ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม!!!!!  (อ่าน 1758 ครั้ง)

สาวน้อยวัยใส

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
สอบถาม!!!!!
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 01:02:57 PM »
สวัสดีค่ะวันนี้อยากขอความเห็นของเพื่อนๆพี่ๆในนี้นะคะคือวันนี้นัดกับพี่คนนึงตอนเย็นแต่วันนี้เราไม่ว่างแล้วเรามีธุระกับครอบครัวซึ่งมันหลีกเลี่ยงไม่ได้อยู่แล้วเราเลยขอเลื่อนนัดเขาก็บอกจะยกเลิกนัดแบบไม่เจอแล้วไรงี้เราก็เออไม่เป็นไรเราเลยตอบไปว่ามีธุระกับครอบครัวแต่เห็นพี่เขาตอบช้าเลยลบข้อความทั้งหมดคือมันติดเป็นนิสัยอะเราลบข้อความเพราะความสบายใจไม่ได้หลอกอะไรใคร ตอนแรกก็นึกว่าจะจบที่ไหนได้มาด่าเราตะกวดสาวปัญญาอ่อนมากแค่เลื่อนนัดนี่ก็ยังไม่ได้ไปขอเงินหรือได้เงินอะไรแค่เลื่อนนัดไม่ได้หายไปไหนมาด่าเราได้ไงละบอกจะเอาเรามาประจานอีกเราจะยอมหรอก็ด่ากลับสิเราเลยจะบอกตรงนี้ว่าถ้าเราหาพี่ดูแลคือไม่ได้หลอกใครนะคะอยากให้เข้าใจเพราะเวลามีธุระกับครอบครัวมันเลี่ยงไม่ได้ต้องเข้าใจอีกฝ่ายด้วยไม่ใช่ตัวเองว่างคนอื่นก็ต้องว่างมันเป็นธุระกะทันหันใครจะไปรู้ล่วงหน้าอยากจะถามว่าเราผิดมั้ยที่ครอบครัวเรามีธุระกะทันหันเราก็บอกดีๆนะแต่เห็นไม่ตอบเราเลยลบข้อความเขาก็มาด่าเราแต่เราว่าเราไม่ผิดนะเขาโตแล้วหน้าจะเข้าใจคนอื่นมากกว่านี้หรือมันเป็นอารมของวัยทองคะ?

conan1412

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
Re: สอบถาม!!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 01:06:58 PM »
อย่าเก็บไปคิดมากเลยครับ ในที่นี้แค่เราเซฟตัวเองกับทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีก็พอแล้วครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 01:10:07 PM »
ขอบคุณมากค่ะที่เข้าใจแต่เขาจะเอาหนูมาประจานหนูเลยบอกให้คนอื่นเข้าใจก่อน ก่อนที่เขาจะมาประจานหนูกลัวคนอื่นเข้าใจผิด

Oatzaza

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 01:21:14 PM »
เข้าใจค่ะเคยเจอคนประสาทแบบนี้เหมือนกันเราแค่เลื่อนนัดยังไม่ได้ตังยังไม่เคยเจอเราจะไปหลอกได้ไงถูกมั้ยคะคนเราวันเวลาว่างไม่ตรงกันอย่าไปใส่ใจคนประสาทเสียเลยค่ะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 01:28:24 PM »
ขอบคุณที่เข้าใจค่ะ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 01:45:23 PM »
เรามาเล่นเวป คุยกับคนที่ไม่รู้ที่มาที่ไป ไม่รู้นิสัยใจคอ อารมณ์ และสติปัญญา
เราต้องนิ่ง มีสติ และควบคุมความรู้สึกเราให้ดีครับ
น้องเป็นอย่างไรดีมากน้อยแค่ไหน ต่อไปคนที่เจอน้องจะรู้เองครับ คนที่ไม่ถูกใจเรา หรือเราไม่ถูกใจเค้า
ปล่อยไป เท่านั้นครับ

เล่นเวป สนใจแค่คนที่เป็นเป้าหมาย คนที่ไม่ใช่ ช่างเค้า คนที่ไม่ใช่ แต่บังเอิญเจอ
ก็แค่ผ่านๆ ไป เหมือนเราเจออาหารที่มีทั้งอร่อยและแหยะๆ น้องก็ทานแต่ของอร่อย
ทิ้งที่แหยะๆ ไปซะ ทำจิตใจให้ร่าเริง แค่นั้นพอครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 02:02:23 PM »
เข้ามาในนี้...เมื่อติดต่อคนที่ยังไม่เคยเจอเคยรู้จัก...
เราใช้"สติ"ว่าเราคุยกับ"คนแปลกหน้า"อยู่....
และใช้"ปัญญา"ว่าควรลองติดต่อดูหรือถีบไปไกลๆ....

ถ้าใช้ผิดก็เรียนรู้และ"ไปต่อ"....
หรือถ้ารู้ว่าที่นี่ไม่เหมาะกับเราก็"ไปที่อื่น"....

อย่างน้อยเหตุการณ์นี้ก็ทำให้น้องฉลาดขึ้นเรื่อง"คน"ซึ่งการฉลาดเรื่องคน
จะทำให้ชีวิตได้เปรียบ.... **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 02:12:56 PM »
ขอบคุณทุกคนนะคะที่เตือนและให้คำแนะนำค่ะ

marron cream

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 02:38:29 PM »
อย่าไปซีเรียสเรยฮะ
ตะกวดมี80% จ่ายจริงมี 20%
ในนั้นแบ่งเปน
-จ่ายจริงแต่งกกดราคา
-จ่ายจริงตามราคา
-จ่ายจริงสายเปย์

อีคิวต่ำขนาดนั้นคงไม่จ่าย **11**
ตัวร้าย-สายDark

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 02:41:36 PM »
 41 41 **36** **36** **39** **39**