องก็ต้องเข้าใจในสังคมตรงนี้ครับ มันเป็นที่ ๆ ผช.มีตำหนิและเงินพร้อม มาหาความสุข กับผญ ที่ขาดปัจจัย....  ฉะนั้นการดูแลมันจะช่วงระยะสั้นมาก ๆ ครับ แนะนำว่า คุยกันตรง ๆ และถ้าน้องพอจะปล่อยวางเรื่องแฟนพี่เค้าได้ ลองทำตัวน่ารัก ๆ ผมว่าพี่เขาจะดูแลน้องดีมาก ๆ ครับ

HelloKittySri

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 12:21:35 PM »
แนตคนนึงค่ะ ที่เบื่อจะหา
ชอบมี"พี่ดูแล" คนเดียวยาวๆ
คบคนเดียว เพราะเราก็โสด
ไม่มีผัว ไม่มีแฟนด้วยอ่า...  **34**

อยากจะบอกว่า พี่เตงน่ารักมากเรยนะ
ที่โอนตังให้เรื่อยๆ ทั้งที่ยังไม่เจอกัน
พี่บางคนก็แบบนี้ล่ะค่ะ อยากแค่หา
เพื่อนคุย อยากแค่มีใครสักคน
โดยไม่หวังเรื่องx รึต้องเจอกัน

ส่วนเรื่อง แฟนพี่เค้า ต้องยอมรับว่า
แทบ100% พี่ที่มีแฟนรึภรรยาแร้ว
เค้าไม่เลิกแน่นอน ยิ่งเทฝ่ายนั้น
มาคบเรา ยิ่งเปนไปไม่ได้ใหญ่

ทางที่ดี อย่าคิดมากค่ะ เรามีความสุขได้
กับจุดที่เรายืน.. ต่อให้คุนมีคนใหม่
สัก ร้อยคน เค้าก็ไม่มีทางคบคุน
คุยกับคุนคนเดียวหรอกค่ะ หายากมาก
โลกแห่งความจริงไม่สวยเท่าใดนัก  **11**

เพราะงั้น ถ้าคุณอยู่ตรงนี้ แร้วมีความสุข
ก็คิดถึงแค่เรื่องเรา..กับเค้า ก็พอค่ะ  **06**

แร้วไม่ต้องถามหาสถานะด้วยค่ะ
อยุ่เวปนี้ คิดสถานะยากนิดนึงจ้ะ
จะชู้ จะกิ้ก จะกิ้กมือวางอันดับ1-10
นับยากจุง เพราะมีทั้งรุ้ แระไม่รุ้ หุหุ  **25**

ใช้ชีวิตให้มีความสุขนะคะ
เปน กำลังใจให้คร่า~♡  **39**
อ่สนไปก็เศร้าไปจังคะ ถามหาสถานะก็ไม่มีทำไงได้คะก็คนมันรู้สึกรักไปแล้วกว่าจะให้ถอนตัวถอนใจคงยากนิดนึงแน่ๆ